ಚಾಲಕ ಮಕ್ಕಳ ಬಸ್ ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅಪಹರಿಸುತ್ತಾನೆ
ಚಾಲಕ ಮಕ್ಕಳ ಬಸ್ ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅಪಹರಿಸುತ್ತಾನೆ
March 21, 2019
ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಹೊಸ-ನೋಟ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ವಿರುದ್ಧ ಅವಕಾಶವನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನೋಡಲು – ಕ್ರಿಕ್ಬಝ್
ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಹೊಸ-ನೋಟ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ವಿರುದ್ಧ ಅವಕಾಶವನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನೋಡಲು – ಕ್ರಿಕ್ಬಝ್
March 22, 2019
ಬಿಲ್ ಗೇಟ್ಸ್ ಜೆಫ್ ಬೆಜೋಸ್ಗೆ 12-ಅಂಕಿಯ ಕ್ಲಬ್ನಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಸೆಂಬಿಬ್ಲಿಯನೇರ್ಗಳಾಗಿದ್ದಾರೆ-ದಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
ವಿಶ್ವದ ಸಂಪತ್ತಿನ ಶ್ರೇಯಾಂಕಗಳನ್ನು ಬೆಝೋಸ್ ತನ್ನ ಮೆರವಣಿಗೆಯನ್ನು ಆರಂಭಿಸಿದಾಗ ಡಾಟ್ಸ್ ಕಾಮ್ ಬೂಮ್ ನಂತರದ ಗೇಟ್ನ ಭವಿಷ್ಯವು ಮೂಗಿನ ಮೇಲೆ ಈಗ 0 ಬಿಲಿಯನ್ಗಳಷ್ಟಾಗಿದೆ. (ಮೂಲ: ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್)

ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ ಸುಮಾರು 2,800 ಶತಕೋಟ್ಯಾಧಿಪತಿಗಳ ಅದೃಷ್ಟವನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತದೆ. ಆ ಪೈಕಿ 145 ಮಂದಿ ಕನಿಷ್ಠ 10 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ಗಳಷ್ಟು ಮೌಲ್ಯದವರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಈಗ, ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಶತಬಿಲಿಯನೇಯರು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಕಾರ್ಪ್ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಬಿಲ್ ಗೇಟ್ಸ್, ಪ್ರಪಂಚದ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ, $ 100 ಶತಕೋಟಿ ಮಿತಿಯನ್ನು ಮೀರಿಸಿದೆ, ಬ್ಲೂಮೋಬರ್ಗ್ ಬಿಲಿಯನೇರ್ಸ್ ಸೂಚ್ಯಂಕದ ಪ್ರಕಾರ, ಅಮೆಜಾನ್.ಕಾಮ್ ಇಂಕ್. ನ ಜೆಫ್ ಬೆಜೊಸ್ನ್ನು ವಿಶೇಷ ಕ್ಲಬ್ನಲ್ಲಿ ಸೇರ್ಪಡೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಬೆಟ್ಸ್ ವಿಶ್ವದ ಸಂಪತ್ತು ಶ್ರೇಯಾಂಕಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಆರಂಭಿಸಿದಾಗ ಡಾಟ್ಸ್ ಕಾಮ್ ಬೂಮ್ ನಂತರ, ಗೇಟ್ನ ಭವಿಷ್ಯವು ಈಗ ಮೂಗಿನ ಮೇಲೆ 100 ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ಗಳಷ್ಟಿದೆ. ಅಮೆಜಾನ್ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಈಗ $ 145.6 ಶತಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ್ದಾಗಿದೆ, ಈ ವರ್ಷ ಕೇವಲ $ 20.7 ಶತಕೋಟಿಯಷ್ಟಾಗಿದೆ, ಗೇಟ್ಸ್ $ 9.5 ಶತಕೋಟಿ ಸಂಪಾದಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಎರಡು ಅದೃಷ್ಟಗಳು ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ವಿಸ್ತಾರವಾದ ಸಂಪತ್ತು ಅಂತರವನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತವೆ, ಅಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ರಾಜಧಾನಿ ಇರುವವರು ಸಂಪತ್ತನ್ನು ವೇಗವಾಗಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಪ್ರವೃತ್ತಿ. ಫ್ರಾನ್ಸ್ನ ಬರ್ನಾರ್ಡ್ ಅರ್ನಾಲ್ಟ್ 86.2 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಸಂಪತ್ತನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಅವರ ದೇಶದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಸುಮಾರು 3 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕೆ ಸಮಾನವಾಗಿದೆ. ಸ್ಪೇನ್ ನ ಅಮಾನ್ಶಿಯೋ ಒರ್ಟೆಗಾದ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವು ರಾಷ್ಟ್ರದ ಒಟ್ಟು ದೇಶೀಯ ಉತ್ಪನ್ನದ 5 ಶೇಕಡಾವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ. ತದನಂತರ ಜಾರ್ಜಿಯಾದ ಜಿಡಿಪಿಯ ಮೂರನೇ ಮೌಲ್ಯದ ಬಿಡ್ಜಿನಾ ಐವನಿಶ್ವಿಲಿ ಇದ್ದಾರೆ.

ಹೆಚ್ಚು ಓದಿ: ವಿಶ್ವದ ಶ್ರೀಮಂತರು ತಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ವೇಗವಾಗಿ ಕೊಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ

ಗೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಬೆಜೊಸ್ ಮೆಗಾ-ಅದೃಷ್ಟವು ದೀರ್ಘಕಾಲ ಇರಬಾರದು. ಬಿಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮೆಲಿಂಡಾ ಗೇಟ್ಸ್ ಪ್ರತಿಷ್ಠಾನಕ್ಕೆ ಗೇಟ್ಸ್ $ 35 ಬಿಲಿಯನ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ದಾನ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕನಿಷ್ಠ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಸಂಪತ್ತನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡಲು ಅವರು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಬೆಝೋಸ್ ತಮ್ಮ ಸಂಪತ್ತನ್ನು ಬೇರೆ ಬೇರೆ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಬಿಟ್ಟುಬಿಡಬಹುದು: ಅವನು ಮತ್ತು ಅವನ ಹೆಂಡತಿ ಮ್ಯಾಕೆಂಜೀ ವಿಚ್ಛೇದನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ ಬಿಲಿಯನೇರ್ಸ್ ಇಂಡೆಕ್ಸ್ ವಿಶ್ವದ 500 ಶ್ರೀಮಂತ ಜನರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ಸಮೂಹದಲ್ಲಿ ಸಮಗ್ರ ನಿವ್ವಳ ಮೌಲ್ಯವು $ 5.5 ಟ್ರಿಲಿಯನ್ಗಳಿಗೆ $ 505.8 ಬಿಲಿಯನ್ಗೆ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

Comments are closed.