ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿ ರಫೇಲ್ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಹಣವಿದೆ ಆದರೆ 550 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಬಾಕಿ ಮೊತ್ತವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ: ಎರಿಕ್ಸನ್ ಎಸ್ಸಿ – ನ್ಯೂಸ್ 18
ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿ ರಫೇಲ್ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಹಣವಿದೆ ಆದರೆ 550 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಬಾಕಿ ಮೊತ್ತವನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ: ಎರಿಕ್ಸನ್ ಎಸ್ಸಿ – ನ್ಯೂಸ್ 18
February 14, 2019
ಗಂಡ, ಹೆಂಡತಿ, ಗೆಳತಿ, ಗೆಳೆಯ, ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ಗಾಗಿ ಹ್ಯಾಪಿ ವ್ಯಾಲೆಂಟೈನ್ಸ್ ಡೇ 2019 ಗಿಫ್ಟ್ ಐಡಿಯಾಸ್
ಗಂಡ, ಹೆಂಡತಿ, ಗೆಳತಿ, ಗೆಳೆಯ, ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ಗಾಗಿ ಹ್ಯಾಪಿ ವ್ಯಾಲೆಂಟೈನ್ಸ್ ಡೇ 2019 ಗಿಫ್ಟ್ ಐಡಿಯಾಸ್
February 14, 2019
ಆರ್. ವೆಂಕಟರಮಣನ್ ಹೊರಹೋದ, ನೋಯೆಲ್ ಟಾಟಾ ಟಾಟಾ ಟ್ರಸ್ಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಮಂಗಳವಾರ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಲೈವ್ಮಿಂಟ್

ಮುಂಬೈ: ಆರ್ .ವೆಂಕಟರಮಣನ್, ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಟಾಟಾ ಗ್ರೂಪ್ ಸಹಯೋಗಿ, ಬುಧವಾರ ಟಾಟಾ ಟ್ರಸ್ಟ್ಗಳ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಟ್ರಸ್ಟಿ ಆಗಿ ರಾಜಿನಾಮೆ ನೀಡಿದರು. ಟಾಟಾ ಟ್ರಸ್ಟ್ಗಳ ತಡವಾಗಿ ಸಂಜೆ ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆ, 100 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ ಟಾಟಾ ಸನ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ನ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಟ್ರಸ್ಟ್ಗಳು ತಮ್ಮ ರಾಜೀನಾಮೆ ಸ್ವೀಕರಿಸಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಮಾರ್ಚ್ 31 ರಂದು ವೆಂಕಟರಮಣನು ತನ್ನ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ಹಿಂಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಟಾಟಾ ಟ್ರಸ್ಟ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಚೇರ್ಮನ್ ರತನ್ ಟಾಟಾ ಮತ್ತು ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ವಿಜಯ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ವೇಣು ಶ್ರೀನಿವಾಸನ್ ಅವರನ್ನೊಳಗೊಂಡ ಟ್ರಸ್ಟಿಗಳ ಸಮಿತಿಯು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮತ್ತು ಟ್ರಸ್ಟ್ಗಳಿಗೆ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕನನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ತಕ್ಷಣವೇ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಟ್ರೇಂಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಟಾಟಾ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ನ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ನೋಯೆಲ್ ಟಾಟಾ ಮತ್ತು ಪುಣೆಯ ಜಹಾಂಗೀರ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತವಾಗಿ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಜಹಾಂಗೀರ್ ಹೆಚ್.ಸಿ.ಜಹಂಗೀರ್ ಅವರು ಸರ್ ರತನ್ ಟಾಟಾ ಟ್ರಸ್ಟ್ನ ಟ್ರಸ್ಟಿಗಳೆಂದು ಟ್ರಸ್ಟಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಫೆಬ್ರವರಿ 6 ರಂದು ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಯು ಸರ್ ಡೊರಬ್ಜಿ ಟಾಟಾ ಟ್ರಸ್ಟ್ಗೆ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ತೆರಿಗೆ ವಿನಾಯಿತಿಯನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ ವೆಂಕಟರಮಣನ್ ಅವರು ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಇಲಾಖೆಯ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕಾಳಜಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಅವರಿಗೆ 2.66 ಕೋಟಿ ರೂ .

ಮೇ 2018 ರಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರೀಯ ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿ (ಸಿಬಿಐ) ವೆಂಕಟರಮಣನ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರ ವಿರುದ್ಧ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಿದರು. ಇದು ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದ ಏರ್ಲೈನ್ ಏಶಿಯಾ ಇಂಡಿಯಾದಲ್ಲಿದೆ. ಇದು ಬಹುಪಾಲು ಟಾಟಾ ಗ್ರೂಪ್ನ ಒಡೆತನದಲ್ಲಿದೆ. ವಾಯುಯಾನ ನೀತಿಗಳು ಈ ವಿಮಾನಯಾನವನ್ನು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಏರ್ಏಶಿಯಾ ಇಂಡಿಯಾ ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ ಟಾಟಾ ಸನ್ಸ್ಗೆ ವೆಂಕಟರಮಣನ್ ನಾಮನಿರ್ದೇಶಿತರಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ವಿದೇಶಿ ಹೂಡಿಕೆ ಪ್ರಚಾರದ ಬ್ಯೂರೋ (ಎಫ್ಐಪಿಬಿ) ಅನುಮತಿಗಳು ಮತ್ತು 5/20 ನಿಯಮದ ತಿದ್ದುಪಡಿ / ತೆಗೆಯುವಿಕೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಅನುಮೋದನೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಲಾಬಿ ಮಾಡಿದ್ದರು. ಐದು ವರ್ಷಗಳು ಮತ್ತು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ಅದರ ಫ್ಲೀಟ್ನಲ್ಲಿ 20 ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ. ಡಿಸೆಂಬರ್ 2016 ರಲ್ಲಿ ಟಾಟಾ ಸನ್ಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಹೊರಗುಳಿದ ನಂತರ ಸೈರಸ್ ಮಿಸ್ತ್ರಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ದಾಖಲೆಗಳಿಂದ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಮತ್ತು ಸಿಬಿಐ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೊರಹೊಮ್ಮಿವೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

ಏರ್ಏಶಿಯಾ ಇಂಬ್ರಾಗ್ಲಿಯೊ ಮೂಲಕ ವೆಂಕಟರಮಣನ್ ಟಾಟಾ ಗ್ರೂಪ್ನ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಹಲವು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ, ಅವರು ಟಾಟಾ ಗ್ರೂಪ್ನ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರತನ್ ಟಾಟಾರಿಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಸಹಾಯಕರಾಗಿದ್ದರು.

ಬುಧವಾರ ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ, ಟಾಟಾ ಟ್ರಸ್ಟ್ಸ್ ಅವರು ಟ್ರಸ್ಟ್ಗಳ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಟ್ರಸ್ಟೀ / ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಟ್ರಸ್ಟೀ ಎಂದು ಐದು ವರ್ಷಗಳು ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆಂದು ತಿಳಿಸಿದ ಅವರು ಟ್ರಸ್ಟ್ಗಳ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ವೆಂಕಟರಮಣನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಟ್ರಸ್ಟಿಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲು ಯತ್ನಿಸಿದರು “.

1892 ರಲ್ಲಿ ಆರಂಭವಾದಂದಿನಿಂದ, ಸಾರ್ವಜನಿಕ ದತ್ತಿಗಳ ಸಮೂಹವಾದ ಟಾಟಾ ಟ್ರಸ್ಟ್ಗಳು ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಪೋಷಣೆ, ನೀರು ಮತ್ತು ನೈರ್ಮಲ್ಯ, ಶಿಕ್ಷಣ, ಶಕ್ತಿ, ಗ್ರಾಮೀಣ ಏರಿಳಿತ, ನಗರ ಬಡತನ ನಿವಾರಣೆ ಮತ್ತು ಕಲೆ, ಕರಕುಶಲ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಿದೆ.

Comments are closed.