ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಹಣ್ಣುಗಳು ಅಥವಾ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕೇ? – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಹಣ್ಣುಗಳು ಅಥವಾ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕೇ? – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
April 16, 2019
'ನಾನು ಕೂಡಾ ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳವನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ್ದೇನೆ' ಎಂದು ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಚೋಪ್ರಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ
'ನಾನು ಕೂಡಾ ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳವನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ್ದೇನೆ' ಎಂದು ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಚೋಪ್ರಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ
April 16, 2019
ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಫ್ಯಾಕ್ಟ್-ತಪಾಸಣೆ ಟೂಲ್ 9/11 ಟ್ರೆಜಿಡಿ ಫ್ಲಮಿಂಗ್ ನೊಟ್ರೆ-ಡೇಮ್ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ತಪ್ಪಾದ ಮಾಹಿತಿಯ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುವ ಹೊಸ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಉಪಕರಣವು ಸೋಮವಾರ ಹೆಚ್ಚು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ವಿಫಲವಾಗಿದೆ, ಪ್ಯಾರಿಸ್ನ ನೊಟ್ರೆ ಡೇಮ್ ಕ್ಯಾಥೆಡ್ರಲ್ನಲ್ಲಿ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 11, 2001 ರಂದು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಬೆಂಕಿಯ ಜ್ವಾಲೆಯ ಕುಸಿತದ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಿದೆ.

ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ ನ್ಯೂಕ್ರಾಸ್ಟ್ಯಾಸ್ಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಆಡಲಾದ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಬೀಳುವ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಗೋಪುರಗಳ ಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಆ ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಸಾರಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವ YouTube ಚಾನೆಲ್ಗಳಲ್ಲಿ – ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನ ವರ್ಲ್ಡ್ ಟ್ರೇಡ್ ಸೆಂಟರ್ನ ಕುಸಿತದ ಬಗ್ಗೆ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರ ನಂತರದ ವಿವರಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ವೀಡಿಯೊಗಳ ಕೆಳಗೆ “ಮಾಹಿತಿ ಫಲಕಗಳು” ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡವು. ಸಾವಿರಾರು ಜನರು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟ ದಾಳಿ.

9/11 ದುರಂತವು ಆಗಾಗ್ಗೆ ವಂಚನೆಗಳ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿ ಫಲಕಗಳನ್ನು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಎರಡು ಘಟನೆಗಳ ನಡುವೆ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಕ್ರಮಾವಳಿಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದ ದೃಷ್ಟಿ ಹೋಲಿಕೆಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ. ಕಳೆದ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಆಗಾಗ್ಗೆ ವಂಚನೆಗಳ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಾಸ್ತವವಾದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಫಲಕಗಳನ್ನು YouTube ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.

ತಪ್ಪುದಾರಿಗೆಳೆಯುವಿಕೆಯು ದೋಷಯುಕ್ತ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಮತ್ತು ಎದುರಿಸುವಲ್ಲಿ ಗಣಕೀಕೃತ ಸಾಧನಗಳ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಒತ್ತಿಹೇಳುತ್ತದೆ – ಅಲ್ಲದೇ ಅದನ್ನು ಅಜಾಗರೂಕತೆಯಿಂದ ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಅವರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ. ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕಂಪನಿಗಳು ಹತ್ತಾರು ಮಾನವ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದರೂ, ಸಿಲಿಕಾನ್ ವ್ಯಾಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ಗಳು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚುವಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಆದರೆ ಸೋಮವಾರ ಘಟನೆಯು ಗಣಕೀಕೃತ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ದೌರ್ಬಲ್ಯಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಅಂತರ್ಜಾಲ ಬಳಕೆದಾರರು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಮತ್ತು ಮರುಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಮಸೀದಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಚಿತ್ರೀಕರಣದ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಮತ್ತು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲು ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಮತ್ತು ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಹೆಣಗಾಡಿತು.

“ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಏನೂ ಮನುಷ್ಯರನ್ನು ಹೊಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನ ನ್ಯೂ ಸ್ಕೂಲ್ನಲ್ಲಿ ಮಾಧ್ಯಮ ವಿನ್ಯಾಸದ ಸಹಾಯಕ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಡೇವಿಡ್ ಕ್ಯಾರೊಲ್ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಕಂಪೆನಿಗಳ ವಿಮರ್ಶಕ ಹೇಳಿದರು. “ಈ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಉದಾಹರಣೆಯನ್ನು ವಿಘಟಿಸಲು ನೀವು ಒತ್ತುಕೊಂಡಿರುವಂತಹ ಒಂದು ಪ್ರಕರಣ ಇಲ್ಲಿದೆ, ಆದರೆ ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಉತ್ತಮ ಯಂತ್ರಗಳು ವಿಫಲವಾಗಿವೆ.”

ವೈಫಲ್ಯವನ್ನು YouTube ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದೆ, ಇದು ಬಝ್ಫೀಡ್ ಸೈಟ್ನಲ್ಲಿ ಮೂರು ವಿವಿಧ ಸುದ್ದಿ ಚಾನಲ್ಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಬೆಂಕಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಯೆಂದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದ ಆಧಾರರಹಿತವಾದ ಊಹಾಪೋಹಗಳಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಫಲಕಗಳ ಗೋಚರ ನೋಟವನ್ನು ನೀಡಿತು. ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ, ಮುಸ್ಲಿಂ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು ಬೆಂಕಿ ಹೊತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕೆಲವು ಬಳಕೆದಾರರು ತಪ್ಪಾಗಿ ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬದಲಿಗೆ ಪ್ಯಾರಿಸ್ನಲ್ಲಿರುವ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕ್ಯಾಥೆಡ್ರಲ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ದೂಷಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಾಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಫ್ಲೋರಿಡಾದ ಪಾರ್ಕ್ಲ್ಯಾಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಶಾಲೆಯ ಚಿತ್ರೀಕರಣದ ನಂತರ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರೀಯ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ಯಾನೆಲ್ಗಳು ಒಂದಾಗಿವೆ, ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹದಿಹರೆಯದ ಬದುಕುಳಿದವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು “ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ನಟ” ಯು YouTube ನ “ಟ್ರೆಂಡಿಂಗ್” ವೀಡಿಯೊಗಳ ಮೇಲಕ್ಕೆ ಏರಿದರು .

ವೀಡಿಯೋ ದೈತ್ಯ ಕ್ರಮಾವಳಿಗಳು ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಅಥವಾ ಪಿತೂರಿ-ಸಂಬಂಧಿತ ವೀಡಿಯೊಗಳ ಕೆಳಗೆ “ಮಾಹಿತಿ ಫಲಕಗಳನ್ನು” ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಇರಿಸಿ, ವಿಕಿಪೀಡಿಯಾ ಮತ್ತು ಎನ್ಸೈಕ್ಲೋಪೀಡಿಯಾ ಬ್ರಿಟಾನಿಕಗಳಂತಹ ಕಿರು ವಿವರಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಲಿಂಕ್ಗಳೊಂದಿಗೆ. ಚಂದ್ರನ ಲ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ನಕಲಿ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುವ ವೀಡಿಯೊಗಳು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅಪೊಲೊ ಸ್ಪೇಸ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗೆ ಲಿಂಕ್ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ.

“ನೊಟ್ರೆ ಡೇಮ್ ಕ್ಯಾಥೆಡ್ರಲ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಬೆಂಕಿಯಿಂದ ನಾವು ತೀವ್ರವಾಗಿ ದುಃಖಿತರಾಗಿದ್ದೇವೆ, ಕಳೆದ ವರ್ಷ, ಎನ್ಸೈಕ್ಲೋಪೀಡಿಯಾ ಬ್ರಿಟಾನಿಕಾ ಮತ್ತು ವಿಕಿಪೀಡಿಯಾದಂತಹ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಮೂಲಗಳ ಲಿಂಕ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ನಾವು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪ್ಯಾನಲ್ಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದೇವೆ, ಈ ಫಲಕಗಳನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕ್ರಮಾವಳಿಗಳು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ತಪ್ಪಾದ ಕರೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ.ಈ ಬೆಂಕಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಲೈವ್ ಸ್ಟ್ರೀಮ್ಗಳಿಗಾಗಿ ನಾವು ಈ ಪ್ಯಾನಲ್ಗಳನ್ನು ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ”

ಟ್ವಿಟರ್ ವಕ್ತಾರರು ಕಂಪನಿಯು “ನಮ್ಮ ನಿಯಮಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಮತ್ತು ಇತರ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕಂಪನಿಗಳು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯನ್ನು ಬಳಸುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ವೇದಿಕೆಗಳಿಗೆ ಅಪ್ಲೋಡ್ ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಸಾಮಾನ್ಯ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು. ಇವು ಮಕ್ಕಳ ಅಶ್ಲೀಲತೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾದ ಧ್ವಜಗಳು, ಲೋಗೊಗಳು ಮತ್ತು ಶಿರಚ್ಛೇದನಗಳಂತಹ ಕೆಲವು ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಚಿತ್ರಗಳ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾದ ಉಗ್ರಗಾಮಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಗುಂಪುಗಳಿಂದ ಬಂದ ಚಿತ್ರಗಳು.

ಆದರೆ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ನೊಟ್ರೆ ಡೇಮ್ನ ಕೋಲಾಹಲ ಮತ್ತು ಟ್ವಿನ್ ಗೋಪುರಗಳ ಕುಸಿತದ ನಡುವಿನ ದೃಷ್ಟಿ ಹೋಲಿಕೆಯಂತಹ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಹೋರಾಡುತ್ತವೆ. ದ್ವೇಷಪೂರಿತ ಪಿತೂರಿ ಸಿದ್ಧಾಂತಗಳು, ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಅಶ್ಲೀಲ ಸಾಹಿತ್ಯವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿರುವ ಲೈಂಗಿಕ ಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಒಂದು ಇತ್ತೀಚಿನ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆಗೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವ ತುಣುಕುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಸಂದರ್ಭವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುವ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲೂ ಕೂಡಾ ಅವರು ಹೋರಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಸ್ಯಾನ್ ಬ್ರೂನೋ ಮೂಲದ ಯೂಟ್ಯೂಬ್, ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯ ಮತ್ತು ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆಯ ವಿಶ್ವದ ಶ್ರೀಮಂತ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಅಭಿವರ್ಧಕರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ಗೂಗಲ್ನ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ.

ಮೆಷಿನ್-ಕಲಿಕೆ ಸಂಶೋಧಕ ಮತ್ತು ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಆಫ್ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಪೆಡ್ರೊ ಡೊಮಿಂಗೊಸ್, ಸೋಮವಾರ ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್ನ ವೈಫಲ್ಯವು “ನನ್ನನ್ನು ಅಚ್ಚರಿಗೊಳಿಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್ ಹೊಗೆಯಲ್ಲಿ ಎತ್ತರವಾದ ಎತ್ತರವಾದ ರಚನೆಗಳ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ನೋಡಿದರೆ, ಅದು ವರ್ಲ್ಡ್ ಟ್ರೇಡ್ ಸೆಂಟರ್ ಮೇಲಿನ ಆಕ್ರಮಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ಊಹಿಸಿದರೆ, “ಅದು ವೀಡಿಯೊ ಸಿಸ್ಟಮ್ನಲ್ಲಿ ಅರ್ಥೈಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಅರ್ಥೈಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಅದು ಅದನ್ನು ನೋಡುತ್ತದೆ ಅದು 9/11 ಗೆ ಹೋಲಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಅದು ಅಸಾಧ್ಯವಾದ ಸ್ಥಳವಿದೆ. ”

ಆದರೆ ಕ್ರಮಾವಳಿಗಳು ಮಾನವನ ಸನ್ನಿವೇಶ ಅಥವಾ ಸಾಮಾನ್ಯ ಅರ್ಥದಲ್ಲಿ ಗ್ರಹಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ, ಸುದ್ದಿ ಘಟನೆಗಳಿಗೆ ಅವನ್ನು ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ತಯಾರಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ. YouTube, ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಈಗ ಇಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಸರಿಯಾಗಿ ಸಜ್ಜುಗೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಮುಂಬರುವ ವರ್ಷಗಳಿಂದಲೂ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ.

“ಅವರು ಈ ಕ್ರಮಾವಳಿಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಬೇಕಾಗಿತ್ತು, ಆದರೆ ಅವರೆಲ್ಲರೂ ವೈಫಲ್ಯದ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ರೇಡಾರ್ನ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಹಾರಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಡಾಮಿನಿಸ್ ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ಕೇವಲ ವಾಕ್ ಎ ಮೋಲ್ ಅಲ್ಲ, ಇದು ಸೋತ ಆಟ.”

(ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಈ ಕಥೆಯನ್ನು NDTV ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸಂಪಾದಿಸಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸಿಂಡಿಕೇಟೆಡ್ ಫೀಡ್ನಿಂದ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ.)

ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣಾ ಸುದ್ದಿ , ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳ ಚುನಾವಣಾ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು 2019 ರಲ್ಲಿ ndtv.com/elections ನಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಿರಿ. 2019 ರ ಭಾರತೀಯ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗೆ 543 ಸಂಸದೀಯ ಸೀಟುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದರಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಫೇಸ್ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ.

Comments are closed.