ಖರೀದಿಸಲು ಮತ್ತು ಹೊಸ OnePlus ಖರೀದಿಸಲು 10 ಕಾರಣಗಳು 7 ಈಗ ಪ್ರೊ – ಗ್ಯಾಜೆಟ್ಗಳನ್ನು
ಖರೀದಿಸಲು ಮತ್ತು ಹೊಸ OnePlus ಖರೀದಿಸಲು 10 ಕಾರಣಗಳು 7 ಈಗ ಪ್ರೊ – ಗ್ಯಾಜೆಟ್ಗಳನ್ನು
May 18, 2019
ಅಲೆಕ್ಸಾ ಬ್ಲಿಸ್ 'ವೃತ್ತಿ ಮತ್ತೊಂದು ಕನ್ಕ್ಯುಶನ್ ನಂತರ ಜೆಪರ್ಡಿನಲ್ಲಿರಬಹುದು – ರಿಂಗ್ಸೈಡ್ ನ್ಯೂಸ್
ಅಲೆಕ್ಸಾ ಬ್ಲಿಸ್ 'ವೃತ್ತಿ ಮತ್ತೊಂದು ಕನ್ಕ್ಯುಶನ್ ನಂತರ ಜೆಪರ್ಡಿನಲ್ಲಿರಬಹುದು – ರಿಂಗ್ಸೈಡ್ ನ್ಯೂಸ್
May 18, 2019
ಏಕೆ ಒನ್ಪ್ಲಸ್, ರಿಯಾಲ್ಮ್, ಆಸಸ್ ಮತ್ತು ಇತರರು ಯಾಂತ್ರಿಕ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ-ದಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್
OnePlus 7 ಪ್ರೊ, Realme ಎಕ್ಸ್, ಆಸುಸ್ ಝೆನ್ಫೋನ್ 6, ನಾಚ್ಲೆಸ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳು, ಅಂಚಿನ ಕಡಿಮೆ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳು, ಎಲ್ಲಾ-ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಫೋನ್ಗಳು, ಯಾಂತ್ರಿಕ ಕ್ಯಾಮರಾಗಳು, ಪಾಪ್-ಅಪ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಕ್ಯಾಮರಾಗಳು, ಪಾಪ್-ಅಪ್ ಕ್ಯಾಮರಾಗಳ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳು, ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್, ಐಫೋನ್, ಐಫೋನ್ ನಾಚ್
ಇತ್ತೀಚಿನ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಚೀನೀ ಫೋನ್ ತಯಾರಕರು ಹೇಗೆ ಮುಕ್ತ-ಮುಕ್ತ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ವಿನ್ಯಾಸಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಯೋಗಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರ್ಪಡಿಸುವ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ನಾವು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ.

ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ತಯಾರಕರು ಐಪ್ಯಾಡ್ ಅನ್ನು ನಕಲಿಯಾಗಿ ನಕಲಿಸಲು ಬಳಸಿದ ಸಮಯವಿತ್ತು, ಇದನ್ನು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನದ ಗುಣಮಟ್ಟ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕುಖ್ಯಾತ ದರ್ಜೆಯಂತಹ ಸಹಿ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಕದಿಯಲು ನಾಚಿಕೆಯಿಲ್ಲದೆ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ನಕಲಿಸುವುದರಿಂದ, ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳು ಕೇವಲ ಐಫೋನ್ ನೋಕ್ಆಫ್ಗಳು.

ಆದರೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ತಯಾರಕರು ಆಪಲ್ನ ನೆರಳಿನಿಂದ ಹೇಗೆ ಬರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎನ್ನುವುದಕ್ಕೆ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ. ದೀಪವು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳಿಂದ ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ನಿಜವಾದ ಅಂಚಿನ-ಕಡಿಮೆ ಸಾಧನಗಳ ಹೊಸ ಪೀಳಿಗೆಯು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಹೊಡೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ.

OnePlus , Realme ಮತ್ತು Asus ಈ ವಾರ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅಂಚಿನ ಕಡಿಮೆ ಎಂದು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಫೋನ್ ಬಿಡುಗಡೆ, ಅನನ್ಯ ಯಾಂತ್ರಿಕ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳು ಶಿರೋನಾಮೆಯನ್ನು. ಇದು OnePlus 7 Pro , Realme X ಅಥವಾ Zenfone 6 ಆಗಿರಲಿ, ಈ ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿಯ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳು ಮುಂಬರುವ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗುವುದು ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿವೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಫೋನ್ ತಯಾರಕರು ಯಾಂತ್ರಿಕ ಕ್ಯಾಮರಾ ಮತ್ತು ಪ್ರದರ್ಶನದೊಂದಿಗೆ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಮಾರಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ. ಕೊಳಕು ಹಂತ ಇಲ್ಲದೆ.

‘ನಾಚ್’ ಆರಂಭವಾಗಿತ್ತು

ಝೆನ್ಫೋನ್ 5 ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ ನ ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ನಕಲು ಮತ್ತು ಎಲ್ಜಿ ಜಿ 7 ಆಗಿತ್ತು . ಮೂರು ದೂರವಾಣಿಗಳ ನಡುವಿನ ಸಾಮಾನ್ಯ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ನಾಚ್, ಮುಂಭಾಗದ ಕ್ಯಾಮೆರಾ, ಇಯರ್ಪೀಸ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಂವೇದಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪರದೆಯ ಮೇಲಿನ ಡಾರ್ಕ್ ಕಟೌಟ್.

ಆಪಲ್ನ ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ ಬೆಜೆಲ್ಗಳನ್ನು ಕುಗ್ಗಿಸುವ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಜನಪ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿತು ಮತ್ತು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹಂತವನ್ನು ಜನಪ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿತು . ಇತರ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್ ತಯಾರಕರು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಹಿವಾಯಿ , ಕ್ಸಿಯಾಮಿ , ಗೂಗಲ್ , ಒನ್ಪ್ಲಸ್ನಂತಹ ಪ್ರಮುಖ ತಯಾರಕರು ಐಫೋನ್ನ ಎಕ್ಸ್ ನ ನಕಲನ್ನು ಕಾಣುವಂತಹ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಪ್ರವಾಹ ಮಾಡಿದರು. ಈ ಹಂತವು ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಋತುವಿನ ವಿನ್ಯಾಸ “ಟ್ರೆಂಡ್” ಆಗಲು ಆರಂಭಿಸಿತು.

OnePlus 7 ಪ್ರೊ, Realme ಎಕ್ಸ್, ಆಸುಸ್ ಝೆನ್ಫೋನ್ 6, ನಾಚ್ಲೆಸ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳು, ಅಂಚಿನ ಕಡಿಮೆ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳು, ಎಲ್ಲಾ-ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಫೋನ್ಗಳು, ಯಾಂತ್ರಿಕ ಕ್ಯಾಮರಾಗಳು, ಪಾಪ್-ಅಪ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಕ್ಯಾಮರಾಗಳು, ಪಾಪ್-ಅಪ್ ಕ್ಯಾಮರಾಗಳ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳು, ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್, ಐಫೋನ್, ಐಫೋನ್ ನಾಚ್
ಹಠಾತ್ ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಋತುವಿನ ವಿನ್ಯಾಸ “ಪ್ರವೃತ್ತಿ” ಆಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.

ಐಫೋನ್ನ ಎಕ್ಸ್ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಆಪಲ್ ಅದರ ಸುತ್ತಲಿನ ಕನಿಷ್ಠ, ಸಮ್ಮಿತೀಯ ಬೆಜಲ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಕಾರ್ನರ್-ಟು-ಮೂರ್ನಿಂದ ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತದೆ. ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿರುವ ಕ್ಯಾಮೆರಾ, ಸ್ಪೀಕರ್ ಮತ್ತು ಸಂವೇದಕಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಕಂಪನಿಯು ಯಾವುದೇ ಆಯ್ಕೆಯಿಂದ ಬಿಡಲಿಲ್ಲ. ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ ನ ಹಂತವು ಟ್ರೂ ಡೆಪ್ತ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಸುರಕ್ಷಿತ ಮುಖದ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳಿಲ್ಲ. ಲಭ್ಯವಿರುವ ತೆರೆಯು ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಈ ಹಂತದ ಗುರಿಯೆಂದರೆ, ಆಪಲ್ ಏನು ಮಾಡಿದೆ.

ಇತರ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ತಯಾರಕರು ಸುಲಭವಾಗಿ ಮುಂಭಾಗಕ್ಕೆ-ಎದುರಾಗಿರುವ ಕ್ಯಾಮರಾ ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ರಮುಖ ಸಂವೇದಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಫೋನ್ನ ಕೆಳಭಾಗದ ಅಂಚಿನ ಮೇಲೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್ಗಳು ಇನ್ನೂ ಕೆಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ಚಿನ್ಸ್ ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ಬದಲಾಗಿ, ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್ ತಯಾರಕರು ಕೇವಲ ಸೌಂದರ್ಯದ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ನಕಲನ್ನು ನಾವು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ.

ನೀವು ಈ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ನಿಕಟವಾಗಿ ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿದರೆ, ಫೋನ್ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹಂತವನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ. ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಒಂದು ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಅವರು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿರುವುದಕ್ಕೆ ಯಾರೂ ಉತ್ತರಿಸಲು ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಲಿಲ್ಲ. ದಂಗೆಯನ್ನು ಒಂದು ಬುದ್ಧಿವಂತ ವಿನ್ಯಾಸವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಲಿಲ್ಲ; ಅದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸ ರಾಜಿಯಾಗಿತ್ತು.

ಮೆಕ್ಯಾನಿಕಲ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳು ಸೆಂಟರ್ಸ್ಟೇಜ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ

ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್ ತಯಾರಕರು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಅವರು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ಮುಂದಿನ ಹಂತಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಲು ಅನನ್ಯವಾದ ಪರಿಹಾರಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರಬೇಕಾದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಅರಿತುಕೊಂಡರು. ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿಗಳ ಪರಿಹಾರ: ದಂಗೆಯನ್ನು ಕೊಲ್ಲುತ್ತಾರೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ, ಚೀನೀ ಫೋನ್ ತಯಾರಕರು ನಾಚ್-ಮುಕ್ತ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ವಿನ್ಯಾಸಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೇಗೆ ಪ್ರಯೋಗಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ತೋರ್ಪಡಿಸುವ ಸಾಕ್ಷಿಗಳನ್ನು ನಾವು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ. ಲುಕ್, ಜನರು ಅಂಚಿನಿಂದ ಅಂಚಿನ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳೊಂದಿಗೆ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಇದೀಗ ಯಾಂತ್ರಿಕ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳು (ಇದು ಪಾಪ್-ಅಪ್ ಸೆಲ್ಫಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾ, ತಿರುಗುವ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅಥವಾ ಫ್ಲಿಪ್ ಕ್ಯಾಮರಾ ಆಗಿರಬಹುದು) ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾದ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ನೆಕ್ಸ್ ಎಂಬ ಫೋನ್ 91.24 ಶೇಕಡ ಸ್ಕ್ರೀನ್-ಟು-ಬಾಡಿ ಅನುಪಾತವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಫೋನ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿತು. ಅಂಚಿನ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು, ಇದು ಫೋನ್ನ ವಸತಿ ಒಳಗಿನಿಂದ ಹೊರಬರುವ ಒಂದು ಯಾಂತ್ರಿಕ ಸೆಲ್ಫಿ ಕ್ಯಾಮರಾವನ್ನು ಬಳಸಿದೆ.

ಒಪಪೊ , ಮತ್ತೊಂದು ಚೀನೀ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್, ಫೈನ್ ಎಕ್ಸ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಅಂಚಿನ-ಕಡಿಮೆ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ನೆಕ್ಸ್ನಂತೆಯೇ, ಫೈಂಡ್ ಎಕ್ಸ್ ಅದರ ಮುಂಭಾಗಕ್ಕೆ-ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸೆಲ್ಫ್ ಕ್ಯಾಮರಾವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಎತ್ತರದ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ , ಹೀಗಾಗಿ ನಾಚ್ನ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ ನಿಕಟ ಪರಿಶೀಲನೆಯ ಮೇಲೆ, ಒಂದು ಬಟನ್ ಸ್ಪರ್ಶದಲ್ಲಿ ಫೈನ್ ಎಕ್ಸ್ ಲಿಫ್ಟ್ನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮುಖ (ನೀವು 25MP ಸೆಲ್ಫಿ ಶೂಟರ್ ಮತ್ತು ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಡ್ಯುಯಲ್-ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ) ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಯುತ್ತದೆ. ಈ ಸ್ಲೈಡಿಂಗ್ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ವೈವೋಸ್ ನೆಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಯಾಂತ್ರಿಕೃತ ಸೆಲ್ಫ್ ಕ್ಯಾಮರಾಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅತ್ಯಾಧುನಿಕವಾಗಿದೆ.

ವಿವೋ ನೆಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಫೈಂಡ್ ಎಕ್ಸ್ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುವಿಕೆಯು ನಿಜವಾದ ಅಂಚಿನ-ಕಡಿಮೆ ಫೋನ್ಗಳ ಹೊಸ ವಿನ್ಯಾಸದ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು. ತಾಜಾ ವಿನ್ಯಾಸಗಳು ಮತ್ತು ಹೊಸ ಪ್ರದರ್ಶನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದರ ಮೂಲಕ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ತಯಾರಕರು ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಇದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಉದಾಹರಣೆಯೆಂದರೆ ಒನ್ಪ್ಲಸ್, ಪ್ರಮುಖವಾದ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್ ತಯಾರಕರು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಬಹುಶಃ ಪ್ರಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಇದು ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ಅಲ್ಟ್ರಾ-ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಒನ್ಪ್ಲಸ್ 7 ಪ್ರೊನೊಂದಿಗೆ ಸ್ವಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿತು, ಇದು 16MP ಸೆಲ್ಫಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾದೊಂದಿಗೆ ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತವಾಗಿ ಫೋನ್ನ ಮೇಲ್ಭಾಗದಿಂದ ಹೊರಬರುತ್ತದೆ. ಕಂಪೆನಿಯು 300,000 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಪಾಪ್ ಅಪ್ ಯಾಂತ್ರಿಕತೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ – ಅಥವಾ ಐದು ಮತ್ತು ಒಂದೂವರೆ ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಸುಮಾರು 150 ಬಾರಿ. ಅನೇಕ ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ OnePlus 7 ಪ್ರೊ ಯಾಂತ್ರಿಕ ಪಾಪ್ ಅಪ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳು ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿಯ ಮಾಡಲು ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಕ್ಯಾನಾಲಿಸ್ನ ಹಿರಿಯ ವಿಶ್ಲೇಷಕರಾದ ಬೆನ್ ಸ್ಟಾಂಟನ್ ಯಾಂತ್ರಿಕ ಕ್ಯಾಮರಾ ಸ್ಲೈಡರ್ಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶನವು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ನ ಅತ್ಯಂತ ಮುಖ್ಯವಾದ ಲಕ್ಷಣ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

“OnePlus 7 ಈ ವರ್ಗದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಸಾಧನವಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ನಾವು ಈಗಾಗಲೇ OPPO ಮತ್ತು Xiaomi ಇಷ್ಟಗಳನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ ಈ ವಿನ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೇವೆ. ಆದರೆ ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕವಾಗಿ OnePlus ಗಾಗಿ, ಈ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ತರಬಹುದು ಇತರ ಚೀನೀ ಮಾರಾಟಗಾರರು ಸ್ಥಾಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿಲ್ಲ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ US. ಈ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು $ 400 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ಬರುವವರೆಗೂ “ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿ” ಆಗುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ OnePlus 7 ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಸರಿಯಾದ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಖಂಡಿತವಾಗಿ ತಳ್ಳುತ್ತದೆ, “ಸ್ಟಾಂಟನ್ ಅವರು ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್.ಕಾಮ್ಗೆ ಇಮೇಲ್ ಮೂಲಕ ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಸ್ತುತ ಯಾಂತ್ರಿಕ ಕ್ಯಾಮರಾ ಸ್ಕ್ರೀನ್-ಟು-ಬಾಡಿ ಅನುಪಾತವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸ್ಟಾಂಟನ್ ಒಪ್ಪುತ್ತಾನೆ, ಆದರೂ ಹಲವಾರು ಮಾರಾಟಗಾರರು ಆರ್ & ಡಿನಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸುವ ಕ್ಯಾಮೆರಾದ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಹೆಚ್ಚು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಯಾಂತ್ರಿಕ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳೊಂದಿಗೆ ಫೋನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ

ಹೊಸ ಫೋನ್ ವಿನ್ಯಾಸಗಳು ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದರಲ್ಲಿ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು ದೊಡ್ಡ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತವೆ ಎಂದು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಯಾರಾದರೂ ತಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ. ಅದು ಇದೀಗ ಏನು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಫೋನ್ ತಯಾರಕವು ಎಲ್ಲಾ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ, ಅದು ಯಾಂತ್ರಿಕ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ದಂಡವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಕೆಲವರು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಅನುಭವಕ್ಕೆ ತಿರುಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಇತರರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಕೆಳ-ಅಂತ್ಯವನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ತಳ್ಳಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ.

“2018 ಕ್ಕೆ ಮುಖ್ಯಾಂಶ ವಿನ್ಯಾಸದ ನೀತಿ ಎಂದರೆ ಕೇವಲ 2019 ಕ್ಕೆ ಯಾಂತ್ರಿಕ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳು ಒಂದಾಗಿವೆ” ಎಂದು ಹೆಡ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರಿ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಗ್ರೂಪ್ ಸಿಎಮ್ಆರ್ ಪ್ರಭು ರಾಮ್ ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಬೆಲೆ ಶ್ರೇಣಿಗಳಾದ್ಯಂತ, ಯಾಂತ್ರಿಕ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳು ಕಠಿಣ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಭಿನ್ನತೆಗಳಿಗಾಗಿ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ಗಳ ಹುಡುಕಾಟವಾಗಿ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಕಾಣುವವು.”

ರಿಯಲ್ಮೆ, ಚೀನಾದ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ತಯಾರಕ ಒಪ್ಪೊದಿಂದ ಹೊರಬಂದಿದ್ದ ಕಂಪನಿಯು ರಿಯಾಯೆಮ್ ಎಕ್ಸ್ ಅನ್ನು 1,499 ಯುವಾನ್ (ಅಥವಾ ಸುಮಾರು ರೂ 15,400) ಆರಂಭಿಕ ಬೆಲೆಗೆ ಪಾಪ್-ಅಪ್ ಸೆಲ್ಫಿ ಕ್ಯಾಮರಾದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ . ನಾವು ನೋಚ್ ಮತ್ತು ಪಾಪ್-ಅಪ್ ಸೆಲ್ಫಿ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಹೊಂದಿರುವ ಫೋನ್ಗಾಗಿ ನೋಡಿದ ಅತ್ಯಂತ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಬೆಲೆಯು ಇದು. ಪಾಪ್-ಅಪ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾದೊಂದಿಗೆ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳು 21,990 ಮತ್ತು 59,999 ರೂ.

ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ದೈತ್ಯ ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಸಹ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿ A80 ನೊಂದಿಗೆ ತನ್ನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪಾಲನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಎದುರು ನೋಡುತ್ತಿದೆ , ಫೋನ್ ಹಿಂಭಾಗದಿಂದ ಹೊರಬಂದ ಟ್ರಿಪಲ್-ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಮತ್ತು ತಿರುಗುವಿಕೆ. ಅಂತೆಯೇ, ಗುರುವಾರ ಏಸುಸ್ ಘೋಷಿಸಿದ ಪ್ರಮುಖ ಝೆನ್ಫೋನ್ 6, ಹಿಂದಿನ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳನ್ನು ಮುಂಭಾಗಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿಸುವ ಒಂದು ಫ್ಲಿಪ್ ಯಾಂತ್ರಿಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಝೆನ್ಫೋನ್ 6 ಅನ್ನು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತಿದ್ದರೂ , ಇದು ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ಎಸ್ನ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ವೆಚ್ಚವಾದ 499 ಯೂರೋಗಳಿಗೆ (ಅಥವಾ ಸುಮಾರು ರೂ 39,000) ಮಾರಾಟವಾಗುತ್ತದೆ.

ಯಾಂತ್ರಿಕ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳು ಪರಿಪೂರ್ಣವಾಗಿಲ್ಲ

ಆದರೆ ಇಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆ: ಯಾಂತ್ರಿಕ ಪಾಪ್-ಅಪ್ ಕ್ಯಾಮರಾಗಳ ಫೋನ್ಗಳು ಅನುಷ್ಠಾನದಲ್ಲಿ ಪರಿಪೂರ್ಣವಾಗಿಲ್ಲ. ಒಂದು, ಈ ಫೋನ್ಗಳು ಸಾಗಿಸಲು ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ತೊಡಕಿನ ಇವೆ. ಎರಡನೆಯದಾಗಿ, ಅವರು ಚಲಿಸುವ ಭಾಗಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತಾರೆ, ಇದರ ಅರ್ಥ ಅಸಮರ್ಪಕ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಯಾಂತ್ರಿಕ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಫೋನ್ಗಳೊಂದಿಗಿನ ಬಾಳಿಕೆ ಎಂದರೆ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ. ಪಾಪ್ ಅಪ್ ಯಾಂತ್ರಿಕ ವಿಫಲವಾದರೆ, ಫೋನ್ ಸಾಕಷ್ಟು ಅನುಪಯುಕ್ತವಾಗುತ್ತದೆ.

“ಅನಾನುಕೂಲತೆಗಳೆಂದರೆ, ಇದು ಜಲನಿರೋಧಕವನ್ನು ಫೋನ್ಗೆ ಅಸಾಧ್ಯವಾಗಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮುಂದುವರಿದ ಕ್ಯಾಮರಾ ಹಾರ್ಡ್ವೇರ್ (3D ಮುಖ ಸ್ಕ್ಯಾನಿಂಗ್ನಂತಹವು) ಮುಂಭಾಗಕ್ಕೆ-ಎದುರಾಗಿರುವ ಕ್ಯಾಮರಾದಲ್ಲಿ ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುವ ಸವಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ” ಎಂದು ಸ್ಟಾಂಟನ್ ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ.

ಎಲ್ಲಾ-ಪರದೆಯ ಕನಸು

ಅಂತಿಮ ಪರದೆಯ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಮಾಡಲು ಓಟದ ಇನ್ನೂ. ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಎಲ್ಲಾ ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಮಾಡಲು ವಿಭಿನ್ನ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ಗಳು ವಿಭಿನ್ನ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಕುಗ್ಗಿದ ಬೆಝೆಲ್ಗಳ ಫೋನ್ ಹೇಗೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಯಾವುದೇ ಮಾನದಂಡವಿಲ್ಲ. ಬದಲಿಗೆ, ಇದು ಖಾಲಿ ಕ್ಯಾನ್ವಾಸ್ ಆಗಿದ್ದು, ಎಲ್ಲಾ ಪರದೆಯ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ತಯಾರಕರು ವಿವಿಧ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. ಆದರೆ ಫೈನ್ ಎಕ್ಸ್, ಝೆನ್ಫೋನ್ 6 ಮತ್ತು ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿ ಎ 80 ಯಂತಹ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ತಯಾರಕರು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸವಾಲುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿವೆ, ಮತ್ತು ಈ ಸಂದರ್ಭಕ್ಕೆ ಏರಲು ಹೊಸತನವನ್ನು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

Comments are closed.