ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ವಿರುದ್ಧ ವೆಸ್ಟ್ಇಂಡೀಸ್, ಐಸಿಸಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ 2019 ಪಂದ್ಯ ಸೌತಾಂಪ್ಟನ್ ಹೈಲೈಟ್ಸ್: ಆಸ್ ಇಟ್ ಹ್ಯಾಪನ್ಡ್ – ನ್ಯೂಸ್ 18
ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ವಿರುದ್ಧ ವೆಸ್ಟ್ಇಂಡೀಸ್, ಐಸಿಸಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ 2019 ಪಂದ್ಯ ಸೌತಾಂಪ್ಟನ್ ಹೈಲೈಟ್ಸ್: ಆಸ್ ಇಟ್ ಹ್ಯಾಪನ್ಡ್ – ನ್ಯೂಸ್ 18
June 11, 2019
ಮ್ಯಾನ್ ಯುನೈಟೆಡ್ ಮತ್ತು ರಿಯಲ್ ಮ್ಯಾಡ್ರಿಡ್ ಪಾಲ್ ಪೋಗ್ಬಾ ನಡೆಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಲು ಭೇಟಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ – ಇತ್ತೀಚಿನ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ ವದಂತಿಗಳು – ಫುಟ್ಬಾಲ್. ಲಂಡನ್
ಮ್ಯಾನ್ ಯುನೈಟೆಡ್ ಮತ್ತು ರಿಯಲ್ ಮ್ಯಾಡ್ರಿಡ್ ಪಾಲ್ ಪೋಗ್ಬಾ ನಡೆಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಲು ಭೇಟಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ – ಇತ್ತೀಚಿನ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ ವದಂತಿಗಳು – ಫುಟ್ಬಾಲ್. ಲಂಡನ್
June 11, 2019
ಎಂಎಸ್ ಧೋನಿ ಭಾರತದ ಮತ್ತು ಕೊಹ್ಲಿಯ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದೆ: ಆಸಿಫ್ – ಟೆಲಿಗ್ರಾಫ್ ಭಾರತ

ಭಾನುವಾರ ಓಲ್ಡ್ ಟ್ರಾಫರ್ಡ್ನಲ್ಲಿ ‘ದೊಡ್ಡ ಘರ್ಷಣೆ’ಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿಯೇ ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ. ಭಾರತ-ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಎರಡೂ ತಂಡಗಳು ವಿಶ್ವಕಪ್ ಕೂಟವನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುವ ಮೊದಲು ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟಿವೆ. ಆದರೆ ಪಂದ್ಯದ ಸುತ್ತಲಿನ ಉತ್ಸಾಹವು ಈಗಾಗಲೇ ಬೆಳೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ.

ಮಾಜಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ನಾಯಕ ಆಸಿಫ್ ಇಕ್ಬಾಲ್ ಯಾವುದೇ ತಂಡದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಹಣವನ್ನು ಹಾಕಲು ಸಿದ್ಧರಿಲ್ಲ. ವಿಶ್ವಕಪ್ನಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ತಮ್ಮ ಕಮಾನು-ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಎಲ್ಲ ಗೆಲುವಿನ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ, ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಓವಲ್ನಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಟ್ರೋಫಿ ಫೈನಲ್ನಲ್ಲಿ ಭಾರತವನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದೆ.

“ವಿಶ್ವಕಪ್ ದಾಖಲೆ ಇತಿಹಾಸವಾಗಿದೆ. ಭಾರತವು ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್ ಘರ್ಷಣೆಗೆ ಬಹಳಷ್ಟು ವಿಶ್ವಾಸ ಹೊಂದಲಿದೆ, ಆದರೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವು ನಂಬಿಕೆ ಇರುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಟ್ರೋಫಿ ವಿಜಯದಿಂದ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ “ಎಂದು ಕೆಂಟ್ ಮೂಲದ ಆಸಿಫ್ ಸೋಮವಾರ ಟೆಲಿಗ್ರಾಫ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

“ಎರಡೂ ತಂಡಗಳು ಮಾನಸಿಕ ಅಂಚನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತವೆ … ಎರಡು ವಿಷಯಗಳು ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತವೆ. ಓಲ್ಡ್ ಟ್ರಾಫರ್ಡ್ನಲ್ಲಿ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಮತ್ತು ಅದೃಷ್ಟದ ಅಂಶಗಳು … ಇದು ಟಾಸ್ ಮತ್ತು ನಾಯಕರಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲ್ಪಟ್ಟ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಒತ್ತಡವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವವರು ಉತ್ತಮರಾಗುತ್ತಾರೆ, “76 ವರ್ಷದವರು ಹೇಳಿದರು.

ವೃತ್ತಿಪರ ಕಟ್ಟುಪಾಡುಗಳಿಂದಾಗಿ ಲಂಡನ್ಗೆ ದಿನಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ಆಸಿಫ್, ಯಾವುದೇ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣಗಳಲ್ಲಿ ಹಾಜರಿದ್ದ ಸಮಯವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಲಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಲಾರ್ಡ್ಸ್ನಲ್ಲಿ – ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಮತ್ತು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ ವಿರುದ್ಧ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ.

“ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ತಮ್ಮ ಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ನೀವು ಕೆಲವು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅದ್ಭುತವಾದುದು ಮತ್ತು ಇತರ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಟ್ಟದ್ದಾಗಿಲ್ಲ “ಎಂದು ಆಸಿಫ್ ಹೇಳಿದರು.

ಅವರು ಸರ್ಫರಾಜ್ ಅಹ್ಮದ್ ಅವರ ನಾಯಕತ್ವವನ್ನು ಹೊಗಳಿದರು. “ಸರ್ಫರಾಜ್ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ನಾಯಕನು ತಂಡವನ್ನು ರಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ತಂಡವು ಆಟಗಾರರಂತೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ನಂಬುತ್ತೇನೆ. ತಂಡವು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ನಾಯಕನಾಗಿರುತ್ತಾನೆ. ಸರ್ಫರಾಜ್ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಮುಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ”

ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ನಾಯಕತ್ವ ಮತ್ತು ಮಹೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಧೋನಿ ಅವರ ಶಾಂತಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರಭಾವ ಕೂಡಾ ಪ್ರಶಂಸೆಯನ್ನು ಸೆಳೆಯಿತು. “ಭಾರತವು ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ. 2011 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್ ವಿಜಯದಿಂದ ಅವರು ಬಹಳ ದೂರದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

“ಕೊಹ್ಲಿ ಅವರ ಬಲಿ ಮತ್ತು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ನಾಯಕತ್ವವು ಅವರ ಯಶಸ್ಸಿನ ಪ್ರಮುಖ ಲಕ್ಷಣವಾಗಿದೆ. ಧೋನಿಯ ಪ್ರಭಾವವೂ ಇದೇ ರೀತಿ ಪ್ರಮುಖವಾಗಿದೆ, ಇದು ತಂಡ ಮತ್ತು ಕೊಹ್ಲಿಯ ಮೇಲೆ ಬೃಹತ್ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿದೆ. ”

ಸೆಮಿ-ಫೈನಲ್ಸ್ಗಾಗಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಆದ್ಯತೆಯ ತಂಡಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಅವರು ಬಯಸಲಿಲ್ಲ.

“ಮೆಚ್ಚಿನವುಗಳು ಇಲ್ಲ. ಯಾವುದೇ ತಂಡವು ತಮ್ಮ ದಿನದ ಮೇಲುಗೈ ಸಾಧಿಸಬಹುದು. ನಾನು ಊಹೆಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್, ಭಾರತ, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಮತ್ತು ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ಗಳು ಸೆಮಿ-ಫೈನಲ್ಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.

“ನಾನು ಆ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ನೋಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇನೆ ಆದರೆ ನನ್ನ ಆಯ್ಕೆಯು ಮಾಜಿ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗನಂತೆ ತರ್ಕದಿಂದ ಪ್ರೇರೇಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳ ಮೂಲಕ ಅಲ್ಲ. ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಶ್ರೇಯಾಂಕಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿದೆ. ”

ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಸ್ಥಿರವಾಗಿರಲು ಆಸಿಫ್ ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಓಲ್ಡ್ ಟ್ರ್ಯಾಫೋರ್ಡ್ನ ವಿರುದ್ಧದ ಪಂದ್ಯಕ್ಕೆ ಮೊದಲು ಅವರು ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ.

“ಇದು ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ಪ್ರಕಾರ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ಎಂದು ಟ್ಯಾಗ್ ಅಪ್ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಟ್ರೋಫಿಯಲ್ಲಿ ಇದ್ದಂತೆ, ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ಮೊದಲ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಸೋತ ನಂತರ ಅವರು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಆಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಹೊಸದು ಏನೂ ಅಲ್ಲ.

“ಹಿಂದೆಂದೂ ಅವರು ದೊಡ್ಡ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಅಗ್ರ ಗೇರ್ ಹೊಡೆಯಲು ಸಮಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೂ ಅವರನ್ನು ನಾನು ದೂಷಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ಸೀಮಿತ ಓವರ್ಗಳ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನ ಸ್ವರೂಪ. ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಆಡುವ ತಂಡವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ದಿನದಂದು ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ. ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ತಂಡವು ಅವರನ್ನು ಮೀರಿಸಿತು ಆದರೆ ಇಂಗ್ಲೆಂಡಿನ ವಿರುದ್ಧ ಅವರು ಬಲವಾದ ಪುನರಾಗಮನವನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಂಡರು.

“ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದವರಿಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ-ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖವಾದುದು. ಅವರು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಒತ್ತಡದಲ್ಲಿರುತ್ತಾರೆ. ಒಡಿಐಗಳಲ್ಲಿ, ಮೆಚ್ಚಿನವುಗಳು ಯಾವಾಗಲೂ ಗೆಲ್ಲುವುದಿಲ್ಲ. ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶವು ಅದನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದೆ.

“ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಸ್ಥಿರತೆ ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ಅದು ಅವರ ಬೇನೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಅವರು ಪ್ರತಿಭೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ಏಕೈಕ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಅವರು ನಿರಂತರವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕು.

“ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಆಮಿರ್ ಶದಾಬ್ ಖಾನ್ ಜೊತೆಗೆ ಉತ್ತಮ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ. ವಹಾಬ್ ರಿಯಾಜ್ ನಿಧಾನವಾಗಿ ತನ್ನ ಲಯ ಮತ್ತು ವೇಗವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ. ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿ, ಅವರು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ”

Comments are closed.