ದ ಕ್ರೂನಿಯನ್ ಉಪನ್ಯಾಸ: ಡಚೆನ್ ಮಸ್ಕ್ಯುಲರ್ ಡಿಸ್ಟ್ರೋಫಿ ಕ್ಯೂ & ಎ – ಡಯಾಗ್ನೋಸಿಸ್ ಟು ಥೆರಪಿ ಟು ದಿ ರಾಯಲ್ ಸೊಸೈಟಿ
ದ ಕ್ರೂನಿಯನ್ ಉಪನ್ಯಾಸ: ಡಚೆನ್ ಮಸ್ಕ್ಯುಲರ್ ಡಿಸ್ಟ್ರೋಫಿ ಕ್ಯೂ & ಎ – ಡಯಾಗ್ನೋಸಿಸ್ ಟು ಥೆರಪಿ ಟು ದಿ ರಾಯಲ್ ಸೊಸೈಟಿ
April 16, 2019
ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್-ಮಿಚಿಗನ್ ಪ್ರವಾಸದಲ್ಲಿ ಜ್ಯೂಯಿಷ್ ಮ್ಯಾನ್ ಸ್ಪ್ರೆಡ್ಸ್ ಮೀಸಲ್ಸ್ – ಫಾರ್ವರ್ಡ್
ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್-ಮಿಚಿಗನ್ ಪ್ರವಾಸದಲ್ಲಿ ಜ್ಯೂಯಿಷ್ ಮ್ಯಾನ್ ಸ್ಪ್ರೆಡ್ಸ್ ಮೀಸಲ್ಸ್ – ಫಾರ್ವರ್ಡ್
April 16, 2019
ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು 3D ಪ್ರಮುಖ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪ್ರಗತಿ ಹೃದಯ ಮುದ್ರಿಸಲು – ANI ನ್ಯೂಸ್

ANI | ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಎಪ್ರಿಲ್ 16, 2019 20:29 IST

ಟೆಲ್ ಅವಿವ್ [ಇಸ್ರೇಲ್], ಏಪ್ರಿಲ್ 16 (ANI): ಬಿಡಿ ಭಾಗಗಳು ಮತ್ತು ಬಂದೂಕುಗಳಿಂದ, ಕೋಶಗಳ ಪುನರುತ್ಪಾದನೆಯು ಕಷ್ಟವಾಗುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ಹಾನಿಗೊಳಗಾದವರ ಬದಲಿ ವೆಚ್ಚದಾಯಕವಾಗಿದ್ದಾಗ 3 ಡಿ ಮುದ್ರಣವು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ವೈಯಕ್ತಿಕಗೊಳಿಸಿದ ಅಂಗಾಂಶಗಳು ಮತ್ತು ಅಂಗಗಳಲ್ಲಿನ ಒಂದು ಭರವಸೆಯ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ.
ರೋಲ್ನ ಸ್ವಂತ ಕೋಶಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಹೃದಯದ 3D ಮುದ್ರಣದಿಂದ ಟೆಲ್ ಅವಿವ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಒಂದು ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ, ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವೈಯಕ್ತಿಕಗೊಳಿಸಿದ ಪೂರಕವಲ್ಲದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು 3 ಡಿ ಮುದ್ರಣಕ್ಕೆ ಜೈವಿಕ ಇಂಕ್ಗಳಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ, ಸಂಶೋಧನಾ ಪತ್ರಿಕೆಯು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ. ಜೈವಿಕ ಇಂಗಳು ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಕಸಿ ನಂತರ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.
ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಕೊಬ್ಬಿನ ಅಂಗಾಂಶವನ್ನು ರೋಗಿಯಿಂದ ಹೊರತೆಗೆಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ವೈಯುಕ್ತಿಕಗೊಳಿಸಿದ ಜೈವಿಕ-ಇಂಕ್ಗಳನ್ನು 3D ಅನ್ನು ಹೃದಯದ ಮುದ್ರಿಸಲು , ಜೀವಕೋಶಗಳು, ರಕ್ತನಾಳಗಳು, ಕುಹರಗಳು, ಮತ್ತು ಕೋಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದರು. (ANI)

Comments are closed.