ಆರ್ಬಿಐ ಫಾರೆಕ್ಸ್ ಸ್ವಾಪ್ಸ್ ಮೂಲಕ ಫ್ರೆಶ್ ಲಿಕ್ವಿಡಿಟಿ ಇನ್ಫ್ಯೂಷನ್ ಪ್ರಕಟಿಸುತ್ತದೆ – ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ವಿಂಟ್
ಆರ್ಬಿಐ ಫಾರೆಕ್ಸ್ ಸ್ವಾಪ್ಸ್ ಮೂಲಕ ಫ್ರೆಶ್ ಲಿಕ್ವಿಡಿಟಿ ಇನ್ಫ್ಯೂಷನ್ ಪ್ರಕಟಿಸುತ್ತದೆ – ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ವಿಂಟ್
March 14, 2019
ಅಜಿಮ್ ಪ್ರೇಮ್ಜಿ ಲೋಕೋಪಕಾರಕ್ಕೆ 53,000 ಕೋಟಿ ರೂ
ಅಜಿಮ್ ಪ್ರೇಮ್ಜಿ ಲೋಕೋಪಕಾರಕ್ಕೆ 53,000 ಕೋಟಿ ರೂ
March 14, 2019
ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಹೊಸ ಉಳಿತಾಯ ಡ್ರೈವ್ನಲ್ಲಿ 7,000 ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿತು – ಮನಿ ಕಾಂಟ್ರಾಮ್

ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ 7,000 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಉತ್ಪಾದಕತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ವಾರ್ಷಿಕ ಉಳಿತಾಯದ 5.9 ಶತಕೋಟಿ ಯುರೋಗಳಷ್ಟು ($ 6.7 ಶತಕೋಟಿ) ವಾರ್ಷಿಕ ಉಳಿತಾಯವನ್ನು 2023 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಬ್ರಾಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಅದರ ಉನ್ನತ-ಮಾರಾಟದ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಲಾಭವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನವಾಗಿದೆ.

ಜರ್ಮನಿಯ ವಾಹನ ತಯಾರಕರು ಕಾರ್ಮಿಕರ ಕಡಿತವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಬಹುದೆಂದು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ ಬುಧವಾರ ಘೋಷಿಸಿತು, ಇದು ಕಡಿಮೆ ಕಾರ್ಮಿಕರ ನಿರ್ಮಾಣ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.

ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಕಂಪನಿಯು ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಲಾಭದಾಯಕತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಪ್ರಯಾಸಪಟ್ಟಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಬ್ರಾಂಡ್ನ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆಯ ಅಂಚು 3.8 ಶೇಕಡಾಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ, ಪಿಯುಗಿಯೊಟ್ನಂತಹ 8.4 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಅಂತರವನ್ನು ತಲುಪಿದೆ.

ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ 2022 ರಲ್ಲಿ 6 ಶೇಕಡಾ ಮಾರ್ಜಿನ್ ಅನ್ನು ಗುರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

2025 ರವರೆಗೆ ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಕಡ್ಡಾಯ ವಜಾಗಳನ್ನು ಹೊರಡಿಸಿತ್ತು, ಆದರೆ ಜರ್ಮನಿಯ ವೋಲ್ಫ್ಸ್ಬರ್ಗ್ನಲ್ಲಿನ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಆಡಳಿತಾತ್ಮಕ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ ನಿವೃತ್ತಿಯ ಅವಧಿಯು 5,000 ರಿಂದ 7,000 ರವರೆಗಿನ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ನ 3 ಶತಕೋಟಿ ಯುರೋಗಳಷ್ಟು ಝುಕುನ್ಫಟ್ಸ್ಪ್ಯಾಕ್ಟ್ ಉಳಿತಾಯ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುವ ಹೊಸ ವೆಚ್ಚ ಕಡಿತದ ಡ್ರೈವ್. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ 2020 ರ ವೇಳೆಗೆ ಯೋಜಿತ 3 ಶತಕೋಟಿ ವಾರ್ಷಿಕ ವೆಚ್ಚದ ಉಳಿತಾಯದ 2.4 ಶತಕೋಟಿ ಯುರೋಗಳಷ್ಟು ಅರಿತುಕೊಂಡಿದೆ.

2023 ರ 5.9 ಶತಕೋಟಿ ಯೂರೋ ಗುರಿ 2020 ರ ಗುರಿಯನ್ನು ತಲುಪಲಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪೆನಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ 2,000 ಹೊಸ ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ ಉದ್ಯೋಗಗಳನ್ನು ಹಾಗೂ ತಾಂತ್ರಿಕ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯುನ್ಮಾನ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ರಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಕಂಪೆನಿಯು 2025 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ವಿದ್ಯುತ್ ಕಾರ್ ಉತ್ಪಾದಕರಾಗಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ, ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಮಾತ್ರ ಗುಂಪಿನ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ವಾಹನಗಳ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ನಲ್ಲಿ 20 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ನಲ್ಲಿರುವ ಮೊದಲ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರ್ – “ಐಡಿ” – 2020 ರಲ್ಲಿ ಶೋರೂಮ್ಗಳನ್ನು ಹಿಟ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ, ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಮಂಡಳಿಯ ಸದಸ್ಯ ಜುಗರ್ನ್ ಸ್ಟಾಕ್ಮನ್ ಹೇಳಿದರು. ಬಿಡುಗಡೆ ಆವೃತ್ತಿಗೆ ಎಷ್ಟು ಕಾರುಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ನಿರಾಕರಿಸಿದರು.

ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಜರ್ಮನಿಯ ಜ್ವಿಕೌದಲ್ಲಿನ ಕಾರ್ಖಾನೆಯಲ್ಲಿ ID ಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು 330,000 ಮಾದರಿಗಳ ಗರಿಷ್ಠ ವಾರ್ಷಿಕ ಉತ್ಪಾದನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಝ್ವಿಕ್ಯೂ ಸಹ ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ಸೀಟ್ ಮತ್ತು ಆಡಿ ಬ್ರಾಂಡ್ಗಳಿಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಕಾರ್ ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತಾನೆ.

ಝ್ವಿಕ್ಕಾವ್ ನಂತರ, ವೋಕ್ಸ್ವ್ಯಾಗನ್ ವಿದ್ಯುತ್ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ ಏಳು ಇತರ ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲಿದೆ, ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಘಟಕಗಳು ಮತ್ತು ಅಮೇರಿಕಾ ಸಂಯುಕ್ತ ಸಂಸ್ಥಾನದ ಚಟ್ಟನೂಗಾದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಖಾನೆಯೊಂದನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

Comments are closed.