ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿ S9 ಮತ್ತು S9 + ನೈಟ್ ಮೋಡ್ ಅನ್ನು ಹೊಸ ಅಪ್ಡೇಟ್ನಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಿರಿ – GSMArena.com ಸುದ್ದಿ – GSMArena.com
ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಗ್ಯಾಲಕ್ಸಿ S9 ಮತ್ತು S9 + ನೈಟ್ ಮೋಡ್ ಅನ್ನು ಹೊಸ ಅಪ್ಡೇಟ್ನಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಿರಿ – GSMArena.com ಸುದ್ದಿ – GSMArena.com
June 11, 2019
ಸೈಬರ್ಪಂಕ್ 2077 ರಲ್ಲಿ, ಕೀನು ರೀವ್ಸ್ ಅಮರತ್ವಕ್ಕೆ ಮುಖ್ಯವಾದುದು – ಟೆಕ್ರಾಡರ್
ಸೈಬರ್ಪಂಕ್ 2077 ರಲ್ಲಿ, ಕೀನು ರೀವ್ಸ್ ಅಮರತ್ವಕ್ಕೆ ಮುಖ್ಯವಾದುದು – ಟೆಕ್ರಾಡರ್
June 11, 2019
ಸೈಕ್ಲೋನ್ ವಾಯುಪಡೆಯ ಐಎಮ್ಡಿ ಕೆಂಪು ಎಚ್ಚರಿಕೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ನವ ದೆಹಲಿ:

ವಾಯುಪಡೆ ಸೈಕ್ಲೋನ್

ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಸೌರಾಷ್ಟ್ರದ ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಗುರುವಾರ ಬೆಳಗ್ಗೆ 135 ಕಿಲೋಮೀಟರುಗಳಷ್ಟು ಗಾಳಿ ಬೀಸುತ್ತಿದ್ದು, 1.5 ಮೀಟರ್ಗಳಷ್ಟು ಚಂಡಮಾರುತದ ಚಕಮಕಿಯಲ್ಲಿ ಭೂಕುಸಿತ ಸಂಭವಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಭಾರತದ ಹವಾಮಾನ ಇಲಾಖೆ ಮಂಗಳವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಕೆಂಪು, ಸೌರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ಕಚ್ಗೆ.

ಈ ಚಂಡಮಾರುತವು ಕೊಂಕಣ ಕರಾವಳಿಯಿಂದ ಈಗಿನ ಸ್ಥಾನದಿಂದ ಉತ್ತರದ ಕಡೆಗೆ ಚಲಿಸುತ್ತದೆ, ಪೊರ್ಬಂದರ್ ಮತ್ತು ಮಹುವಾ (ವೆರಾವಲ್ ಮತ್ತು ಡಿಯು ಸುತ್ತಲೂ) ನಡುವೆ ಸೌರಾಷ್ಟ್ರ ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಗುಡಿಸಲುಗಳು, ದುರ್ಬಲ ರಚನೆಗಳು, ವಿದ್ಯುತ್ ರೇಖೆಗಳು ಮತ್ತು ಮರಗಳಿಗೆ ವ್ಯಾಪಕ ಹಾನಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು, ಜೊತೆಗೆ ಕೆಳಮಟ್ಟದ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾಹವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಐಎಮ್ಡಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಕಚ್, ದೇವ್ಭೂಮಿ ದ್ವಾರಕಾ, ಪೋರಬಂದರ್, ರಾಜ್ಕೋಟ್, ಜುನಾಗಢ್, ಡಿಯು, ಗಿರ್ ಸೋಮನಾಥ್, ಅಮ್ರೆಲಿ ಮತ್ತು ಭಾವನಗರ ಜಿಲ್ಲೆಗಳು ಚಂಡಮಾರುತದ ತೀವ್ರತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತವೆ. ಕರಾವಳಿ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಾನಿ ಉಂಟಾಗಬಹುದೆಂದು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಸಿದೆ “ಮೇಲ್ಛಾವಣಿಗಳು ಸ್ಫೋಟಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲಾಗದ ಲೋಹದ ಹಾಳೆಗಳು ಹಾರಬಲ್ಲವು” ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದರು.

ಚಂಡಮಾರುತವು ಆಳವಾದ ಖಿನ್ನತೆಯಿಂದ ಮಂಗಳವಾರ ಚಂಡಮಾರುತದವರೆಗೆ ಬಲಗೊಂಡಿತು ಮತ್ತು ಬುಧವಾರ ತೀವ್ರ ಚಂಡಮಾರುತದ ಚಂಡಮಾರುತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಭೂಕುಸಿತದ ನಂತರ ಚಂಡಮಾರುತವು ದುರ್ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಶುಕ್ರವಾರ ಸೌರಾಷ್ಟ್ರ ಮತ್ತು ಕಚ್ನಲ್ಲಿ ಮಳೆಯ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಮಳೆ ಬೀಳಲಿದೆ.

ಚಂಡಮಾರುತವು ತೇವಾಂಶವನ್ನು ಎಳೆಯುವ ಮೂಲಕ, ಮುಂದಿನ ಐದು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಮುಂಗಾರು ಮತ್ತಷ್ಟು ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸಲು ಅಸಂಭವವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಪಶ್ಚಿಮ ಕರಾವಳಿಯು ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಮಳೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ.

Comments are closed.