ಕ್ಯಾಂಡಿಡಾ ಆಯುರಿಸ್: ಡ್ರಗ್-ನಿರೋಧಕ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ – ಹೈಡರಸ್ ಸೈಫ್
ಕ್ಯಾಂಡಿಡಾ ಆಯುರಿಸ್: ಡ್ರಗ್-ನಿರೋಧಕ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ – ಹೈಡರಸ್ ಸೈಫ್
April 13, 2019
ಮಹೇಶ್ ಬಾಬು ಮತ್ತು ನಿರ್ದೇಶಕ ತ್ರಿವಿಕ್ರಮ್ ವಾಣಿಜ್ಯಕ್ಕಾಗಿ – ದಿ ನ್ಯೂಸ್ ಮಿನಿಟ್
ಮಹೇಶ್ ಬಾಬು ಮತ್ತು ನಿರ್ದೇಶಕ ತ್ರಿವಿಕ್ರಮ್ ವಾಣಿಜ್ಯಕ್ಕಾಗಿ – ದಿ ನ್ಯೂಸ್ ಮಿನಿಟ್
April 14, 2019
ಅಲರ್ಜಿ ಋತುವು ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಹವಾಮಾನದೊಂದಿಗೆ ಹದಗೆಡುತ್ತದೆ – ANI ನ್ಯೂಸ್

ANI | ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಎಪ್ರಿಲ್ 13, 2019 18:19 IST

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಡಿ.ಸಿ. [ಯುಎಸ್ಎ], ಎಪ್ರಿಲ್ 13 (ಎಎನ್ಐ): ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯನ್ನು ನೀವು ಆಗಾಗ್ಗೆ ತಳ್ಳುವಾಗ ಅಲರ್ಜಿ ಕಾಲವು ಬಂದಿದೆಯೆಂದು ನಿಮಗೆ ಈಗಾಗಲೇ ತಿಳಿದಿದೆ. ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಪರಾಗದ ಎಣಿಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ಹವಾಮಾನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದರಿಂದ ಅಲರ್ಜಿ ಋತುವಿನ ಹದಗೆಟ್ಟಿದೆ.
< ಸಿಎನ್ಎನ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದಂತೆ, ಕಡಿಮೆ-ಆದಾಯದ ಕುಟುಂಬಗಳು ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳು ಪರಾಗಕ್ಕೆ ಹೋದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಆಸ್ತಮಾದಂತಹ ರೋಗಗಳನ್ನು ಹಿಡಿಯುವ ಅಪಾಯವಿರುತ್ತದೆ.
ತಾಪಮಾನವು ಮರಗಳು ಹಿಂದಿನ ಮತ್ತು ಪದೇ ಪದೇ ಪರಾಗಸ್ಪರ್ಶ ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ಕಾರುಗಳು ಮಾರ್ಚ್ ಮೊದಲು ಪರಾಗದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ, ಆದರೆ ನಾವು ಇದೀಗ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಅಲರ್ಜಿಯೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸುವಾಗ ಎಲ್ಲ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಅವರು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಬಳಸಿದ ಸಮಯಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ನಾವು ಕೇಳುತ್ತೇವೆ. ಸಿಎನ್ಎನ್ ಏಂಜಲ್ ವಾಲ್ಡ್ರನ್ ಹೇಳುವಂತೆ.

ತಾಪಮಾನವು ಅದರ ಪ್ರಸಕ್ತ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಲೇ ಹೋದರೆ, ಶತಮಾನದ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ, ಪ್ರಪಂಚದ ಬಹುತೇಕ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯುವ ಅವಧಿಯು ಸುಮಾರು ಒಂದು ತಿಂಗಳು ಇರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪರಾಗ-ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಸಸ್ಯಗಳಿಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿಲ್ಲದ ಸ್ಥಳಗಳು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಅವುಗಳನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ನೋಡುತ್ತವೆ, ಪರಾಗಕ್ಕೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಹೊಸ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ.

ಇದು ಕೇವಲ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ತಾಪಮಾನಗಳು ನಮ್ಮ ದುಃಖಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸುತ್ತವೆ. ಸಸ್ಯಗಳು ಕೆಲವು ಕಾರ್ಬನ್ ಡೈಆಕ್ಸೈಡ್ ಅನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಹಸಿರುಮನೆ ಅನಿಲಗಳ ಕಾರಣ ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವು ಇದ್ದಾಗ ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ , ಅವರು ಏಳಿಗೆ. ರಾಗ್ವೀಡ್ನ ಅಧ್ಯಯನಗಳು, ಸಸ್ಯವು ಪರಾಗಸ್ಪರ್ಶದ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ CO2 ಯೊಂದಿಗೆ ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಯು.ಎಸ್. ಕೃಷಿ ಇಲಾಖೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಪರಾಗವು ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಯುತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಹುಲ್ಲು ಪರಾಗ ಮತ್ತು ಇತರ ಗಿಡಗಳಿಗೆ ಇದೇ ಮಾದರಿಗಳಿವೆ.

ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಪರಿಣಾಮವು ಔಷಧಾಲಯದಲ್ಲಿ ಅಲರ್ಜಿ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದೆ. ಸಲಹೆ ಮಾಡಿದ ವೈದ್ಯರು ಅಲರ್ಜಿಯನ್ನು ಏನನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವುಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದು.10 ರಿಂದ 2 ಘಂಟೆಯವರೆಗೆ ಹೊರಗಿನ ಕನಿಷ್ಠ ಅವಧಿಯನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡಿ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪರಿಸರ ರಕ್ಷಣೆ ಏಜೆನ್ಸಿಯ AQI ಪರೋಕ್ಷ ಎಣಿಕೆ ನಿಮ್ಮ ನೆರೆಹೊರೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

AQI ಸುತ್ತಲಿನ ವಾಯು ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಲು ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ.

ಒಳಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಪರಾಗವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು, ನಿಮ್ಮ ಪಾದರಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಬಾಗಿಲಿನ ಹತ್ತಿರ ಬಿಡಿ. ನೀವು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಹೊರಗೆ ಬಂದಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿ. ಹೋಗಬೇಕಾದ ಸಾಕುಪ್ರಾಣಿಗಳು ಅಚ್ಚುಕಟ್ಟಾಗಿವೆ.

“ಹೇರ್ ಮಾಪ್ನಂತೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ತೇಲುತ್ತಿರುವ ಪರಾಗವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ವಾಲ್ಡ್ರನ್ ಹೇಳಿದರು. “ನಿಮ್ಮ ಮೂಗಿನ ಹಾದಿಗಳಿಗೆ ಕೂದಲಿನ ಅತ್ಯಂತ ಹತ್ತಿರವಾದ ವಿಷಯವೆಂದರೆ, ನಿದ್ರೆಗೆ ಹೋಗುವುದಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ನೀವು ಅದನ್ನು ತೊಳೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ, ಅಥವಾ ಕನಿಷ್ಠ ಅದನ್ನು ಆವರಿಸಿದರೆ, ಆ ಪರಾಗದಲ್ಲಿ ನೀವು ಮಲಗುವುದಿಲ್ಲ. “
ಹವಾಮಾನ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಮನೆಯೊಳಗೆ ಸರಳ ತಿದ್ದುಪಡಿಗಳ ಮೂಲಕ ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದು – ಕೊಠಡಿಯಿಂದ ಹೊರಡುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ದೀಪಗಳನ್ನು ತಿರುಗಿಸುವುದು, ಶಕ್ತಿ-ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಬೆಳಕಿನ ಬಲ್ಬ್ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ, ಬಳಕೆಯಲ್ಲಿಲ್ಲದ ವಿದ್ಯುನ್ಮಾನ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಅಡಚಣೆ ಮಾಡು, ಬಿಸಿಯಾಗಿ ಬಳಸಬೇಡಿ ನೀವು ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರಯಾಣದ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಲು ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ತೊಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಮುಖ್ಯವಾದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಾರಿಗೆ ಅಥವಾ ಕಾರ್ಪೂಲ್ಗಾಗಿ ನೀರು. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿ ಹಸಿರುಮನೆ ಅನಿಲಗಳ ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಆಸ್ತಮಾ ಮತ್ತು ಅಲರ್ಜಿಯನ್ನು ತಡೆಯಲು ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಮುಖವಾಡವನ್ನು ಸಾಗಿಸುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

HEPA ಫಿಲ್ಟರ್ಗಳು ಒಳಾಂಗಣ ವಾಯು ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯಕವಾಗಿವೆ.

ಸಹ, ಇದು ಹಳದಿ ವಿಷಯವನ್ನು ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ರಕ್ಷಣಾ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಆಸ್ತಮಾ ಮತ್ತು ಅಲರ್ಜಿ ಸ್ನೇಹಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.(ANI)

Comments are closed.