ಗುವಾಹಾಟಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮಾಲ್ ಹೊರಗೆ ಬ್ಲಾಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಆರು ಗಾಯಗೊಂಡರು; 2 ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್
ಗುವಾಹಾಟಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮಾಲ್ ಹೊರಗೆ ಬ್ಲಾಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಆರು ಗಾಯಗೊಂಡರು; 2 ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್
May 15, 2019
ಸೂಪರ್ ಮಾರಿಯೋ ಮೇಕರ್ 2 ಮಲ್ಟಿಪ್ಲೇಯರ್ ಸಹಕಾರ ಮತ್ತು ವರ್ಸಸ್ ಆಯ್ಕೆಗಳು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ – ಸಿಲಿಕಾನಾರಾ
ಸೂಪರ್ ಮಾರಿಯೋ ಮೇಕರ್ 2 ಮಲ್ಟಿಪ್ಲೇಯರ್ ಸಹಕಾರ ಮತ್ತು ವರ್ಸಸ್ ಆಯ್ಕೆಗಳು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ – ಸಿಲಿಕಾನಾರಾ
May 16, 2019
ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ 2019 ರ ಲೈವ್ ಅಪ್ಡೇಟ್ಗಳು: ಕೋಲ್ಕತಾ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ನಂತರ ಮೋದಿ ಅವರ ಆಗ್ರಹದ ಮೇಲೆ ಇಸಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಮಮತಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಎಂದು ಕರೆದಿದೆ.

ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆ 2019 ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ಗಳು: ಕೊಲ್ಕತಾ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಇಸಿ ಯ ಕ್ರಮದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಭಟಿಸಲು ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ 23 ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ, ಕೊಲ್ಕತ್ತಾ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ನಂತರ ಮತ ಚಲಾಯಿಸುವ ಸಮಿತಿಯ ಮೇಲೆ ಮಮತಾ ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತು ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗವನ್ನು ದಾಳಿ ಮಾಡಿದರು. ಇಸಿ ನಿರ್ಧಾರದ ಕಾರಣ ಇದು ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಉದ್ಭವಿಸಿದೆ … ಇದು ಇಸಿ ನಿರ್ಧಾರವಲ್ಲ, ಅದು ಬಿಜೆಪಿ ನಿರ್ಧಾರವಾಗಿದ್ದು, ಮೋದಿ ನನ್ನ ಬಗ್ಗೆ ಭಯಪಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಬಂಗಾಳದ ಜನರನ್ನು ಹೆದರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಬುಧವಾರ ಸಂಜೆ ಬುಧವಾರ ಸಂಜೆ ಕೋಲ್ಕತಾದ ರೋಡ್ ಶೋನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ರಾತ್ರಿ 10 ಗಂಟೆಗೆ ಅಭಿಯಾನದ ಅಂತ್ಯವನ್ನು ಆದೇಶಿಸಲಾಯಿತು. ಕೊಲ್ಕತ್ತಾ ಹಿಂಸಾಚಾರವನ್ನು ಖಂಡಿಸಿ, ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗವು “ವಿದ್ಯಾಸಾಗರದ ಪ್ರತಿಮೆಗೆ ಮಾಡಿದ ವಿಧ್ವಂಸಕತೆಯಿಂದ ತೀವ್ರವಾಗಿ ದುಃಖಿತನಾಗಿದ್ದ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ವಿಧ್ವಂಸಕಗಳನ್ನು ರಾಜ್ಯ ಆಡಳಿತವು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲಿ ಅಮಿತ್ ಷಾ ರೋಡ್ಶೋನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಕುರಿತು ಬಿಜೆಪಿ ನಿಯೋಗವು ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ವೆಂಕಯ್ಯ ನಾಯ್ಡು ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದೆ. ಸಭೆಯ ಬಳಿಕ ಪ್ರಕಾಶ್ ಜಾವಡೇಕರ್ ಅವರು, “ರಾಜ್ಯಸಭೆಯ ಸದಸ್ಯರ ರಕ್ಷಣೆ ಮನೆ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯಾಗಿದೆ ನಾವು ಅದರ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷರಿಗೆ ಒಂದು ಮನವಿಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ವರದಿಯನ್ನು ಕೇಳಬೇಕು ಮತ್ತು ಸರಿಯಾದ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಡೈಮಂಡ್ ಬಂದರಿನ ತನ್ನ ರ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ, ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಹಿಂಸಾಚಾರಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ ಟಿಎಂಸಿ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ನಾವು ಕಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ನಮ್ಮ ಕಾರ್ಮಿಕರನ್ನು ನೇತುಹಾಕುತ್ತೇವೆ, ಬಂಗಾಳವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ನಾವು ಈ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಸಹಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಹಿಂಸಾಚಾರದ ನಂತರ ಬಿಜೆಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಅಮಿತ್ ಷಾ ರೋಡ್ ಶೋವನ್ನು ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿಯವರು ಬಲಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಹಿಂದಿನ, ಟಿಎಂಸಿ ಕೊಲ್ಕತ್ತಾ ಹಿಂಸಾಚಾರದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಯ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗಕ್ಕೆ ವೀಡಿಯೋ ಪುರಾವೆಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಿತು. ಸುದ್ದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಡೆರೆಕ್ ಒ’ಬ್ರಿಯೆನ್, “ಮೋದಿ ಬಂಗಾಳಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಅವಳನ್ನು (ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ) ವೇಗದ ಬ್ರೇಕರ್ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಿದ್ದೇನೆ, ನಾನು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಒಪ್ಪುತ್ತೇನೆ; 2014 ರಲ್ಲಿ ಅವರಿಗಾಗಿ ವೇಗ ಬ್ರೇಕರ್ ಆಗಿದ್ದೇನೆ. ವೇಗದ ಬ್ರೇಕರ್ ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ”

ಬಿಜೆಪಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಶರ್ಮಾ ಅವರ ಬಂಧನಕ್ಕೆ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿಯವರ ಸಂಚು ಹಂಚಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಬಿಸಿರ್ಹಾಟ್ನಲ್ಲಿ ಟಿಎಂಸಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರ ಮೇಲೆ ಹೊಡೆದಿದ್ದು, ಮಮತಾ ಏಕೆ ಲೆಕ್ಕಕ್ಕೆ ಅಪರಾಧ ಮಾಡಿದರು ಎಂದು ಕೇಳಿದರು. “ದಿದಿ, ನಾನು ಒಬ್ಬ ಕಲಾವಿದ ಮತ್ತು ವರ್ಣಚಿತ್ರಕಾರನೆಂದು ಹೇಳಿದ್ದೇನೆ, ನೀವು ಛಾಯಾಚಿತ್ರದಿಂದ ಯಾಕೆ ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗುತ್ತೀರಿ?” ಎಂದು ಅವರು ಕೇಳಿದರು.

ಬಿಜೆಪಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಶರ್ಮಾ ಅವರ ಬಂಧನಕ್ಕೆ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿಯವರ ಸಂಚು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ, ಬಸೀರ್ಹಾಟ್ನಲ್ಲಿ ಟಿಎಂಸಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಸೋಲನುಭವಿಸಿದರು. “ದಿದಿ, ನೀವು ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಇರಿಸುತ್ತಿರುವ ಹುಡುಗಿಯರು ಈಗ ನಿಮಗೆ ಪಾಠವನ್ನು ಕಲಿಸುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮಮತಾ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಜ್ಞಾಪಕಕ್ಕೆ ಏಕೆ ಕಾರಣ ಎಂದು ಅವರು ಕೇಳಿದರು. “ದಿದಿ ನಾನು ನಿಮಗೆ ಒಬ್ಬ ಕಲಾವಿದೆ ಮತ್ತು ಒಬ್ಬ ವರ್ಣಚಿತ್ರಕಾರನೆಂದು ಹೇಳಿದ್ದೇನೆ.

ಬಸೀರ್ಹಾಟ್ನಲ್ಲಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು, “ಇಡೀ ದೇಶವು ಮಂಗಳವಾರ ಕೊಲ್ಕತ್ತಾದಿಂದ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ನೋಡಿದೆ, ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಬಿಜೆಪಿ ತರಂಗವನ್ನು ದಿಡಿಯು ಹೆದರುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಮಟ್ಟವು ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ. ಅವರು ಪ್ರತೀಕಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವರು ಮತ್ತು ಅವರ ಟೀಕೆಗಳ 24 ಗಂಟೆಗಳ ಒಳಗೆ ರೋಡ್ ಶೋ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಮಿತ್ ಷಾರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿರಿಸಲಾಗಿತ್ತು.ಅವರ ರಸ್ತೆ ಶೋನಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಯನ್ನು ಹೆದರಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನವೂ ಇದೆ.

ಅಮಿತ್ ಷಾ ರೋಡ್ ಶೋನಲ್ಲಿ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಘರ್ಷಣೆಗಳು ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ, “ಬಿಜೆಪಿಯ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ-ವಿರೋಧಿ ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೂ ಪವಿತ್ರವಲ್ಲ ಮತ್ತು ಏನೂ ಸುರಕ್ಷಿತವಲ್ಲ, ವಿದ್ಯಾಸಾಗರದ ಪ್ರತಿಮೆಯನ್ನು ದುರ್ಬಳಕೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಅದನ್ನು ಸಾಧಿಸುತ್ತದೆ ಹಿಂಸೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಅವರ ಆದ್ಯತೆಯ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಬರಾಸತ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದರು. “ಇಡೀ ದೇಶದಲ್ಲಿ, ದುರ್ಗಾ ಪೂಜೆ ಮತ್ತು ಮುಹರಂ ಒಂದೇ ದಿನದಂದು ಬಿದ್ದಿದ್ದು, ಉತ್ತರದಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ನನ್ನನ್ನು ಕೇಳಿದರು, ನಾವು ಪೂಜೆಯ ಸಮಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕೇ?” ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳಿದೆ, ಪೂಜೆಯ ಸಮಯವು ಆಗುವುದಿಲ್ಲ ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾದರೆ, ಸಮಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬೇಕಾದರೆ, ಮುಹರಂ ಮೆರವಣಿಗೆಯ ಸಮಯವನ್ನು ಬದಲಿಸಿ. ”

ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ ಮನ್ಮೋಹನ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ಗೇಲಿ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಪಂಜಾಬ್ನ ಫರಿದ್ಕೋಟ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ರಾಲಿಯಲ್ಲಿ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಈಗ ಅವರು ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿರುವಾಗ, ನಮ್ಮ ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿಯು ಎಂದಿಗೂ ಅವರನ್ನು ಗೇಲಿ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ. ಬದಲಾಗಿ, ಇಡೀ ರಾಷ್ಟ್ರದವರು ಅವನನ್ನು ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಟಿಎಂಸಿ ನಾಯಕ ಡೆರೆಕ್ ಒ’ಬ್ರಿಯೆನ್ ಎರಡು ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು. ಅವರು “ಬಿಜೆಪಿ ಗೂಂಡಾಗಳು” ಪಾಲಿಮಾತ್ ಈಶ್ವರ ಚಂದ್ರ ವಿದ್ಯಾಸಾಗರದ ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ಪ್ರತಿಮೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದ್ದಾರೆ. The

ಬಿಜೆಪಿಯು ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕಾಗಿ ಹೊರಗೆ ಗೂಂಡಾಗಳನ್ನು ತಂದಿದೆ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾಸಾಗರ ಪ್ರತಿಮೆಯನ್ನು ಮುರಿದು ಬಂಗಾಳದ ವಿಶಿಷ್ಟ ಗುಣಗಳನ್ನು ಮುರಿಯಿತು ಎಂದು 44 ಕ್ಕೂ ಅಧಿಕ ವಿಡಿಯೋಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದವು ಎಂದು ಟಿಎಂಸಿ ಹೇಳಿದೆ.

“ಇಂದು ನಾವು ನಡೆಸಿದ ದುಃಖಕರ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯೆಂದರೆ … ಕೋಲ್ಕತಾದ ಬೀದಿಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ನಾವು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ದುಃಖ … ಕೋಪ ಮತ್ತು ಆಘಾತ ಉಂಟಾಗಿದೆ ಬಿಜೆಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ತಮ್ಮ ಗೂಂಡಾಗಳೊಂದಿಗೆ ಏನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಬಂಗಾಳದ ಹೊರಗಿನಿಂದ ನೇಮಕಗೊಂಡಿದೆ. ನಿನ್ನೆ ಏನಾಯಿತು ಬಂಗಾಳದ ಅತ್ಯಂತ ತತ್ವಗಳನ್ನು ಹರ್ಟ್ ಮಾಡಿದೆ, ಡೆರೆಕ್ ಒ ‘ಬ್ರಿಯಾನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ”

‘ನಾಮದಾರ್’ ಕಾರಣದಿಂದ ಚುನಾವಣೆ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿರುವುದನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಹೇಳಲಾರೆ, ಅದು ರಾಜಮನೆತನದ ನಿಯಮಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿರುವುದರಿಂದ 5 ನೇ ಹಂತದ ನಂತರ ‘ನಮ್ದಾರ್’ ನ ಸಮೀಪದ ‘ಡಾರ್ಬಾರಿ’ ಕುಟುಂಬವು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ”

ಬಿಜೆಪಿ ಗೆಲುವು ಈಗ ನಿಶ್ಚಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮೋಸಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಕೂಡ ಸೋಲಿಗೆ ತನ್ನ ಸಿದ್ಧತೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಸೂಕ್ತವಾದ ಬಲಿಪಶುಗಳನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮ್ಯಾರಥಾನ್ ಅನ್ನು ಹಿಡಿದಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಸೋತರು ನಾಮದಾರ್ನನ್ನು ದೂಷಿಸಲು ರಾಜವಂಶವಾದದ ಮೂಲಭೂತ ತತ್ವಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಈಗ ಸಿಖ್ ವಿರೋಧಿ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನನ್ನನ್ನು ದುರುಪಯೋಗ ಮಾಡುವವರು ಆಪಾದನೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸ್ವಯಂ ಸೇವಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕೋಲ್ಕತಾ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ನಂತರ ಅವರ ಮೊದಲ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ, ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಸಿಎನ್ಎನ್-ನ್ಯೂಸ್ 18 ಗೆ ಮಾಮಾತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಸರಕಾರ ಈ ಘಟನೆಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಈ ಚುನಾವಣೆಗಳ ಮೂಲಕ ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಿಂದ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಬಗ್ಗೆ ವರದಿಗಳಿವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ಮತದಾನವು ಹೆಚ್ಚು ಶಾಂತಿಯುತವಾದುದು ಎಂದು ಟಿಎಂಸಿ ನಿಯಮದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಧಾನಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಗುಜರಾತ್ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ಪರಂಪರೆ ಸ್ವತಃ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಕಪ್ಪು ಚುಕ್ಕಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ದೇಶದ ಕೋಮು ಇತಿಹಾಸದ ಮೇಲೆ ಹೊರೆ ಎಂದು ಬಿಎಸ್ಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮಾಯಾವತಿ ಬುಧವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಬಹುಜನ ಸಮಾಜ ಪಕ್ಷವನ್ನು ತನ್ನ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಆಸ್ತಿಯೆಂದು ಹೇಳುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಎಲ್ಲ ಸಭ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಮೀರಿರುವುದಾಗಿ ಮಾಯಾವತಿ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಟಿಎಂಸಿ ಕಾರ್ಡರ್ಸ್ನಿಂದ ಆಪಾದಿತ ವಿಧ್ವಂಸಕ ಕಾರಣದಿಂದ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ರವರ ಒಂದು ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳ ನಂತರ, ಈಗ ಎಲ್ಲಾ ವರದಿಗಳನ್ನೂ ಮುಂದುವರಿಸಿಕೊಂಡು ಹೋಗುವಂತೆ ಯುಪಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗೆ ಅಮಿತ್ ಷಾ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಾಜಾ ವರದಿಗಳು ಹೇಳಿವೆ.

ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಅವರು ಉದ್ದೇಶಿಸಿರುವ ಮೂರು ಕೋಲ್ಕತಾ ರ್ಯಾಲಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಇಂದು ರದ್ದುಪಡಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಎಂಸಿ ಕಾರ್ಡರ್ಸ್ ಈ ಹಂತವನ್ನು ಧ್ವಂಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಕೂಡ ನ್ಯೂಸ್ 18 ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದು, ಬಿಜೆಪಿ ಈವೆಂಟ್ಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ರ್ಯಾಲಿ ಸಂಘಟಕರು ಕೂಡ ಟಿಎಂಸಿ ಕೇಡರ್ನಿಂದ ಸೋಲಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು.

ಅಲಿಪೋರ್ ಕರೇಶನಲ್ ಹೋಮ್ನಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆಗೊಂಡ ನಂತರ ಬಿಜೆಪಿ ಯುವಕ ವಿವಿ ಸಂಚಾಲಕ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಶರ್ಮಾ ಅವರು ಬಿಜೆಪಿ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.  

ಬಿಜೆಪಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಮಿತ್ ಷಾ ಅವರು, “ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ಮತ್ತು ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯು ಮಮತಾ ದೀದಿಗಳನ್ನು ನೀಡಿತು ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ತೀವ್ರ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಕೈಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ರಾಜಕೀಯ ಹಿಂಸಾಚಾರದಲ್ಲಿ ಅವರ ಪಕ್ಷವು 60 ಜನರನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಾಗ, ಅವರ ಮೇಲಿನ ಆಕ್ರಮಣ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತವಲ್ಲ ಎಂದು ಶಾ ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ಹೇಳಿದರು, “ನನ್ನ ಭದ್ರತಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಆರ್ಪಿಎಫ್ ತಂಡವು ನಿಯೋಜಿಸದಿದ್ದರೆ, ಹಿಂಸಾಚಾರದಿಂದ ನಾನು ಮತ್ತೆ ಜೀವಂತವಾಗಿಲ್ಲ.”

ಬಿಜೆಪಿ 5 ನೇ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಬಹುಮತವನ್ನು ದಾಟಿದೆ, ಚುನಾವಣೆಗೆ ಮುಗಿಯುವವರೆಗೆ 300 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲಿದೆ ‘ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಮಿತ್ ಷಾ

ಬಿಜೆಪಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಮಿತ್ ಷಾ ಅವರು ನವದೆಹಲಿಯ ಪಕ್ಷದ ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಎಬಿವಿಪಿ ಮತ್ತು ಟಿಎಂಸಿಪಿ ನಡುವಿನ ಮಂಗಳವಾರ ನಡೆದ ಘರ್ಷಣೆಯ ಕುರಿತು ಅವರು ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, “ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಬೇರೆ ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಸಂದರ್ಭಗಳಿಲ್ಲ.”

ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್, ಬುಧವಾರ ಬಿಜೆಪಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಶರ್ಮಾ ಅವರು ಇನ್ನೂ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಅಂಶಕ್ಕೆ ತೀವ್ರವಾದ ವಿನಾಯಿತಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಎಸ್ಸಿ ಆದೇಶ ನಿನ್ನೆ ಅವರು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲಿ ಮಂಗಳವಾರ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಮತದಾನವು ರಾಜಕೀಯ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳನ್ನು ಭಾರೀ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಪ್ರಚೋದಿಸಿತು. ಟಿಎಂಸಿ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ಇಬ್ಬರೂ ಪರಸ್ಪರ ಘರ್ಷಣೆಗೆ ದೂರಿದ್ದಾರೆ. ನವ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಜಂತರ್ ಮಂತರ್ನಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷವು ಪ್ರತಿಭಟನೆಯನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದರೂ, ಟಿಎಂಸಿ ಕೇಡರ್ ಅವರು ಹೌರಾದಲ್ಲಿ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ತೆರಳಿದ್ದರು; ಈ ಮಧ್ಯೆ, ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ಈಶ್ವರ ಚಂದ್ರ ವಿದ್ಯಾಸಾಗರದ ಬಸ್ಟ್ನ ನಾಶವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿ ಎಡಪಂಥೀಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಪ್ರತಿಭಟಿಸಿದರು.

ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರೋಡ್ಶೋ ಮೇಲೆ ಹೇಡಿತನದ ದಾಳಿ ವಿರುದ್ಧ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ನಡೆಯಲಿದೆ ಎಂದು ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷ ಹೇಳಿದೆ. ಕುಳಿತು ಪ್ರತಿಭಟನೆ ಇಂದು 10:30 ಕ್ಕೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಯವರು ಅಲ್ವಾರ್ನಲ್ಲಿ ಚುನಾವಣಾ ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ರದ್ದು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ನಗರದ ಹವಾಮಾನವು ಕ್ಷೀಣಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ರಾಹುಲ್ ನಗರದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಭೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಏಪ್ರಿಲ್ 26 ರಂದು ತನ್ನ ಪತಿಯ ಮುಂದೆ ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಿದ ಅಲ್ವಾರ್ ದರೋಡೆಕೋರ ಬದುಕುಳಿದಿಯನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಕೂಡ ಅವರು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದರು.

ಮೇ 19 ರಂದು ನಡೆಯಲಿರುವ ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯ ಕೊನೆಯ ಕಾಲಿನವರೆಗೆ ಪ್ರಚಾರಕ್ಕಾಗಿ ಕೇವಲ ಮೂರು ದಿನಗಳು ಮಾತ್ರ ಉಳಿದಿವೆ, ಅಂತಿಮ ಹಂತದ ಕ್ಷಣಗಣನೆಯು ಅಕ್ಷರಶಃ ಆರಂಭವಾಗಿದೆ. ಕೋಲ್ಕತಾದಲ್ಲಿ ನಿನ್ನೆ ನಡೆದ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ನಂತರ, ಬೆಳಗ್ಗೆ 10 ಗಂಟೆಗೆ ಅಮಿತ್ ಷಾ ಮಾಧ್ಯಮವನ್ನು ಮಾತನಾಡಲಿದ್ದಾರೆ.

2019 ರ ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಮೂರನೇ ದಿನ ನಡೆಯಲಿರುವ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಬಿಹಾರದ ಪಾಲಿಗಂಜ್, ಜಾರ್ಖಂಡ್ನ ದಿಯೋಘರ್ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಬಸಿರ್ಹತ್ ಮತ್ತು ಡೈಮಂಡ್ ಹಾರ್ಬರ್ ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ಮಾತನಾಡಲಿದ್ದಾರೆ. ಮಂಗಳವಾರ, ವಾರಾಣಸಿ ನಿವಾಸಿಯಾಗಿರುವ ‘ಕಾಶಿ ವಾಸಿ ‘ (ವಾರಣಾಸಿಯ ನಿವಾಸಿ) ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುವಾಗ, ಮೋದಿ ಅವರು ವಾರಣಾಸಿಯವರಿಗೆ ‘ಭಾವನಾತ್ಮಕ’ ಸಂದೇಶವನ್ನು ನೀಡಿದರು, ಪ್ರಾಚೀನ ನಗರದೊಂದಿಗೆ ಅವರ ಸಹಯೋಗ ಮತ್ತು ಲಗತ್ತನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಲು ಜನರನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದರು.

ವಾರಣಾಸಿಯವರಿಗೆ ಮೋದಿ ವಿಶೇಷ ಸಂದೇಶವನ್ನು ನೀಡಿದ್ದರೂ, ವಾರಾಣಾಸಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಗಾಂಧಿಯವರ ‘ಆಗಮನ’ ಘೋಷಿಸಿತು. ಈ ವರ್ಷ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಅವರ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯ ಸುತ್ತ ಸಾಕಷ್ಟು ಊಹಾಪೋಹಗಳಿವೆ. ಪೂರ್ವ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯ ವಿರುದ್ಧ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದೆಯೆಂದು ಹಲವಾರು ವರದಿಗಳು ಹೇಳಿವೆ ಆದರೆ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಅವರು ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಧಾರವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದರು. ಚುನಾವಣೆಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ನನ್ನ ಪಕ್ಷ ನನ್ನನ್ನು ಕೇಳಿದರೆ ನಾನು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೇನೆ ಆದರೆ ಪಕ್ಷದ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕಾದರೆ ನನ್ನ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಆಶಯವಿದೆ ‘ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡರು ಸುದ್ದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು .

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಜಯ್ ರೈ ಅವರನ್ನು ನೇಮಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು.

ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಬಸಿರ್ಹಾಟ್ ಮತ್ತು ಡೈಮಂಡ್ ಹಾರ್ಬರ್ನಲ್ಲಿ ಮೋದಿ ಕೂಡಾ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತು ಟಿಎಂಸಿ ಬೆಂಬಲಿಗರು ಕೋಲ್ಕತಾದ ಬೀದಿಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಅಮಿತ್ ಷಾ ರವರ ಭಾರಿ ರಸ್ತೆಯ ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡ ಬಳಿಕ ಮೋದಿ ಅವರು ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಘರ್ಷಣೆಗಳು ನಡೆದಿದೆ. ಬಿಜೆಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಹಾನಿಗೊಳಗಾಗದೆ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡರು ಆದರೆ ಜಂಬೋರ್ರನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಬೇಕಾಯಿತು ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸರು ಭದ್ರತೆಗೆ ಬೆಂಗಾವಲು ಮಾಡಬೇಕಾಯಿತು. ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಪಕ್ಷದ ಮೇಲೆ ಅಮಿತ್ ಷಾ ರೋಡ್ ಶೋನಲ್ಲಿ ಅಚಾತುರ್ಯದ ಹಿಂಸಾಚಾರಕ್ಕೆ ಪ್ರಧಾನಿ ತೀವ್ರ ದಾಳಿ ನಡೆಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಂತೆ ಮೋದಿಯವರ ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ನಿಕಟವಾಗಿ ವೀಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದು.

ಮಂಗಳವಾರ, ಕೋಲ್ಕತಾದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳು ಹಿಂಸಾಚಾರಕ್ಕೆ ಮುಗಿದುಹೋಗಿವೆ. ಷಾ ಅವರ ಬೆಂಗಾವಲು ಕಲ್ಲುಗಳು ದಾಳಿ ನಡೆಸಿದ ಟಿಎಂಸಿ ಬೆಂಬಲಿಗರು ವಿದ್ಯಾಸಾಗರ್ ಕಾಲೇಜಿನ ಹಾಸ್ಟೆಲ್ನೊಳಗೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿ ಎರಡು ಪಕ್ಷಗಳ ಬೆಂಬಲಿಗರ ನಡುವಿನ ಘರ್ಷಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕೋಪೋದ್ರಿಕ್ತ ಬಿಜೆಪಿ ಬೆಂಬಲಿಗರು ಪ್ರತೀಕಾರ ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಟಿಎಂಸಿ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶದ ಹೊರಗೆ ಹೊಡೆತಗಳನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಿದರು.

ಹೊರಗಡೆ ನಿಲುಗಡೆ ಮಾಡಲಾದ ಹಲವಾರು ಮೋಟಾರು ಸೈಕಲ್ ಗಳು ಧ್ವಂಸಗೊಂಡವು ಮತ್ತು ಬೆಂಕಿಯನ್ನಿಟ್ಟವು. ಮುರಿದ ಗಾಜಿನ ಚೂರುಗಳು ಈಶ್ವರ ಚಂದ್ರ ವಿದ್ಯಾಸಾಗರದ ಬಸ್ಟ್, ಪ್ರಸಿದ್ಧ ತತ್ತ್ವಜ್ಞಾನಿ ಮತ್ತು ಬಂಗಾಳ ನವೋದಯದ ಪ್ರಮುಖ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದ ಕಾಲೇಜು ಲಾಬಿಗಳನ್ನು ಕಸದ ಬುಡಮೇಲು ಮಾಡಿದರು. ನೀರು ತುಂಬಿದ ಬಕೆಟ್ಗಳಿಂದ ಬೆಂಕಿ ಹಚ್ಚಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಪೊಲೀಸರು.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ರಾಜಸ್ಥಾನ ಮತ್ತು ಪಂಜಾಬ್ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ, ಅಲ್ವಾರ್, ಫರಿದ್ಕೋಟ್ ಮತ್ತು ಲುಧಿಯಾನದಲ್ಲಿ ರ್ಯಾಲಿಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಿದ್ದಾರೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣಾ ಸುದ್ದಿ, ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ, ವ್ಯಾಖ್ಯಾನ, ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಕೋಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಗಳಿಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ 2019 ಮೊದಲ ಪೋಸ್ಟ್ / ಇಲೆಕ್ಷನ್ಗಳ ಮೇಲೆ. ಮುಂಬರುವ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗಾಗಿ 543 ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಪುಟವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.

Comments are closed.