ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ನರೇಶ್ ಗೋಯಲ್ ಅವರು ಮೊದಲು ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ಗಾಗಿ ಬಿಡ್ ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಲೈವ್ಮಿಂಟ್
ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ನರೇಶ್ ಗೋಯಲ್ ಅವರು ಮೊದಲು ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ಗಾಗಿ ಬಿಡ್ ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸಿದ್ದಾರೆ – ಲೈವ್ಮಿಂಟ್
April 16, 2019
ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟ್-ತಪಾಸಣೆ ಟೂಲ್ 9/11 ಟ್ರೆಜಿಡಿ ಫ್ಲಮಿಂಗ್ ನೊಟ್ರೆ-ಡೇಮ್ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್
ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟ್-ತಪಾಸಣೆ ಟೂಲ್ 9/11 ಟ್ರೆಜಿಡಿ ಫ್ಲಮಿಂಗ್ ನೊಟ್ರೆ-ಡೇಮ್ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್
April 16, 2019
ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಹಣ್ಣುಗಳು ಅಥವಾ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕೇ? – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಕೊನೆಯದಾಗಿ ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ – ಏಪ್ರಿಲ್ 16, 2019, 07:00 IST

01/6 ತೂಕವನ್ನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಏನು ಹೊಂದಲು?

ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮತ್ತು ಸಮತೋಲಿತ ಆಹಾರದ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವೆಂದರೆ ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳು. ಇಬ್ಬರ ನಡುವೆ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವಿಕೆಯು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ನಾವು ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶದ ಮೌಲ್ಯ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲೊರಿ ವಿಷಯವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿದರೆ, ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳು ಎರಡೂ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಆದರೆ ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ನೀವು ಅವರ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿತ್ವವನ್ನು ಅಳೆಯಬೇಕಾದರೆ, ನೀವು ಏನನ್ನು ಆರಿಸಬೇಕು? ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯೋಣ:

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

02/6 ಅಧ್ಯಯನ

ಜರ್ನಲ್ ಪಿಎಲ್ಓಎಸ್ ಮೆಡಿಸಿನ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಧ್ಯಯನಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಬ್ರಸಲ್ಸ್ ಮೊಗ್ಗುಗಳು, ಬ್ರೊಕೊಲಿ ಮತ್ತು ಕೇಲ್ನಂತಹ ಪಿಂಗಾಣಿ ಅಲ್ಲದ ತರಕಾರಿಗಳು ಹೊಟ್ಟೆ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ಕತ್ತರಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಹಣ್ಣುಗಳು, ಸೇಬುಗಳು ಮತ್ತು ಪೇರಳೆಗಳಂತಹ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಉತ್ತಮವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, 1986 ಮತ್ತು 2010 ರ ನಡುವೆ 1 ಲಕ್ಷ ಅಮೆರಿಕನ್ ಮಹಿಳಾ ಮತ್ತು ಪುರುಷರ ತೂಕ ನಷ್ಟವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದೆ.

ಇದು ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ ಹಣ್ಣುಗಳು ಅಂತಿಮ ಗೆಲುವು ಎಂದು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದರು.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

ತೂಕ ಇಳಿಸುವುದಕ್ಕೆ 03/6 ಕಾಕ್ಟೈಲ್

ಅಧ್ಯಯನದ ಇತರ ಕೆಲವು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಸ್ಮೂತ್ಗಳು ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ವಿವಿಧ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಫೈಬರ್ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ನಿಮ್ಮ ದಿನನಿತ್ಯದ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇಬುಗಳು ಮತ್ತು ಪೇರಳೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ನೀವು 1 ಕಿಲೊ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಆದರೆ ಈ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ veggies ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಎಂದು ಅರ್ಥವಲ್ಲ. ಹೆಚ್ಚು ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಜನರು ಕಡಿಮೆ ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ನೀವು ಮಾತ್ರ veggies ತಿನ್ನುವ ಮೂಲಕ ತೂಕವನ್ನು ಗುರಿಯನ್ನು ವೇಳೆ, ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೋಯಾ, ತೋಫು, ಹೂಕೋಸು ಮತ್ತು ಪಾಲಕ ಸೇರಿಸಿ.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

04/6 ಹಣ್ಣುಗಳು ವಿರುದ್ಧ ತರಕಾರಿಗಳು

ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ ಹಣ್ಣುಗಳು ತರಕಾರಿಗಳಿಗಿಂತ ಯಾವುದೇ ದಿನ ಉತ್ತಮವೆಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಸಂಶೋಧಕರ ಪ್ರಕಾರ, ತರಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಹಣ್ಣುಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಆಹಾರ-ಸ್ನೇಹಿಯಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಇದು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಅಂಶ ಮತ್ತು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಆಂಟಿಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ಗಳ ಪ್ರಮಾಣದಿಂದಾಗಿ. ಹಣ್ಣಿನ ಬಳಕೆ ಸಹ ಅತ್ಯಾಧಿಕ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರಗಳ ಮೇಲೆ ನಮಗೆ ಬಿಂಗ್ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

05/6 ಇತರ ಅಧ್ಯಯನಗಳು

ಹೇಗಾದರೂ, ಹಣ್ಣುಗಳು ತರಕಾರಿಗಳಿಗಿಂತ ಉತ್ತಮವೆಂದು ಸೂಚಿಸುವ ಏಕೈಕ ಅಧ್ಯಯನವೆಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತೀರಿ. ಜರ್ನಲ್ ಎಪಿಡೆಮಿಯೋಲಜಿ ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯ ಆರೋಗ್ಯ 2014 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಮತ್ತೊಂದು ಅಧ್ಯಯನದಂತೆ, ತರಕಾರಿಗಳು ತಮ್ಮ “ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ” ದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

06/6 ನೀವು ಏನು ಮಾಡಬೇಕು?

ಲಂಡನ್ನ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಕಾಲೇಜ್ ಪ್ರಕಾರ, ಸೇವಿಸುವ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಸಂಖ್ಯಾಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ಸಾವುಗಳ ಅಪಾಯ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಹಣ್ಣುಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಬದಲಿಸುವಲ್ಲಿ ತಾಜಾ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಹಣ್ಣುಗಳು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಕೆಟ್ಟವೆಂದು ಇದರ ಅರ್ಥವಲ್ಲ. ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ತರಕಾರಿಗಳಿಗಿಂತ ಹಣ್ಣುಗಳು ಕಡಿಮೆ ಲಾಭದಾಯಕವೆಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಮಾತ್ರ ಸ್ಥಾಪಿಸಿತು. ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಎರಡೂ ಸೇರಿಸಿ, ಆದರೆ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಹೆಚ್ಚು veggies ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ.

ಮತ್ತಷ್ಟು ಓದು

Comments are closed.