ಸಣ್ಣ ಬ್ರೇಕ್ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ತಿಳಿಯಿರಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದಾಗಿದೆ – ಸುದ್ದಿ 18
ಸಣ್ಣ ಬ್ರೇಕ್ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ತಿಳಿಯಿರಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದಾಗಿದೆ – ಸುದ್ದಿ 18
April 13, 2019
ಅಲರ್ಜಿ ಋತುವು ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಹವಾಮಾನದೊಂದಿಗೆ ಹದಗೆಡುತ್ತದೆ – ANI ನ್ಯೂಸ್
ಅಲರ್ಜಿ ಋತುವು ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಹವಾಮಾನದೊಂದಿಗೆ ಹದಗೆಡುತ್ತದೆ – ANI ನ್ಯೂಸ್
April 13, 2019
ಕ್ಯಾಂಡಿಡಾ ಆಯುರಿಸ್: ಡ್ರಗ್-ನಿರೋಧಕ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ – ಹೈಡರಸ್ ಸೈಫ್
ಅಮೆಜಾನ್ ಪೊಲ್ಲಿ ಧ್ವನಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ

ಅದರ ನಿಗೂಢ ಮತ್ತು ಔಷಧ-ನಿರೋಧಕ ಸ್ವಭಾವದ ಕಾರಣದಿಂದ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಬೆದರಿಕೆ ಭಾರತದ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ.

https://www.cdc.gov/fungal/candida-auris/tracking-c-auris.html
ಜಾಗತಿಕ ಕ್ಯಾಂಡಿಡಾ ಆರಿಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ದಾಖಲೆ: ರೋಗ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಕೇಂದ್ರಗಳು, ಎಮರ್ಜಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಝೂನೋಟಿಕ್ ಇನ್ಫೆಕ್ಷಿಯಸ್ ಡಿಸೀಸಸ್ನ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕೇಂದ್ರ (NCEZID), ಫುಡ್ಬೋರ್ನ್, ವಾಟರ್ಬೋರ್ನ್, ಮತ್ತು ಎನ್ವಿರಾನ್ಮೆಂಟಲ್ ಡಿಸೀಸಸ್ (DFWED) ವಿಭಾಗ

ಡ್ರಗ್-ನಿರೋಧಕ ಸೋಂಕುಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ತಿಳಿದಿವೆ. ಮಲೇರಿಯಾ, ಕ್ಷಯರೋಗ ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಇತರ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಔಷಧಿಯ ಪ್ರತಿರೋಧ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ವರ್ಷದ ನಂತರದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಹೆಚ್ಚು ಕಷ್ಟಕರವಾಗುತ್ತಿವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಒಂದು ಸೋಂಕು – ಕ್ಯಾಂಡಿಡಾ ಔರಿಸ್ , ಒಂದು ಪ್ರಕಾರದ ಈಸ್ಟ್, – ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ತನಕ ಕಡಿಮೆ ಮಾಧ್ಯಮದ ಗಮನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಗ್ಲೋಬ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆದಿದೆ.

ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಪ್ರಚಾರಗೊಂಡಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಇಡೀ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಸೋಂಕು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ, ಭಾರತ ಇದಕ್ಕೆ ಹೊರತಾಗಿಲ್ಲ. ಏನಾದರೂ ಇದ್ದರೆ, ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಸೋಂಕುಗಳು (HAIs) ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿರುವುದರಿಂದ ಭಾರತವು ಅಪಾಯಕಾರಿ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಬಹುದು.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ನಾಲ್ಕು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿ ಸೋಂಕಿನ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಹೇಯ್ಸ್ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಯುರೋಪಿಯನ್ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಹತ್ತುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಹೋಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಇಪ್ಪತ್ತೊಂದು. ಇದು ಭಾರತವನ್ನು ಕ್ಯಾಂಡಿಡಾ ಆಯುರಿಸ್ಗೆ ಆದರ್ಶ ತಳಿ ಬೆಳೆಸುವ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ . ಈಗಾಗಲೇ ರೋಗವು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಭೂಕುಸಿತವನ್ನು ತೋರುತ್ತದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಂಡಿಡಾ ಆರಿಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಲು ಯಾವುದೇ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಾಕ್ಷ್ಯಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ವರದಿಯಾದ ಕೆಲ ದಿನಗಳ ನಂತರ , ಕೊಲ್ಕತ್ತಾದ ವೈದ್ಯರು ದುರ್ಬಲ ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಕುರಿತು ಸಲಹೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಇದು ಕ್ಯಾಂಡಿಡಾ ಆದಿಸ್ ಅನ್ನು ಮೌಲ್ಯಯುತವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತದೆ – ಅದರ ಸಂಭಾವ್ಯ ಬೆದರಿಕೆ ಮತ್ತು ಇದು ಭಾರತದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡುವ ಅಪಾಯ.

ರಾಜಿಮಾಡಿದ ರೋಗನಿರೋಧಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಮಾರಕವಾಗಬಹುದು

ಈ ಶಿಲೀಂಧ್ರದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕತ್ವವನ್ನು ದಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ ನಿಂದ ವರದಿ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ . ಅದರಲ್ಲಿ, ಕಿಬ್ಬೊಟ್ಟೆಯ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಮೌಂಟ್ ಸಿನೈ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಬ್ರೂಕ್ಲಿನ್ ಶಾಖೆಗೆ ವೃದ್ಧರನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಅವರು ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ. ರಕ್ತದ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಆತ ರೋಗಕಾರಕ ಎಂದು ಸೋಂಕಿತ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ. ತನಿಖೆಯ ನಂತರ, ಈ ಕ್ಯಾಂಡಿಡಾ ಆರಿಸ್ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗವಾಯಿತು .

ತೀವ್ರವಾದ ಆರೈಕೆ ಘಟಕದಲ್ಲಿ ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಬೇರ್ಪಡಿಸಲಾಯಿತು, ಅಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರು ಇತರರಿಗೆ ಸೋಂಕಿಗೆ ಒಳಗಾಗುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಕ್ಯಾಂಡಿಡಾವನ್ನು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ, ದುರ್ಬಲಗೊಂಡ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಧಾನವಾಗಿ. ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ, ಶಿಲೀಂಧ್ರವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮಾರಣಾಂತಿಕವಾಗಿದೆ.

ಮೌಂಟ್ ಸಿನೈಯಲ್ಲಿರುವ ಮನುಷ್ಯನು ತೊಂಬತ್ತು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಮರಣ ಹೊಂದಿದನು. ಇದು ಅಸಾಮಾನ್ಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಅಲ್ಲ; ಮತ್ತಷ್ಟು ಏಕಾಏಕಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ತೋರಿಸಿವೆ. ಸ್ಪೇನ್ನ ವೇಲೆನ್ಸಿಯಾದಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ದೊಡ್ಡ ಏಕಾಏಕಿ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ 372 ಜನರನ್ನು ತಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಜೀವಾಣು ಪತ್ತೆ ಮಾಡಿದರು. ಈ ಸೋಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ 85 ಮಂದಿ ರಕ್ತ ಪ್ರವಾಹ ಸೋಂಕುಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇವರಲ್ಲಿ ಮೂವತ್ತು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ 41 ಪ್ರತಿಶತ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕಶಾಸ್ತ್ರದ ಪರಿಣಿತರಾದ ಡಾ ಲಿನ್ ಸೋಸಾ ಅವರು ಕ್ಯಾಂಡಿಡಾ ಆರಿಗಳನ್ನು ಔಷಧ-ನಿರೋಧಕ ಸೋಂಕುಗಳ ಪೈಕಿ ಅತ್ಯಂತ ಗಂಭೀರವಾದ ಮತ್ತು ಮಹತ್ತರವಾದ ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು . “ಇದು ಅಜೇಯ ಮತ್ತು ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಕಷ್ಟ,” ಡಾ ಸೋಸಾ ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ಸಾಯುವ ಸುಮಾರು ಅರ್ಧದಷ್ಟು ರೋಗಿಗಳು 90 ದಿನಗಳಲ್ಲಿಯೇ ಸಾಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣವು ಕೇವಲ ಕಾಳಜಿಯಲ್ಲ

ಮೌಂಟ್ ಸಿನೈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿ ತೊಂಬತ್ತು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾಗ, ಇದು ಸೋಂಕಿನ ವಿಷಯವಲ್ಲ. ಕ್ಯಾಂಡಿಡಾ ಆರಿಸ್ ಎಂಬುದು ಆಂಟಿಫಂಗೆಲ್ಗಳ ಪ್ರತಿರೋಧದಿಂದಾಗಿ ಕನಿಷ್ಟಪಕ್ಷವಾಗಿ ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಸೋಂಕು.

“ಎಲ್ಲವೂ ಕ್ಯಾಂಡಿಡಾ ಔರಿಸ್ಗೆ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿದೆ – ಗೋಡೆಗಳು, ಹಾಸಿಗೆ, ಬಾಗಿಲುಗಳು, ಪರದೆಗಳು, ದೂರವಾಣಿಗಳು, ಸಿಂಕ್, ವೈಟ್ಬೋರ್ಡ್, ಧ್ರುವಗಳು, ಪಂಪ್” ಎಂದು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಡಾ ಸ್ಕಾಟ್ ಲೊರಿನ್ ಹೇಳಿದರು. “ಹಾಸಿಗೆ, ಹಾಸಿಗೆ ಹಳಿಗಳು, ಡಬ್ಬಿಯೊಳಗೆ ರಂಧ್ರಗಳು, ಕಿಟಕಿ ಛಾಯೆಗಳು, ಸೀಲಿಂಗ್, ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿತ್ತು.”

ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಶಿಲೀಂಧ್ರವು ಎಲ್ಲೆಡೆ ತನ್ನ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ದೃಢಪಡಿಸಿತು. ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ವಿಶೇಷ ಶುಚಿಗೊಳಿಸುವ ಸಲಕರಣೆಗಳು ಬೇಕಾಗಿದ್ದವು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿರ್ಮೂಲನೆ ಮಾಡಲು ಕೆಲವು ಸೀಲಿಂಗ್ ಮತ್ತು ನೆಲದ ಅಂಚುಗಳನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಬೇಕಾಯಿತು. ಅಂತಹ ಒಂದು ಕಾರ್ಯವು ದುಬಾರಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಗಣನೀಯ ಪ್ರಮಾಣದ ಸಮಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಒಂದೇ ಒಂದು ಪ್ರಕರಣದ ರೋಗವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದಲ್ಲಿ ಇದು ಅಗತ್ಯವಾದ ಅತಿಯಾದ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಭಾರತ, ಹಲವು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು – ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮತ್ತು ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತವೆ – ಈ ರೀತಿಯ ರೋಗದ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲು ಇಂತಹ ಹೊರೆಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಜಾಗತಿಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಂಡಿಡಾ ಆರಿಸ್ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಬೆದರಿಸುತ್ತದೆ. ಮಧ್ಯ-ಆದಾಯ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ-ಆದಾಯದ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ HAI ಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಚಲಿತದಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರಸಕ್ತ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಈ ಪ್ರದೇಶಗಳು ಶಿಲೀಂಧ್ರವು ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸ್ವಿಫ್ಟ್ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಧರಿಸುವುದನ್ನು ಆರಂಭಿಸಬಹುದು.

ಡ್ರಗ್-ನಿರೋಧಕ ಸೋಂಕುಗಳು ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಶೀಲ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಾನಿ ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತವೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಎರಡನೇ-ಹಂತದ ಚಿಕಿತ್ಸಾ ವೆಚ್ಚಗಳ ತುಲನಾತ್ಮಕ ವೆಚ್ಚಗಳು. ಅನೇಕ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಔಷಧಿಗಳ ಸರಪಳಿಗಳನ್ನು ಸರಬರಾಜು ಮಾಡುವುದು ಎಲ್ಲರೂ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿಲ್ಲ, ಅಂದರೆ ಸೋಂಕುಗಳು ಗುರುತಿಸದೆ ಹರಡಬಹುದು.

ಜಾಗತಿಕ ವಿದ್ಯಮಾನ

ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಿದ ದೇಶಗಳು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ರೋಗದ ಹೊರೆಯನ್ನು ಹೊಂದುತ್ತಾರೆಯಾದರೂ, ರೋಗದ ಪ್ರಸಕ್ತ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಶಾಸ್ತ್ರವು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಕ್ಯಾಂಡಿಡಾ ಆರಿಸ್ನ ಔಷಧಿ-ನಿರೋಧಕ ಸ್ಟ್ರೈನ್ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ ನಿಖರವಾಗಿ ಅಲ್ಲಿ ತಜ್ಞರು ಗುರುತಿಸಲಾರರು . ಟೆಸ್ಟ್ಗಳು ಯುಎಸ್ನಿಂದ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾಕ್ಕೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿವೆ.

ಆಧುನಿಕ ಪ್ರಯಾಣದ ಸ್ವರೂಪ – ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣದಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ಒಂದು ಸೋಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯು 24 ಗಂಟೆಗಳ ಸಮಯದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯೊಳಗೆ ಒಂದು ಜಾಗತಿಕ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ರೋಗವನ್ನು ಹರಡಬಹುದು – ಕ್ಯಾಂಡಿಡಾ ಆಯುರಿಸ್ನ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ಬದುಕುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ದಂಪತಿಗೆ ಒಡ್ಡಲಾಗುತ್ತದೆ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಅವಧಿಗೆ ನೈರ್ಮಲ್ಯ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ಗಳ. ಇದು ಜಾಗತಿಕ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಮಹತ್ತರವಾದ ಅಪಾಯವನ್ನುಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಔಷಧ-ನಿರೋಧಕ ಕಾಯಿಲೆಗಳೆಂದು ಈಗಾಗಲೇ ತಿಳಿದಿರುವ ಭಾರತ, ಶಿಲೀಂಧ್ರಕ್ಕೆ ತಳಿ ಬೆಳೆಸುವ ಸ್ಥಳವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಗಣನೀಯ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸಿನ ಬದ್ಧತೆಯಿಲ್ಲದೆ, ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅಸಮರ್ಥವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ರೋಗವು ನಿಯಂತ್ರಣದಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತದೆ.

ಸಂಬಂಧಿತ

Comments are closed.