“ಮುಂಬೈ ಸೇತುವೆ ಆಡಿಟ್ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಕುಸಿದು”: ದೇವೇಂದ್ರ Fadnavis ಆರ್ಡರ್ಸ್ ಪ್ರೋಬ್ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್
“ಮುಂಬೈ ಸೇತುವೆ ಆಡಿಟ್ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಕುಸಿದು”: ದೇವೇಂದ್ರ Fadnavis ಆರ್ಡರ್ಸ್ ಪ್ರೋಬ್ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್
March 14, 2019
ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಸಂಸದರು ವೋಟ್ ಫಾರ್ ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್ ವಿಳಂಬ, ನ್ಯೂ ವೋಟ್ ಆನ್ ಡೀಲ್ ಅನ್ನು ಹುಡುಕುವುದು – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್
ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಸಂಸದರು ವೋಟ್ ಫಾರ್ ಬ್ರೆಕ್ಸಿಟ್ ವಿಳಂಬ, ನ್ಯೂ ವೋಟ್ ಆನ್ ಡೀಲ್ ಅನ್ನು ಹುಡುಕುವುದು – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್
March 14, 2019
ಜೈಶ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಮಸೂದ್ ಅಝರ್ ಅವರನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಚೀನಾ ಇತರ ಯುಎನ್ಎಸ್ಸಿ ಸದಸ್ಯರ ಗುಂಪನ್ನು ಸೆಳೆಯುತ್ತದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ / ಬೀಜಿಂಗ್: ಚೀನಾವನ್ನು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಬೆಂಬಲಿಗ ಎಂದು ಕರೆದು, ಯುಎನ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಕೌನ್ಸಿಲ್ನ ಸದಸ್ಯರು ಬೀಜಿಂಗ್ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಮೂಲದವರನ್ನು ನೇಮಕ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದರೆ “ಇತರ ಕ್ರಮಗಳು”

ಜೈಶ್-ಎ-ಮೊಹಮ್ಮದ್

ಮುಖ್ಯ

ಮಸೂದ್ ಅಝರ್

ಜಾಗತಿಕ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ.

ಬೀಜಿಂಗ್ ತನ್ನ ವೀಟೋವನ್ನು ಬಳಸಿದ ನಂತರ, ಅಜರ್ ಅವರನ್ನು ಭಯೋತ್ಪಾದಕರನ್ನಾಗಿ ನೇಮಿಸುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಒಪ್ಪಿಗೆ ನೀಡಿರುವ ನಿಷೇಧವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಯ ರಾಯಭಾರಿ ಚೀನಾ ಯುಎನ್ ಸಮಿತಿಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಬೇಕೆಂದು ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದೆ. ಈ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು “ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಏಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುವ ತನ್ನದೇ ಆದ ಉದ್ದೇಶಿತ ಗುರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಅಸಮಂಜಸವಾಗಿದೆ.”

“ಈ ಗುರಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಚೀನಾ ಗಂಭೀರವಾಗಿದ್ದರೆ, ಕೌನ್ಸಿಲ್ಗೆ ಜವಾಬ್ದಾರರಾಗಿರುವ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಿಂದ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ದೇಶದಿಂದ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರನ್ನು ಇದು ರಕ್ಷಿಸಬಾರದು” ಎಂದು ಹೆಸರು ಅಥವಾ ದೇಶದಿಂದ ಗುರುತಿಸಬಾರದೆಂದು ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕರು ಹೇಳಿದರು. “ಚೀನಾ ಈ ಹೆಸರನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದರೆ, ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತ ಸದಸ್ಯ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಇತರ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಲ್ಪಡಬಹುದು, ಅದು ಅದಕ್ಕೆ ಬರಬಾರದು” ಎಂದು ರಾಯಭಾರಿ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದರು.

ತನ್ನ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡರೆ, ಯುಎನ್ಎಸ್ಸಿ ಸಮಿತಿಯು ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ “ಶಾಶ್ವತವಾದ ಪರಿಹಾರವನ್ನು” ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಚೀನಾ ಹೇಳಿದೆ. ಚೀನಾದ ವಕ್ತಾರ ಲು ಕಾಂಗ್ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, “ಎಲ್ಲಾ ಕಡೆಗಳಿಗೆ ಸ್ವೀಕಾರಾರ್ಹವಾದ ಪರಿಹಾರ ಮಾತ್ರ ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ಈ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಶಾಶ್ವತವಾದ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಚೀನಾವು ಭಾರತವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಎಲ್ಲಾ ಬದಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಸಂಘಟಿಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ.”

ಮಸೂದ್ ಜಿಎಫ್ಎಕ್ಸ್

ಅಝರ್ ಬ್ಲಾಕ್ನಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ ತನ್ನ ಅತೃಪ್ತಿಯನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದರೂ ಸಹ, ಯು.ಎಸ್-ಚೀನಾದ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಯು.ಎಸ್-ಚೀನಾದ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಚೀನಾದ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ “ದಾಖಲೆಯ ಮಟ್ಟ” ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಉಲ್ಲಂಘನೆಗಾಗಿ ಚೀನಾವನ್ನು ದೋಷಾರೋಪಣೆ ಮಾಡಿದೆ, ಬೀಜಿಂಗ್ “ಸೈದ್ಧಾಂತಿಕ ಪೂರ್ವಾಗ್ರಹ” . ಚೀನಾ ಪ್ರತಿ-ಆಕ್ರಮಣ ಮತ್ತು ಹೇಳಿದರು, “ನಾವು ಸಹ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ದೇಶೀಯ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ದಾಖಲೆ ಒಂದು ಹಾರ್ಡ್ ನೋಟ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಲಹೆ, ಮತ್ತು ಮೊದಲ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ವ್ಯವಹಾರಗಳ ಆರೈಕೆಯನ್ನು.”

ವೆನಿಜುವೆಲಾದ ವಿದ್ಯುತ್ ಗ್ರಿಡ್ ಅನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸುವಂತೆ ಚೀನಾ ಸಹ ನೀಡಿತು, ಇದರ ನಿಲುಗಡೆ, ಯುಎಸ್ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಭಾಗಶಃ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ, ಈ ವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಔಟ್ಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಅಮೆರಿಕಾದ ಹಿಂಭಾಗದ ಬೀಜಿಂಗ್ನ ವರ್ಗಾವಣೆಯು ಎನ್ಎಸ್ಎ ಜಾನ್ ಬೋಲ್ಟನ್ನ ಬೆನ್ನನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಿತು. “ಚೀನಾ ವೆನೆಜುವೆಲಾಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಅದು ಮಡುರೊದಿಂದ ಕದ್ದ ಹಣವನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ, ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಗೈಡೋ ನೇತೃತ್ವದ ಶಾಂತಿಯುತ ಸಂವಿಧಾನಾತ್ಮಕ ಪರಿವರ್ತನೆಗೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡುವುದು ಮತ್ತು ಪುನರ್ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕಾಗಿ ತನ್ನ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದರು.

ಚೀನಾ ವೆನೆಜುವೆಲಾ ಸಹಾಯ ಬಯಸಿದರೆ, ಇದು ಮಡುರೊ ಅಪಹರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಹಣವನ್ನು ಫ್ರೀಜ್ ಎಂದು, ಶಾಂತಿಯುತ ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ಟ್ರಾನ್ಸ್ ಬೆಂಬಲ … https://t.co/17XMbE3Hmf

– ಜಾನ್ ಬೊಲ್ಟನ್ (@ ಅಮ್ಜಾನ್ ಬಾಲ್ಟನ್) 1552518900000

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ನಲ್ಲಿ, ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕರು ಸದಸ್ಯರ ರಾಜ್ಯಗಳಿಂದ ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುವ ‘ಇತರ ಕ್ರಮಗಳು’ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರಿಸಲಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಅಜರ್ ಅವರನ್ನು ಜಾಗತಿಕ ಭಯೋತ್ಪಾದಕನನ್ನಾಗಿ ನೇಮಿಸುವ ಕ್ರಮವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ ಸಮೀಪದ ಏಕಪಕ್ಷೀಯ ಬೆಂಬಲವಿದೆ, ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಗೆ ಸ್ವತಃ, ಒಂದು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಚೀನಾವನ್ನು ಜಗತ್ತಿಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಸ್ವತಃ ವಿವರಿಸಲು ಕರೆಯಬಹುದು.

ಐದು ಶಾಶ್ವತ ಯುಎನ್ಎಸ್ಸಿ ಸದಸ್ಯರು – ಯುಎಸ್, ಯುಕೆ, ಫ್ರಾನ್ಸ್, ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾ – ಅಜಾರ್ಗೆ ಜಾಗತಿಕ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರನ್ನು ನೇಮಕ ಮಾಡುವ ಕ್ರಮವನ್ನು ಚೀನಾವು ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟಿತು.

“ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತೆ ಹಿಡಿದಿದೆ … ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ವಿರುದ್ಧ ಯು.ಎನ್.ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಸಂಕೇತ – ಅನೇಕ ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ – ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ – ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಸಹ-ಪ್ರಾಯೋಜಕರಾಗಿ ಸೇರಿದವರು,” ಯುಎನ್ ಸೈಯದ್ ಅಕ್ಬರುದ್ದೀನ್ಗೆ ಭಾರತದ ರಾಯಭಾರಿ ಚೀನಾ ಮಂಗಳವಾರ ಪ್ರಸ್ತಾವಿತ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ ನಂತರ ನನಸಾಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ.

ದೊಡ್ಡ, ಸಣ್ಣ ಮತ್ತು ಅನೇಕ … 1 ದೊಡ್ಡ ರಾಜ್ಯ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಮತ್ತೆ … 1 ಸಣ್ಣ ಸಂಕೇತ @ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ವಿರುದ್ಧ ಯು ಅನೇಕ ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರಬೇಕು … https://t.co/g0UoaNyJIF

– ಸೈಯದ್ ಅಕ್ಬರುದ್ದೀನ್ (@ ಅಕ್ಬರುದ್ದೀನ್ ಇಂಡಿಯಾ) 1552501464000

ಅಜಾರ್ಗೆ ಜಾಗತಿಕ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರನ್ನು ನೇಮಕ ಮಾಡಲು ಅರ್ಜಿಯ ‘ಆಳವಾದ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ’ ನಡೆಸಲು ಚೀನಾಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಬೇಕಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಧ್ಯಮಕ್ಕೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ರಾಜತಾಂತ್ರಿಕರು, ಬೀಜಿಂಗ್ ಈ ಪಟ್ಟಿಯ ಮೇಲೆ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದ ನಾಲ್ಕನೇ ಬಾರಿಗೆ ಚೀನಾದ ಕ್ಷಮಿಸಿ ನಕಲಿ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದರು. ಅಲ್ಲದೆ, ಅಖರ್ ಅವರು ಪುಲ್ವಾಮಾ ದಾಳಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಸ್ಥಾಪನೆ ಮುಗಿದ ನಂತರ ಮಾತ್ರ ಹಿಂದುಳಿದಿದ್ದರು.

ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಮೂಲದ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಗುಂಪುಗಳು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಸಂಸ್ಥೆಯ 1267 ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಸಮಿತಿಯಲ್ಲಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು ಚೀನಾವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿದೆ.ಮಸೂದ್ ಅಝರ್ – ಯುಎನ್ ಈಗಾಗಲೇ ಅಲ್ ಖೈದಾ-ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಸಂಘಟನೆ – ನಿರಾಕರಿಸಲಾಗದು, “ಭದ್ರತಾ ಮಂಡಳಿಯ ರಾಯಭಾರಿ ಹೇಳಿದರು.

ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಮತ್ತು ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ಸಂಘಟನೆಗಳಿಗೆ ಚೀನಾದ ಗೊಂದಲದ ಹೊದಿಕೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಆರ್ಥಿಕ ಹೂಡಿಕೆಗೆ ಭಾಜನವಾಗಿದೆ. ಭಾರತವನ್ನು ಸೂಜಿ ಹಾಕುವ ಅಗತ್ಯತೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ಬಂಧವನ್ನು ಇದು ಹೊಂದಿದೆ. ಬೀಜಿಂಗ್ನ ನಿಗ್ರಹವು ಹೊಸದಿಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಎರಡೂ ಕೋಪವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿತು. ಇದು ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಅವರ ಸುದೀರ್ಘ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ ಅಝಹರ ಅವರ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ತೆರೆದ ಮತ್ತು ಮುಚ್ಚಿದ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ನೋಡಿತ್ತು.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಇಸ್ಲಾಮಾಬಾದ್ ಸಹ ಚೀನಾಕ್ಕೆ ಈ ಬಾರಿ ತನ್ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡಿರುವುದನ್ನು ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿತ್ತು ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಅನೇಕ ನಾಗರಿಕ ಸಮಾಜದ ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ದೇಶದ ಹಿಂದಿನಿಂದ ಅಜಾರ್ ಬೋಗಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದೆಂದು ಆಶಿಸಿದರು.

ಭಾರತದ ವಿದೇಶಾಂಗ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ವಿಜಯ್ ಗೋಖಲೆ ಅವರ ಭೇಟಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ ತಮ್ಮ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಮಾತುಕತೆಗಳನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸಿ ಮುಂದುವರೆಸಿದಂತೆಯೇ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ಪ್ರಾಕ್ಸಿಗಳ ಚೀನಾದ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ.

“ಭಾರತ-ಅಮೆರಿಕ ಯುದ್ಧತಂತ್ರದ ಪಾಲುದಾರಿಕೆ ಮತ್ತು ಇಂಡೋ-ಫೆಸಿಫಿಕ್ಗೆ ನಮ್ಮ ಹಂಚಿಕೆಯ ದೃಷ್ಟಿಗೆ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಭಾರತದ ಎಫ್ಎಸ್ ಗೋಖಲೆ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ, ಜೊತೆಗೆ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ವಿರುದ್ಧದ ಹೋರಾಟದಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ಯು ಭುಜದ-ಭುಜವನ್ನು ನಿಂತಿದೆ ಎಂದು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸು” ಎಂದು ಬೋಲ್ಟನ್ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದರು. ಬುಧವಾರದಂದು.

ಯುಎಸ್-ಭಾರತ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸಲು ಭಾರತೀಯ ಎಫ್ಎಸ್ ಗೋಖಲೆ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ & ನಮ್ಮ ಹಂಚಿಕೆಯ ದೃಷ್ಟಿ … https://t.co/e3vIy9p3vF

– ಜಾನ್ ಬೋಲ್ಟನ್ (@ ಅಮ್ಜಾನ್ ಬಾಲ್ಟನ್) 1552521723000

Comments are closed.