ಹೊಸ ಕಾರಿನ ಉಡಾವಣೆಗಳು, ಹೆಚ್ಚಿನ ಇಂಧನ ಬೆಲೆಗಳು: 2018 ರಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಕಾರುಗಳಿಗಿಂತ 4 ಲಕ್ಷ ಯೂನಿಟ್ಗಳನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಿದ ಕಾರುಗಳು – ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
ಹೊಸ ಕಾರಿನ ಉಡಾವಣೆಗಳು, ಹೆಚ್ಚಿನ ಇಂಧನ ಬೆಲೆಗಳು: 2018 ರಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಕಾರುಗಳಿಗಿಂತ 4 ಲಕ್ಷ ಯೂನಿಟ್ಗಳನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಿದ ಕಾರುಗಳು – ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
March 19, 2019
ಇಮ್ತಿಯಾಝ್ ಆಲಿಯ ಮುಂದಿನ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಸಾರಾ ಅಲಿ ಖಾನ್ ಮತ್ತು ಕಾರ್ತಿಕ್ ಆರ್ಯನ್ ನಟಿಸಿದ ಮೊದಲ ಚಿತ್ರ ಇಲ್ಲಿದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
ಇಮ್ತಿಯಾಝ್ ಆಲಿಯ ಮುಂದಿನ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಸಾರಾ ಅಲಿ ಖಾನ್ ಮತ್ತು ಕಾರ್ತಿಕ್ ಆರ್ಯನ್ ನಟಿಸಿದ ಮೊದಲ ಚಿತ್ರ ಇಲ್ಲಿದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
March 21, 2019
ಮೋದಿ ಹಿಂತಿರುಗಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ನೋಡುತ್ತಿರುವಂತೆ ರೂಪಾಯಿ ಅಸಿಯಾಸ್ನಿಂದ ಉತ್ತಮ ಕರೆನ್ಸಿಯತ್ತ ಸಾಗುತ್ತಿದೆ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್

ಏಷ್ಯಾದ ಕೆಟ್ಟ-ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆಯ ಕರೆನ್ಸಿ ಐದು ವಾರಗಳು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು ಮತ್ತು ಅದು ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಯಿತು.

ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರು ಭಾರತ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ನಡುವಿನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಗಳ ಮಧ್ಯೆ ಎರಡನೇ ಬಾರಿಗೆ ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ. ಆಶಾವಾದವು ಸ್ಥಳೀಯ ಷೇರುಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಲದ ಸುತ್ತುವ ದೃಢವಾದ ಹರಿವುಗಳಿಗೆ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿದೆ, ಇದು ಕಳೆದ ತಿಂಗಳಿನಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯುನ್ನತ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ರೂಪಾಯಿ-ವಹಿವಾಟಿನ ಆದಾಯವನ್ನು ತಿರುಗಿತು.

“ಮೋದಿ ಎರಡನೆಯ ಅವಧಿಗೆ ಗೆದ್ದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಾಭದಾಯಕ ರೂಪಾಯಿ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಲಿದೆ” ಎಂದು ಸಿಂಗಪುರದ ಸ್ಕಾಟಿಯಾಬಾಂಕ್ನಲ್ಲಿ ಕರೆನ್ಸಿ ಯೋಜನಾಕಾರರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಜೂನ್ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಡಾಲರ್ಗೆ 67 ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ತಲುಪುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಜಾಗತಿಕ ವಿಸ್ತರಣೆಗೆ ಮುಖಾಮುಖಿಯಾಗಿ ಪ್ರಮುಖ ಕೇಂದ್ರೀಯ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ದುರ್ವಾಸನೆಯು, ಏಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಇಳುವರಿಯನ್ನು ಬೆನ್ನಟ್ಟಲು ವಿದೇಶಿಯರನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಭಾರತದ ಕರೆನ್ಸಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ಆಟದ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಚಿತ್ರಾತ್ಮಕ ನೋಟ ಇಲ್ಲಿದೆ:

ಡಾಲರ್ಗಳು ಗುಶ್ ಇನ್

ಮಾರ್ಚ್ 18 ರೊಳಗೆ ವಿದೇಶಿಗರು $ 3.3 ಶತಕೋಟಿ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದರು, ಇದು ಅರ್ಧದಷ್ಟು $ 5.6 ಶತಕೋಟಿ $ ನಷ್ಟು ಒಳಹರಿವನ್ನು ಲೆಕ್ಕ ಹಾಕಿತು ಮತ್ತು ಈ ತಿಂಗಳ $ 1.4 ಬಿಲಿಯನ್ಗಳಷ್ಟು ಸಾಲಗಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿತು. ಡಾಲರ್ ಹಣದುಬ್ಬರವು ಆಗಸ್ಟ್ ನಂತರದ ಅತ್ಯಧಿಕ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಕಳಿಸಿಕೊಂಡಿತು. ಮಂಗಳವಾರ ಏಳು ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅಧಿವೇಶನವು ತನ್ನ ಮೊದಲ ಡ್ರಾಪ್ ಅನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಲಾಭ-ಬುಕಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಿತು.

ಅಲ್ಯೂರ್ ಪಡೆಯುತ್ತಿದೆ

ರೂಪಾಯಿ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಡಾಲರ್ಗಳಲ್ಲಿ ಎರವಲು ಪಡೆದವರು ಕಳೆದ ಒಂದು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ 3.8 ಪ್ರತಿಶತ ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ, ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಾಗಣೆ-ವಹಿವಾಟು ಆದಾಯ, ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ ಪ್ರದರ್ಶನದಿಂದ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಡೇಟಾ. ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಹುಮತಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ 272 ಸ್ಥಾನಗಳಿಗೆ ಮೋದಿ ಅವರ ಆಡಳಿತ ಸಮ್ಮಿಶ್ರವು ಏಪ್ರಿಲ್ 11 ರಂದು ಆರಂಭವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಎರಡು ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಸಂಗ್ರಹಗಳು ತೋರಿಸಿವೆ. ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಮೇ 23 ರಂದು ನಡೆಯುತ್ತವೆ.

ಮುಂಬೈಯ ಕೋಟಾಕ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ನ ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಅನಿದ್ಯಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಅವರು, “ಮೋದಿಯ ವಿಜಯದಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬೆಲೆ ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದೆ. “ಅದರ ಮೇಲೆ, ಸಾಗಣೆದಾರರು ಉದ್ದವಾದ ರೂಪಾಯಿ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಇತರ ಇಳುವರಿ ಮಾಡುವ ಕರೆನ್ಸಿಗಳಾದ ಡಾಲರ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ರೂಪಾಯಿಗೆ ಒಂದು ಸೆಟ್-ಹೋಗಿ. ”

ಆಯ್ಕೆಗಳು ವೆಚ್ಚಗಳು

ರೂಪಾಯಿ ಆಶಾವಾದವು ಉತ್ಪನ್ನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ ಪ್ರತಿಫಲಿಸುತ್ತದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಆಯ್ಕೆ ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಮಾರಲು ಹಕ್ಕನ್ನು ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಈಗ ಖರೀದಿಸುವ ಬದಲು 19 ಬೇಸಿಸ್ ಪಾಯಿಂಟ್ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಸೆಪ್ಟಂಬರ್ 5 ರಲ್ಲಿ 148 ರಿಂದ ಇಳಿಮುಖವಾಗಿದೆ, ಇದು ನವೆಂಬರ್ 2016 ರಿಂದ ಅತ್ಯಧಿಕವಾಗಿದೆ.

“ಜಾಗತಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು – ಡಾವಿಷ್ ಫೆಡ್ ಮತ್ತು ಇಸಿಬಿ – ಹೆಚ್ಚು ಬೆಂಬಲ ಮತ್ತು ದೇಶೀಯವಾಗಿ ತಿರುಗಿತು, ಬಿಜೆಪಿ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿದ ವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ಬಂಡವಾಳ ಹರಿವಿನ ಚೇತರಿಕೆಯು ಪ್ರಮುಖ ಚಾಲಕವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ರೂಪಾಯಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ನೊಮುರಾ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಕರೆನ್ಸಿ ಯೋಜನಾಕಾರ ಡ್ಸುಯಾಂಟ್ ಪದ್ಮನಾಭನ್ ಸಿಂಗಪುರದಲ್ಲಿ.

ಸ್ವಿಂಗ್ಸ್ ಎಬಿ

ರೂಪಾಯಿ ಮೂರು ತಿಂಗಳ ಸೂಚ್ಯಂಕ ಚಂಚಲತೆ, ಬೆಲೆ ಆಯ್ಕೆಗಳಿಗೆ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಅಂತರವು ಗೇಜ್, ಶುಕ್ರವಾರ 5.87 ಶೇಕಡಾ ಕುಸಿಯಿತು, ಆಗಸ್ಟ್ ನಂತರ ಕಡಿಮೆ ಓದುವಿಕೆ.

“ವಿದೇಶಿ ಒಳಹರಿವು ದುರ್ಬಲಗೊಳ್ಳುವ ಇಎಮ್ಎಫ್ಎಕ್ಸ್ ಭಾವನೆಯಿಂದ ಯಾವುದೇ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸುವುದರಿಂದ ರೂಪಾಯಿ ದೀರ್ಘಾವಧಿಗೆ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಬಾರ್ಕ್ಲೇಸ್ ಪಿಎಲ್ಸಿ ಯೋಜನಾ ತಂತ್ರಜ್ಞ ಆಶಿಶ್ ಅಗರ್ವಾಲ್ ಒಂದು ಟಿಪ್ಪಣಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. “ಸಂಭಾವ್ಯ ಬಿಜೆಪಿ ನೇತೃತ್ವದ ಸಮ್ಮಿಶ್ರ ಗೆಲುವು ಈ ವರ್ಷದ ಉಳಿದ ಭಾಗಗಳಿಗೆ ಐಎನ್ಆರ್ಗೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬಾಧಿಸುತ್ತದೆ.”

Comments are closed.