ವಿಮರ್ಶೆಗಾಗಿ ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿ ಪದರ – GSMArena.com ಸುದ್ದಿ – GSMArena.com
ವಿಮರ್ಶೆಗಾಗಿ ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿ ಪದರ – GSMArena.com ಸುದ್ದಿ – GSMArena.com
April 21, 2019
ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು, ಅನಿಲ, ಹೆದ್ದಾರಿಗಳಲ್ಲಿ ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ: ವರದಿ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್.ಕಾಮ್
ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು, ಅನಿಲ, ಹೆದ್ದಾರಿಗಳಲ್ಲಿ ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ: ವರದಿ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್.ಕಾಮ್
April 21, 2019
WannaCry ನಿಲ್ಲಿಸುವ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ ಮಾರ್ಕಸ್ ಹಚಿನ್ಸ್, ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಮಾಲ್ವೇರ್ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ಮನವಿ – ಟೆಕ್ ಸ್ಪಾಟ್
ಪುನರವಲೋಕನ: ಕ್ರೊನೋಸ್ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಮಾಲ್ವೇರ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಮೂಲಕ 2016 ರಲ್ಲಿ ಮಾರ್ಕಸ್ ಹಚಿನ್ಸ್ರನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು. ನಂತರ, ಅವರು ಯುಪಿಎಎಸ್ ಕಿಟ್ ಮಾಲ್ವೇರ್ ತೀವ್ರತೆ ಮತ್ತು ಎಫ್ಬಿಐಗೆ ಸುಳ್ಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಯಿತು. ಎಲ್ಲಾ ಹಚಿನ್ಸ್ ಹತ್ತು ಅಪರಾಧ ಎಣಿಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಕಪಾಳಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಪ್ರತಿಭಟನಾ ಒಪ್ಪಂದವು ಪ್ರತಿಭಾವಂತ ಭದ್ರತಾ ಸಂಶೋಧಕ ಕೃಪೆಯಿಂದ ಬಿದ್ದಿದ್ದು ಮಾತ್ರ ಎರಡು ದೋಷಗಳಿಗೆ ಅಪರಾಧಿ ಎಂದು ಮನವಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಮಾಲ್ವೇರ್ ಟೆಕ್ ಆಗಿ ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಪರಿಚಿತವಾಗಿರುವ ಮಾರ್ಕಸ್ ಹಚಿನ್ಸ್, ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಮಾಲ್ವೇರ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಹತ್ತು ಅಪರಾಧ ಎಣಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡು ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ. ಹಚ್ಚನ್ಗಳು ವಿಷಯುಕ್ತ ವನ್ನಾಕ್ರಿ ಮಾಲ್ವೇರ್ ದಾಳಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ ನಂತರ ರಾತ್ರಿಯ ಸಂವೇದನೆಯಾಯಿತು, “ವನ್ನಾಕ್ರಿ ನಾಯಕ” ಎಂದು ಶ್ಲಾಘಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು.

ಆಗಸ್ಟ್ 2017 ರಲ್ಲಿ, ವನ್ನಾಕ್ರಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಕೆಲವೇ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ, ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ ಹ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತು ಡೆಫ್ ಕಾನ್ ಭದ್ರತಾ ಸಮ್ಮೇಳನಗಳನ್ನು ತೊರೆದ ನಂತರ ಹಚಿನ್ಸ್ರನ್ನು ಲಾಸ್ ವೆಗಾಸ್ನಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು . ಕ್ರೋನೋಸ್ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಟ್ರೋಜನ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಅವರನ್ನು ಆರೋಪಿಸಲಾಯಿತು. ಉಲ್ಲಂಘನೆಯ ದೋಷಾರೋಪಣೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ, ನಂತರ ಯುಪಿಎಎಸ್ ಕಿಟ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಎರಡನೆಯ ತುಂಡು ಮಾಲ್ವೇರ್ ಜೊತೆಗೆ ಎಫ್ಬಿಐಗೆ ಸುಳ್ಳು ಹೇಳಲಾಗಿತ್ತು.

“ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರಲಿ, ಭದ್ರತೆಗಾಗಿ ನನ್ನ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಮೊದಲು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮ್ಯಾಲ್ವೇರ್ ಬರೆಯುವುದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಎರಡು ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ನಾನು ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಹಚಿನ್ಸ್ ತನ್ನ ವೆಬ್ಸೈಟ್ ಮೂಲಕ ಹೇಳಿಕೆ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. “ನಾನು ಈ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ವಿಷಾದಿಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ತಪ್ಪುಗಳಿಗಾಗಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತೇನೆ, ಬೆಳೆದ ನಂತರ, ನಾನು ಹಲವಾರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಹಿಂದೆ ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಅದೇ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ರಚನಾತ್ಮಕ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ, ಮಾಲ್ವೇರ್ ದಾಳಿಯಿಂದ ಜನರನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿಡಲು ನನ್ನ ಸಮಯವನ್ನು ನಾನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೇನೆ . ”

ಒಂದು ಮನವಿಯ ಒಪ್ಪಂದದಲ್ಲಿ , ಹಚಿನ್ಸ್ ಹತ್ತು ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ಎರಡು ಅಪರಾಧಿಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು: ಒಬ್ಬನು ಕ್ರೋನೋಸ್ ಅನ್ನು ವಿತರಿಸಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದ್ದನು, ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಬ್ಬರು ಪಿತೂರಿ. ಪ್ರತಿ ಚಾರ್ಜ್ಗೆ, ಹಚಿನ್ಸ್ 5 ವರ್ಷ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಮತ್ತು $ 250,000 ದಂಡವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾನೆ. ಹಚಿನ್ಸ್ಗೆ ಇನ್ನೂ ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷೆ ವಿಧಿಸಿದಾಗ ಅದು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ.

Comments are closed.