ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಹೊಸ ಉಳಿತಾಯ ಡ್ರೈವ್ನಲ್ಲಿ 7,000 ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿತು – ಮನಿ ಕಾಂಟ್ರಾಮ್
ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಹೊಸ ಉಳಿತಾಯ ಡ್ರೈವ್ನಲ್ಲಿ 7,000 ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿತು – ಮನಿ ಕಾಂಟ್ರಾಮ್
March 14, 2019
ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಜೀವಕೋಶಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಲು ಸಣ್ಣ ರೋಬಾಟ್ ಉಪಕರಣ – ದಿ ಹ್ಯಾನ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ
ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಜೀವಕೋಶಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಲು ಸಣ್ಣ ರೋಬಾಟ್ ಉಪಕರಣ – ದಿ ಹ್ಯಾನ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ
March 14, 2019
ಅಜಿಮ್ ಪ್ರೇಮ್ಜಿ ಲೋಕೋಪಕಾರಕ್ಕೆ 53,000 ಕೋಟಿ ರೂ

ಬೆಂಗಳೂರಿ: ವಿಪ್ರೋ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು

ಅಜೀಮ್ ಪ್ರೇಮ್ಜಿ

ಬುಧವಾರ ತನ್ನ ಪರೋಪಕಾರಿ ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು 52,750 ಕೋಟಿ (7.5 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್) ಏರಿಕೆ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಬುಧವಾರ ಘೋಷಿಸಿತು. ಇದರಿಂದಾಗಿ 145 ಸಾವಿರ ಕೋಟಿ ರೂ. (21 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್) ಮೊತ್ತಕ್ಕೆ ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಪ್ರೇಮ್ಜಿ, 73, ಸಹಿ ಹಾಕಿದ ಮೊದಲ ಭಾರತೀಯ

ಗಿವಿಂಗ್ ಪ್ಲೆಡ್ಜ್

ಬಿಲ್ ಗೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ವಾರೆನ್ ಬಫೆಟ್ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ, ಬಿಲಿಯನೇರ್ಗಳು ಅವರ ಸಂಪತ್ತಿನ ಕನಿಷ್ಠ 50% ಲೋಕೋಪಕಾರಕ್ಕೆ ಬದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರೇಮ್ಜಿಯ ಇತ್ತೀಚಿನ ಬದ್ಧತೆಯು 34% ವಿಪ್ರೊ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಆರ್ಥಿಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ವರ್ಗಾವಣೆಯ ರೂಪದಲ್ಲಿದೆ. ವಿಪ್ರೋ ಷೇರುಗಳ 67% ರಿಂದ ಬರುವ ಲಾಭಾಂಶಗಳು – ಲಾಭಾಂಶಗಳು, ಷೇರುಗಳ ಮಾರಾಟ, ಇತ್ಯಾದಿಗಳ ಮೂಲಕ ದತ್ತಿಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತವೆ.

ವಿಪ್ರೋದದಲ್ಲಿ 74.3% ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪ್ರೇಮ್ಜಿ ಕುಟುಂಬವು ಮತದಾನದ ಹಕ್ಕನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಲಿದೆ. ಆದರೆ, ಪ್ರೇಮ್ಜಿಯವರ ಪುತ್ರರಾದ ರಿಷದ್ ಪ್ರೇಮ್ಜಿ ಮತ್ತು ತಾರಿಕ್ ಪ್ರೇಮ್ಜಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಕುಟುಂಬವು ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ 7% ನಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಮಾತ್ರ ಆರ್ಥಿಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಆ ಅರ್ಥದಲ್ಲಿ, ಅವರ ಆಸ್ತಿಯಿಂದ ಅವರು ಗಳಿಸುವ ಆದಾಯವು ಕುಟುಂಬವು ಈಗ ತನಕ ತಂದುಕೊಟ್ಟಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಲಿದೆ ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮದ ಉಳಿದ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರವರ್ತಕ ಗಳಿಕೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಇರುತ್ತದೆ.

ಈ ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಗೆಸ್ಚರ್ನ ಫಲಾನುಭವಿಗಳು ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಅನನುಕೂಲಕರ ಸಮುದಾಯಗಳಾಗಿರುತ್ತವೆ

ಅಜೀಮ್ ಪ್ರೇಮ್ಜಿ ಫೌಂಡೇಶನ್

ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. “ಪ್ರತಿ ಡಾಲರ್ ಲಾಭ ಗಳಿಸಿದರೆ, 67% ಜನರು ನೇರವಾಗಿ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಅಜೀಮ್ ಪ್ರೇಮ್ಜಿ ಪ್ರತಿಷ್ಠಾನದ ವಿಪ್ರೋದ ಮತ್ತು CEO ಯ ಮುಖ್ಯ ಸಮರ್ಥನೀಯ ಅಧಿಕಾರಿ ಅನುರಾಗ್ ಬೆಹರ್ ಹೇಳಿದರು.

ಅಡಿಪಾಯ ಮೂರು ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ನೇರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ – ಸರ್ಕಾರಿ ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ, ಅಜೀಮ್ ಪ್ರೇಮ್ಜಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಅತೀವವಾಗಿ ಸಬ್ಸಿಡಿ ಮತ್ತು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಲಾಭಕ್ಕಾಗಿ ಬೆಂಬಲವಿಲ್ಲ. ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶ, ದೇಶೀಯ ಹಿಂಸೆಯ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಮಾನವ ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಅನೇಕ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ 150 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಘಟನೆಗಳನ್ನು ಅನುದಾನವು ಬೆಂಬಲಿಸಿದೆ.

ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ಒಂದು ಸೌಲಭ್ಯ ಹೊಂದಿರುವ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಕ್ಕೆ, ಅಡಿಪಾಯದ ಬದ್ಧತೆಯು ಅದರ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ 90% ನಷ್ಟು ಹೊಂದುತ್ತದೆ. ಕರ್ನಾಟಕ, ಉತ್ತರಾಖಂಡ್, ರಾಜಸ್ಥಾನ, ಛತ್ತೀಸ್ಗಢ, ಪುದುಚೇರಿ, ತೆಲಂಗಾಣ ಮತ್ತು ಸಂಸದಗಳಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರಿ ಶಾಲೆಗಳ ಕೆಲಸವು ಹರಡಿದೆ.

Comments are closed.