ಅರಿವಿನ ಕ್ರಿಯೆಯ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಪೋಸ್ಟ್ ಬಾರಿಯಾಟ್ರಿಕ್ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ – TheHealthSit
ಅರಿವಿನ ಕ್ರಿಯೆಯ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಪೋಸ್ಟ್ ಬಾರಿಯಾಟ್ರಿಕ್ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ – TheHealthSit
April 16, 2019
ದ ಕ್ರೂನಿಯನ್ ಉಪನ್ಯಾಸ: ಡಚೆನ್ ಮಸ್ಕ್ಯುಲರ್ ಡಿಸ್ಟ್ರೋಫಿ ಕ್ಯೂ & ಎ – ಡಯಾಗ್ನೋಸಿಸ್ ಟು ಥೆರಪಿ ಟು ದಿ ರಾಯಲ್ ಸೊಸೈಟಿ
ದ ಕ್ರೂನಿಯನ್ ಉಪನ್ಯಾಸ: ಡಚೆನ್ ಮಸ್ಕ್ಯುಲರ್ ಡಿಸ್ಟ್ರೋಫಿ ಕ್ಯೂ & ಎ – ಡಯಾಗ್ನೋಸಿಸ್ ಟು ಥೆರಪಿ ಟು ದಿ ರಾಯಲ್ ಸೊಸೈಟಿ
April 16, 2019
ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಸ್ಟೈಲೇಶನ್ ನಿಮ್ಮ ಸ್ಮರಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ: ಸ್ಟಡಿ – ದಿ ಹೆಲ್ತ್ಸೈಟ್

ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನವು ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಸ್ಟಿಮ್ಯುಲೇಷನ್ ಅಥವಾ ನರಸ್ನಾಯುಕ ವಿದ್ಯುತ್ ಪ್ರಚೋದನೆ (ಎನ್ಎಂಇಎಸ್) ಜನರ ಮೆಮೊರಿಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಸ್ಟೈಮೇಷನ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ತಮ್ಮ 70 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ 20 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು, ಮೆಮೊರಿ ಕಾರ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಜನರನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಬಹುದು.

ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಸ್ಟೈಲೇಷನ್ ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ಒಂದು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದೆ ಅಲ್ಲಿ ಮೆದುಳಿನ ಸ್ನಾಯುವಿನ ಸಂಕೋಚನದ ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆಗೆ ವಿದ್ಯುತ್ ಪ್ರಚೋದನೆಯನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ರಾಬ್ ರೇನ್ಹಾರ್ಟ್ & ಜಾನ್ ನ್ಗುಯೆನ್ರವರ ಅಧ್ಯಯನವು `ನೇಚರ್ ನ್ಯೂರೋಸೈನ್ಸ್’ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಗೊಂಡಿತು. ಸಂಶೋಧನಾ ಉದ್ದೇಶದ ಮೆಮೊರಿ ಸ್ಮರಣೆಯು – ಮನಸ್ಸಿನ ಭಾಗವಾಗಿರುವ ಪ್ರಜ್ಞೆಯ ಜೀವನ, ನಾವು ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವವರೆಗೂ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿರುವ ಭಾಗ, ಕಾರಣ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಕಿರಾಣಿ ಪಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ . ಕೆಲಸದ ಸ್ಮರಣೆಯು ನಮ್ಮ ಕೊನೆಯ 20 ಮತ್ತು 30 ರ ದಶಕದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಕುಸಿಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ, ರೇನ್ಹಾರ್ಟ್ ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ, ಮೆದುಳಿನ ಕೆಲವು ಪ್ರದೇಶಗಳು ಕ್ರಮೇಣ ಸಂಪರ್ಕ ಕಡಿತಗೊಳ್ಳದ ಮತ್ತು ಸಂಘಟಿತವಾಗದ ಕಾರಣ.

ನಾವು ನಮ್ಮ 60 ಮತ್ತು 70 ರ ದಶಕವನ್ನು ತಲುಪುವ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಈ ನರವ್ಯೂಹದ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ಗಳು ಕ್ಷೀಣಿಸುತ್ತಿವೆ, ಅಲ್ಝೈಮರ್ನ ಕಾಯಿಲೆಯಂತಹ ಬುದ್ಧಿಮಾಂದ್ಯತೆ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಕೂಡ ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಅರಿವಿನ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಇಬ್ಬರೂ ನಂಬಲಾಗದ ಸಂಗತಿಯನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ- ವಿದ್ಯುತ್ ಪ್ರವಾಹಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ಮಿದುಳಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಲಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ನಾವು ಕೆಲಸದ ಮೆಮೊರಿ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಸುಧಾರಿಸಬಹುದು.

ಅಧ್ಯಯನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ತಮ್ಮ 20 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಗುಂಪನ್ನು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ 60 ಮತ್ತು 70 ರ ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಗುಂಪನ್ನು ಅವರು ಒಂದು ಚಿತ್ರವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಮೆಮೊರಿಯ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಕೇಳಿದರು, ಮತ್ತು ನಂತರ, ಸ್ವಲ್ಪ ಚಿತ್ರದ ನಂತರ ಎರಡನೇ ಚಿತ್ರ ಎಂಬುದನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಮೂಲದಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪ ಭಿನ್ನವಾಗಿತ್ತು. ಬೇಸ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ, ಯುವ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಇದು ಹೆಚ್ಚು ನಿಖರವಾಗಿದೆ, ಹಳೆಯ ಗುಂಪನ್ನು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಹಿರಿಯ ವಯಸ್ಕರು ನೆತ್ತಿಯ ವಿದ್ಯುದ್ವಾರಗಳ ಮೂಲಕ 25 ನಿಮಿಷಗಳ ಲಘು ಪ್ರಚೋದನೆಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದಾಗ ಮತ್ತು ಅವರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಮೆದುಳಿನ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ಗಳಿಗೆ ವೈಯಕ್ತಿಕಗೊಳಿಸಿದಾಗ, ಎರಡು ಗುಂಪುಗಳ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವು ಅಂತ್ಯಗೊಂಡಿತು.

ಇನ್ನಷ್ಟು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹದಾಯಕ? ಪ್ರೇರಿತ ನಂತರ – 50 ನಿಮಿಷಗಳ ಸಮಯದ ಕಿಟಕಿಗೆ ಆ ಮೆಮೊರಿಯ ವರ್ಧಕವು ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು – ಪ್ರಯೋಗ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಈ ವಿಧಾನವು ಎಷ್ಟು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆಯೆಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು, ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಮೆಮೊರಿಯನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುವ ಎರಡು ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಅವಲೋಕಿಸುವುದು ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ- ಸಂಯೋಜಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಸಿಂಕ್ರೊನೈಸೇಶನ್. ವಿಭಿನ್ನ ರೀತಿಯ ಮೆದುಳಿನ ಲಯಗಳು ಪರಸ್ಪರ ಒಗ್ಗೂಡಿಸಿದಾಗ ಕೂಲಿಂಗ್ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಅದು ಕೆಲಸದ ನೆನಪುಗಳನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿಧಾನ, ಕಡಿಮೆ ಆವರ್ತನ ಲಯಗಳು – ಥೀತಾ ಲಯಗಳು – ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ನೃತ್ಯ, ಆರ್ಕೆಸ್ಟ್ರಾದ ಕಂಡಕ್ಟರ್ಗಳಂತೆ ವರ್ತಿಸುವುದು. ಅವರು ಗಾಮಾ ಲಯ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ವೇಗವಾದ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಆವರ್ತನ ಲಯಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತಾರೆ, ಇದು ನಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ಪ್ರಪಂಚವನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸುವ ಮೆದುಳಿನ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಸಂಗೀತ ವಾದ್ಯಗೋಷ್ಠಿಯು ಕೊಳಲುಗಳು, ಓಬೋಗಳು, ವಯೋಲಿನ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಂತೆಯೇ – ನಿಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಗಾಮಾ ಲಯಗಳು ನಿಮ್ಮ ನೆನಪುಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವ ವಿದ್ಯುತ್ ಆಧಾರಿತ ಆರ್ಕೆಸ್ಟ್ರಾಗೆ ಅನನ್ಯವಾದವುಗಳನ್ನು ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತವೆ. ಒಂದು ಗಾಮಾ ಲಯ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ವಸ್ತುವಿನ ಬಣ್ಣವನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸಬಹುದು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಇನ್ನೊಂದನ್ನು ಅದರ ಆಕಾರವನ್ನು, ಅದರ ಮತ್ತೊಂದು ದೃಷ್ಟಿಕೋನ, ಮತ್ತು ಮತ್ತೊಂದು ಶಬ್ದವನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಕಂಡಕ್ಟರ್ಗಳು ತಮ್ಮ ಬ್ಯಾಟನ್ನೊಂದಿಗೆ ಬೀಳಿದಾಗ – ಥೀಟಾ ಲಯಗಳು ಅವುಗಳನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು, ಅವುಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ನಿರ್ದೇಶಿಸಲು ಆ ಗಾಮಾ ಲಯದೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಾಗ – ಮಿದುಳಿನಲ್ಲಿರುವ ಮಧುರವು ವಿಭಜನೆಗೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ನೆನಪುಗಳು ತಮ್ಮ ತೀಕ್ಷ್ಣತೆಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಸಿಂಕ್ರೊನೈಸೇಶನ್ – ಮೆದುಳಿನ ವಿವಿಧ ಭಾಗಗಳಿಂದ ಬರುವ ಥಿಟಾ ರಿದಮ್ಗಳು ಒಂದಕ್ಕೊಂದು ಸಿಂಕ್ರೊನೈಸ್ ಮಾಡಿದಾಗ – ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಮೆದುಳಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳು ಒಂದಕ್ಕೊಂದು ಸಂವಹನ ನಡೆಸಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಸ್ಮೃತಿಗಾಗಿ ಅಂಟುಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ, ಒಂದು ಸಂವೇದನೆಯ ಸ್ಮರಣೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಸಂವೇದನಾ ವಿವರಗಳನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸುತ್ತದೆ. ನಾವು ವಯಸ್ಸಿನಂತೆಯೇ, ನಮ್ಮ ಥಿಟಾ ಲಯಗಳು ಕಡಿಮೆ ಸಿಂಕ್ರೊನೈಸ್ ಆಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ನೆನಪುಗಳ ಫ್ಯಾಬ್ರಿಕ್ ಹುಟ್ಟಿಕೊಳ್ಳಲು ಆರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ರೇನ್ಹಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ನ್ಗುಯೆನ್ ಅವರ ಕೆಲಸವು ವಿದ್ಯುತ್ ಪ್ರಚೋದನೆಯನ್ನು ಬಳಸುವುದರ ಮೂಲಕ, ನಾವು ವಯಸ್ಸಾದಂತೆ ವಿಚಿತ್ರವಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತೇವೆ, ಮೆದುಳಿನೊಳಗೆ ಮಾಹಿತಿಯ ಹರಿವನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಮ್ಮ ಅನುಭವಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ನಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಬಹುದು.

ಈ ತಂತ್ರದಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯ ವಯಸ್ಕರು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ: ಕಿರಿಯ ಜನರಿಗೆ ಭರವಸೆ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ವಯಸ್ಕ-ವಯಸ್ಕ ಭಾಗವಹಿಸುವವರ ಪೈಕಿ 14 ಮಂದಿ ತಮ್ಮ ವಯಸ್ಸಿನ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಮೆಮೊರಿ ಕಾರ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಕಳಪೆ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ – ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರನ್ನು ಕರೆದರು ಮತ್ತೆ ತಮ್ಮ ಮಿದುಳುಗಳನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು. “20 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಕಳಪೆ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದವರು, ಅದೇ ರೀತಿಯ ನಿಖರ ಪ್ರಚೋದನೆಯಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯಬಹುದೆಂದು ನಾವು ತೋರಿಸಿದ್ದೇವೆ. 60 ಅಥವಾ 70 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ನಾವು ತಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ಸ್ಮರಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು. “ರೀನ್ಹಾರ್ಟ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಕಂಪಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸಿಂಕ್ರೊನೈಸೇಶನ್, ಅವರು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ: “ಇದು ದಂಪತಿಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ದಂಪತಿಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾದ ಜನರನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ವರ್ಣಪಟಲದ ಒಂದು ತುದಿಯಲ್ಲಿ, ನಂಬಲಾಗದ ಸ್ಮರಣೆ ಹೊಂದಿರುವ ಯಾರಾದರೂ ಸಿಂಕ್ರೊನೈಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಜೋಡಣೆ, ಆದರೆ ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ಕಾಯಿಲೆ ಹೊಂದಿರುವ ಯಾರಾದರೂ ಬಹುಶಃ ಎರಡೂ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಹೋರಾಟ ಎಂದು. ಇತರರು ಈ ಎರಡು ವಿಪರೀತಗಳ ನಡುವೆ ಸುಳ್ಳು – ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ದುರ್ಬಲ ಕೋಪ್ಲರ್ ಆಗಿರಬಹುದು ಆದರೆ ಬಲವಾದ ಸಿಂಕ್ರೊನೈಸರ್ ಆಗಿರಬಹುದು, ಅಥವಾ ಪ್ರತಿಯಾಗಿ. ಮತ್ತು ನಾವು ನರವ್ಯೂಹದ ಸಿಂಫನೀಸ್ ಬದಲಿಸಲು ಈ ಪ್ರಚೋದನೆಯನ್ನು ಬಳಸಿದಾಗ, ನಾವು ಕೇವಲ ಸಣ್ಣ ತಿರುಚನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ. ಇದು ನಡವಳಿಕೆಯು ಪ್ರಸ್ತುತವಾಗಿದೆ. ಈಗ, [ಜನರು] ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಉತ್ತಮವಾದ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಗ್ರಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ವೇಗವಾಗಿ ಕಲಿಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ನಿಜಕ್ಕೂ ಅಸಾಧಾರಣವಾಗಿದೆ. “ರೀನ್ಹಾರ್ಟ್ ಒತ್ತು ನೀಡುತ್ತಾರೆ.

ಮುಂದೆ ನೋಡುತ್ತಾ, ಅವರು ತಮ್ಮ ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ವಿವಿಧ ಭವಿಷ್ಯದ ಅನ್ವಯಿಕೆಗಳನ್ನು ಮುಂಗಾಣುತ್ತಾರೆ. “ಇದು ಸಂಭಾವ್ಯ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಆಯ್ಕೆಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ಹೊಸ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತಿದೆ, ಮತ್ತು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದೇವೆ.” ರೇನ್ಹಾರ್ಟ್ ರೀನ್ಹಾರ್ಟ್ ಎಲೆಕ್ಟ್ರೋಸ್ಟೈಮ್ಯುಲೇಶನ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಮಾದರಿಗಳಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸುವ ಮೂಲಕ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಮೆದುಳಿನ ಕೋಶಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮಗಳು, ಮತ್ತು ಅವರು ಹೇಗೆ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಪ್ರಮಾಣದ ಪ್ರಚೋದನೆಯು ಮತ್ತಷ್ಟು ಮಾನವರಲ್ಲಿ ಮಿದುಳಿನ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ಗಳನ್ನು ವರ್ಧಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುತೂಹಲ. ಎಲ್ಲರೂ, ಆದಾಗ್ಯೂ, ತನ್ನ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಅರಿವಿನ ದುರ್ಬಲತೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಜೀವಿಸುವ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ದಿನದ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವೆಂದು ಆಶಿಸುತ್ತಾನೆ – ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಆಲ್ಝೈಮರ್ನ ರೋಗದೊಂದಿಗೆ.

ಪ್ರಕಟಣೆ: ಏಪ್ರಿಲ್ 16, 2019 8:18 am

Comments are closed.