'ನಾನು ಕೂಡಾ ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳವನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ್ದೇನೆ' ಎಂದು ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಚೋಪ್ರಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ
'ನಾನು ಕೂಡಾ ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳವನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ್ದೇನೆ' ಎಂದು ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಚೋಪ್ರಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ
April 16, 2019
ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಸ್ಟೈಲೇಶನ್ ನಿಮ್ಮ ಸ್ಮರಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ: ಸ್ಟಡಿ – ದಿ ಹೆಲ್ತ್ಸೈಟ್
ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಸ್ಟೈಲೇಶನ್ ನಿಮ್ಮ ಸ್ಮರಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ: ಸ್ಟಡಿ – ದಿ ಹೆಲ್ತ್ಸೈಟ್
April 16, 2019
ಅರಿವಿನ ಕ್ರಿಯೆಯ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಪೋಸ್ಟ್ ಬಾರಿಯಾಟ್ರಿಕ್ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ – TheHealthSit

ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಬಾರಿಯಾಟ್ರಿಕ್ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಪಥವನ್ನು ಅರಿವಿನ ಕಾರ್ಯವು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪೀಡಿಯಾಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಎಂಬ ನಿಯತಕಾಲಿಕದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಸಂಶೋಧನೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಡೌನ್ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಅರಿವಿನ ದುರ್ಬಲತೆಗಳು ಮತ್ತು ಬೆಳವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಅಸಮರ್ಥತೆ ಹೊಂದಿರುವ ಯುವಜನರು ಬಾರಿಯಾಟ್ರಿಕ್ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಅರಿವಿನ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ತೂಕ-ಹಾನಿ ಪಥವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ.

ಹದಿಹರೆಯದ ಬಾರಿಯಾಟ್ರಿಕ್ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ರೋಗಿಗಳ ಈ ಉಪವರ್ಗಕ್ಕೆ ಪೋಸ್ಟ್-ಸರ್ಜಿಕಲ್ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೋಡಿದವರಲ್ಲಿ ಮೊದಲನೆಯದು ಅಧ್ಯಯನವಾಗಿದೆ. ಬೌದ್ಧಿಕ ದೌರ್ಬಲ್ಯ ಅಥವಾ ಅರಿವಿನ ದುರ್ಬಲತೆ ಹೊಂದಿರುವ ಯುವಜನರು ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಕೊಮೊರ್ಬಿಡಿಟಿಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಯಾದರೂ, ಅವರ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಯೋಗಕ್ಷೇಮದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಚಿಕಿತ್ಸಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರು ತೂಕ ನಷ್ಟ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಈ ರೋಗಿಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಲು ಅಥವಾ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ, ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮತ್ತು ಮುಂದುವರೆದ ಆಹಾರಕ್ರಮ ಮತ್ತು ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರದ ಜೀವನಶೈಲಿಯ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿಗೆ ಸಮ್ಮತಿ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. “ಅರಿವಿನಿಂದ ದುರ್ಬಲಗೊಂಡ ಒಬ್ಬ ಹದಿಹರೆಯದವರು ಬಾರಿಯಾಟ್ರಿಕ್ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯಂತಹ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸಾ ವಿಧಾನಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುವ ಅರ್ಥವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಇದು ಸವಾಲು ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಾಗಲೆಲ್ಲ ಸಮ್ಮತತೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಾವು ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ರೋಗಿಯು ಸಹ ಪೋಷಕರನ್ನು ಒಪ್ಪಿಗೆಗೆ ಅರ್ಹರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ, “ಅಧ್ಯಯನದ ಮೊದಲ ಲೇಖಕಿ ಸಾರಾ ಹಾರ್ನ್ಯಾಕ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಯಾವುದೇ ಯುವ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗೆ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರದ ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಅಂಶವೆಂದರೆ, ತೂಕ ನಷ್ಟ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಅಗತ್ಯತೆಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಒಂದು ಬೆಂಬಲ ರಚನೆಯಾಗಿದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಕಡಿಮೆ ಅರಿವಿನ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಹದಿಹರೆಯದವರು ಇತರ ಆರೈಕೆಯ ಅಗತ್ಯಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಈಗಾಗಲೇ ಸುಸ್ಥಾಪಿತ ಬೆಂಬಲ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ನಾವು ನೋಡುತ್ತೇವೆ, ತೂಕ ರಚನೆಯ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ನಂತರ ಸುಲಭವಾಗಿ ರಚನೆ ಮತ್ತು ಅನುಸರಣೆಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವಂತಹವುಗಳು ಕೂಡ “ಹಾರ್ನ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, 13 ರಿಂದ 24 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ 63 ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ 51.2 ರಷ್ಟು ಸರಾಸರಿ ಬಾಡಿ ಮಾಸ್ ಇಂಡೆಕ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ 51.2 ಲಕ್ಷದಷ್ಟು ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳ ಅಧ್ಯಯನವು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಕ್ಕಳ ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಬಾರಿಯಾಟ್ರಿಕ್ ಸರ್ಜರಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಭಾಗವಾಗಿದೆ.

ಪೂರ್ವಭಾವಿಯಾಗಿ ಮಾನಸಿಕ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಅಥವಾ ಹಿಂದಿನ ರೋಗನಿರ್ಣಯದ ಮೂಲಕ ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ಅರಿವಿನ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನಗಳ ಮೂಲಕ ಭಾಗವಹಿಸುವವರಿಗೆ ಅರಿವಿನ ಕೊರತೆ ಅಥವಾ ಬೌದ್ಧಿಕ ಅಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಮೂಲಕ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಹದಿಹರೆಯದವರಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಹದಿಹರೆಯದವರಲ್ಲಿ ಬಾರಿಯಾಟ್ರಿಕ್ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಪ್ರಮಾಣಿತ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಸಂಶೋಧನೆಯ ದೇಹಕ್ಕೆ ಈ ಅಧ್ಯಯನವು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ. “ಬೌದ್ಧಿಕ ವಿಕಲಾಂಗತೆಗಳು ಅಥವಾ ಅರಿವಿನ ದುರ್ಬಲತೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಯುವಜನರಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಪೂರೈಕೆದಾರರಿಗೆ ತಿಳುವಳಿಕೆಯುಳ್ಳ ಆರೋಗ್ಯ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಸಾಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಲು ನಮಗೆ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಎಲಿನರ್ ಮ್ಯಾಕಿ, ಹಿರಿಯ ಲೇಖಕ. “ಅನೇಕ ಮಕ್ಕಳು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳು, ವಿಕಲಾಂಗತೆಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಆಶಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಮಾದರಿ ಗಾತ್ರವು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದ್ದರೂ, ಅನೇಕ ಹದಿಹರೆಯದವರಿಗೆ ಮತ್ತು ಹದಿಹರೆಯದವರಲ್ಲಿ, ಬೌದ್ಧಿಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಅಥವಾ ಜ್ಞಾನಗ್ರಹಣ ಕ್ರಿಯೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಲ್ಲದೆ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯವಾದ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ ಎಂಬ ಕಲ್ಪನೆಗೆ ಇದು ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತದೆ “ಎಂದು ಮ್ಯಾಕಿ ಹೇಳಿದರು. (ANI)

ಪ್ರಕಟಣೆ: ಏಪ್ರಿಲ್ 16, 2019 8:06 am

Comments are closed.