ಇಮ್ತಿಯಾಝ್ ಆಲಿಯ ಮುಂದಿನ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಸಾರಾ ಅಲಿ ಖಾನ್ ಮತ್ತು ಕಾರ್ತಿಕ್ ಆರ್ಯನ್ ನಟಿಸಿದ ಮೊದಲ ಚಿತ್ರ ಇಲ್ಲಿದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
ಇಮ್ತಿಯಾಝ್ ಆಲಿಯ ಮುಂದಿನ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಸಾರಾ ಅಲಿ ಖಾನ್ ಮತ್ತು ಕಾರ್ತಿಕ್ ಆರ್ಯನ್ ನಟಿಸಿದ ಮೊದಲ ಚಿತ್ರ ಇಲ್ಲಿದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
March 21, 2019
ವಿಶ್ವ ಮೌಖಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ದಿನ ಯುಮ್ಸಿಂಗ್ ಸಿ.ಎಚ್.ಸಿ – ದಿ ಶಿಲ್ಲಾಂಗ್ ಟೈಮ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ವೀಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ
March 21, 2019
ಬಿಸಿ ಚಹಾವನ್ನು ಕೊಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು, ಕಾಫಿ ಅಸ್ಥಿಸಂಧಿವಾತ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು: ಅಧ್ಯಯನ – ಗ್ರೇಟರ್ ಕಾಶ್ಮೀರ

ಬಿಸಿ ಚಹಾ ಅಥವಾ ಕಾಫಿ ಕೊಳವೆಗಳನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಒಸೊಫಿಯಲ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು.

ಹಿಂದಿನ ಅಧ್ಯಯನಗಳು ಬಿಸಿ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಓಸೊಫೇಜಿಲ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯದ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ಈವರೆಗೆ, ಯಾವುದೇ ಅಧ್ಯಯನವು ಈ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ವಸ್ತುನಿಷ್ಠವಾಗಿ ಅಳೆಯುವ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವ ತಾಪಮಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದೆ.

ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, 10 ವರ್ಷಗಳ ಸರಾಸರಿಗಾಗಿ 50 ರಿಂದ 75 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ 50,045 ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಇದನ್ನು ಸಾಧಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ಹಲವು ಜನರು ಕುಡಿಯುವ ಚಹಾ, ಕಾಫಿ ಅಥವಾ ಇತರ ಬಿಸಿ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ನಮ್ಮ ವರದಿ ಪ್ರಕಾರ, ಬಿಸಿ ಚಹಾವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಅನ್ನನಾಳದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಬಿಸಿ ಪಾನೀಯಗಳು ಕುಡಿಯುವ ಮೊದಲು ತಂಪಾಗುವವರೆಗೂ ಕಾಯುವುದು ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅಮೇರಿಕನ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸೊಸೈಟಿಯ ಪ್ರಮುಖ ಲೇಖಕ ಫರ್ಹಾದ್ ಇಸ್ಲಾಮಿ.

ನಂತರದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, 317 ಹೊಸ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟವು. 60 ಡಿಗ್ರಿ ಸೆಲ್ಸಿಸುಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ 700 ಮಿಲಿಗಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆ ಚಹಾವನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ದಿನಕ್ಕೆ 700 ಮಿಲಿ ಕುಡಿಯುವುದು ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಿನ ತಾಪಮಾನದಲ್ಲಿ 90% ರಷ್ಟು ಅನ್ನನಾಳದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ.

Comments are closed.