ಚಾರ್ರೆ ಮುಂಗರ್ ವಾರೆನ್ ಬಫೆಟ್ರ ಈ 1 ಗುಣವನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸುತ್ತಾನೆ- 'ನೀವು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ದೂರವಿರುವುದಿಲ್ಲ' – ಸಿಎನ್ಬಿಸಿ
ಚಾರ್ರೆ ಮುಂಗರ್ ವಾರೆನ್ ಬಫೆಟ್ರ ಈ 1 ಗುಣವನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸುತ್ತಾನೆ- 'ನೀವು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ದೂರವಿರುವುದಿಲ್ಲ' – ಸಿಎನ್ಬಿಸಿ
April 21, 2019
ದೀರ್ಘ ಗಂಟೆಗಳ, ಒಂಟಿತನ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸುವುದು, ಮತ್ತು ಗೊಂದಲಮಯ ಶುಲ್ಕಗಳು: ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಡಿ.ಸಿ.ಯಲ್ಲಿನ ಉಬರ್ ಡ್ರೈವರ್ಗಳು ತುದಿಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿವೆ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಇನ್ಸೈಡರ್
ದೀರ್ಘ ಗಂಟೆಗಳ, ಒಂಟಿತನ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸುವುದು, ಮತ್ತು ಗೊಂದಲಮಯ ಶುಲ್ಕಗಳು: ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಡಿ.ಸಿ.ಯಲ್ಲಿನ ಉಬರ್ ಡ್ರೈವರ್ಗಳು ತುದಿಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿವೆ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಇನ್ಸೈಡರ್
April 21, 2019
ಟ್ರಾವೆಲ್ ಇನ್ಶುರೆನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ, ಮೆಷಿನ್ ಲರ್ನಿಂಗ್ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯನ್ನು ಅದರ ಹೆಡ್ ಆನ್ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ – ಫೋರ್ಬ್ಸ್

ಗೆಟ್ಟಿ

ಗೆಟ್ಟಿ

ಟ್ರಾವೆಲ್ ಇನ್ಶುರೆನ್ಸ್ ಕಂಪೆನಿ ಅಲಿಯಾನ್ಸ್ ಪ್ರಯಾಣ ವಿಮೆ ಹೇಗೆ ತನ್ನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸದ್ದಿಲ್ಲದೆ ನವೀಕರಿಸಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ. ಕಳೆದ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಸ್ಟೋರ್ಫ್ರಂಟ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಪಾಲುದಾರರಿಗೆ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಅಂತಿಮ ಸ್ಪರ್ಶವನ್ನು ಇರಿಸಿದೆ.

ಗುರಿ: ಪ್ರವಾಸಿಗರು ತಮ್ಮ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಕವರೇಜ್ಗಾಗಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು. ಅಲಿಯಾನ್ಜ್ ಯಂತ್ರ-ಕಲಿಕೆ ಮತ್ತು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಸೇರಿಸಿದರು, ಇದು ನೈಜ-ಸಮಯದ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣವನ್ನು ಒದಗಿಸಿತು, ಇದು ಉತ್ಪನ್ನದ ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಎರಡಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ನೀಡಿದೆ.

ಅದು ಸರಿ, ಒಂದು ಸೆಕೆಂಡ್.

ಅಲಿಯಾನ್ಸ್ ಕೇಸ್ ಸ್ಟಡಿ ಕಂಪನಿಯು ಇತರ ಪ್ರವಾಸ ವಿಮೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ಪೈಪೋಟಿ ನಡೆಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ತಜ್ಞರಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಿಮಾನಯಾನ ಅಥವಾ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಏಜೆನ್ಸಿಯಂತಹ ಪ್ರಯಾಣ ವಿಮೆ ಪಾಲುದಾರನು ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನವಲ್ಲ ಎಂದು ಸಹ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಕಂಪನಿಯ ಪರದೆಯ ಹಿಂದೆ ಒಂದು ಪೀಕ್ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸ್ಥಳ – ವಿಮೆ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದು.

ನೀವು ಒಂದು ಸಂಗ್ರಾಹಕ ಮೂಲಕ ಖರೀದಿಸಿದಾಗ ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ

“ಚಾಲ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವ ತತ್ವಶಾಸ್ತ್ರವು ಟ್ರಾವೆಲ್ ಇನ್ಶುರೆನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ, ಇದು ಅಗ್ರಗ್ರೇಟರ್ ಮೂಲಕ” ಎಂದು ಅಲಿಯನ್ಸ್ ವಕ್ತಾರ ಡೇನಿಯಲ್ ಡ್ಯುರಾಜೊ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರಯಾಣ ವಿಮಾ ಸಂಗ್ರಾಹಕಗಳು ವಿವಿಧ ವಿಮಾ ವಿಮಾ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ತಾಣಗಳಾಗಿವೆ. “ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಹೋಲಿಕೆ ಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ಎಂದಿಗೂ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ, ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಹಿಂದೆ ವಿಮಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರಿಗೆ ಗೋಚರತೆಯ ಕೊರತೆಯಿದೆ.”

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ವಿಮೆಯನ್ನು ಖರೀದಿಸುವಾಗ, ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿರುವ ಕಂಪನಿಯು 24/7 ಗ್ರಾಹಕರ ಸೇವೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಅಥವಾ 9 ರಿಂದ 5 ರಷ್ಟಿದೆಯೇ ಎಂದು ತಿಳಿಯಲು ಅಸಾಧ್ಯವಾಗಿದೆ, ಡರಾಝೊ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅದರ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸುವಿರಾ ಅಥವಾ ಇನ್ನೊಂದು ಕಂಪೆನಿಯಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಕಂಪೆನಿಯು ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಪ್ರಯಾಣ ಸಹಾಯ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆಯೆ ಅಥವಾ ಅದು ಮತ್ತೊಂದು ಕಂಪನಿಗೆ ಆ ಕರ್ತವ್ಯಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆಯೆ ಎಂದು ನೀವು ಹೇಳಬಲ್ಲಿರಾ. ಆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

“ಅವರು ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವಿಕೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಒಳಾಂಗಣ ವೈದ್ಯಕೀಯ ತಂಡವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ಅವರಿಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಅವರು ನೀತಿಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು, ಫೈಲ್ಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ಗಳನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಅವರಿಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ.”

ಅದರ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಕೊಳ್ಳುವ ಅನುಭವವನ್ನು ಅಲಿಯಾನ್ಜ್ ಸುಧಾರಿಸಲು ಏನು ಮಾಡಿದೆ

ಅಲೈನ್ಸ್ ಎರಡನೇ ಕಡಿಮೆ ಪಾಲುದಾರರೂ ಬುಕಿಂಗ್ ಪಥವನ್ನು “ಸೂಕ್ತ” ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ತಲುಪಿಸಲು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಲಭ್ಯತೆ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಉತ್ತರಿಸಲು ಹೊರಟರು. ವಿಮಾ ಕಂಪನಿಯ ಪಾಲುದಾರರು ವಿಮಾನಯಾನ ಮತ್ತು ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಪ್ರಯಾಣ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳನ್ನು ಬುಕಿಂಗ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಆಡ್-ಆನ್ ಆಗಿ ಕವರೇಜ್ ಅನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಸುದೀರ್ಘ ವಿಳಂಬಗಳು ರೂಢಿಯಲ್ಲಿರುವ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ, ಇದು ಒಂದು ಎತ್ತರದ ಕ್ರಮವಾಗಿತ್ತು.

ಇದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು, ಪ್ರವಾಸಕ್ಕಾಗಿ ಹಲವಾರು ಅಂಶಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಅಲಿಯಾನ್ಜ್ ಸಂದರ್ಭೋಚಿತ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು. ಅವು ಸೇರಿವೆ:

ಬುಕಿಂಗ್ ವಿಂಡೋ.

ಬುಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ನಿರ್ಗಮನದ ನಡುವಿನ ಅವಧಿ ಒಂದು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ಈ ಅವಧಿಯು ಮುಂದೆ, ಗ್ರಾಹಕರು ತಮ್ಮ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗುವ ಘಟನೆಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಭವನೀಯತೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ನಿರ್ಗಮನದ ದಿನದಂದು ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ ಟ್ರಿಪ್ ಅನಗತ್ಯ ರದ್ದುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಬುಕಿಂಗ್ ವಿಂಡೋವನ್ನು ಬೇಗನೆ ನಿರ್ಧರಿಸುವ ಮೂಲಕ, ರದ್ದುಮಾಡುವಿಕೆಯ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಪ್ರಯಾಣದ ವಿಳಂಬ, ವಿಳಂಬಿತ ಅಥವಾ ಕಳೆದುಹೋದ ಬ್ಯಾಗೇಜ್ ಅಥವಾ ವೈದ್ಯಕೀಯ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಗಳಂತಹ ಪೋಸ್ಟ್-ಡಿಪಾರ್ಚರ್ ಟ್ರಾವೆಲ್ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಒಳಗೊಳ್ಳುವ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಖರೀದಿಸಬಹುದು. ಇದು ಗ್ರಾಹಕರ ವೆಚ್ಚ ಉಳಿತಾಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಪ್ರಮಾಣಿತ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದಾಯಕವಾದ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಸಂಭಾವ್ಯವಾಗಿ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಹೊರಹೋಗುವ ನಂತರದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ರದ್ದುಮಾಡುವ ಕವರೇಜ್ ಅನ್ನು ಹೋಲಿಸಬಹುದಾದ ಹೋಲಿಸಬಹುದಾದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗಿಂತ 30% ಅಗ್ಗವಾಗಿದ್ದು, ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ $ 19 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಬಹುದು.

ಟ್ರಿಪ್ ಉದ್ದ.

ಮುಂದೆ ಪ್ರವಾಸವು ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ, ಪ್ರವಾಸದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಘಟನೆಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಭವನೀಯತೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಪ್ರಯಾಣದ ವಿಳಂಬಗಳು, ಸಾಮಾನು ವಿಳಂಬ ಅಥವಾ ನಷ್ಟ, ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಗಳ ಕವರೇಜ್ನಂತಹ ನಂತರದ ನಿರ್ಗಮನದ ಅನುಕೂಲಗಳು ಮುಂದೆ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಇನ್ನಷ್ಟು ಪ್ರಮುಖವಾಗುತ್ತವೆ. ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ವಿಮೆ ಮಾಡಲು ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ – ಅದು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣವನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತದೆ.

ವಿಮಾನನಿಲ್ದಾಣ ಸಂಕೇತಗಳು.

ಪ್ರಯಾಣದ ಮೂಲ ಮತ್ತು ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಆ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಲ್ಲಿನ ಸಾಮಾನ್ಯ ಘಟನೆಗಳಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಪ್ರಯಾಣ ವಿಳಂಬ ವ್ಯಾಪ್ತಿ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನು ನಷ್ಟವು ಒಂದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಕೆರಿಬಿಯನ್ಗೆ ರಜಾದಿನದ ಪ್ರವಾಸವು ಏಷ್ಯಾ ಅಥವಾ ಆಫ್ರಿಕಾಗೆ ಹೋಗುವಾಗ ಕಡಿಮೆ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, ಸಂಭವನೀಯ ವಿಳಂಬಗಳು, ಅಡೆತಡೆಗಳು ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಕಾಳಜಿಯಿರಬಹುದು.

ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ವಿಮಾನಗಳು.

ಕನೆಕ್ಟಿಂಗ್ ವಿಮಾನಗಳು ಹೊಂದಿರುವ ಪ್ರಯಾಣದ ಮಾರ್ಗಗಳು ಪ್ರಯಾಣದ ವಿಳಂಬ, ತಪ್ಪಿದ ಸಂಪರ್ಕಗಳು ಮತ್ತು ಕಳೆದುಹೋದ ಅಥವಾ ವಿಳಂಬವಾದ ಸಾಮಾನುಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಇದು ಈ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ನಂತರದ ನಿರ್ಗಮನ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಪ್ರವಾಸದ ವೆಚ್ಚ.

ಮರುಪಾವತಿಸದ ಪ್ರಯಾಣ ಪಾವತಿಗಳಲ್ಲಿ ಮಹತ್ವದ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಪ್ರವಾಸಗಳಲ್ಲಿ ರದ್ದುಪಡಿಸುವಿಕೆಯ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ರದ್ದುಪಡಿಸುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಆ ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಮರುಪಾವತಿ ಮಾಡುವ ರದ್ದು ವ್ಯಾಪ್ತಿಯು ಒಳಗೊಂಡಿರಬೇಕು.

ನೀವು ನೋಡುವ ವಿಮೆ ಉತ್ಪನ್ನದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವ ಇತರೆ ಅಸ್ಥಿರಗಳು

ಅಲಿಯಾನ್ಜ್ ತನ್ನ ಯಂತ್ರ-ಕಲಿಕೆ ಕ್ರಮಾವಳಿಗಳಿಗೆ ಒಪ್ಪಿಸಬಲ್ಲ ಇತರ ಅಸ್ಥಿರಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದನು.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ:

  • ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ಜನರ ಸಂಖ್ಯೆ – ದೊಡ್ಡ ಗುಂಪು, ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವಿಕೆ ಅಥವಾ ಟ್ರಿಪ್ ಅಡಚಣೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅವಕಾಶ. ಸರಿಯಾದ ಪ್ರಯಾಣ ವಿಮೆ ಪಾಲಿಸಿಯು ಆ ನಷ್ಟಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.
  • ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ವಯಸ್ಸು – ಮಕ್ಕಳು ಅಥವಾ ಹಿರಿಯ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿರುವ ಕುಟುಂಬಗಳು ಇತರ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ವಿಭಿನ್ನ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು. ಮಕ್ಕಳು ಅಥವಾ ಹಿರಿಯ ವಯಸ್ಕರು ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆ ರೋಗಿಗಳಾಗಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿವೆ. ಇದು ವೈದ್ಯಕೀಯ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ತುರ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಾಗಣೆಗಾಗಿ ರಕ್ಷಣೆಯ ವ್ಯಾಪ್ತಿ ಮತ್ತು ಕವರೇಜ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಪ್ರಮುಖಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.
  • ಮೈಲುಗಳ ಜೊತೆ ಪಾವತಿಸುವುದು – ತಮ್ಮ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಪಾವತಿಸಲು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಫ್ಲೈಯರ್ ಮೈಲಿಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದರೆ ಆ ಮೈಲಿಗಳನ್ನು ಮರುಪಡೆಯಲು ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಆವರಿಸುವ ಒಂದು ನೀತಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸಬಹುದು. ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ರದ್ದತಿ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಒಂದು ಪಾಲಿಸಿಯ ವೆಚ್ಚದ ಮೇಲೆ ಹಣವನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತದೆ. ಮರುಪಾವತಿ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ನೀತಿಗಳು $ 16 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಬಹುದು.
  • ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಕಾರಣ – ವ್ಯಾಪಾರ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ವಿರಾಮ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗಿಂತ ವಿಭಿನ್ನ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಹೊತ್ತಿರುವ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಲಕರಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ಅವರಿಗೆ ವ್ಯಾಪ್ತಿ ಬೇಕಾಗಬಹುದು.
  • ನಿಮ್ಮ ಸಂಪರ್ಕಗಳು – ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಯಾಣವು ತುರ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕವರೇಜ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಪ್ರಮುಖಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಸಾಗರೋತ್ತರ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪೂರೈಕೆದಾರರು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಗಂಭೀರ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂದರ್ಭಗಳಿಗೆ ಮುಂಗಡ ಪಾವತಿ ಬೇಡಿಕೆ. ಅಲಿಯಾನ್ಸ್ ನಂತಹ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಯಾಣ ವಿಮೆ ಕಂಪನಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪೂರೈಕೆದಾರರಿಗೆ ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಖಾತರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದ ಗ್ರಾಹಕರು ಪಾಕೆಟ್ನಿಂದ ದೊಡ್ಡ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಮಸೂದೆಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ.
  • ಒಂದು ಮಾರ್ಗ, ಸುತ್ತಿನ-ಪ್ರವಾಸ ಅಥವಾ ಬಹು-ನಗರದ ಪ್ರವಾಸಗಳು – ತುರ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕವರೇಜ್ನಂತಹ ಒಂದು-ನಿರ್ಗಮನದ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ನಂತರದ ನಿರ್ಗಮನದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಅಗತ್ಯವಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಬಹು ನಿಲ್ದಾಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಯಾಣದ ಸ್ಥಳಗಳು ವಿಳಂಬಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮಾನು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.
  • ಪ್ರವಾಸದ ಸಮಯ – ಚಳಿಗಾಲದ ತಿಂಗಳುಗಳು ಅಥವಾ ಚಂಡಮಾರುತ ಋತುವಿಗಾಗಿ ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ ಪ್ರವಾಸಗಳು ತಪ್ಪಿದ ಸಂಪರ್ಕ ಅಥವಾ ವಿಳಂಬವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ತೀವ್ರ ವಾತಾವರಣದ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

ಯಂತ್ರ-ಕಲಿಕೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಈ ಎಲ್ಲಾ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಇದರರ್ಥ ಒಂದು ವಿಮಾನಯಾನ ಅಥವಾ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಪ್ರಯಾಣ ಏಜೆನ್ಸಿಯ ಮೂಲಕ ಒಂದು ವಿಮಾ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸುವವರು ಪ್ರವಾಸಿಗರ ಉನ್ನತ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿರಬಹುದು.

“ಪ್ರವಾಸಿ ಒದಗಿಸುವ ಬುಕಿಂಗ್ ಹಾದಿಗಳಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗುವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಟ್ರಿಪ್ಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿವೆ” ಎಂದು ಡರಾಜೋ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಗ್ರಾಹಕರು ತಮ್ಮ ಟ್ರಿಪ್ಗಾಗಿ ಸೂಕ್ತವಾದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗೆ ಮೀರಿಲ್ಲ.”

ಅಲಿಯಾನ್ಜ್ ಟ್ರಾವೆಲ್ ಇನ್ಶುರೆನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಚುರುಕಾಗಿ ಮಾಡಿದನು

ಈ ಗ್ರಾಹಕೀಕರಣದ ಹಿಂದೆ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿದೆ. ಗ್ರಾಹಕರ ಸರಿಯಾದ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಹಾಯವಾಗುವಂತೆ ಪ್ರಿಕ್ಲೈನ್ನಂತಹ ಪಾಲುದಾರರಿಂದ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣ ಎಂಜಿನ್ ಅನ್ನು ಶಕ್ತಿಯುತಗೊಳಿಸಲು ಅಲಿಯಾನ್ಜ್ ಅನಾಮಧೇಯ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತಾನೆ. ಅದು ಕಂಪೆನಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಸಂಶೋಧಿಸಲು ಸಮಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರು ಅವರಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗೆ ಪಾವತಿಸುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ.

ಅಲಿಯಾನ್ಝ್ ಪ್ರಕಾರ, ವಿಮಾ ಅಗ್ರಿಗ್ರೇಟರ್ಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಪೂರೈಕೆದಾರರಿಗೆ ಇದು ತೀರಾ ತದ್ವಿರುದ್ಧವಾಗಿದೆ, ಇದು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅರ್ಪಣೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಹೊರೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ತವಾದ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

“ವೈಯಕ್ತೀಕರಣದ ಮೂಲಕ ನೀಡುವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಈ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಅವರ ಪ್ರಯಾಣದ ಹೆಚ್ಚು ಆಹ್ಲಾದಿಸಬಹುದಾದ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಗಮನಹರಿಸಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಡರಾಜೋ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಎಂಜಿನ್ನು ಸುಮಾರು 100 ವಿವಿಧ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಂದ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಅನೇಕ ಟ್ರಿಪ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚು ಏನು, ವೈಯಕ್ತೀಕರಣ ಎಂಜಿನ್ ಪ್ರತಿದಿನ ಚುರುಕಾದ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಅಲಿಯಾನ್ಝ್ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷವೂ ಒಂದು ಬಿಲಿಯನ್ ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾನೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅದರ ಗ್ರಾಹಕೀಕರಣ ಎಂಜಿನ್ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಯಾವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಲಿತಿದೆ.

ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆ ಭವಿಷ್ಯ

ಅಲಿಯಾನ್ಜ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರವು ಉದ್ದೇಶಿತ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

“ಬಿಗ್ ಡಾಟಾ ಮತ್ತು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ಈ ನಿಖರವಾದ ಬಳಕೆದಾರರ ಪ್ರೊಫೈಲ್ಗಳನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಈ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಪ್ರೊಫೈಲ್ಗಾಗಿ ಕಸ್ಟಮ್ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಸಂರಚನೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಬಹುದು ” ಎಂದು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯ ಕಂಪನಿಯಾದ ರೆಡ್ಫಲ್ಕಾನ್.ಯಾಯ್ನಲ್ಲಿನ ಮಾರಾಟದ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾನಾ ಆಡಮ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ಗಳನ್ನು ಪ್ರವಾಸೀ ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವಿಕೆ ವಿಮೆ, ಕಟ್ಟುಗಳ ಬದಲಿಗೆ, ಪೂರ್ವನಿರ್ಧಾರಿತ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ಗಳಂತಹ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣವನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.”

ವಿಲಿಯಮ್ & ಮೇರಿಸ್ ಮೇಸನ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಬಿಸಿನೆಸ್ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಾರ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ವಿಭಾಗದ ಬೋಧಕ ವಿಭಾಗದ ನಿರ್ದೇಶಕ ಜೋಸೆಫ್ ವಿಲ್ಕ್, ಈ ರೀತಿಯ ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆಯು ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆಯೆಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

“ಯೋಜನಾ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಾನು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಜನವರಿಯ ಮತ್ತು ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ಬೇಸಿಗೆಯ ರಜೆ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ನೋಡುವುದು, ಹಾಗಾಗಿ ಕೃತಕ ಕಲಿಕೆ, ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದ ಪ್ರವಾಸ ಸೈಟ್ಗಳು ನನಗೆ ಕುಟುಂಬ-ಆಧಾರಿತ ಪ್ರವಾಸ ಆಯ್ಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿವೆ.”

ಆದರೆ ಈ ರೀತಿಯ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣಕ್ಕಾಗಿ ಜನರು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ? ವಿಲ್ಕ್ ಹೌದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಒಂದು ಕಂಪನಿಯು ಸರಿಯಾದ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ನೀಡುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

“ಪ್ರಯಾಣದ ಖರೀದಿಗಾಗಿ, ಈ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಆದಾಗ್ಯೂ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಖಾಸಗಿ ವಿಷಯಗಳು – ರಾಜಕೀಯ, ಧರ್ಮ, ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಸುತ್ತುವರಿದಿರುವ ವಿಷಯಗಳು ಆ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಅಥವಾ ಆ ಜನಸಂಖ್ಯಾಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ವೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆಯೆಂದು ಅವರು ತಿಳಿದಿದ್ದರೆ ಕೋಪ ಗ್ರಾಹಕರು ಇರಬಹುದು.”

ಆದ್ದರಿಂದ ವಿಮಾನಯಾನ ಟಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ನೀವು ನೀಡಿರುವ ಪ್ರಯಾಣ ವಿಮಾ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ನೀವು ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ ನೋಡಿದರೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಬಲವಾದ ಪರಿಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಮುಂದಿನ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಇದು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನೀತಿಯಾಗಿದೆ.

“>

ಖರೀದಿಸುವ ಮೊದಲು ಸುಮಾರು ಶಾಪಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಜ್ಞಾನ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ? ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆಯು ಅದರ ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ಆ ಸತ್ಯವನ್ನು ತಿರುಗಿಸುತ್ತದೆ, ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ.

ಸ್ಮಾರ್ಟರ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿ ಕಣ್ಣಿನ ಮಿಣುಕುತ್ತಿರಬೇಕೆಂಬ ಸಂಬಂಧಿತ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತಿದೆ, ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಲು ನಿಮಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುವ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದೆ. ಕಂಪನಿಗಳು ತೆರೆಮರೆಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣ ಎಂಜಿನ್ಗಳು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಹೊಂದಬಲ್ಲವು ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

“ಕಂಪನಿಗಳು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಬಳಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿವೆ” ಎಂದು ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ಕಾಗ್ನಿಜಂಟ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯ ಜಾಗತಿಕ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾದ ಬ್ರೆಟ್ ಗ್ರೀನ್ಸ್ಟೈನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಗ್ರಾಹಕರು ಬಳಸಲು ವೇಗವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸುಲಭವಾಗಿ ಮಾಡಲು ತಮ್ಮ ಹಿಂಭಾಗದ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವಿರಿ.

ಟ್ರಾವೆಲ್ ಇನ್ಶುರೆನ್ಸ್ ಕಂಪೆನಿ ಅಲಿಯಾನ್ಸ್ ಪ್ರಯಾಣ ವಿಮೆ ಹೇಗೆ ತನ್ನ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸದ್ದಿಲ್ಲದೆ ನವೀಕರಿಸಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ. ಕಳೆದ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಸ್ಟೋರ್ಫ್ರಂಟ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಪಾಲುದಾರರಿಗೆ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಅಂತಿಮ ಸ್ಪರ್ಶವನ್ನು ಇರಿಸಿದೆ.

ಗುರಿ: ಪ್ರವಾಸಿಗರು ತಮ್ಮ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಕವರೇಜ್ಗಾಗಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು. ಅಲಿಯಾನ್ಜ್ ಯಂತ್ರ-ಕಲಿಕೆ ಮತ್ತು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಸೇರಿಸಿದರು, ಇದು ನೈಜ-ಸಮಯದ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣವನ್ನು ಒದಗಿಸಿತು, ಇದು ಉತ್ಪನ್ನದ ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಎರಡಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ನೀಡಿದೆ.

ಅದು ಸರಿ, ಒಂದು ಸೆಕೆಂಡ್.

ಅಲಿಯಾನ್ಸ್ ಕೇಸ್ ಸ್ಟಡಿ ಕಂಪನಿಯು ಇತರ ಪ್ರವಾಸ ವಿಮೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ಪೈಪೋಟಿ ನಡೆಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ತಜ್ಞರಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಿಮಾನಯಾನ ಅಥವಾ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಏಜೆನ್ಸಿಯಂತಹ ಪ್ರಯಾಣ ವಿಮೆ ಪಾಲುದಾರನು ಮೊದಲ ಸ್ಥಾನವಲ್ಲ ಎಂದು ಸಹ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಕಂಪನಿಯ ಪರದೆಯ ಹಿಂದೆ ಒಂದು ಪೀಕ್ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸ್ಥಳ – ವಿಮೆ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದು.

ನೀವು ಒಂದು ಸಂಗ್ರಾಹಕ ಮೂಲಕ ಖರೀದಿಸಿದಾಗ ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ

“ಚಾಲ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವ ತತ್ವಶಾಸ್ತ್ರವು ಟ್ರಾವೆಲ್ ಇನ್ಶುರೆನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ, ಇದು ಅಗ್ರಗ್ರೇಟರ್ ಮೂಲಕ” ಎಂದು ಅಲಿಯನ್ಸ್ ವಕ್ತಾರ ಡೇನಿಯಲ್ ಡ್ಯುರಾಜೊ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರಯಾಣ ವಿಮಾ ಸಂಗ್ರಾಹಕಗಳು ವಿವಿಧ ವಿಮಾ ವಿಮಾ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ತಾಣಗಳಾಗಿವೆ. “ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಹೋಲಿಕೆ ಮಾಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ಎಂದಿಗೂ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ, ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಹಿಂದೆ ವಿಮಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರಿಗೆ ಗೋಚರತೆಯ ಕೊರತೆಯಿದೆ.”

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ವಿಮೆಯನ್ನು ಖರೀದಿಸುವಾಗ, ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿರುವ ಕಂಪನಿಯು 24/7 ಗ್ರಾಹಕರ ಸೇವೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಅಥವಾ 9 ರಿಂದ 5 ರಷ್ಟಿದೆಯೇ ಎಂದು ತಿಳಿಯಲು ಅಸಾಧ್ಯವಾಗಿದೆ, ಡರಾಝೊ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅದರ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸುವಿರಾ ಅಥವಾ ಇನ್ನೊಂದು ಕಂಪೆನಿಯಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಕಂಪೆನಿಯು ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಪ್ರಯಾಣ ಸಹಾಯ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆಯೆ ಅಥವಾ ಅದು ಮತ್ತೊಂದು ಕಂಪನಿಗೆ ಆ ಕರ್ತವ್ಯಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆಯೆ ಎಂದು ನೀವು ಹೇಳಬಲ್ಲಿರಾ. ಆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ, ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

“ಅವರು ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವಿಕೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಒಳಾಂಗಣ ವೈದ್ಯಕೀಯ ತಂಡವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂದು ಅವರಿಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಅವರು ನೀತಿಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು, ಫೈಲ್ಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ಗಳನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಸ್ಥಳೀಯ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಅವರಿಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ.”

ಅದರ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಕೊಳ್ಳುವ ಅನುಭವವನ್ನು ಅಲಿಯಾನ್ಜ್ ಸುಧಾರಿಸಲು ಏನು ಮಾಡಿದೆ

ಅಲೈನ್ಸ್ ಎರಡನೇ ಕಡಿಮೆ ಪಾಲುದಾರರೂ ಬುಕಿಂಗ್ ಪಥವನ್ನು “ಸೂಕ್ತ” ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ತಲುಪಿಸಲು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಲಭ್ಯತೆ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಉತ್ತರಿಸಲು ಹೊರಟರು. ವಿಮಾ ಕಂಪನಿಯ ಪಾಲುದಾರರು ವಿಮಾನಯಾನ ಮತ್ತು ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಪ್ರಯಾಣ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳನ್ನು ಬುಕಿಂಗ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಆಡ್-ಆನ್ ಆಗಿ ಕವರೇಜ್ ಅನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಸುದೀರ್ಘ ವಿಳಂಬಗಳು ರೂಢಿಯಲ್ಲಿರುವ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ, ಇದು ಒಂದು ಎತ್ತರದ ಕ್ರಮವಾಗಿತ್ತು.

ಇದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು, ಪ್ರವಾಸಕ್ಕಾಗಿ ಹಲವಾರು ಅಂಶಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಅಲಿಯಾನ್ಜ್ ಸಂದರ್ಭೋಚಿತ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರು. ಅವು ಸೇರಿವೆ:

ಬುಕಿಂಗ್ ವಿಂಡೋ.

ಬುಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ನಿರ್ಗಮನದ ನಡುವಿನ ಅವಧಿ ಒಂದು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ಈ ಅವಧಿಯು ಮುಂದೆ, ಗ್ರಾಹಕರು ತಮ್ಮ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗುವ ಘಟನೆಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಭವನೀಯತೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ನಿರ್ಗಮನದ ದಿನದಂದು ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ ಟ್ರಿಪ್ ಅನಗತ್ಯ ರದ್ದುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಬುಕಿಂಗ್ ವಿಂಡೋವನ್ನು ಬೇಗನೆ ನಿರ್ಧರಿಸುವ ಮೂಲಕ, ರದ್ದುಮಾಡುವಿಕೆಯ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಪ್ರಯಾಣದ ವಿಳಂಬ, ವಿಳಂಬಿತ ಅಥವಾ ಕಳೆದುಹೋದ ಬ್ಯಾಗೇಜ್ ಅಥವಾ ವೈದ್ಯಕೀಯ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಗಳಂತಹ ಪೋಸ್ಟ್-ಡಿಪಾರ್ಚರ್ ಟ್ರಾವೆಲ್ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಒಳಗೊಳ್ಳುವ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಖರೀದಿಸಬಹುದು. ಇದು ಗ್ರಾಹಕರ ವೆಚ್ಚ ಉಳಿತಾಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಪ್ರಮಾಣಿತ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದಾಯಕವಾದ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಸಂಭಾವ್ಯವಾಗಿ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಹೊರಹೋಗುವ ನಂತರದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ರದ್ದುಮಾಡುವ ಕವರೇಜ್ ಅನ್ನು ಹೋಲಿಸಬಹುದಾದ ಹೋಲಿಸಬಹುದಾದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗಿಂತ 30% ಅಗ್ಗವಾಗಿದ್ದು, ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ $ 19 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಬಹುದು.

ಟ್ರಿಪ್ ಉದ್ದ.

ಮುಂದೆ ಪ್ರವಾಸವು ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ, ಪ್ರವಾಸದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಘಟನೆಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಭವನೀಯತೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಪ್ರಯಾಣದ ವಿಳಂಬಗಳು, ಸಾಮಾನು ವಿಳಂಬ ಅಥವಾ ನಷ್ಟ, ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಗಳ ಕವರೇಜ್ನಂತಹ ನಂತರದ ನಿರ್ಗಮನದ ಅನುಕೂಲಗಳು ಮುಂದೆ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಇನ್ನಷ್ಟು ಪ್ರಮುಖವಾಗುತ್ತವೆ. ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ವಿಮೆ ಮಾಡಲು ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ – ಅದು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣವನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತದೆ.

ವಿಮಾನನಿಲ್ದಾಣ ಸಂಕೇತಗಳು.

ಪ್ರಯಾಣದ ಮೂಲ ಮತ್ತು ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಆ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಲ್ಲಿನ ಸಾಮಾನ್ಯ ಘಟನೆಗಳಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಪ್ರಯಾಣ ವಿಳಂಬ ವ್ಯಾಪ್ತಿ ಮತ್ತು ಸಾಮಾನು ನಷ್ಟವು ಒಂದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಕೆರಿಬಿಯನ್ಗೆ ರಜಾದಿನದ ಪ್ರವಾಸವು ಏಷ್ಯಾ ಅಥವಾ ಆಫ್ರಿಕಾಗೆ ಹೋಗುವಾಗ ಕಡಿಮೆ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, ಸಂಭವನೀಯ ವಿಳಂಬಗಳು, ಅಡೆತಡೆಗಳು ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಕಾಳಜಿಯಿರಬಹುದು.

ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ವಿಮಾನಗಳು.

ಕನೆಕ್ಟಿಂಗ್ ವಿಮಾನಗಳು ಹೊಂದಿರುವ ಪ್ರಯಾಣದ ಮಾರ್ಗಗಳು ಪ್ರಯಾಣದ ವಿಳಂಬ, ತಪ್ಪಿದ ಸಂಪರ್ಕಗಳು ಮತ್ತು ಕಳೆದುಹೋದ ಅಥವಾ ವಿಳಂಬವಾದ ಸಾಮಾನುಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಇದು ಈ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ನಂತರದ ನಿರ್ಗಮನ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಪ್ರವಾಸದ ವೆಚ್ಚ.

ಮರುಪಾವತಿಸದ ಪ್ರಯಾಣ ಪಾವತಿಗಳಲ್ಲಿ ಮಹತ್ವದ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಪ್ರವಾಸಗಳಲ್ಲಿ ರದ್ದುಪಡಿಸುವಿಕೆಯ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ರದ್ದುಪಡಿಸುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಆ ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಮರುಪಾವತಿ ಮಾಡುವ ರದ್ದು ವ್ಯಾಪ್ತಿಯು ಒಳಗೊಂಡಿರಬೇಕು.

ನೀವು ನೋಡುವ ವಿಮೆ ಉತ್ಪನ್ನದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವ ಇತರೆ ಅಸ್ಥಿರಗಳು

ಅಲಿಯಾನ್ಜ್ ತನ್ನ ಯಂತ್ರ-ಕಲಿಕೆ ಕ್ರಮಾವಳಿಗಳಿಗೆ ಒಪ್ಪಿಸಬಲ್ಲ ಇತರ ಅಸ್ಥಿರಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಿದನು.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ:

  • ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ಜನರ ಸಂಖ್ಯೆ – ದೊಡ್ಡ ಗುಂಪು, ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವಿಕೆ ಅಥವಾ ಟ್ರಿಪ್ ಅಡಚಣೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅವಕಾಶ. ಸರಿಯಾದ ಪ್ರಯಾಣ ವಿಮೆ ಪಾಲಿಸಿಯು ಆ ನಷ್ಟಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.
  • ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ವಯಸ್ಸು – ಮಕ್ಕಳು ಅಥವಾ ಹಿರಿಯ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿರುವ ಕುಟುಂಬಗಳು ಇತರ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ವಿಭಿನ್ನ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು. ಮಕ್ಕಳು ಅಥವಾ ಹಿರಿಯ ವಯಸ್ಕರು ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆ ರೋಗಿಗಳಾಗಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿವೆ. ಇದು ವೈದ್ಯಕೀಯ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ತುರ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಾಗಣೆಗಾಗಿ ರಕ್ಷಣೆಯ ವ್ಯಾಪ್ತಿ ಮತ್ತು ಕವರೇಜ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಪ್ರಮುಖಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.
  • ಮೈಲುಗಳ ಜೊತೆ ಪಾವತಿಸುವುದು – ತಮ್ಮ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಪಾವತಿಸಲು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಫ್ಲೈಯರ್ ಮೈಲಿಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಿದರೆ ಆ ಮೈಲಿಗಳನ್ನು ಮರುಪಡೆಯಲು ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಆವರಿಸುವ ಒಂದು ನೀತಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸಬಹುದು. ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ರದ್ದತಿ ರಕ್ಷಣೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಒಂದು ಪಾಲಿಸಿಯ ವೆಚ್ಚದ ಮೇಲೆ ಹಣವನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತದೆ. ಮರುಪಾವತಿ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ನೀತಿಗಳು $ 16 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಬಹುದು.
  • ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಕಾರಣ – ವ್ಯಾಪಾರ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ವಿರಾಮ ಪ್ರಯಾಣಿಕರಿಗಿಂತ ವಿಭಿನ್ನ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಹೊತ್ತಿರುವ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಲಕರಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ಅವರಿಗೆ ವ್ಯಾಪ್ತಿ ಬೇಕಾಗಬಹುದು.
  • ನಿಮ್ಮ ಸಂಪರ್ಕಗಳು – ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಯಾಣವು ತುರ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕವರೇಜ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಪ್ರಮುಖಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಸಾಗರೋತ್ತರ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪೂರೈಕೆದಾರರು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಗಂಭೀರ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂದರ್ಭಗಳಿಗೆ ಮುಂಗಡ ಪಾವತಿ ಬೇಡಿಕೆ. ಅಲಿಯಾನ್ಸ್ ನಂತಹ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಯಾಣ ವಿಮೆ ಕಂಪನಿ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪೂರೈಕೆದಾರರಿಗೆ ಪಾವತಿಗಳನ್ನು ಖಾತರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದ ಗ್ರಾಹಕರು ಪಾಕೆಟ್ನಿಂದ ದೊಡ್ಡ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಮಸೂದೆಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ.
  • ಒಂದು ಮಾರ್ಗ, ಸುತ್ತಿನ-ಪ್ರವಾಸ ಅಥವಾ ಬಹು-ನಗರದ ಪ್ರವಾಸಗಳು – ತುರ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕವರೇಜ್ನಂತಹ ಒಂದು-ನಿರ್ಗಮನದ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ನಂತರದ ನಿರ್ಗಮನದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಅಗತ್ಯವಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಬಹು ನಿಲ್ದಾಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಯಾಣದ ಸ್ಥಳಗಳು ವಿಳಂಬಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮಾನು ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.
  • ಪ್ರವಾಸದ ಸಮಯ – ಚಳಿಗಾಲದ ತಿಂಗಳುಗಳು ಅಥವಾ ಚಂಡಮಾರುತ ಋತುವಿಗಾಗಿ ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ ಪ್ರವಾಸಗಳು ತಪ್ಪಿದ ಸಂಪರ್ಕ ಅಥವಾ ವಿಳಂಬವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ತೀವ್ರ ವಾತಾವರಣದ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

ಯಂತ್ರ-ಕಲಿಕೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಈ ಎಲ್ಲಾ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಇದರರ್ಥ ಒಂದು ವಿಮಾನಯಾನ ಅಥವಾ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಪ್ರಯಾಣ ಏಜೆನ್ಸಿಯ ಮೂಲಕ ಒಂದು ವಿಮಾ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸುವವರು ಪ್ರವಾಸಿಗರ ಉನ್ನತ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿರಬಹುದು.

“ಪ್ರವಾಸಿ ಒದಗಿಸುವ ಬುಕಿಂಗ್ ಹಾದಿಗಳಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗುವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಟ್ರಿಪ್ಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿವೆ” ಎಂದು ಡರಾಜೋ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಗ್ರಾಹಕರು ತಮ್ಮ ಟ್ರಿಪ್ಗಾಗಿ ಸೂಕ್ತವಾದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗೆ ಮೀರಿಲ್ಲ.”

ಅಲಿಯಾನ್ಜ್ ಟ್ರಾವೆಲ್ ಇನ್ಶುರೆನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಚುರುಕಾಗಿ ಮಾಡಿದನು

ಈ ಗ್ರಾಹಕೀಕರಣದ ಹಿಂದೆ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿದೆ. ಗ್ರಾಹಕರ ಸರಿಯಾದ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಹಾಯವಾಗುವಂತೆ ಪ್ರಿಕ್ಲೈನ್ನಂತಹ ಪಾಲುದಾರರಿಂದ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣ ಎಂಜಿನ್ ಅನ್ನು ಶಕ್ತಿಯುತಗೊಳಿಸಲು ಅಲಿಯಾನ್ಜ್ ಅನಾಮಧೇಯ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತಾನೆ. ಅದು ಕಂಪೆನಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಸಂಶೋಧಿಸಲು ಸಮಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರು ಅವರಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗೆ ಪಾವತಿಸುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ.

ಅಲಿಯಾನ್ಝ್ ಪ್ರಕಾರ, ವಿಮಾ ಅಗ್ರಿಗ್ರೇಟರ್ಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಪೂರೈಕೆದಾರರಿಗೆ ಇದು ತೀರಾ ತದ್ವಿರುದ್ಧವಾಗಿದೆ, ಇದು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅರ್ಪಣೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಹೊರೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ತವಾದ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

“ವೈಯಕ್ತೀಕರಣದ ಮೂಲಕ ನೀಡುವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಈ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಅವರ ಪ್ರಯಾಣದ ಹೆಚ್ಚು ಆಹ್ಲಾದಿಸಬಹುದಾದ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಗಮನಹರಿಸಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಡರಾಜೋ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಎಂಜಿನ್ನು ಸುಮಾರು 100 ವಿವಿಧ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಂದ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಅನೇಕ ಟ್ರಿಪ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚು ಏನು, ವೈಯಕ್ತೀಕರಣ ಎಂಜಿನ್ ಪ್ರತಿದಿನ ಚುರುಕಾದ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಅಲಿಯಾನ್ಝ್ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷವೂ ಒಂದು ಬಿಲಿಯನ್ ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾನೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅದರ ಗ್ರಾಹಕೀಕರಣ ಎಂಜಿನ್ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಯಾವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಕಲಿತಿದೆ.

ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆ ಭವಿಷ್ಯ

ಅಲಿಯಾನ್ಜ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರವು ಉದ್ದೇಶಿತ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

“ಬಿಗ್ ಡಾಟಾ ಮತ್ತು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ಈ ನಿಖರವಾದ ಬಳಕೆದಾರರ ಪ್ರೊಫೈಲ್ಗಳನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಈ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಪ್ರೊಫೈಲ್ಗಾಗಿ ಕಸ್ಟಮ್ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಸಂರಚನೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಬಹುದು ” ಎಂದು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯ ಕಂಪನಿಯಾದ ರೆಡ್ಫಲ್ಕಾನ್.ಯಾಯ್ನಲ್ಲಿನ ಮಾರಾಟದ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾನಾ ಆಡಮ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ಗಳನ್ನು ಪ್ರವಾಸೀ ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವಿಕೆ ವಿಮೆ, ಕಟ್ಟುಗಳ ಬದಲಿಗೆ, ಪೂರ್ವನಿರ್ಧಾರಿತ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ಗಳಂತಹ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣವನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.”

ವಿಲಿಯಮ್ & ಮೇರಿಸ್ ಮೇಸನ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಬಿಸಿನೆಸ್ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಾರ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ವಿಭಾಗದ ಬೋಧಕ ವಿಭಾಗದ ನಿರ್ದೇಶಕ ಜೋಸೆಫ್ ವಿಲ್ಕ್, ಈ ರೀತಿಯ ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆಯು ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆಯೆಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

“ಯೋಜನಾ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನಾನು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಜನವರಿಯ ಮತ್ತು ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ಬೇಸಿಗೆಯ ರಜೆ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ನೋಡುವುದು, ಹಾಗಾಗಿ ಕೃತಕ ಕಲಿಕೆ, ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದ ಪ್ರವಾಸ ಸೈಟ್ಗಳು ನನಗೆ ಕುಟುಂಬ-ಆಧಾರಿತ ಪ್ರವಾಸ ಆಯ್ಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಜಾಹೀರಾತುಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿವೆ.”

ಆದರೆ ಈ ರೀತಿಯ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣಕ್ಕಾಗಿ ಜನರು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ? ವಿಲ್ಕ್ ಹೌದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಒಂದು ಕಂಪನಿಯು ಸರಿಯಾದ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ನೀಡುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

“ಪ್ರಯಾಣದ ಖರೀದಿಗಾಗಿ, ಈ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಆದಾಗ್ಯೂ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಖಾಸಗಿ ವಿಷಯಗಳು – ರಾಜಕೀಯ, ಧರ್ಮ, ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಸುತ್ತುವರಿದಿರುವ ವಿಷಯಗಳು ಆ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಅಥವಾ ಆ ಜನಸಂಖ್ಯಾಶಾಸ್ತ್ರಗಳಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ವೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆಯೆಂದು ಅವರು ತಿಳಿದಿದ್ದರೆ ಕೋಪ ಗ್ರಾಹಕರು ಇರಬಹುದು.”

ಆದ್ದರಿಂದ ವಿಮಾನಯಾನ ಟಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ನೀವು ನೀಡಿರುವ ಪ್ರಯಾಣ ವಿಮಾ ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ನೀವು ಮುಂದಿನ ಬಾರಿ ನೋಡಿದರೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಬಲವಾದ ಪರಿಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಮುಂದಿನ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಇದು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನೀತಿಯಾಗಿದೆ.

Comments are closed.