ಮಂಗಳವಾರ ಟ್ರೇಡ್ ಸೆಟಪ್: ತೆರೆದ ಬೆಲ್ ಮೊದಲು ತಿಳಿಯಲು 15 ವಿಷಯಗಳು – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್
ಮಂಗಳವಾರ ಟ್ರೇಡ್ ಸೆಟಪ್: ತೆರೆದ ಬೆಲ್ ಮೊದಲು ತಿಳಿಯಲು 15 ವಿಷಯಗಳು – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್
June 10, 2019
ಮೂಲಭೂತ ಉಳಿತಾಯ ಖಾತೆದಾರರು ತಿಂಗಳಿಗೆ ಕನಿಷ್ಟ 4 ಹಿಂಪಡೆಯುವಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸಿ: ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗೆ ಆರ್ಬಿಐ – ಲೈವ್ಮಿಂಟ್
ಮೂಲಭೂತ ಉಳಿತಾಯ ಖಾತೆದಾರರು ತಿಂಗಳಿಗೆ ಕನಿಷ್ಟ 4 ಹಿಂಪಡೆಯುವಿಕೆಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸಿ: ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗೆ ಆರ್ಬಿಐ – ಲೈವ್ಮಿಂಟ್
June 10, 2019
ಇಂಡಿಯಾಬುಲ್ಸ್ ಹೌಸ್ಸಿಂಗ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಹಣದ ರೂ. 98,000 ಕೋಟಿಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ಆರೋಪಿಸುತ್ತಿದೆ – ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ವಿಂಟ್

ಇಂಡಿಯಾಬುಲ್ಸ್ ಹೌಸಿಂಗ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ , ಅದರ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸಮೀರ್ ಗೆಹ್ಲಾತ್ ಮತ್ತು ನಿರ್ದೇಶಕರ ವಿರುದ್ಧ ಕಾನೂನು ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ಸೋಮವಾರ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಲಾಯಿತು. ರೂ. 98,000 ಕೋಟಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಹಣವನ್ನು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.

ಸಾವಿರಾರು ಕೋಟಿಗಳಷ್ಟು ಹಣದ ಹಣವನ್ನು ಗೆಹ್ಲಾಟ್ ಮತ್ತು ಅವರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬಳಕೆಗಾಗಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ನಿರ್ದೇಶಕರು ಸಿಪನ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅರ್ಜಿಯು ಆರೋಪಿಸಿದೆ.

ಇಂಡಿಯಾಬುಲ್ಸ್ ಹೌಸಿಂಗ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ 98,000 ಕೋ.ರೂ. ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡುವ ಆರೋಪವನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ . ಇದನ್ನು “ವಿಲಕ್ಷಣ” ಎಂದು ಕರೆದು “ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಮೇಲರ್ಗಳ ರಾಕೆಟ್” ಮಾಡಿದೆ.

ಇಂಡಿಯಾಬುಲ್ಸ್ ಹೌಸಿಂಗ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಷೇರುದಾರರಲ್ಲಿ ಅರ್ಜಿದಾರರಾದ ಮತ್ತು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳಾದ ಅಭಯ್ ಯಾದವ್, ಸ್ಪೇನ್ ಮೂಲದ ಒಂದು ಹರಿಶ್ ಫ್ಯಾಬಿಯಾನಿ-ನಾನ್ ರೆಸಿಡೆಂಟ್ ಇಂಡಿಯನ್ನ ಸಹಾಯದಿಂದ ಗೆಹ್ಲಾತ್, ಅನೇಕ “ಶೆಲ್ ಕಂಪನಿಗಳು” ಅನ್ನು ರಚಿಸಿದರೆ, ಇಂಡಿಯಾಬುಲ್ಸ್ ಹೌಸಿಂಗ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ದೊಡ್ಡ ಮೊತ್ತದ ಸಾಲವನ್ನು “ನಕಲಿ ಮತ್ತು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿಲ್ಲದ ಪೂರ್ವಭಾವಿಗಳ” ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಹಣ.

ಈ ಕಂಪೆನಿಗಳು ಇತರ ಕಂಪೆನಿಗಳಿಗೆ ಸಾಲದ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ವರ್ಗಾವಣೆ ಮಾಡಿದ್ದವು, ಅವುಗಳು ಗೆಹ್ಲಾತ್, ಅವನ ಕುಟುಂಬದ ಸದಸ್ಯರು ಅಥವಾ ಇಂಡಿಯಾಬುಲ್ಸ್ ಹೌಸಿಂಗ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ನ ಇತರ ನಿರ್ದೇಶಕರು ರನ್, ನಿರ್ದೇಶನ ಅಥವಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದವು.

“ಈ ಇಡೀ ಸರಣಿ ಹಗರಣವು ಲೆಕ್ಕ ಪರಿಶೋಧಕರು, ಕ್ರೆಡಿಟ್ ರೇಟಿಂಗ್ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿತ ಸರ್ಕಾರದ ಇಲಾಖೆಗಳ ಸಂಬಂಧಿತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕವಿಲ್ಲದೆಯೇ ಎಂದಿಗೂ ಸಾಧ್ಯವಿರಲಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಮನವಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಈ ಅರ್ಜಿಯು ಕೇಂದ್ರೀಯ ಸರ್ಕಾರ, ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ ಮತ್ತು ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ ಬೋರ್ಡ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ, ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ, ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆ ಅಥವಾ ದುರ್ಬಳಕೆ ಮಾಡಿದ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಹಣವನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲು, ರಕ್ಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಸಂರಕ್ಷಿಸಲು ಸಮರ್ಥ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ನಿರ್ದೇಶನಗಳನ್ನು ಕೋರಿದೆ.

ಗೆಹ್ಲತ್ ಶ್ರೀಮಂತ, ಪ್ರಭಾವಿ, ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ಮತ್ತು ಅತ್ಯಂತ ಬಲವಾದ ರಾಜಕೀಯ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇತರ ನಿರ್ದೇಶಕರ ಜೊತೆ ಪಿತೂರಿ ಮಾಡಿದ್ದಾಗ, ಅವರು ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಹಣದಿಂದ ದೇಶವನ್ನು ಬಿಡಬಹುದು ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು.

“ಇತರ ನಿರ್ದೇಶಕರೊಂದಿಗೆ ಪಿತೂರಿ ನಡೆಸಿದ ಚೇರ್ಮನ್ ಸಮೀರ್ ಗೆಹ್ಲಾತ್ ಅವರು ನಿಷ್ಪಕ್ಷಪಾತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬಳಕೆಗಾಗಿ ರೂ. 98,000 ಕೋಟಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಹಣವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಮನವಿ ಮಾಡಿದೆ.

“ಮೆದುಸ್-ಒಪೆರಾಂಡಿ” ಗೆಹ್ಲಾಟ್ ಮತ್ತು ಆಪಾದಿತ ಸಹ-ಪಿತೂರಿಗಾರರು ಹೂಡಿಕೆದಾರರನ್ನು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೇ ದೊಡ್ಡ ಖರ್ಚುವೆಚ್ಚಕ್ಕೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಖಜಾನೆಗಳಿಂದ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದ “ಕ್ರಮ-ಒಪೆರಾಂಡಿ” ಬಹು-ಆಯಾಮದ ಅಪರಾಧ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಬಹುವಿಧದ ಪದರಗಳೊಂದಿಗಿನ ಬಕಲ್-ಅಪ್ ಆಗಿತ್ತು.

“ಈ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಬೃಹತ್ ಆರ್ಥಿಕ ಹಗರಣದ ಏಕೈಕ ಉದ್ದೇಶವು ಮುಗ್ಧ ಷೇರುದಾರರು, ಪಿಎಸ್ಯು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಹಣವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು. ಇದು ಘಹ್ಲೌತ್ ಮತ್ತು ಅವನ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರ ಅಪರಾಧೀಯ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಮತ್ತು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಮಾಡಲು. ಆಘಾತಕರ ವಿಷಯವೆಂದರೆ, ಗೆಹ್ಲಾಟ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಪಾರ್ಟಿಸ್ಸೆಪ್ಸ್ ಕ್ರಿಮಿನೀಸ್ (ಸಹ-ಸಂಚುಗಾರರವರು) ಯಾವುದೇ ಹಣಕಾಸಿನ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲಂಘಿಸಲು ಬಿಡಲಿಲ್ಲ “ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಗೇಲಾಟ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಹೆಂಡತಿಯೂ ತನ್ನ ಆರೋಪಿತ ಸಾಲಗಾರರಿಂದ ಕಿಕ್ಬ್ಯಾಕ್ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣಾಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ತಪ್ಪುದಾರಿಗೆಳೆಯುವಲ್ಲಿ ಸಹ ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅರ್ಜಿಯು ಹೇಳಿತು.

“ಖರ್ಚು ಮತ್ತು ಶೆಲ್ ಕಂಪೆನಿಗಳಿಗೆ ಆಪಾದಿತ ಸಾಲವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಗೆಹ್ಲಾಟ್ ಮತ್ತು ಅವನ ಪಾರ್ಟಿಸ್ಸೆಪ್ಸ್ ಕ್ರಿಮಿನೀಸ್ಗಳು ಮಾಸಿಕ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ವಾರ್ಷಿಕ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಾಗ ವಿವಿಧ ನಕಲಿ ನಮೂದುಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ TDS ಗಳಿಗೂ ಸಮಯವನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಪೆನಾಲ್ಟಿಯ ಒಂದು ಪೆನ್ನಿ ಕೂಡ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಇಲಾಖೆಯಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಖಜಾನೆಗೆ ಪಾವತಿಸಿದ್ದು, ಇದರಿಂದ ನೂರಾರು ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳಷ್ಟು ಗಾಯಗೊಂಡಿದೆ “ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ನಕಲಿ ಮತ್ತು ಶೆಲ್ ಕಂಪನಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವಾಗ, ಅಜ್ಞಾತ ಮೂಲಗಳಿಂದ ಸುಮಾರು 1,700 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು, ಇದು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಮತ್ತು ಮನಿ ಲಾಂಡರಿಂಗ್ ಕಾಯಿದೆಯ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆಯಿಂದ ನಿಷೇಧಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಮನವಿ ಹೇಳಿದೆ.

“ಸೆಬಿ ಮತ್ತು ಕಂಪೆನಿಗಳ ಕಾಯ್ದೆಗಳ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಗವರ್ನನ್ಸ್ ಪಾಲಿಸಿಯ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ನಿಬಂಧನೆಗಳ ಅನುಸಾರವಾಗಿ ಅವರು ಸೆಬಿ ಕಾನೂನುಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಸಮಗ್ರ ಅಪರಾಧ ಉಲ್ಲಂಘನೆ ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾದ ದುರಾಡಳಿತವನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ … ಆರ್ಬಿಐ ಮತ್ತು ಎನ್ಎಚ್ಬಿ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಸಹ ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿದ್ದಾರೆ, “ಇದು ಹಕ್ಕು.

ಕಂಪೆನಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ದೆಹಲಿ, ಮುಂಬೈ ಮತ್ತು ಗುರುಗ್ರಾಮ್ನಲ್ಲಿ ಪರಸ್ಪರ ಸಂಪರ್ಕಿಸದ ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಹಣಕಾಸು ಕಂಪೆನಿಗಳ ನಿರ್ದೇಶಕರು, ಪ್ರವರ್ತಕರು ಮತ್ತು ಫಲಾನುಭವಿಗಳಾಗಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಮನವಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದೆ.

Comments are closed.