ಮುನ್ನೋಟ: M28 – KXIP vs RCB – IPLT20.com
ಮುನ್ನೋಟ: M28 – KXIP vs RCB – IPLT20.com
April 12, 2019
ನರೇಶ್ ಗೋಯಲ್, ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಎತಿಹಾದ್ ಬಿಡ್ ಪ್ರಾರ್ಥನೆಯಲ್ಲಿ ಹಾರಿ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
ನರೇಶ್ ಗೋಯಲ್, ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಎತಿಹಾದ್ ಬಿಡ್ ಪ್ರಾರ್ಥನೆಯಲ್ಲಿ ಹಾರಿ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
April 12, 2019
ಪೋಲ್ ಬಾಡಿ ನೋಡಿದ ಇತರ ವೇ: ನಿರ್ಮಲ ಸೀತಾರಾಮನ್ ರಂದು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ “ಅನ್ಟ್ರುತ್ಸ್” – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ನಿರ್ಮಲ ಸೀತಾರಾಮನ್ ಮತ್ತು ಮುಖ್ತಾರ್ ಅಬ್ಬಾಸ್ ನಖ್ವಿ ನೇತೃತ್ವದ ಬಿಜೆಪಿ ನಿಯೋಗ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದೆ.

ನವ ದೆಹಲಿ:

ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ವಿರುದ್ಧ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯ ಮಧ್ಯೆ “ಸುಳ್ಳು” ಸಂಗತಿಗಳನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ವಿರುದ್ಧ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವ ನಿರ್ಮಲಾ ಸೀತಾರಾಮನ್ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗ ದೂರುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿದೆ.

ಬಿಜೆಪಿ ಮೋದಿಗೆ “ಕಳ್ಳ” ಎಂದು ಪದೇ ಪದೇ ಕರೆದೊಯ್ಯುವ ಮತ್ತು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ಗೆ ರಫಲೇ ಫೈಟರ್ ಜೆಟ್ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಬಿಜೆಪಿ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗವನ್ನು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡಿತು.

ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವರಾದ ನಿರ್ಮಲಾ ಸೀತಾರಾಮನ್ ಮತ್ತು ಮುಖ್ತಾರ್ ಅಬ್ಬಾಸ್ ನಖ್ವಿ ನೇತೃತ್ವದ ಬಿಜೆಪಿ ನಿಯೋಗ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಗಾಂಧಿಯವರ ವಿರುದ್ಧ ತಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ದೂರುಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ವಾರದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ರಫೇಲ್ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಉನ್ನತ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಆದೇಶವನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸುವ ಅವರ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳ ಮೇರೆಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ತಿರಸ್ಕಾರಕ್ಕಾಗಿ ಬಿಜೆಪಿ ಶಾಸಕ ಮೀನಾಕ್ಷಿ ಲೆಖಿ ಅವರು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ಗೆ ಕೋರಿದ್ದಾರೆ . ಆದೇಶವನ್ನು ಸರ್ಕಾರದ ಹಿನ್ನಡೆಯಾಗಿ ನೋಡಲಾಯಿತು.

ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ನ ಡಿಸೆಂಬರ್ ತೀರ್ಪಿನ ತೀರ್ಪಿನ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಅವರು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ನ ಬಾಯಿಗೆ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, “ಪ್ರಧಾನಿ ಚೋರ್ಎಂಬಾತನನ್ನು ಮತ್ತೆ ಮತ್ತೆ ಕರೆಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ “ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. MS ಸಿತರಾಮನ್ ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಎಸ್ಸಿ (ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್) ಅಥವಾ ಕಂಟ್ರೋಲರ್ ಮತ್ತು ಆಡಿಟರ್ ಜನರಲ್ (ಸಿಎಜಿ) ಈ ರೀತಿಯ ಯಾವುದನ್ನೂ ಹೇಳಲಿಲ್ಲವೆಂದು ಇಸಿ (ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗ) ಗೆ ನಾವು ದೂರು ನೀಡಿದ್ದೇವೆ.ಆದರೆ EC ಅರಿವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಿಲ್ಲ, ಅವಳು ಹೇಳಿದಳು.

“ಚುನಾವಣಾ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಸುಳ್ಳು ಪದಗಳನ್ನು ಉಚ್ಚರಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗವು ಅದನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬಹುದೇ?” ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಕೇಳಿದರು.

ಬುಧವಾರ, ರಫೇಲ್ ಫೈಟರ್ ಜೆಟ್ ಒಪ್ಪಂದದ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಪುರಾವೆಯಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರದ ವಾದವನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್, ಸರಕಾರಕ್ಕೆ ನೀಡಿದ ಹಿಂದಿನ ಆದೇಶದ ಪರಿಶೀಲನೆಗಾಗಿ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುವಾಗ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಒಂದು ಕ್ಲೀನ್ ಚಿಟ್.

ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಆದೇಶವನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಅವರು, “ಇಡೀ ದೇಶವು ಚೌಕಿದಾರ್ ಕಳ್ಳತನ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದು, ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ನ್ಯಾಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ದಿನಾಚರಣೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣಾ ಸುದ್ದಿ , ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳ ಚುನಾವಣಾ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು 2019 ರಲ್ಲಿ ndtv.com/elections ನಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಿರಿ. 2019 ರ ಭಾರತೀಯ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗೆ 543 ಸಂಸದೀಯ ಸೀಟುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದರಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಫೇಸ್ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ.

Comments are closed.