ITS ರೇನಿಂಗ್ ಉದ್ಯೋಗಗಳು: TCS, ಇನ್ಫೋಸಿಸ್, ವಿಪ್ರೋ FY19 ರಲ್ಲಿ 7 ಬಾರಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿದೆ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್
ITS ರೇನಿಂಗ್ ಉದ್ಯೋಗಗಳು: TCS, ಇನ್ಫೋಸಿಸ್, ವಿಪ್ರೋ FY19 ರಲ್ಲಿ 7 ಬಾರಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿದೆ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್
April 20, 2019
'ಸೈಬರ್ಟಾಕ್ ಬೆದರಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಟಾಪ್ ಐಟಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು' – ದಿ ಹಿಂದು
'ಸೈಬರ್ಟಾಕ್ ಬೆದರಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಟಾಪ್ ಐಟಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು' – ದಿ ಹಿಂದು
April 20, 2019
ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು, ರಾಜಕಾರಣಿಗಳು ಸ್ಲಾಮ್ ಸರ್ಕಾರ. ಕ್ರಾಸ್-ಲೊಕ್ ವ್ಯಾಪಾರದ ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗಾಗಿ – ದಿ ಹಿಂದು

ಕಾಶ್ಮೀರದ ವ್ಯಾಪಾರಸ್ಥರು ಮತ್ತು ರಾಜಕಾರಣಿಗಳು ನಿಯಂತ್ರಣಾ ವ್ಯಾಪಾರದ ಹಠಾತ್ ಅಮಾನತು ಬಗ್ಗೆ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಟೀಕಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಯು.ಎಸ್-ಮೂಲದ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಬಾದಾಮಿ, ನಕಲಿ ಕರೆನ್ಸಿಯ ಹರಿವು, ಮತ್ತು ಹಣ ಮತ್ತು ಪ್ರಚಾರದ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆ ಗುಂಪುಗಳು ಮತ್ತು ಭಾರತ ವಿರೋಧಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು ಕೂಡ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.

“ಕ್ರಾಸ್ ಲೋಕ್ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ನಾನು 2011 ರಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಏಕೈಕ ಅಂಗಡಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದೆ. ನನ್ನ ಶಾಲೆಗೆ ಹೋಗುವ ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳಿದ್ದಾರೆ. ನಾವು ಈಗ ರಿಟರ್ನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಬಿಲ್ಗಳ ವಸಾಹತು ಬಗ್ಗೆ ಕ್ಲೂಲೆಸ್ ಆಗಿದ್ದೇವೆ. ಈ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಎಂಟು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ನಾನು ಈಗ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬಹುದೇ? “ಎಂದು ಕೇಳಿದ 229 ಪೂರ್ಣಕಾಲಿಕ ಕ್ರಾಸ್ ಲೋಕ್ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳ ಪೈಕಿ ಮುಹಮ್ಮದ್ ತಾರಿಖ್ ಖಾನ್ ಅವರು ರಾತ್ರಿಯಿಲ್ಲದೆ ನಿರುದ್ಯೋಗವನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಕಳೆದ ಒಂದು ದಶಕದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಪರಿಮಾಣವು 2008 ರಿಂದ ಅವಳಿ ಮಾರ್ಗಗಳು – ಬಾರಾಮುಲ್ಲಾದಲ್ಲಿನ ಸಲಾಮಾಬಾದ್ ಮತ್ತು ಚಕ್ಕನ್-ದಡದಲ್ಲಿ 2008 ರಿಂದೀಚೆಗೆ ವ್ಯಾಪಾರದ ಪರಿಮಾಣವು ಮುಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರದ ನಿರ್ಧಾರ “ದುರದೃಷ್ಟಕರ” ಎಂದು ಕ್ರಾಸ್-ಲೊಕ್ ಟ್ರೇಡ್ ಬಾಡಿನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಹಿಲಲ್ ಟರ್ಕಿಯವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಪೂಂಚ್ನಲ್ಲಿ ಡಾ-ಬಾಗ್ – ತೆರೆಯಲಾಯಿತು.

“ಮಾದಕವಸ್ತು ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆ ಘಟನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸತ್ಯವನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸುವಂತಿಲ್ಲ. ಮೂರು ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ಬುಕ್ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅಂತಹ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಆರು ಸ್ಥಳೀಯರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ. ವ್ಯಾಪಾರ ನಿಲ್ಲಿಸುವ ಬದಲು, ನಾವು ಯಾವಾಗಲೂ ಫೂಲ್ಫ್ರೂಫ್ ಯಾಂತ್ರಿಕವನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತೇವೆ. ದುರ್ಬಲತೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಕುರಿತು ವಿಶ್ವ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಯೂ ನಿಲ್ಲಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆಪಾದನೆಯನ್ನು ವ್ಯಾಪಾರದ ನಿಯಂತ್ರಕರು ಮೇಲಿದೆ, “ಶ್ರೀ ಟರ್ಕಿ ಹಿಂದೂ ಹೇಳಿದರು.

“ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾರ್ಗವು 1.70 ಲಕ್ಷ ಕೆಲಸದ ದಿನಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದೆ. ನಾವು 6,170 ಟ್ರಕ್ಗಳ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನೂರಾರು ಕಾರ್ಮಿಕರು ನೇರವಾಗಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಈ ಕ್ರಮವು ನಿರುದ್ಯೋಗ ಮತ್ತು ಹತಾಶೆಗೆ ಮಾತ್ರ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಯುಆರ್ ಮೂಲದ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಬಾದಾಮಿ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಸರಕಾರವು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಎಚ್ಚರಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಗೃಹ ವ್ಯವಹಾರ ಸಚಿವಾಲಯದ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಇದು ಕೇವಲ ವಿನಿಮಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿರೋಧಿ ಘಟಕಗಳಿಗೆ ಹಣವನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿಯೂ ಸಹ ಇನ್ವಾಯ್ಸ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಕಣಿವೆಯಲ್ಲಿ ಭಯೋತ್ಪಾದನಾ ಸಂಘಟನೆಗಳು ಭಾರತ-ವಿರೋಧಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಿಗೆ ಇಂಧನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ.

ಯುಎಸ್ನಂತಹ ಇತರ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಂದ ಸರಕುಗಳ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ, ಹಿಜ್ಬುಲ್ ಮುಜಾಹಿದೀನ್, ಡ್ರಗ್ ಟ್ರೇಡ್, ಕಳ್ಳಸಾಗಾಣಿಕೆ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರ ಮತ್ತು ಯುದ್ಧಸಾಮಗ್ರಿ ಮುಂತಾದ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಗುಂಪುಗಳಿಗೆ ಹಣ ಚಲಾವಣೆ ಮಾಡುವ ಮತ್ತು ನಕಲಿ ಕರೆನ್ಸಿ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳಲ್ಲಿ ಪಂಪ್ ಮಾಡುವ ಸರಕುಗಳ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಅವರು ಸೇರಿಸಿದ್ದಾರೆ. .

ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಾಗಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತನಿಖಾ ಸಂಸ್ಥೆ (ಎನ್ಐಎ) ಆರೋಪಿಸಿ ಲೋಕ್ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳ ಸಂಘದ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಝಹೂರ್ ಅಹ್ಮದ್ ವತಲಿಯ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು “ಅವಳಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಚಟುವಟಿಕೆ” ಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಎಂಎಎಚ್ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಎನ್ಫೋರ್ಸ್ಮೆಂಟ್ ಡೈರೆಕ್ಟರೇಟ್ ಈಗಾಗಲೇ ಶ್ರೀ ವಾಟಲಿಯ ಆಸ್ತಿ.

“ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಅಮಾನತ್ತುಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ರದ್ದು ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ಸೂಚಿಸಿವೆ. “ಕಠಿಣ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ವ್ಯಾಪಾರ ಮುಂದುವರಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಸರ್ಕಾರವು ಪುನಃ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

‘ನಿವಾರಿಸುವ ಕ್ರಮ’

ಶ್ರೀನಗರದಲ್ಲಿ, ಪೀಪಲ್ಸ್ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ಪಾರ್ಟಿ (ಪಿಡಿಪಿ) ಮತ್ತು ಹೂರ್ರಿಯತ್ ಕೇಂದ್ರದ ಕ್ರಮವನ್ನು ಖಂಡಿಸಿದರು.

“ನಾನು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ, ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಸುತ್ತುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಒತ್ತಡವಿದೆ, ಆದರೆ ನಾನು ವಿರೋಧಿಸುತ್ತಿದ್ದೆ. ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಮಾತ್ರ ತೆರೆಯುವ ಮಾರ್ಗಗಳು ಮಾತ್ರ. ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್ ನಾವು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತೇವೆ “ಎಂದು ಪಿಡಿಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮೆಹಬೂಬ ಮುಫ್ತಿ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಶುಕ್ರವಾರದ ಧರ್ಮೋಪದೇಶದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಹರಿಯಾಯಾತ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮಿರ್ವಾಝ್ ಉಮರ್ ಫಾರೂಕ್ ಅವರು, “ವಾಜಪೇಯಿ ಸಮಯದಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪವೇ ಸಾಧಿಸಿದ್ದರೂ, ಅದನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಿಲ್ಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಲಾಭಕ್ಕಾಗಿ ಇಂತಹ ಕ್ರಮಗಳು ಜನರಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಬೆಲೆಗೆ ಬರುತ್ತವೆ. ”

(ಸುಹಸಿನಿ ಹೈದರ್ರಿಂದ ಬಂದ ಮಾಹಿತಿಯೊಂದಿಗೆ)

Comments are closed.