ಗಂಡ, ಹೆಂಡತಿ, ಗೆಳತಿ, ಗೆಳೆಯ, ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ಗಾಗಿ ಹ್ಯಾಪಿ ವ್ಯಾಲೆಂಟೈನ್ಸ್ ಡೇ 2019 ಗಿಫ್ಟ್ ಐಡಿಯಾಸ್
ಗಂಡ, ಹೆಂಡತಿ, ಗೆಳತಿ, ಗೆಳೆಯ, ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ಗಾಗಿ ಹ್ಯಾಪಿ ವ್ಯಾಲೆಂಟೈನ್ಸ್ ಡೇ 2019 ಗಿಫ್ಟ್ ಐಡಿಯಾಸ್
February 14, 2019
800cc ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸುಪರ್ಬೈಕ್ ಮಾರಾಟ ಕುಸಿತ – ಪ್ರಸ್ತಾಪದಲ್ಲಿ ರಿಯಾಯಿತಿಗಳು – ರಶ್ಲೇನ್
800cc ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸುಪರ್ಬೈಕ್ ಮಾರಾಟ ಕುಸಿತ – ಪ್ರಸ್ತಾಪದಲ್ಲಿ ರಿಯಾಯಿತಿಗಳು – ರಶ್ಲೇನ್
February 17, 2019
ಮಾರ್ಚ್ ಅಂತ್ಯದ ತನಕ 30 ವಿಮಾನಗಳು / ದಿನವನ್ನು ರದ್ದುಪಡಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಇಂಡಿಯಾ ಹೇಳಿದೆ

ಮುಂಬಯಿ: ತೀವ್ರ ಪೈಲಟ್ ಕೊರತೆ, ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದ ವಿಮಾನಯಾನ ಎದುರಿಸುತ್ತಿದೆ

ಇಂಡಿಗೊ

ಬುಧವಾರ ದೇಶದಾದ್ಯಂತ ಸುಮಾರು 50 ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ದೇಶೀಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಿಗಾಗಿ ದೇಶದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆ ಈಗ ಫೆಬ್ರವರಿ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಚ್ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 30 ರೊಂದಿಗೆ ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದೆ

ವಿಮಾನ ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗಳು

ದಿನಕ್ಕೆ ಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ. 2.3 ಲಕ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಡೆತಗಳನ್ನು ರದ್ದುಪಡಿಸುವ ರದ್ದು ಕಳೆದ ವಾರ ಆರಂಭವಾಯಿತು ಮತ್ತು 12 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಕ್ಯಾರಿಯರ್ ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಅತ್ಯಂತ ಕೆಟ್ಟದಾದ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಅಡೆತಡೆಗಳು. “ಈ 30 ವಿಮಾನಗಳು 2% ರಷ್ಟು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತವೆ

ಇಂಡಿಗೊನ ವಿಮಾನಗಳು

, “ಏರ್ಲೈನ್ ​​ಹೇಳಿದರು.

ಬುಧವಾರ, ಬೆಂಗಳೂರು, ಹೈದರಾಬಾದ್, ಚೆನ್ನೈ ಮತ್ತು ಕೊಲ್ಕತ್ತಾದಿಂದ ವಿಮಾನಗಳಿಗೆ ಸುಮಾರು ಅರ್ಧದಷ್ಟು ರದ್ದುಪಡಿಸಲಾಯಿತು. ಮುಂಬಯಿ ರದ್ದುಪಡಿಸಿದ ಬೆಂಗಳೂರು 6ಇ 236, ಚೆನ್ನೈಗೆ 6 ಇ 3834, ಮತ್ತು ಆಗಮನದ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ 6 ಎಇ 831, ಚೆನ್ನೈನಿಂದ 6 ಇ 654 ಮತ್ತು ಕೊಲ್ಕತ್ತಾದಿಂದ 6 ಇ 318 ಸೇರಿವೆ.

ದೆಹಲಿಯಿಂದ ಹಿಡಿದು 6E 774 ನಾಗ್ಪುರ್, 6 ಇ 2131 ಬೆಂಗಳೂರಿಗೆ ಮತ್ತು ಆಗಮನದ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ, ಹೈದರಾಬಾದ್ನಿಂದ 6E 766, 6E 2652 ಮತ್ತು 6E 2622 ಚೆನ್ನೈನಿಂದ.

ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯು ವಿದೇಶಿ ಪೈಲಟ್ಗಳನ್ನು ಅಂತರವನ್ನು ಮುಚ್ಚಲು ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ನೇಮಕ ಮಾಡುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. “ಇಂಡಿಯಾ ಕಂಪನಿಯು ವಿದೇಶಿ ಪೈಲಟ್ಗಳನ್ನು FATA (ವಿದೇಶಿ ವಿಮಾನ ಚಾಲಕನ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಅಧಿಕಾರ) ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ತರಲು ನಿರ್ದೇಶನಾಲಯ ಜನರಲ್ ಆಫ್ ಸಿವಿಲ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ​​(ಡಿಜಿಸಿಎ) ಗೆ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತಿದೆ”

ಡಿಜಿಸಿಎ

ಮೂಲ. ವಿದೇಶಿ ನಿಯಂತ್ರಕ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದಿಂದ ಪರವಾನಗಿ ಪಡೆದ ಪೈಲಟ್ಗಳು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹಾರಾಟ ಮಾಡಲು FATA ಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ DGCA ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕು. ಇದು ವೇಗವಾದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಅಲ್ಲ. “ಪ್ರತಿ ಬುಧವಾರದಂದು, ಇಂಡಿಗೊದಿಂದ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಹಲವಾರು ವಿದೇಶಿ ಪೈಲಟ್ಗಳು ವಿವಾ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಡಿಜಿಸಿಎ ಕಚೇರಿಗೆ ಬಂದಿವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಬುಧವಾರ 49 ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ರದ್ದು ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆ ಡಿಜಿಸಿಎಗೆ ತಿಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ಇಂಡಿಯಾ ವಕ್ತಾರರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಬುಕ್ ಮಾಡಲಾದ ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವಿಮಾನಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಮರು-ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಈ ಎಲ್ಲಾ ವಿಮಾನಗಳೂ ಒಂದರಿಂದ ಎರಡು ದಿನಗಳ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ರದ್ದುಗೊಂಡವು.ಬುಧವಾರ ರದ್ದುಗೊಂಡಿದ್ದವುಗಳು ಗುರುವಾರ ಮತ್ತು ಎನ್ಒಟಿಎಎಂಗಳ ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಹವಾಮಾನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಂತಹ ಹಲವಾರು ಅಂಶಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗಿವೆ. ) ವಿವಿಧ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಲ್ಲಿ ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ.ಇದರಿಂದಾಗಿ ನಮ್ಮ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಪುನಃ ಜೋಡಿಸಲು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ವಿಸ್ತೃತ ಕರ್ತವ್ಯದ ಸಮಯವಾಗಿದೆ ” ಎಂದು ವಕ್ತಾರರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಫೆಬ್ರವರಿಯ ಉಳಿದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ದಿನಕ್ಕೆ 30 ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲು ಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವಕ್ತಾರರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾದ ಮೊಟಕುಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಕಾಣಿಸುತ್ತದೆ. “ಇದು ಅದರ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಸ್ಥಿರೀಕರಿಸುವ ಮತ್ತು ಅದರ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಪಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಸರಿಹೊಂದುವ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಲಾದ ಕಾರಣಗಳಿಂದಾಗಿ. ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ತಿಳುವಳಿಕೆಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮರು-ವಸತಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ” ಎಂದು ವಕ್ತಾರರು ಹೇಳಿದರು. “ಈ 30 ವಿಮಾನಗಳು 2% ರಷ್ಟು ಇಂಡಿಗೊ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತವೆ, ಮಾರ್ಚ್ 31, 2019 ರ ಬೇಸಿಗೆಯ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯ ಪ್ರಾರಂಭದಿಂದ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗುತ್ತವೆ” ಎಂದು ಏರ್ಲೈನ್ ​​ಹೇಳಿದೆ.

ಇಂಡಿಗೊವು 43% ನಷ್ಟು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ದೇಶೀಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಿಗೆ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಈಗ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ವಿಮಾನಯಾನವು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ, ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಮೇಯಿಂದ ಅದರ ವಿಮಾನಗಳಿಗೆ ವಾರಕ್ಕೆ ಒಂದು ವಿಮಾನವನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ. “ಹಿಂದೆ 16 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಿಮಾನ ಇದ್ದು, ವಿಮಾನದ ಬಳಕೆಗೆ ಲಾಭದಾಯಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಇಡಲು ವಿಮಾನಯಾನವು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತಿದೆ ಆದರೆ ಪೈಲಟ್ಗಳನ್ನು ಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವಿಮಾನಯಾನ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಪೈಲಟ್ಗಳನ್ನು ಡಿಜಿಸಿಎ ಕರ್ತವ್ಯ / ಉಳಿದ ನಿಯಮಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಚಲಾಯಿಸಬಹುದು, ಇದು ಪೈಲಟ್ ಒಂದು ದಿನ / ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಗರಿಷ್ಟ ಗಂಟೆಗಳ ಸಮಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಪೈಲಟ್ ವರ್ಷಕ್ಕೆ 1,000 ಗಂಟೆಗಳಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಹಾರಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. “ಇಂಡಿಗೊ ಪೈಲಟ್ಗಳು ಗರಿಷ್ಠ ಅನುಮತಿ ಮಿತಿಗೆ ಹಾರುತ್ತಿವೆ, ಸುಮಾರು ಒಂದು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ 125 ಗಂಟೆಗಳು ಮತ್ತು 90 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 375 ಗಂಟೆಗಳಿವೆ.ಅನೇಕ ಪೈಲಟ್ಗಳು ತಮ್ಮ ವಾರ್ಷಿಕ ಮಿತಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿವೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಒಂದು ವರ್ಷದ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳುವವರೆಗೆ ತೀವ್ರವಾಗಿರಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಪೈಲಟ್ ಕೊರತೆ, “ಮೂಲ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಫೆಬ್ರವರಿ, ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾದ ಇಂಡಿಜಿ ವಿಮಾನವನ್ನು ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಬುಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ, ನೀವು ವಿಮಾನಯಾನವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಸರಿಯಾದ ಸಂಪರ್ಕ ವಿವರಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ದಿನದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ವಿಮಾನಯಾನ ವೆಬ್ಸೈಟ್ ವಿಮಾನ ರದ್ದತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಕೆಲವು ತಪ್ಪು ಮಾಹಿತಿಗಳನ್ನು ನೀಡಿತು, ಅದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಬಳಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಇಳಿಯಲಿಲ್ಲ. ಪುನೀ-ಬೆಂಗಳೂರು ವಿಮಾನ 6E 681 ವಿಮಾನವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದ್ದಾಗ, ಅದು ಕಾರ್ಯಾಚರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ ಎಂದು ಏರ್ಲೈಸ್ ವೆಬ್ಸೈಟ್ ತೋರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಒಂದು ಬಳಕೆದಾರ ಅಮೀಯಾ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಹಾರಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ವಿಮಾನಯಾನ ಟಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ರೂ .899 ಕ್ಕೆ ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಕಡೆ ಅಪಾಯಕಾರಿ ದರದಲ್ಲಿ ನಿಗದಿತ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ರದ್ದುಪಡಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಜನರು ಕೊನೆಯ ನಿಮಿಷದಲ್ಲಿ ಅಪಾರ ದರದಲ್ಲಿ ಏರ್ ಟಿಕೆಟ್ ಖರೀದಿಸುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಮತ್ತೊಂದೆಬ್ಬರು @ ಮಾಂಗುಪ್ರಸಾದ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮಮ್ ಇದ್ದರು. ”

Comments are closed.