“ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಿರಾಶೆಗೊಂಡಿದ್ದೇವೆ”: ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ಸಂದೇಶ – ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ಕ್ರೀಡೆ
“ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಿರಾಶೆಗೊಂಡಿದ್ದೇವೆ”: ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ಸಂದೇಶ – ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ಕ್ರೀಡೆ
July 11, 2019
ಬೋಲ್ಡ್ ರೋಜರ್ ಫೆಡರರ್ ನಿವೃತ್ತಿ ಹಕ್ಕು ರಾಫೆಲ್ ನಡಾಲ್ ಮತ್ತು ನೊವಾಕ್ ಜೊಕೊವಿಕ್ ದ್ವೇಷಿಸಲಿದ್ದಾರೆ – ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್
ಬೋಲ್ಡ್ ರೋಜರ್ ಫೆಡರರ್ ನಿವೃತ್ತಿ ಹಕ್ಕು ರಾಫೆಲ್ ನಡಾಲ್ ಮತ್ತು ನೊವಾಕ್ ಜೊಕೊವಿಕ್ ದ್ವೇಷಿಸಲಿದ್ದಾರೆ – ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್
July 11, 2019
ಐಸಿಸಿ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019 – ಇಟಿ ಬ್ರಾಂಡ್ ಎಕ್ವಿಟಿ – ಇಟಿಬ್ರಾಂಡ್ ಎಕ್ವಿಟಿ.ಕಾಮ್ಗಾಗಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೊದಲ ಬ್ರಾಂಡ್ಗಳು ದೊಡ್ಡ ಜಾಹೀರಾತುದಾರರಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತವೆ
ಶಶಿ ಗುಪ್ತಾ ಅವರಿಂದ

ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಜಾಹೀರಾತುಗಾಗಿ ಮೆಕ್ಕಾ ಆಗಿದೆ. ಈ ವರ್ಷ, ಹಲವಾರು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೊದಲ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳು ಮುಂದೆ ಬಂದು ಬ್ರಾಡ್‌ಕಾಸ್ಟರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಲಾಕ್ ಮಾಡಿದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೇವೆ.

ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕವಾಗಿ, ಆಟವು ಯಾವಾಗಲೂ ಎಫ್‌ಎಂಸಿಜಿ, ಟೆಲಿಕಾಂ, ಮೊಬೈಲ್ ಹ್ಯಾಂಡ್‌ಸೆಟ್ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕ ಬಾಳಿಕೆ ಬರುವ ಜಾಹೀರಾತುದಾರರಿಗೆ ಸೇರಿದೆ ಆದರೆ ಈ ವರ್ಷ, ಡಿಜಿಟಲ್-ಮೊದಲ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳು ಆಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬಲವಾದ ‘ಶೇರ್ ಆಫ್ ವಾಯ್ಸ್’ ಅನ್ನು ಆಕ್ರಮಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ.

ದೂರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಆಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಚಾರ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಕೆಲವು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೊದಲ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳು – ಬೈಜು, ಡ್ರೀಮ್ 11, ಕಾರ್‌ಡೆಖೋ, ಗೂಗಲ್ ಪೇ, ಅಮೆಜಾನ್ ಪೇ, ಅಮೆಜಾನ್ ಎಕೋ, ಅಮೆಜಾನ್ ಪ್ರೈಮ್, ಪಾಲಿಸಿಬಜಾರ್, ಪೈಸಾಬಜಾರ್, ಫಾರ್ಮೆಸಿ, ಸ್ವಿಗ್ಗಿ, ಫೋನ್‌ಪೇ, ಉಬರ್, ಉಬರ್ ಈಟ್ಸ್, ಕಾರ್ಸ್ 24, ಮತ್ತು ನೆಟ್ಫ್ಲಿಕ್ಸ್.

ಈ ಕೆಲವು ಆಟಗಾರರಾದ ಫೋನ್‌ಪೇ, ಡ್ರೀಮ್ 11, ಬೈಜು, ಪಾಲಿಸಿಬಜಾರ್.ಕಾಮ್, ಪೈಸಾಬಜಾರ್.ಕಾಮ್, ಮತ್ತು ಅಮೆಜಾನ್ ಬ್ರಾಡ್‌ಕಾಸ್ಟರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಟೂರ್ನಮೆಂಟ್ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದರೆ, ಇತರರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಭಾವದ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸ್ಥಾನ ಖರೀದಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

data-type = “youtube” data-id = “Cwi1-n8EnWo” data-title = “BYJU’S – ಹೊಸ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕಗೊಳಿಸಿದ ಕಲಿಕೆ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ – ಸಂವಾದಾತ್ಮಕ ಕಲಿಕೆ – TVC – 2018” data-thumburl = “https://i.ytimg.com /vi/Cwi1-n8EnWo/mqdefault.jpg “>

data-type = “youtube” data-id = “- gm_fcTyg1s” data-title = “Dream11: ನಿಮ್ಮ ತೋಳಿನ ಮೇಲೆ ಹೃದಯ … ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಮೇಲೆ #YeGameHaiMahaan” data-thumburl = “https://i.ytimg.com /vi/-gm_fcTyg1s/mqdefault.jpg “>

ಐಸಿಸಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2015 ರ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಬ್ರಾಂಡ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್‌ಗಳನ್ನು ನೋಡಿದರೆ, 2019 ಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ದೂರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೊದಲ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳ ಜಾಹೀರಾತಿನ ಪಾಲು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. 2015 ರಲ್ಲಿ ಬ್ರಾಡ್‌ಕಾಸ್ಟರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಹಭಾಗಿತ್ವವನ್ನು ಪಡೆದ ಕೆಲವು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೊದಲ ಆಟಗಾರರು Gaana.com, ಕ್ರಿಕ್‌ಬ uzz ್.ಕಾಮ್, ಪಾಲಿಸಿಬಜಾರ್.ಕಾಮ್, ಕಾರ್‌ಟ್ರೇಡ್.ಕಾಮ್ ಮತ್ತು ಯೆಪ್ಮೆ.ಕಾಮ್. ಕುತೂಹಲಕಾರಿಯಾಗಿ, ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ, 2019 ರಲ್ಲಿ, ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೊದಲ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು ಅವು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ವರ್ಗಗಳು ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಹಿಂದಿನ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿ, ಈ ಬಾರಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೊದಲ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳ ಜಾಹೀರಾತುಗಳ ಆವರ್ತನವು ಸಾಕಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರು ನೋಂದಾಯಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: ಬೆಳಕಿನ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳು ಹೇಗೆ ಬೆಳಗುತ್ತಿವೆ, ಈ # ICCWorldCup2019 ತಜ್ಞರೊಬ್ಬರ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯ ಹಿಂದಿನ ಪ್ರಮುಖ ತಾರ್ಕಿಕತೆಯೆಂದರೆ, ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ವೇಗವಾಗಿ ಸಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಈಗ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೊದಲ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳಿಂದ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಅವರ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳಿಗಾಗಿ. ಇಂದು, medicines ಷಧಿಗಳು, ಆಹಾರ, ಕ್ಯಾಬ್, ಶಿಕ್ಷಣ ಅಥವಾ ಬಿಲ್ ಪಾವತಿಸಲು ಆದೇಶಿಸುವುದು ಒಂದು ರೂ m ಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಬಳಕೆದಾರರು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೊದಲ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಸುಲಭವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

data-type = “youtube” data-id = “y-niJpEsJio” data-title = “ನಿಮ್ಮ ರಜಾದಿನಕ್ಕೆ ಧನಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಹಣ ಬೇಕೇ? ಅದನ್ನು Paisabazaar.com ನಿಂದ ಪಡೆಯಿರಿ” data-thumburl = “https://i.ytimg.com/ vi / y-niJpEsJio / mqdefault.jpg “>

ಅಲ್ಲದೆ, ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಸಾಕಷ್ಟು ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದುವುದರೊಂದಿಗೆ ಈ ಹಲವು ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳಿಗೆ ಬಲವಾದ ಹಣದ ಅಲೆಯಿದೆ. ಈ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳು ತಮ್ಮ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಮತ್ತು ತ್ವರಿತಗೊಳಿಸಲು ದೊಡ್ಡ ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: ಕೋಲಾ ಯುದ್ಧವು ಹಿಂದಿರುಗಿದಂತೆ ಪೆಪ್ಸಿ ಈ ಐಸಿಸಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಅನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಜಾಹೀರಾತು ನೀಡುವಾಗ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೊದಲ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳು ನೋಡುವ ಕೆಲವು ಪ್ರಮುಖ ಮೆಟ್ರಿಕ್‌ಗಳು ಆಯಾ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿನ ಗೊಂದಲವನ್ನು ಮುರಿದು ಪಡೆಯುವುದು ಮನಸ್ಸಿನ ಉನ್ನತ ಮೇಲ್ಭಾಗ. ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್‌ಗಳು ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಹೊಸ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು, ಅದು ಅವರ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು, ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಅವರ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರಿಂದ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಆದೇಶಗಳು ಈ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಜಾಹೀರಾತು ನೀಡುವಾಗ ಈ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳು ಪರಿಗಣಿಸುವ ಕೊನೆಯ ಮೆಟ್ರಿಕ್ ಆಗಿದೆ.

data-type = “youtube” data-id = “UNcEuT_z0C8” data-title = “ಚಾಷ್ಮಾ ಆಫ್‌ಲೈನ್ – PhonePe (ಹಿಂದಿ 20sec)” data-thumburl = “https://i.ytimg.com/vi/UNcEuT_z0C8/mqdefault.jpg “>

ನಾವು ವೀಕ್ಷಕರ ಡೇಟಾವನ್ನು ನೋಡಿದರೆ, ಸ್ಟಾರ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರಸಾರದ ಮೊದಲ ಮೂರು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 381 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರು ಎಲ್ಲಾ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕೇವಲ 321 ಮಿಲಿಯನ್ ವೀಕ್ಷಕರು ಭಾರತ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ವೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಭಾರತ ವಿರುದ್ಧ ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಪಂದ್ಯವನ್ನು 229 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವೀಕ್ಷಕರು ವೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ದತ್ತಾಂಶವು ಆಟದ ಹೆಚ್ಚಿನ ವೀಕ್ಷಕರನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಭಾರತ ಪಂದ್ಯಗಳಿಗೆ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೊದಲ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳು ತಮ್ಮ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ ಹಣಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಪ್ರಸಾರ, ಇಂಗ್ಲಿಷ್, ಹಿಂದಿ, ತಮಿಳು, ತೆಲುಗು, ಕನ್ನಡ, ಬಂಗಾಳಿ, ಮತ್ತು ಮಲಯಾಳಂ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ.

ವಡಾ ವಾವ್ ಕೂಡ (ರೋ) ಹಿಟ್ ಆಗಿರಬಹುದು! ತೇಜ್ ಶಾಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೋಗಿ ಮತ್ತು ಆ ಶತಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿ. #TezShots #INDvBAN https://t.co/sBBHpZUo3x

– ಗೂಗಲ್ ಪೇ ಇಂಡಿಯಾ ( oGooglePayIndia ) 1562074524000

ವೈಟ್ ರಿವರ್ಸ್ ಮೀಡಿಯಾದ ಸಿಇಒ ಮತ್ತು ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಶ್ರೆನಿಕ್ ಗಾಂಧಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, “ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ 4 ವರ್ಷಗಳ ಒಂದು ಬಾರಿ – ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನುಯಾಯಿಗಳ ಪವಿತ್ರ ಧಾನ್ಯ, ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ, ಅತ್ಯಂತ ಸಾಮೂಹಿಕ ಮನರಂಜನೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಯುಗದಿಂದಲೂ ಕಡಿತಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಜಿಯೋ-ಅಜ್ಞೇಯತಾವಾದಿ. ಅಲ್ಲದೆ, ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ 1 ಬಿಲಿಯನ್ ಅಭಿಮಾನಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಐಸಿಸಿ (ಮೂಲ: ಆರ್ಥಿಕ ಸಮಯ) ಪ್ರಕಾರ, ಭಾರತೀಯ ಉಪಖಂಡವು ಕೇವಲ 90% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ರಚಾರಗಳ ಮೂಲಕ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಅನುಭವಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮಾರಾಟಗಾರರು ಕ್ರೀಡೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಲು ಈ ಸಂಖ್ಯೆಯು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ತಮ್ಮ ಕ್ರೀಡಾ ವೀರರು ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿತ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳಾದ ಲೈವ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಉದ್ಯಮದ ಮೊದಲ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ರಚಿಸಲು ಮಾರುಕಟ್ಟೆದಾರರಿಗೆ ಅವಕಾಶವಿದೆ. ಇದು ಬ್ರಾಂಡ್ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳು, ಅಭಿಮಾನಿಗಳ ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥ ಮತ್ತು ಲೈವ್ ಗೇಮ್ ಅನುಭವವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಅವಕಾಶವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ದೂರದರ್ಶನ ಅಥವಾ ಒಟಿಟಿ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿನ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಜಾಹೀರಾತುಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮರುಪಡೆಯುವಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಅವಕಾಶಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಹೊಸ ಯುಗವೂ ಸಹ, ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾತ್ರ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳು ಸಹ ಹಣವನ್ನು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ದೊಡ್ಡ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಅಭಿಯಾನಗಳನ್ನು ರಚಿಸುವ ಸಮಯವನ್ನೂ ಸಹ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ. ”

ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: ಕ್ರೀಡಾ ಲೀಗ್‌ಗಳ ಅಸಮಾನತೆ ಐಸಿಸಿ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019 ರ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ದೂರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಜಾಹೀರಾತು ನೀಡುವ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೊದಲ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವು ಹಾಲೋ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಾದ್ಯಂತ ಗುರಿ ಅಭಿಯಾನಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿವೆ. ಡಿಜಿಟಲ್ ಬೆಂಬಲವು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ವಟಗುಟ್ಟುವಿಕೆಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್‌ಗಳು, ಮುನ್ನಡೆಗಳು ಮತ್ತು ಮರುಪಡೆಯುವಿಕೆಗಳನ್ನು ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗೆ ತರುತ್ತದೆ, ಅದು ಬಳಕೆದಾರರು ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ನಿಂದ ಏನನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಅವನು / ಅವಳು ಏನು ಯೋಚಿಸುತ್ತಾನೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಸ್ವತಂತ್ರ ಬ್ರಾಂಡ್ ಸಲಹೆಗಾರ ಮತ್ತು ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಆಕ್ಟಿವೇರ್ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್ಸ್ ಶುಭೋ ಸೆನ್ಗುಪ್ತಾ ಅವರು ಟಿಕ್ಟಾಕ್ ಮತ್ತು ಡೈಲಿಹಂಟ್ನಂತಹ ಹೆಚ್ಚು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೊದಲ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ಗಳನ್ನು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸುತ್ತಲೂ ಜಾಹೀರಾತು ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ದೂರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೊದಲ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳ ಜಾಹೀರಾತುಗಳು ಗ್ರಾಹಕರೊಂದಿಗೆ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿಲ್ಲ. ಅವರು ತಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರೊಂದಿಗೆ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಹಣವನ್ನು ಅಥವಾ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ್ದರೆ ಅವರು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಮಾಡಬಹುದಿತ್ತು. ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಾಮೂಹಿಕ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಅಭಿಯಾನಗಳು ನಡೆಯಬಹುದಿತ್ತು ಮತ್ತು ತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ, ಅವರು ವಿಶ್ವದ ಸ್ಯಾಮ್‌ಸಂಗ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣ ಸೋಮಾರಿತನ ಮತ್ತು ಅವರು ಅದೇ ಜಾಹೀರಾತು ಹಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ತಮ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದಿತ್ತು ”ಎಂದು ಸೆನ್‌ಗುಪ್ತಾ ಹೇಳಿದರು.

ಮಿಸ್ಟರ್ ಕೂಲ್ ಅವರ ಅಂತಿಮ ಕೌಶಲ್ಯಗಳು ಯಾವಾಗಲೂ ನಮ್ಮ ದವಡೆಗಳನ್ನು #INDvsWI https://t.co/BkMVFuzGQF

– ಸ್ವಿಗ್ಗಿ (wswiggy_in) 1561650382000

ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಿದಂತೆಯೇ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಬಜೆಟ್ ಹೊಂದಿರದ ಹಲವಾರು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮೊದಲ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳಿವೆ, ಆದರೆ ಅವು ಸ್ಟಾರ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್‌ನ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಹಾಟ್‌ಸ್ಟಾರ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಭಾವದ ಅಭಿಯಾನಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿವೆ. ಅವರು ಹಾಟ್‌ಸ್ಟಾರ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಡೀಲ್‌ಗಳನ್ನು ಲಾಕ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ವೀಕ್ಷಕರ ಪ್ರಮಾಣವೂ ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಪಂದ್ಯವು 15.6 ಮಿಲಿಯನ್ ಏಕಕಾಲೀನ ವೀಕ್ಷಕರನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ.

ನಾವು ಬರುವ ತನಕ ಇನ್ನೂ ಎರಡು ನಿಲ್ದಾಣಗಳು. #OnOurWayO @ICC # CWC19 https://t.co/z5S8V3KDTS

– ಉಬರ್ ಇಂಡಿಯಾ (ber ಉಬರ್_ಇಂಡಿಯಾ) 1562509177000

ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ವಿಭಿನ್ನ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳಿಂದ ಸಂಗ್ರಹವಾದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ವಿಶ್ವಕಪ್ ಮಾರಾಟ, ಸಂಭಾಷಣೆ ಮತ್ತು ಮರುಪಡೆಯುವಿಕೆ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿವೆ. ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿನ ಬ್ರಾಂಡ್‌ಗಳು ಯಾವಾಗಲೂ ಈ ವಿಶೇಷ ಜಾಹೀರಾತುದಾರರ ಕ್ಲಬ್‌ನ ಭಾಗವಾಗಲು ಒಂದು ಬೀಲೈನ್ ಅನ್ನು ಮಾಡಿವೆ.

Comments are closed.