ಪೋಲ್ ಬಾಡಿ ನೋಡಿದ ಇತರ ವೇ: ನಿರ್ಮಲ ಸೀತಾರಾಮನ್ ರಂದು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ “ಅನ್ಟ್ರುತ್ಸ್” – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್
ಪೋಲ್ ಬಾಡಿ ನೋಡಿದ ಇತರ ವೇ: ನಿರ್ಮಲ ಸೀತಾರಾಮನ್ ರಂದು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ “ಅನ್ಟ್ರುತ್ಸ್” – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್
April 12, 2019
ವಿಮರ್ಶೆ: ಮಧುರಾ ರಾಜಾ ವಿಮರ್ಶೆ: ಇದು ಒಂದು ಮಸಾಲಾ ಎಂಟರ್ಟೈನರ್ (2019) – ಸಿಫಿ ನ್ಯೂಸ್
April 13, 2019
ನರೇಶ್ ಗೋಯಲ್, ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಎತಿಹಾದ್ ಬಿಡ್ ಪ್ರಾರ್ಥನೆಯಲ್ಲಿ ಹಾರಿ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಹೊಸದಿಲ್ಲಿ: ಸಂತ್ರಸ್ತ ಪಾಲುದಾರರು

ಇತಿಹಾದ್

ಮತ್ತು

ನರೇಶ್ ಗೋಯಲ್

ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಏಳು ಘಟಕಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಲಿತರು

ಆಸಕ್ತಿಯ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿ

(EoI) ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪಾಲನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು

ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್

ಈಗ ಅದು ಕೇವಲ ಆರು-ಏಳು ವಿಮಾನಗಳು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಇತರ ಐದು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಬಿಡ್ದಾರರು ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಮೂಲದ ಹೂಡಿಕೆ ಸಂಸ್ಥೆ TPG; ಫೀನಿಕ್ಸ್ ಮೂಲದ ಖಾಸಗಿ ಇಕ್ವಿಟಿ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಇಂಡಿಗೊ ಪಾರ್ಟ್ನರ್ಸ್, ಇದು ಬಜೆಟ್ ಏರ್ಲೈನ್ ​​ಫ್ರಾಂಟಿಯರ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ; ರೆಡ್ಕ್ಲಿಫ್ ಮತ್ತು ಒಕ್ಕೂಟವಾಗಿ ಥಿಂಕ್ ಇಕ್ವಿಟಿ; ಇಬ್ಬರು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಜೆಟ್ನ ಹಿರಿಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ (ಇವಿಪಿ) ಇಬ್ಬರೂ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.

EOI ಗಳನ್ನು ಎಸ್ಬಿಐ ಕ್ಯಾಪ್ಸ್ಗೆ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಗಡುವು ಶುಕ್ರವಾರ 6 ಗಂಟೆಗೆ. ಗೋಯಲ್ನ ಬಿಡ್ ಗಡುವು ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ಮುನ್ನವೇ ಬಂದಿದೆಯೆಂದು ಕಲಿತಿದೆ. ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ನಡುವೆಯೂ, ಬಿಡ್ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ಗೋಯಲ್ರ ತಂಡದಿಂದ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲಾಗಲಿಲ್ಲ.

ಎಸ್ಬಿಐ ಯುಒಐಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ನೀಡದಿದ್ದರೂ, ಜೆಟ್ ಸಿಇಒ ವಿನಯ್ ದುಬ್ಬ ಶುಕ್ರವಾರ ರಾತ್ರಿ ತಡವಾಗಿ ನೌಕರರಿಗೆ ಒಂದು ಮೇಲ್ ಕಳುಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಇಯೋಐಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುವುದು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿದೆ (ಶುಕ್ರವಾರದಂದು) ಮತ್ತು ನನಗೆ ಗಮನಾರ್ಹ ಆಸಕ್ತಿ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಇಓಐಗಳು ಸ್ವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಆಸಕ್ತಿಯುಳ್ಳ ಪಕ್ಷಗಳೊಂದಿಗೆ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮುಂಬರುವ ವಾರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಪಷ್ಟತೆ ಹೊರಹೊಮ್ಮಲಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇನೆ. ”

“ಇತಿಹಾದ್ ಮೊದಲು ಜೆಟ್ನಲ್ಲಿನ ತನ್ನ 24% ಪಾಲನ್ನು 49% ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಬಯಸಿದೆ ಆದರೆ ಇದು ತೆರೆದ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. 2014 ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಕಲಾನಿಧಿ ಮಾರನ್ ನಿಂದ ಸ್ಪೈಸ್ ಜೆಟ್ನ್ನು ಪುನಃ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ ಅಜಯ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರಂತಹ ವಿನಾಯಿತಿ ಬೇಕಾಗಿತ್ತು. ಇತಿಹಾದ್ ಅವರ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಸರಕಾರವು ಎದುರಿಸುತ್ತದೆಯೇ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ.

ಎಐಐಗಳು ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆದಿವೆ, ಮತ್ತು ಪಿಎಸ್ಯುಗಳು, ಸರ್ಕಾರಿ-ಪ್ರಾಯೋಜಿತ ನಿಧಿಗಳು ಮತ್ತು ಅರೆ-ಸಾರ್ವಭೌಮ ಘಟಕಗಳು ತಮ್ಮ ಬಿಡ್ಗಳನ್ನು ಏಪ್ರಿಲ್ 30 ರೊಳಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು. ಇಡೀ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಅದರ ತಾರ್ಕಿಕ ತೀರ್ಮಾನವನ್ನು ತಲುಪಲು ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಭರವಸೆಯನ್ನು ನೀಡಲು ಸಾಲ ನೀಡುವವರ ನಿರಾಕರಣೆ 1,500 ಕೋಟಿ ರೂ. ತುರ್ತು ನಿಧಿಯನ್ನು ಈಗ ಜೆಟ್ಗೆ ತನ್ನ ಮಂಡಿಗೆ ತಂದಿದೆ.

ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಈ ವಿಮಾನಯಾನವು ಸೋಮವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ವರೆಗೆ ಕೇವಲ ಆರರಿಂದ ಏಳು ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಹಾರಿಸಲಿದೆ. ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ATR ಗಳು ಮತ್ತು ಒಂದು ಅಥವಾ ಎರಡು ಬೋಯಿಂಗ್ 737 ಗಳಿಗೆ ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು 40-ಬೆಸ ದೇಶೀಯ ಹಾರಾಟವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಸೋಮವಾರ ತನಕ ಎಲ್ಲಾ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಅಮಾನತ್ತುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಒಂದು ವರ್ಷದ ಸೇವೆಯನ್ನು ಮುಗಿಸಿದ ನಂತರ ಒಂದು ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯ ವಾಹಕವು ತನ್ನ ಫ್ಲೀಟ್ನಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಟ ಐದು ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು, ಮತ್ತು ಕಡ್ಡಾಯ ನಿಯಮ 26 ವರ್ಷದ ಜೆಟ್ ಸೋಮವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ತನಕ ಅದರ ಫ್ಲೈಯಿಂಗ್ ಲೈಸೆನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತದೆ ಅದರ ಆಡಳಿತವು ಹೊಸದಾಗಿ ಕಳುಹಿಸಿದಾಗ ಸಾಲದಾತರಿಗೆ SOS. ಅವರು ಕೆಲವು ನಿಧಿಯನ್ನು ನೀಡಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರೆ, ಜೆಟ್ ಹಾರುವ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಅದರ ನಂತರ ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ರಸ್ತೆಯ ಅಂತ್ಯವೂ ಆಗಿರಬಹುದು.

ಶುಕ್ರವಾರ ಅವರು 11 ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಹಾರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಸೋಮವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ತನಕ 6-7 ವಿಮಾನಗಳು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಅನಾನುಕೂಲತೆಗಳನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ಅನಾನುಕೂಲತೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವಿಮಾನಯಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಪ್ರದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ಖರೋಲಾ ಅವರು ಡಿಜಿಸಿಎ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಬಿ.ಎಸ್. ಭುಲ್ಲರ್ ಮತ್ತು ಸಚಿವಾಲಯದ ಉನ್ನತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಈ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದರು. ಜೆಟ್ ನಿರ್ವಹಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಟೆಲಿಕಾಂ.

ವಿಮಾನಯಾನ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅವರು ಶುಕ್ರವಾರ ಸಾಲದಾತರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಿ ವಿಮಾನಯಾನ ಪ್ರಾಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸೋಮವಾರ ತುರ್ತು ನಿಧಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಪುನರ್ವಸತಿ ಯೋಜನೆಯೊಂದಿಗೆ ಬರಬೇಕೆಂದು ಕೇಳಲಾಯಿತು. ಮಧ್ಯಂತರ ಹಣವನ್ನು ಸುಮಾರು ಎರಡು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಭರವಸೆ ನೀಡಲಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಅಪಾಯವನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ.

ಜೆಟ್ನ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ 57 ದೇಶೀಯ ಮತ್ತು 15 ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಜೆಟ್ನ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಡಿ.ಜಿ.ಸಿ.ಎ.

ಬೋಯಿಂಗ್ 777

, ಒಂದು ಏರ್ಬಸ್ A330 (ಎಂಟು ವಿಶಾಲ ದೇಹದ ಎಲ್ಲರೂ), ಐದು ಟರ್ಬೊಪ್ರೊಪ್ ATR ಗಳು ಮತ್ತು ಮೂರು ಬೋಯಿಂಗ್ 737 ಗಳು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಜೆಟ್ ಈಗ ಕೇವಲ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮತ್ತು 40 ದೇಶೀಯ ವಿಮಾನಗಳಿಲ್ಲದೆ ಹಾರಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಡಿ.ಜಿ.ಸಿ.ಎ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಭುಲ್ಲರ್ ಅವರು ಜೆಟ್ನಿಂದ ಹಿಂದಿರುಗಿದ ವಿಮಾನಗಳ ಹಾರಾಟವನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗೆ ದೈನಂದಿನ ವರದಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತವು ದಿನಕ್ಕೆ 3,100 ದೇಶೀಯ ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಜೆಟ್, ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆಯೇ ದೇಶೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ, ಈಗ ಅವುಗಳಲ್ಲಿ 50 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆಯಿದೆ.

Comments are closed.