ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು, ರಾಜಕಾರಣಿಗಳು ಸ್ಲಾಮ್ ಸರ್ಕಾರ. ಕ್ರಾಸ್-ಲೊಕ್ ವ್ಯಾಪಾರದ ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗಾಗಿ – ದಿ ಹಿಂದು
ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು, ರಾಜಕಾರಣಿಗಳು ಸ್ಲಾಮ್ ಸರ್ಕಾರ. ಕ್ರಾಸ್-ಲೊಕ್ ವ್ಯಾಪಾರದ ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗಾಗಿ – ದಿ ಹಿಂದು
April 20, 2019
ಐಪಿಎಲ್ 2019: ಸ್ಟೀವ್ ಸ್ಮಿತ್ ರಾಜಸ್ಥಾನ ರಾಯಲ್ಸ್ ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ ವಿರುದ್ಧ ಐದು ವಿಕೆಟ್ ಜಯ
ಐಪಿಎಲ್ 2019: ಸ್ಟೀವ್ ಸ್ಮಿತ್ ರಾಜಸ್ಥಾನ ರಾಯಲ್ಸ್ ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ ವಿರುದ್ಧ ಐದು ವಿಕೆಟ್ ಜಯ
April 20, 2019
'ಸೈಬರ್ಟಾಕ್ ಬೆದರಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಟಾಪ್ ಐಟಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು' – ದಿ ಹಿಂದು

ಸೈಬರ್ ಅಪರಾಧಿಗಳು ಸೈಬರ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ತನಿಖಾ ಜಾಲತಾಣ ಕ್ರೆಬ್ಸ್ಒನ್ಸೆಕ್ಯೂರಿಟಿ.ಕಾಮ್ ಪ್ರಕಾರ, ಭಾರತದ ಪ್ರಮುಖ ಟೆಕ್ ಆಟಗಾರರು ಸೈಬರ್ ಅಪರಾಧಿಗಳಿಂದ ಗಂಭೀರ ಬೆದರಿಕೆಯೊಡ್ಡಬಹುದು. ಈ ವೆಬ್ಸೈಟ್ ಅನ್ನು ಮಾಜಿ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮತ್ತು ಸೈಬರ್ಸುರಕ್ಷಿತ ಬರಹಗಾರ ಬ್ರಿಯಾನ್ ಕ್ರೆಬ್ಸ್ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ.

ಫಿಶಿಂಗ್ ಶಿಬಿರಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಅಪರಾಧಿಗಳು ಹೊತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕಳೆದ ಮೂರು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಮತ್ತು 100 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ಗಳನ್ನು ವ್ಹಿಪ್ರೋದದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಮೂರನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಐಟಿ ಹೊರಗುತ್ತಿಗೆ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಗುರಿಯಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿದೆ. ವೆಬ್ಸೈಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಹೊಸ ಪುರಾವೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ ಮತ್ತು ಕಾಗ್ನಿಜಂಟ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಒದಗಿಸುವವರು.

“ಸುಳಿವುಗಳು ಉಡುಗೊರೆ ಕಾರ್ಡ್ ಕಾರ್ಡ್ ವಂಚನೆಯ ಅಪರಾಧದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾದ ಸಾಕಷ್ಟು ಅನುಭವಿ ಅಪರಾಧ ಗುಂಪಿನ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ” ಎಂದು ಶ್ರೀ ಕ್ರೆಬ್ಸ್ನ ಪೋಸ್ಟ್ ಹೇಳಿದೆ, “ಈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ದಾಳಿಕೋರರು ಒಂದೇ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಮತ್ತೊಬ್ಬರು ಟನ್-ಪಾರ್ಟಿಯ ಕಂಪನಿ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು / ಅಥವಾ ಗಿಫ್ಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ವಂಚನೆ ನಡೆಸಲು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ”

ಪ್ರಶ್ನೆಯೊಂದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರಿಸುತ್ತಾ ಅಮೆರಿಕದ ಕಾಗ್ನಿಜಂಟ್ನ ವಕ್ತಾರರು ದಿ ಹಿಂದೂಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ನಮ್ಮ ಕಂಪನಿ ಅನೇಕ ಇತರ ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ವ್ಯವಹಾರ ಕಾರ್ಡ್ಗಳ ವಂಚನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಹ್ಯಾಕಿಂಗ್ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಇಮೇಲ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂಬ ವರದಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಅಪರಾಧದ ಚಟುವಟಿಕೆಯು ಈ ವಾರದ ಮುಂಚೆಯೇ ಆವರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಮತ್ತೊಂದು ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರ ಇಮೇಲ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ರಾಜಿಮಾಡಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂಬ ವರದಿಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ, ಕಾಗ್ನಿಜಾಂಟ್ನ ಭದ್ರತಾ ತಜ್ಞರು ತಕ್ಷಣದ ಮತ್ತು ಸೂಕ್ತವಾದ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ”

“ನಮ್ಮ ವಿಮರ್ಶೆಯು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವಾಗ, ಯಾವುದೇ ಕ್ಲೈಂಟ್ ಡೇಟಾವನ್ನು ರಾಜಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿರುವ ದಿನಾಂಕಕ್ಕೆ ನಾವು ಯಾವುದೇ ಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ. ಕಾಗ್ನಿಜಂಟ್ನಂಥ ದೊಡ್ಡ ಕಂಪೆನಿಯು ಈ ರೀತಿಯ ಈಟಿ ಫಿಶಿಂಗ್ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಗುರಿಯಾಗಿರುವುದಕ್ಕೆ ಇದು ಅಸಾಮಾನ್ಯವಾದುದು. ನಮ್ಮ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ಸಮಗ್ರತೆ ಕಾಗ್ನಿಜಂಟ್ಗೆ ಅತ್ಯಗತ್ಯವಾಗಿದೆ. ನಾವು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಅನಧಿಕೃತ ಪ್ರವೇಶದ ವಿರುದ್ಧ ನಮ್ಮ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುವ, ನವೀಕರಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಈ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಉದ್ಯಮ-ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಘಟನೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ಗಳನ್ನು ಇರಿಸಿದ್ದೇವೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ ದಿ ಹಿಂದೂ ಹೇಳಿಕೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ: “ನಮ್ಮ ನಿಲುವು ಮತ್ತು ಬೆದರಿಕೆ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನಾವು ನಮ್ಮ ಜಾಲಬಂಧದ ಯಾವುದೇ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯನ್ನು ಗಮನಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಇನ್ಫೋಸಿಸ್ ನಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಪಾಲುದಾರರಿಗೆ ಭರವಸೆ ನೀಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾನೆ. ನಮ್ಮ ಬೆದರಿಕೆ ಗುಪ್ತಚರ ಪಾಲುದಾರರಿಂದ ನಾವು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ ರಾಜಿ ಸೂಚಕಗಳ ಸಮಗ್ರ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯ ಮೂಲಕ ಇದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಗಿದೆ. ”

“ನಾವು ನಮ್ಮ ಭದ್ರತಾ ಭಂಗಿ ಸುಧಾರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಕಂಪೆನಿಯ ಇಮೇಲ್ ಗೇಟ್ವೇಗಳು, ಅಂತ್ಯ ಅಂಕಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಸುಧಾರಿತ ಬೆದರಿಕೆ ರಕ್ಷಣೆ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಿರುತ್ತೇವೆ. ಇದರ ಜೊತೆಗೆ, ನಮ್ಮ ಐಟಿ ಮತ್ತು ಸೈಬರ್ ಭದ್ರತೆ ನಿಯಂತ್ರಣಗಳನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಬಲಗೊಳಿಸಲು ದಾಳಿಯ ವಾಹಕ ಮತ್ತು ಬೆದರಿಕೆ ನಟರ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿ ಪಡೆಯಲು ನಾವು ನಮ್ಮ ಬೆದರಿಕೆ ಗುಪ್ತಚರ ಪಾಲುದಾರರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.

ಏಪ್ರಿಲ್ 15 ರಂದು ಕ್ರೆಬ್ಸ್ಒನ್ಸೆಕ್ಯೂರಿಟಿ ವಿಪ್ರೋದಲ್ಲಿ ಸೈಬರ್ ಭದ್ರತಾ ಉಲ್ಲಂಘನೆಯನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ. ಕಂಪೆನಿಯ ಜಾಗತಿಕ ಗ್ರಾಹಕರ ವಿರುದ್ಧ ಸಂಭವನೀಯ ಸೈಬರ್ ದಾಳಿಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ.

ವಿಪ್ರೊ ನಂತರ ಕೆಲವು ಅಂತಹ ಒಳನುಸುಳುವಿಕೆಗಳನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಕಂಪನಿಯು ಎಲ್ಲಾ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ, ಯಾವುದೇ ನೌಕರಿ ಇಮೇಲ್ಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ಮೇಲೆ ಸೈಬರ್ ದಾಳಿಗಳನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಲು ನ್ಯಾಯ ಸಂಸ್ಥೆಯೊಂದನ್ನು ನೇಮಕ ಮಾಡುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ದಾಳಿಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು.

Comments are closed.