ಚಂದ್ರಯಾನ -2 ರವರು 13 ಪೇಲೋಡ್ಗಳನ್ನು ಹೊತ್ತಿದ್ದಾರೆ: ಇಸ್ರೋ – ಬಿಸಿನೆಸ್ಲೈನ್
ಚಂದ್ರಯಾನ -2 ರವರು 13 ಪೇಲೋಡ್ಗಳನ್ನು ಹೊತ್ತಿದ್ದಾರೆ: ಇಸ್ರೋ – ಬಿಸಿನೆಸ್ಲೈನ್
May 15, 2019
ಗುವಾಹಾಟಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮಾಲ್ ಹೊರಗೆ ಬ್ಲಾಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಆರು ಗಾಯಗೊಂಡರು; 2 ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್
ಗುವಾಹಾಟಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮಾಲ್ ಹೊರಗೆ ಬ್ಲಾಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಆರು ಗಾಯಗೊಂಡರು; 2 ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್
May 15, 2019
ಕೊಳವೆ-ಬಿಸಿ ಚಹಾ ಹೊಂದಿರುವ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಟೀ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಸಾಮಾನ್ಯ ಪಾನೀಯವಾಗಿದೆ. ನಾವು ಎಲ್ಲಾ ಚಹಾದ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ಕಪ್ ಅನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇವೆ, ಅದು ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಚಳಿಗಾಲವಾಗಿರಬಹುದು. ನಮಗೆ ಅನೇಕ ಜನರು ಒಂದೇ ಬಾರಿಗೆ ಚಹಾದ ಕೊಳವೆಗಳ ಬಿಸಿ ಕಪ್ ಅನ್ನು ತಗ್ಗಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಪಾನೀಯ ಪ್ರೇಮಿಗಳು ತಮ್ಮ ಪಾನೀಯವನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಮಟ್ಟಿಗೆ ತಣ್ಣಗಾಗಲು ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅನ್ನನಾಳದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಅಪಾಯವಿದೆ ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನವು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಏಕೆ ಹಾನಿಕಾರಕ?

ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಒಂದು ದಶಕದ ಸುದೀರ್ಘ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಬಹಳಷ್ಟು ಚಹಾವನ್ನು ಸೇವಿಸಿದ ಜನರು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ 60 ಡಿಗ್ರಿಗಳಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಬಿಸಿಯಾಗಿರುವವರು- ಅನ್ನನಾಳದ ಸ್ಕ್ವಾಮಸ್ ಕೋಶ ಕಾರ್ಸಿನೋಮದ ಅಪಾಯವನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸಿ ತಂಪಾಗಿರುವ ಚಹಾ .

ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಏಜೆನ್ಸಿ ಫಾರ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಆನ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದೆ 65 ಡಿಗ್ರಿ C ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಿಸಿ ಪಾನೀಯವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಮನುಷ್ಯನಿಗೆ “ಪ್ರಾಯಶಃ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್” ಆಗಿದೆ.

ಅನ್ನನಾಳ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಎಂದರೇನು?

ಎಸ್ಸೊಫಗೆಲ್ ಸ್ಕ್ವಾಮಸ್ ಸೆಲ್ ಕಾರ್ಸಿನೋಮ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲಾಗುವ ಅನ್ನನಾಳದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸಾವಿನ ಸಾಮಾನ್ಯ ಆರನೇ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಅನ್ನನಾಳದಲ್ಲಿ ಇದು ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ- ಉದ್ದನೆಯ, ಟೊಳ್ಳಾದ ಕೊಳವೆ ಹೊಟ್ಟೆಗೆ ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಜೋಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಅಧ್ಯಯನ

ಈ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಯಿತು, ಈಶಾನ್ಯ ಇರಾನ್ನ ಗೋಲಿಸ್ತಾನ್ ಪ್ರಾಂತದಲ್ಲಿ 50,000 ವಯಸ್ಕರು ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಪ್ರದೇಶವು ಅಧ್ಯಯನಕ್ಕಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಇಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಜನರು ಅನ್ನನಾಳದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕುತೂಹಲಕಾರಿಯಾಗಿ, ಅವರು ಪ್ರತಿದಿನ ಕಪ್ಪು ಚಹಾದ ಸರಾಸರಿ 1,100 ಮಿಲಿಲೀಟರ್ಗಳನ್ನು (ಸುಮಾರು 37 ಔನ್ಸ್) ಕುಡಿಯುತ್ತಾರೆ.

2003 ರಲ್ಲಿ ಆರಂಭವಾದ ಈ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು 2017 ರಲ್ಲಿ ತೀರ್ಮಾನಿಸಲಾಯಿತು, ಸಂಶೋಧಕರು ಚಹಾ ಉಷ್ಣತೆಯ ಆದ್ಯತೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದರು. 2017 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಸುಮಾರು 317 ಜನರಲ್ಲಿ ಎಸೋಫಿಯಲ್ ಸ್ಕ್ವಾಮಸ್ ಸೆಲ್ ಕಾರ್ಸಿನೋಮವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪತ್ತೆಯಾಗಿದೆ.

ಸಂಶೋಧಕರು ತಂಬಾಕು, ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಅಥವಾ ಅಫೀಮು ಸೇವನೆಯಂತಹ ಇತರ ಅಂಶಗಳನ್ನೂ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಪರಿಗಣಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಶೋಧನೆ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ.

ತೀರ್ಪು

ಕಪ್ಪು ಮತ್ತು ಹಸಿರು ಚಹಾಗಳು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಟೀಗಳ ಇತರ ಅಜ್ಞಾತ ಸಂಯುಕ್ತಗಳು ಬಿಸಿಯಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದಾಗ ದೇಹಕ್ಕೆ ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಸಂಶೋಧನೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಚಹಾವನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ತನಕ ತಣ್ಣಗಾಗಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡಿ

Comments are closed.