# ಹೆಲ್ತ್ ಬೈಟ್ಸ್: ಸಾಮಾನ್ಯ ಪುರುಷ ಲೈಂಗಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು, ಅವುಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಎದುರಿಸುವುದು – ನ್ಯೂಸ್ಬಿಟ್ಸ್
# ಹೆಲ್ತ್ ಬೈಟ್ಸ್: ಸಾಮಾನ್ಯ ಪುರುಷ ಲೈಂಗಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು, ಅವುಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಎದುರಿಸುವುದು – ನ್ಯೂಸ್ಬಿಟ್ಸ್
April 20, 2019
ಸುಡಾನ್ ಮಾಜಿ ಆಡಳಿತಗಾರನ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹಣ ಸಂಗ್ರಹಣೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ
ಸುಡಾನ್ ಮಾಜಿ ಆಡಳಿತಗಾರನ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹಣ ಸಂಗ್ರಹಣೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ
April 20, 2019
ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆಮಾಡುವ 3 ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಸೈನ್ಸ್ ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಿಂತಲೂ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನಂತಹ ಕಾಯಿಲೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ, ಈ ಹೇಳಿಕೆಯು ಸೂಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಸಾಮಾನ್ಯವಾದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಈ ರೋಗದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರ ಸಂಖ್ಯೆ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ. ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅದು ಈ ರೋಗವನ್ನು ಕೊಲ್ಲಿಯಲ್ಲಿ ಇಡುವ ಮೊದಲು ಅದನ್ನು ಮಾರಕವಾಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಮೂರು ಆಹಾರಗಳು ಯಾವುವು?

ನಿಖರವಾದ ಆಂಕೊಲಾಜಿ, ಆಪಲ್, ಅರಿಶಿನ ಮತ್ತು ಬೆರಿಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ ಮೂರು ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಆಯುಧಗಳಿವೆ. ಇದು ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಕೊಲ್ಲಿಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಅಧ್ಯಯನ

ಅರಿಶಿನ, ಸೇಬು ಮತ್ತು ದ್ರಾಕ್ಷಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ 142 ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸಂಯುಕ್ತಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ಮೂಲಕ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಜೀವಕೋಶಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ತಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಈಗಾಗಲೇ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಇಲಿಗಳ ಮತ್ತು ಮಾನವರ ಜೀವಕೋಶಗಳ ಮೇಲೆ ಈ ಸಸ್ಯ-ಆಧಾರಿತ ಸಂಯುಕ್ತವನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅವುಗಳು ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದವು.

ಅವರು ಅರ್ಸೋಲಿಕ್ ಆಮ್ಲವನ್ನು (ಆಪಲ್ ಸಿಪ್ಪೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಮೇಣದಂಥ ನೈಸರ್ಗಿಕ ರಾಸಾಯನಿಕ) ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದರು; ಕರ್ಕ್ಯುಮಿನ್ (ಅರಿಶಿನದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಹಳದಿ ಸಂಯುಕ್ತ); ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಈ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಸ್ವರೂಪವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ರೆಸ್ವೆರಾಟ್ರೋಲ್ (ದ್ರಾಕ್ಷಿಗಳು ಮತ್ತು ಹಣ್ಣುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ) ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

ಸಂಯುಕ್ತಗಳು ಏಕೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿವೆ?

ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಸೋಂಕಿನಿಂದ ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ಅಥವಾ ದುರ್ಬಲಗೊಂಡ ಜೀವಕೋಶಗಳು, ಸ್ವಯಂ-ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ರೋಗಗಳಿಂದ ಉರಿಯೂತವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೋಶಗಳಾಗಿ ರೂಪಾಂತರಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಈ ಮೂರು ಸಸ್ಯ ಆಧಾರಿತ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಉರಿಯೂತವನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆ ಕೋಶಗಳ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಜೀವಕೋಶಗಳು ಗ್ಲುಟಾಮೈನ್ನಿಂದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತವೆ (ನಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಳನ್ನು ಒಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಅಮೈನೊ ಆಮ್ಲ), ಅವು ಬೆಳೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಈ ಸಸ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಸಂಯುಕ್ತಗಳು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೋಶಗಳನ್ನು ಗ್ಲುಟಮೈನ್ ಮೇಲೆ ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುತ್ತವೆ, ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಅವು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಹರಡುವುದಿಲ್ಲ.

ಬಾಟಮ್ ಲೈನ್

ಇದು ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನಿಂದ ರಕ್ಷಣೆ ನೀಡುವ ಪ್ರಮುಖ ಸಂಶೋಧನೆಯಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿದಿನ ಈ ಮೂರು ಆಹಾರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಲು ಸಂಶೋಧಕರು ಪುರುಷರನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

Comments are closed.