ಐಸಿಸಿ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ 2019, ಭಾರತ-ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ತೊಳೆಯುವುದು: ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ ನೆಲದ ಕವರ್ ಎಲ್ಲಿದೆ? – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
ಐಸಿಸಿ ವಿಶ್ವ ಕಪ್ 2019, ಭಾರತ-ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ತೊಳೆಯುವುದು: ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ ನೆಲದ ಕವರ್ ಎಲ್ಲಿದೆ? – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
June 14, 2019
ಕ್ಲೋಸಿಂಗ್ ಬೆಲ್: ನಿಫ್ಟಿ 11,850 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 289 ಅಂಕ ಕುಸಿತ ಇಂಡಿಸ್ ಇಂಡಿಂಡ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ 4% ನಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಿದೆ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್.ಕಾಮ್
ಕ್ಲೋಸಿಂಗ್ ಬೆಲ್: ನಿಫ್ಟಿ 11,850 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 289 ಅಂಕ ಕುಸಿತ ಇಂಡಿಸ್ ಇಂಡಿಂಡ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ 4% ನಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಿದೆ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್.ಕಾಮ್
June 14, 2019
ಯುಎಸ್ / ಚೀನಾ ವ್ಯಾಪಾರ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಸ್ನೇಹ-ಬೆಂಕಿಯಿಂದ ಬ್ರಾಡ್ಕಾಮ್ ಹಿಟ್ – Telecoms.com

ಬ್ರಾಡ್ಕಾಮ್ ಕಳೆದ ಮೂರು ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ತನ್ನ ಹಣಕಾಸಿನ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಅನಾವರಣಗೊಳಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ಸ್ಪ್ರೆಡ್ಷೀಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ‘ಮುಂದುವರಿದ ಭೂಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಗಳು’ ಭಾರೀ ತೂಕವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಕೆಲವು ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿರಬಹುದು.

2018 ರ ಇದೇ ಅವಧಿಗೆ ಒಟ್ಟು ಆದಾಯವು 10% ಏರಿಕೆಯಾದರೂ, 5.5 ಶತಕೋಟಿ $ ನಷ್ಟು ಮೊತ್ತವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ, ತಂಡವು ಹಣಕಾಸಿನ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಉಳಿದಂತೆ ಅದರ ಮುನ್ಸೂಚನೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿತು. 2019 ರ ಹೊಸ ಮುನ್ಸೂಚನೆಯು ಈಗ 22.5 ಶತಕೋಟಿ $ ನಷ್ಟಿತ್ತು, ತಂಡವು ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ 2 ಶತಕೋಟಿ $ ನಷ್ಟು ಹಗುರವಾಗಿದೆ.

“ನಾವು ಬೇಡಿಕೆ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ವಿಶಾಲ-ಆಧಾರಿತ ನಿಧಾನಗತಿಯನ್ನು ನೋಡುತ್ತೇವೆ, ಮುಂದುವರಿದ ಭೂಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯಿಂದಾಗಿ ಇದು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ, ಅಲ್ಲದೇ ನಮ್ಮ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಗ್ರಾಹಕರಲ್ಲಿ ರಫ್ತು ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಪರಿಣಾಮಗಳು” ಎಂದು CEO ಹಾಕ್ ಟ್ಯಾನ್ ಹೇಳಿದರು.

“ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ನಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರು ತಮ್ಮ ದಾಸ್ತಾನು ಮಟ್ಟವನ್ನು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಮತ್ತು ನಾವು ಉಳಿದ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಸಂಪ್ರದಾಯವಾದಿ ನಿಲುವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ.”

ಇಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿಲ್ಲವಾದರೂ, ಟಾನ್ ಅನ್ನು ಯಾರು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಊಹಿಸುವುದು ಕಾರ್ಯಗಳ ಹೆಚ್ಚಿನ ತೆರಿಗೆಯಲ್ಲ. ಬ್ರಾಡ್ಕಾಮ್ ಕೆಲವು ಯು.ಎಸ್. ಸಂಸ್ಥೆಗಳಂತೆ ಹುವಾವೇಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾನ್ಯತೆ ಹೊಂದಿರದಿದ್ದರೂ, ಅದು ಅತಿದೊಡ್ಡ ಗ್ರಾಹಕ; ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ನ ಎಕ್ಸಿಕ್ಯುಟಿವ್ ಆರ್ಡರ್ ಪೈಲ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುವ ಉದ್ದೇಶಿತ ಪರಿಣಾಮಗಳು (ಅಥವಾ ಕನಿಷ್ಠ ಅವರು ಆಶಿಸುವುದಿಲ್ಲವೆಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ).

ಸಾಮಾನ್ಯ ಒಮ್ಮತದಿದ್ದರೂ, ಟೆಲಿಕಾಂ ಉಪಕರಣಗಳ ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಉತ್ಪಾದಕ ಹುವಾವೇ ಪ್ರತಿವರ್ಷ $ 20 ಬಿಲಿಯನ್ ಅರೆವಾಹಕಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜುಗಳು ಬದಲಾಗಬಹುದು. ಬ್ರಾಡ್ಕಾಮ್ ಇಲ್ಲಿ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುತ್ತದೆ, ಆದರೂ ಕ್ವಾಲ್ಕಾಮ್, ಇಂಟೆಲ್, ಕ್ಸಿಲಿನ್ಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಇತರ ಸಣ್ಣ ಕಂಪನಿಗಳು ಸಹ ಪಿಂಚ್ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತವೆ.

ವರ್ಷ ಆನ್ ವರ್ಷದ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ಇನ್ನೂ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುತ್ತಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಆದಾಯದಲ್ಲಿ ಅನುಕ್ರಮವಾದ 4.7% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಬಹುದು. ನಿವ್ವಳ ಆದಾಯ 691 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ಗಳಷ್ಟಿತ್ತು, ಆದಾಗ್ಯೂ ಇದು ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಲಾಗದಿದ್ದರೂ, ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿನ ತೆರಿಗೆ ಕಾನೂನುಗಳಿಗೆ ಬದಲಾವಣೆಗಳ ಅನುಕೂಲಗಳನ್ನು ಬ್ರಾಡ್ಕಾಮ್ ಅರಿತುಕೊಂಡ ಸಮಯವಾಗಿತ್ತು.

ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಬ್ರಾಡ್ಕಾಮ್ಗೆ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಸಾಗಾಗಿದೆ. ಕ್ವಾಲ್ಕಾಮ್ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವಾಗ ಅಧಿಕಾರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಲವು ಪಡೆಯುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ಗೆ ತನ್ನ ಹೆಚ್ಕ್ಯು ಅನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದ ನಂತರ, ಅಂತಿಮವಾಗಿ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಶ್ವೇತಭವನ ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿತು. ಓವಲ್ ಆಫೀಸ್ನ ಚೀನಾ ವಿರೋಧಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಹಣಕಾಸು ಈಗ ಹಿಟ್ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ, ಅಮೆರಿಕದೊಂದಿಗೆ ಸ್ನೇಹಶೀಲರಾಗಲು ಅವರು ಯಾಕೆ ತೊಂದರೆಗೊಳಗಾದರು ಎಂಬುದನ್ನು ಟಾನ್ ಆಶ್ಚರ್ಯಪಡಬೇಕಾಗಿದೆ.

Comments are closed.