ಮಹಿಳೆಯರು ಪುರುಷರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸ್ವಯಂ ನಿರೋಧಕ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ಏಕೆ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ – ANI ನ್ಯೂಸ್
ಮಹಿಳೆಯರು ಪುರುಷರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸ್ವಯಂ ನಿರೋಧಕ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ಏಕೆ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ – ANI ನ್ಯೂಸ್
April 20, 2019
# ಹೆಲ್ತ್ ಬೈಟ್ಸ್: ಸಾಮಾನ್ಯ ಪುರುಷ ಲೈಂಗಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು, ಅವುಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಎದುರಿಸುವುದು – ನ್ಯೂಸ್ಬಿಟ್ಸ್
# ಹೆಲ್ತ್ ಬೈಟ್ಸ್: ಸಾಮಾನ್ಯ ಪುರುಷ ಲೈಂಗಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು, ಅವುಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಎದುರಿಸುವುದು – ನ್ಯೂಸ್ಬಿಟ್ಸ್
April 20, 2019
ಅಕಾಲಿಕ ಜನನದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಲು ಧೂಮಪಾನವನ್ನು ತೊರೆಯಿರಿ – ವ್ಯವಹಾರ ಗುಣಮಟ್ಟ

ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿರುವ ತಾಯಂದಿರು, ಗಮನಿಸಿ. ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಧೂಮಪಾನವು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಆರೋಗ್ಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ, ಸಂಶೋಧಕರ ತಂಡವು ಅದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಧೂಮಪಾನದ ನಿಲುಗಡೆಗೆ ಪೂರ್ವಭಾವಿ ಜನನದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು.

JAMA ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಓಪನ್ ಜರ್ನಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು, ಪೂರ್ವ-ಪೂರ್ವ ಜನನದ ಸಂಭವನೀಯತೆಯು ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಧೂಮಪಾನದ ವಿರಾಮ – ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ನಿಲುಗಡೆ ಉಂಟಾದರೆ 20% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

“ಸಂಬಂಧವಿರುವ, ಆದರೂ, ಗಣನೀಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಧೂಮಪಾನತ್ಯಜಿಸಿದ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಧೂಮಪಾನ ತ್ಯಜಿಸಲು ಯಾರು ಪೂರ್ವ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಧೂಮಪಾನಿಗಳು ಪ್ರಮಾಣವು ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ನಿಂತ 2011 ರಿಂದ ಉಳಿದಿದೆ ಎಂದು ಹೊಂದಿದೆ,” ಪ್ರಮುಖ ಲೇಖಕ ಸಮೀರ್ Soneji ನಿಂದ ಡಾರ್ಟ್ಮೌತ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಫಾರ್ ಹೆಲ್ತ್ ನೀತಿ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಾಕ್ಟೀಸ್.

ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಸಂಶೋಧಕರು 25 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಗರ್ಭಿಣಿಯರನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ನಡೆಸಿದರು, ಅವರು ಆರು ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ನಿಯೋನೇಟ್ಗಳನ್ನು ಬದುಕಲು ಜನ್ಮ ನೀಡಿದಳು – ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಮೂರು ತಿಂಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಮೂರು ತಿಂಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ತಮ್ಮ ಧೂಮಪಾನದ ಆವರ್ತನೆಯನ್ನು ಅಳೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಗರೆಟ್ ಧೂಮಪಾನದ ಋಣಾತ್ಮಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಪರಿಣಾಮಗಳು, ಕಡಿಮೆ ಜನನ ತೂಕ, ಗರ್ಭಾಶಯದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ವಿಳಂಬಗೊಳಿಸುವುದು, ಪೂರ್ವ-ಜನನದ ಜನ್ಮ, ಶಿಶು ಮರಣ, ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ವಿಳಂಬಗಳು ಕೂಡ ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾಗಿವೆ.

ಆದರೆ ಧೂಮಪಾನಿಗಳಂತೆ ತಮ್ಮ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮಹಿಳೆಯರ ಪ್ರಮಾಣವು ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಇಳಿಮುಖವಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯ ಮೊದಲು ಧೂಮಪಾನ ಮಾಡಿದ ಸುಮಾರು 25 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯಾದಾಗ ಹೊರಬರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಧೂಮಪಾನ ಮಾಡಿದ ಸುಮಾರು 50 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಅಧಿಕ ಆವರ್ತನ (ಪ್ರತಿ 10 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಿಗರೆಟ್ಗಳು) ದಿನ).

ಸಂಶೋಧಕರು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುವ ದರಗಳು ಮತ್ತು ಧೂಮಪಾನದ ತೀವ್ರತೆ ಮತ್ತು ಶಿಶು ಮರಣದ ಅಪಾಯದ ಮೇಲೆ ತಮ್ಮ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ನೋಡಬೇಕೆಂದು ಯೋಜಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“Thankfully ಹೆಚ್ಚು ಅಕಾಲಿಕ ಶಿಶುಗಳು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ,” ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ಆದರೆ ಅಕಾಲಿಕ ಜನನದ ಶಿಶು ಮರಣ ಬಲವಾಗಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ನಾವು ತೊರೆಯುವ, ಮತ್ತು ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ತ್ಯಜಿಸುವ ನಿರ್ಧರಿಸಿದರೆ, ಶಿಶು ಮರಣದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ನಂತರ ಧೂಮಪಾನದ ನಿಲುವಿನ ಮಹತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ತಾಯಂದಿರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಬಹುದು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

– IANS

vc / pg / bg

(ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸಂಪಾದಿಸಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸಿಂಡಿಕೇಟೆಡ್ ಫೀಡ್ನಿಂದ ಸ್ವಯಂ-ರಚಿತವಾಗಿದೆ.)

Comments are closed.