ಬಿಎಸ್ಎನ್ಎಲ್, ಎಂಟಿಎನ್ಎಲ್ ಜನವರಿ-ಮಾರ್ಚ್ ಆದಾಯದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಲ್ಲಿ ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೋವನ್ನು ಸೋಲಿಸಿತು – ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಎಕ್ಸ್ ಪ್ರೆಸ್
July 11, 2019
ನೀವು ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುವಾಗ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಏನು ಬದಲಾಗಿದೆ? ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಟಾಪ್ 10 ವಿಷಯಗಳು – ಮನಿಕಂಟ್ರೋಲ್
ನೀವು ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುವಾಗ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಏನು ಬದಲಾಗಿದೆ? ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಟಾಪ್ 10 ವಿಷಯಗಳು – ಮನಿಕಂಟ್ರೋಲ್
July 11, 2019
ಆಪಲ್ ಭಾರತ ನಿರ್ಮಿತ ಐಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಯುರೋಪಿಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ರವಾನಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ – ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್

ನವದೆಹಲಿ: ಆಪಲ್ ಕೆಲವರಿಗೆ ಐಫೋನ್ ರಫ್ತು ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ

ಯುರೋಪಿಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು

ಭಾರತದಿಂದ, ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಮೂರು ಜನರು ಹೇಳಿದರು, ಇದು ಸರ್ಕಾರದ ಮೇಕ್ ಇನ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ

ಭಾರತ

ಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ಭಾರತವನ್ನು ರಫ್ತು ಕೇಂದ್ರವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವ ಅಪ್ರತಿಮ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ಕಂಪನಿಯ ಪ್ರಯತ್ನಗಳ ಮತ್ತೊಂದು ಹೆಜ್ಜೆ.

ಕ್ಯುಪರ್ಟಿನೊ-ಪ್ರಧಾನ ಕಚೇರಿಯ ಕಂಪನಿಯ ಗುತ್ತಿಗೆ ತಯಾರಕ ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್ ಕಾರ್ಪ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ ಆರ್ಮ್, 2016 ರಲ್ಲಿ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಐಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಜೋಡಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು, ಆಪಲ್ನ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ರಫ್ತು ಮಾಡಿದ ಗುತ್ತಿಗೆ ತಯಾರಕರಲ್ಲಿ ಮೊದಲನೆಯದು, ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿರುವ ತನ್ನ ಸೌಲಭ್ಯದಿಂದ.

“ಐಫೋನ್ 6 ಸೆ ಮತ್ತು

ಐಫೋನ್

7 ಅನ್ನು ತಿಂಗಳಿಗೆ 100,000 ಯೂನಿಟ್‌ಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ರಫ್ತು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ ”ಎಂದು ಕೌಂಟರ್‌ಪಾಯಿಂಟ್ ರಿಸರ್ಚ್‌ನ ಸಂಶೋಧನಾ ನಿರ್ದೇಶಕ ನೀಲ್ ಷಾ ಹೇಳಿದರು.

“ರಫ್ತು ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳ ಹಿಂದೆ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಉದ್ಯಮದ ಹಿರಿಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರಾಗಿರುವ ಇತರ ಇಬ್ಬರು ಜನರು, ರಫ್ತು ಪ್ರಮಾಣವು ಒಟ್ಟು ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ 70-80% ರಷ್ಟು ಸೌಲಭ್ಯದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್ ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷದಿಂದ ಐಫೋನ್ 6 ಮತ್ತು ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಿಂದಲೂ ಐಫೋನ್ 7 ಅನ್ನು ತಯಾರಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಆಪಲ್ ಮತ್ತು ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್ ಕಾರ್ಪ್‌ಗೆ ಇಮೇಲ್‌ಗಳು ಬುಧವಾರ ಸಂಜೆಯ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಲಿಲ್ಲ.

ಭಾರತವನ್ನು ರಫ್ತು ಕೇಂದ್ರವಾಗಿ ಬಳಸುವ ಕ್ರಮವು ದೇಶ ಮತ್ತು ಆಪಲ್ ಎರಡಕ್ಕೂ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ. ಇದು ಕೇವಲ ದೇಶೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ರಫ್ತುಗೂ ವಿದೇಶಿ ಹೂಡಿಕೆಗೆ ಆಕರ್ಷಕ ತಾಣವಾಗಿ ಭಾರತದ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಗಟ್ಟಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆಯಾದರೂ, ಆಪಲ್ ಚೀನಾದ ಹೊರಗಿನ ಇತರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಅಗತ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುವ ಮೂಲಕ ಲಾಭ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ, ಇದು ಐಫೋನ್‌ಗಳ ಗುತ್ತಿಗೆ ತಯಾರಿಕೆಗೆ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆಧಾರವಾಗಿದೆ.

ಯುಎಸ್-ಚೀನಾ ವ್ಯಾಪಾರ ಯುದ್ಧದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಆಪಲ್ ಈಗಾಗಲೇ ವಿಸ್ಟ್ರಾನ್, ಫಾಕ್ಸ್‌ಕಾನ್ ಮತ್ತು ಪೆಗಾಟ್ರಾನ್ ಸೇರಿದಂತೆ ತನ್ನ ಪೂರೈಕೆದಾರರನ್ನು ತಮ್ಮ ಉತ್ಪಾದನೆಯ 30% ನಷ್ಟು ಭಾಗವನ್ನು ಚೀನಾದ ಹೊರಗಿನ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸುವತ್ತ ಗಮನಹರಿಸಿದೆ.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಕೈಗಾರಿಕಾ ವೀಕ್ಷಕರು ಆಪಲ್ ಭಾರತವನ್ನು ಮಹತ್ವದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಿಂತ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕೇಂದ್ರವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ಇಟಿ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಉನ್ನತ-ಮಟ್ಟದ ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ತೈವಾನೀಸ್ ಗುತ್ತಿಗೆ ತಯಾರಕ ಫಾಕ್ಸ್‌ಕಾನ್ ಮೂಲಕ ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ ತಯಾರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ, ಆರಂಭಿಕ ಮಾಸಿಕ 250,000 ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನೆಯ ಸುಮಾರು 70-80% ರಫ್ತು ಮಾಡಬಹುದು.

ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ರಫ್ತು ಚಲನೆಗಳು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅದರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪಾಲಿನಂತೆಯೂ ಬರುತ್ತವೆ, ಇದು ಚೀನಾದ ಆಟಗಾರರಾದ ಶಿಯೋಮಿ, ವಿವೊ, ಒಪ್ಪೊ ಮತ್ತು ಕೊರಿಯಾದ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಹೊಂದಿರುವ ಅತ್ಯಂತ ಬೆಲೆ ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿದೆ

ಸ್ಯಾಮ್‌ಸಂಗ್

, ಕೇವಲ 1%, ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯದಿಂದ, ಸುಮಾರು 3%. ಆಪಲ್ ಆದರೂ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಅಥವಾ 30,000 ರೂ.

ಆದರೆ ಅದರ ಸ್ಥಳೀಯ ವ್ಯವಹಾರವು ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದರಿಂದ, ಆಮದು ಸುಂಕವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅದರ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಯಿಡಲು ಅಥವಾ ವೆಚ್ಚ ಉಳಿತಾಯವನ್ನು ಅದರ ಚಿಲ್ಲರೆ ಸರಪಳಿಯಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಸ್ಕೇಲ್-ಅಪ್ ಸ್ಥಳೀಯ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಆಪಲ್ ತನ್ನದೇ ಆದ ಮಳಿಗೆಗಳನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ತೆರೆಯಲು ಪೂರ್ವ ಅವಶ್ಯಕವಾದ ಸ್ಥಳೀಯ ಮೂಲದ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

Comments are closed.