ಕ್ಲೋಸಿಂಗ್ ಬೆಲ್: ನಿಫ್ಟಿ 11,850 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 289 ಅಂಕ ಕುಸಿತ ಇಂಡಿಸ್ ಇಂಡಿಂಡ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ 4% ನಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಿದೆ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್.ಕಾಮ್
ಕ್ಲೋಸಿಂಗ್ ಬೆಲ್: ನಿಫ್ಟಿ 11,850 ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 289 ಅಂಕ ಕುಸಿತ ಇಂಡಿಸ್ ಇಂಡಿಂಡ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ 4% ನಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಿದೆ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್.ಕಾಮ್
June 14, 2019
ಮೂಡಿ ಅವರ ಅದಾನಿ ರವಾನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ಥಿರವಾದ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಕಡೆಗೆ ಪರಿಷ್ಕರಿಸುತ್ತಾನೆ
ಮೂಡಿ ಅವರ ಅದಾನಿ ರವಾನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ಥಿರವಾದ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಕಡೆಗೆ ಪರಿಷ್ಕರಿಸುತ್ತಾನೆ
June 14, 2019
ಸನ್ ಫಾರ್ಮಾ ಇಲುಮಿಯ ಔಷಧದ ಮೇಲೆ ಹೊಸ ಸೂಚನೆಗಾಗಿ ಭರವಸೆಯ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್

ಕೊನೆಯ ನವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ: ಜೂನ್ 14, 2019 03:57 PM IST ಮೂಲ: Moneycontrol.com

ಮಧ್ಯಂತರ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯು ಇಲುಮಿಯೊಂದಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಿದ 71 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ರೋಗಿಗಳು ಜಂಟಿ ಮತ್ತು ಚರ್ಮ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳಲ್ಲಿ 20 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಸುಧಾರಣೆ ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಎಂಡ್ಪೋಯಿಂಟ್ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸನ್ ಫಾರ್ಮಾ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಜೂನ್ 14 ರಂದು ಸನ್ ಫಾರ್ಮಾ ರೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯ ಸೊರಿಯೊಟಿಕ್ ಆರ್ಥ್ರೈಟಿಸ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಬಳಸುವ ಔಷಧವಾದ ಇಲುಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಹಂತ 2 ಅಧ್ಯಯನದಿಂದ ಭರವಸೆಯ ಮಧ್ಯಂತರ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿತು. ಸ್ಪೇನ್ ನ ಮ್ಯಾಡ್ರಿಡ್ನಲ್ಲಿ ವಾರ್ಷಿಕ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಆಫ್ ರುಮಾಟಾಲಜಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಪ್ರಕಟಣೆಯನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು.

ಇಲುಮಯ ಈಗಾಗಲೇ ವಯಸ್ಕರಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯಮದಿಂದ ತೀವ್ರ ಪ್ಲೇಕ್ ಸೋರಿಯಾಸಿಸ್ನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಯುಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಸೋರಿಯಾಟಿಕ್ ಸಂಧಿವಾತಕ್ಕೆ ಈಗ ತನಿಖೆ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸೂಚನೆಗಾಗಿ ಧನಾತ್ಮಕ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಸನ್ ಫಾರ್ಮಾ ಔಷಧದ ಮಾರಾಟವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಇಲ್ಯುಲಿಯಾ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಟಿಲ್ಡ್ರಾಕಿಝಾಬ್-ಅಸ್ಮ್ನ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಇಂಟರ್ಲ್ಯುಕಿನ್ -23 (ಐಎಲ್ -23) ಪ್ರತಿರೋಧಕ ವರ್ಗಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ್ದು, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಪ್ಲೇಕ್ ಸೋರಿಯಾಸಿಸ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ – ಸತ್ತ ಚರ್ಮದ ಕೆಂಪು, ಚಿಪ್ಪುಗಳುಳ್ಳ ಪ್ಯಾಚ್ಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಕಾಯಿಲೆ ಚರ್ಮದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಜೀವಕೋಶಗಳು.

ಮಧ್ಯಂತರ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯು ಇಲುಮಿಯೊಂದಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಿದ 71 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ರೋಗಿಗಳು ಜಂಟಿ ಮತ್ತು ಚರ್ಮ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳಲ್ಲಿ 20 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಸುಧಾರಣೆ ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಎಂಡ್ಪೋಯಿಂಟ್ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸನ್ ಫಾರ್ಮಾ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಮಧ್ಯಂತರ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಇಲುಮಿಯನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಸಹಿಸಿಕೊಂಡಿರುವುದನ್ನು ತೋರಿಸಿಕೊಟ್ಟವು, ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಿಂದ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತ ಘಟನೆಗಳ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ಸೇರಿಸಿತು.

ಪ್ಲೇಕ್ ಸೋರಿಯಾಸಿಸ್ನ 42 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವ ಸೋರಿಯಾಟಿಕ್ ಆರ್ಥ್ರೈಟಿಸ್ ಉರಿಯೂತದ ಸ್ಥಿತಿಯಾಗಿದ್ದು ಅದು ಕೀಲುಗಳು ಮತ್ತು ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಇದು ನೋವುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ಆಯಾಸವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಚಲನೆಯ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಕೀಲುಗಳ ಊತ ಮತ್ತು ಠೀವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಸಂಸ್ಕರಿಸದಿದ್ದರೆ, ಈ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಸ್ಥಿತಿ ಶಾಶ್ವತ ಜಂಟಿ ಹಾನಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಸನ್ ಫಾರ್ಮಾ ಯುಎಸ್ ಡ್ರಗ್ ಮೇಕರ್ ಮೇರ್ಕ್ ನಿಂದ 2014 ರಲ್ಲಿ $ 80 ಮಿಲಿಯನ್ಗೆ ಟಿಲ್ಡ್ರಾಕಿಝಾಬ್ಗೆ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು.

ಹಂತ -3 ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುವ ಮತ್ತು ಮೆಗಾಕ್ ಯುಎಸ್ ಎಫ್ಡಿಎಗೆ ಅದರ ಜೈವಿಕ ಪರವಾನಗಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ (ಬಿಎಲ್ಎ) ಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಹೊತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಸನ್ ಫಾರ್ಮಾ ಎಲ್ಲಾ ನಂತರದ ಸಲ್ಲಿಕೆಗಳು, ಔಷಧಿ ಸುರಕ್ಷತೆ, ಪೋಸ್ಟ್ ಅನುಮೋದನೆ ಅಧ್ಯಯನಗಳು, ಅನುಮೋದಿತ ಉತ್ಪನ್ನದ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ವಾಣಿಜ್ಯೀಕರಣ.

ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಇಲುಮಿಯ ಗರಿಷ್ಠ ಮಾರಾಟವು ಸುಮಾರು $ 300 ಮಿಲಿಯನ್ ಎಂದು ಅಂದಾಜು ಮಾಡಿದೆ.

ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಪ್ರೊಗೆ ಚಂದಾದಾರರಾಗಿ ಮತ್ತು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳ ಡೇಟಾ, ವಿಶೇಷ ವ್ಯಾಪಾರ ಶಿಫಾರಸುಗಳು, ಸ್ವತಂತ್ರ ಇಕ್ವಿಟಿ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ, ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕ ಹೂಡಿಕೆಯ ಕಲ್ಪನೆಗಳು, ಸೂಕ್ಷ್ಮ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳು, ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಮತ್ತು ನೀತಿ ಕ್ರಮಗಳು, ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಗುರುಗಳ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಒಳನೋಟಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಮೊದಲ ಪ್ರಕಟಣೆ ಜೂನ್ 14, 2019 03:57 ಕ್ಕೆ ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ

Comments are closed.