ಆಪಲ್ ಭಾರತ ನಿರ್ಮಿತ ಐಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಯುರೋಪಿಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ರವಾನಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ – ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್
ಆಪಲ್ ಭಾರತ ನಿರ್ಮಿತ ಐಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಯುರೋಪಿಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ರವಾನಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ – ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್
July 11, 2019
2019 ಬಜಾಜ್ ಡೊಮಿನಾರ್ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದ ವಿತರಣೆಗಳು ಭಾರತದ ಹೊರಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತವೆ – ರಶ್‌ಲೇನ್
2019 ಬಜಾಜ್ ಡೊಮಿನಾರ್ ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದ ವಿತರಣೆಗಳು ಭಾರತದ ಹೊರಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತವೆ – ರಶ್‌ಲೇನ್
July 11, 2019
ನೀವು ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುವಾಗ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಏನು ಬದಲಾಗಿದೆ? ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಟಾಪ್ 10 ವಿಷಯಗಳು – ಮನಿಕಂಟ್ರೋಲ್

ಬಿಎಸ್‌ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 173.78 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಕುಸಿತದಿಂದ 38,557.04 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದ್ದರೆ, ನಿಫ್ಟಿ 50 57 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಕುಸಿತದಿಂದ 11,498.90 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ ಮತ್ತು ಕರಡಿಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಗಿಯಾದ ಹಿಡಿತವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರಿಂದ ದೈನಂದಿನ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಕರಡಿ ಕ್ಯಾಂಡಲ್ ಅನ್ನು ರೂಪಿಸಿತು.

ಜೂನ್ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದ ಆದಾಯದ ಮೇಲಿನ ಏರುತ್ತಿರುವ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಆತಂಕಗಳು ಜುಲೈ 10 ರಂದು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಕೆಳಕ್ಕೆ ಇಳಿಸಿದವು. ನಿಫ್ಟಿ 50, ಮೇ 17, 2019 ರ ನಂತರ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ 11,500 ಮಟ್ಟಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ.

ಬಲವಾದ ಬೌನ್ಸ್ ಬ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ನೋಡುವ ಮೊದಲು, ಸೂಚ್ಯಂಕವು 11,450 ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವವರೆಗೆ ಕೆಲವು ಬಲವರ್ಧನೆಯು ಪ್ರಸ್ತುತ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಜ್ಞರು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಾರೆ.

ನಿಫ್ಟಿ ಮಿಡ್‌ಕ್ಯಾಪ್ ಸೂಚ್ಯಂಕವು 1 ಪ್ರತಿಶತ ಮತ್ತು ಸ್ಮಾಲ್‌ಕ್ಯಾಪ್ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಶೇಕಡಾ 0.7 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದ್ದರಿಂದ ವಿಶಾಲ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಫ್ರಂಟ್‌ಲೈನರ್ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕುಸಿದವು. ಎನ್‌ಎಸ್‌ಇಯಲ್ಲಿ ಏರುತ್ತಿರುವ ಪ್ರತಿ ಷೇರಿಗೆ ಸುಮಾರು ಎರಡು ಷೇರುಗಳು ಕುಸಿದವು.

ಪಿವೋಟ್ ಚಾರ್ಟ್‌ಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಪ್ರಮುಖ ಬೆಂಬಲ ಮಟ್ಟವನ್ನು 11,451.83 ಕ್ಕೆ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ, ನಂತರ 11,404.77. ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಮೇಲಕ್ಕೆ ಚಲಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರೆ, ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರತಿರೋಧ ಮಟ್ಟಗಳು 11,569.83 ಮತ್ತು 11,640.77.

ಜುಲೈ 10 ರಂದು ನಿಫ್ಟಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ 47.05 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಕುಸಿತದೊಂದಿಗೆ 30,522.10 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ. ಸೂಚ್ಯಂಕಕ್ಕೆ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಬೆಂಬಲವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಪ್ರಮುಖ ಪಿವೋಟ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು 30,391.03 ಕ್ಕೆ ಇರಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ನಂತರ 30,259.96 ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ತಲೆಕೆಳಗಾಗಿ, ಕೀ ಪ್ರತಿರೋಧ ಮಟ್ಟವನ್ನು 30,690.73 ಕ್ಕೆ ಇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ನಂತರ 30,859.37.

ಇಂದು ಕರೆನ್ಸಿ ಮತ್ತು ಇಕ್ವಿಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯಲು ಮನಿಕಂಟ್ರೋಲ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿರಿ. ನಾವು ಸುದ್ದಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಾದ್ಯಂತದ ಪ್ರಮುಖ ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸಿದ್ದೇವೆ.

ಯುಎಸ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು

ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೆರೋಮ್ ಪೊವೆಲ್ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಗಳು ಈ ತಿಂಗಳ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಬಡ್ಡಿದರ ಕಡಿತದ ಸಾಧ್ಯತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ್ದರಿಂದ ಯುಎಸ್ ಷೇರುಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡವು ಮತ್ತು ಎಸ್ & ಪಿ 500 ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಬುಧವಾರ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ 3,000 ಅಂಕಗಳನ್ನು ದಾಟಿದೆ.

ಡೌ ಜೋನ್ಸ್ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಸರಾಸರಿ 76.71 ಪಾಯಿಂಟ್ ಅಥವಾ 0.29 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 26,860.2 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ, ಎಸ್ ಆ್ಯಂಡ್ ಪಿ 500 13.44 ಪಾಯಿಂಟ್ ಅಥವಾ 0.45 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 2,993.07 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ ಮತ್ತು ನಾಸ್ಡಾಕ್ ಕಾಂಪೊಸಿಟ್ 60.80 ಪಾಯಿಂಟ್ ಅಥವಾ 0.75 ಶೇಕಡಾ ಸೇರಿಸಿ 8,202.53 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ.

ಏಷ್ಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು

ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್ ಚೇರ್ ಜೆರೋಮ್ ಪೊವೆಲ್ ಈ ತಿಂಗಳ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ ಬಡ್ಡಿದರ ಕಡಿತದ ನಿರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಿದ ನಂತರ ಏಷ್ಯಾದ ಷೇರುಗಳು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ಡಾಲರ್ ಕುಸಿದಿದೆ.

ಜಪಾನ್‌ನ ಹೊರಗಿನ ಏಷ್ಯಾ-ಪೆಸಿಫಿಕ್ ಷೇರುಗಳ ಎಂಎಸ್‌ಸಿಐನ ವಿಶಾಲ ಸೂಚ್ಯಂಕವು 0.2 ಶೇಕಡಾ ಏರಿಕೆಯಾದರೆ, ಜಪಾನ್‌ನ ನಿಕ್ಕಿ 0.15 ಶೇಕಡಾವನ್ನು ಸೇರಿಸಿದೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ಕೋಸ್ಪಿ ಶೇ 0.7 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡರೆ, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಷೇರುಗಳು ಸ್ಥಿರವಾಗಿವೆ.

ಎಸ್‌ಜಿಎಕ್ಸ್ ನಿಫ್ಟಿ

ಎಸ್‌ಜಿಎಕ್ಸ್ ನಿಫ್ಟಿಯಲ್ಲಿನ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವಿಶಾಲ ಸೂಚ್ಯಂಕಕ್ಕೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಆರಂಭವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ, ಇದು 39 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ ಅಥವಾ 0.34 ಶೇಕಡಾ. ಸಿಂಗಪುರದ ವಿನಿಮಯ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ನಿಫ್ಟಿ ಫ್ಯೂಚರ್‌ಗಳು ಸುಮಾರು 11,533 ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದವು.

ರೂಪಾಯಿ ಟ್ರಿಪ್ 7 ಪೈಸೆ 68.58 ವರ್ಸಸ್ ಯುಎಸ್ಡಿ

ಜುಲೈ 10 ರಂದು ಯುಎಸ್ ಡಾಲರ್ ಎದುರು ರೂಪಾಯಿ ಮೌಲ್ಯ 7 ಪೈಸೆ ಇಳಿಕೆಯಾಗಿ 68.58 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ, ಇದು ನಿರಂತರ ವಿದೇಶಿ ನಿಧಿಯ ಹೊರಹರಿವು ಮತ್ತು ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ದೃ by ಪಡಿಸಿತು. ದೇಶೀಯ ಇಕ್ವಿಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲ ಪ್ರವೃತ್ತಿ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ವ್ಯಾಪಾರ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ಕೂಡ ಭಾವನೆಯನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಿದೆ ಎಂದು ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಅಂತರಬ್ಯಾಂಕ್ ವಿದೇಶಿ ವಿನಿಮಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ, ದೇಶೀಯ ಘಟಕವು 68.61 ಕ್ಕೆ ದುರ್ಬಲಗೊಂಡಿತು ಮತ್ತು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಕುಸಿದು ದಿನದ ಕನಿಷ್ಠ 68.67 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದು 68.48 ರ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಮುಟ್ಟಲು ಕೆಲವು ನಷ್ಟಗಳನ್ನುಂಟುಮಾಡಿತು, ಅಂತಿಮವಾಗಿ 68.58 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚುವ ಮೊದಲು, ಅದರ ಹಿಂದಿನ ಮುಕ್ತಾಯಕ್ಕಿಂತ 7 ಪೈಸೆ ನಷ್ಟವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಗಲ್ಫ್ ಆಫ್ ಮೆಕ್ಸಿಕೊ ಚಂಡಮಾರುತ, ಇರಾನ್ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಯುಎಸ್ ತೈಲವು ಒಂದು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ತಲುಪಿದೆ

ಗಲ್ಫ್ ಆಫ್ ಮೆಕ್ಸಿಕೊದಲ್ಲಿ ಕಚ್ಚಾ ಉತ್ಪಾದನೆಗೆ ಸಂಭಾವ್ಯ ಚಂಡಮಾರುತ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದರಿಂದ ಯುಎಸ್ ತೈಲ ಭವಿಷ್ಯವು ಗುರುವಾರ ಒಂದು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದೆ.

ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಲ್ಲಿ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಟ್ಯಾಂಕರ್ ಒಳಗೊಂಡ ಘಟನೆಯು ಅಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಿದೆ.

ಯುಎಸ್ ವೆಸ್ಟ್ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಇಂಟರ್ಮೀಡಿಯೆಟ್ (ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ) ಕಚ್ಚಾ ಭವಿಷ್ಯವು 11 ಸೆಂಟ್ಸ್ ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗೆ 60.54 ಯುಎಸ್ ಡಾಲರ್ಗೆ 0055 ಜಿಎಂಟಿಗೆ ತಲುಪಿದೆ.

ಮೇ 23 ಯುಎಸ್ಡಿ 60.63. ಬ್ರೆಂಟ್ ಕಚ್ಚಾ ಭವಿಷ್ಯವು 5 ಸೆಂಟ್ಸ್ ಅಥವಾ 0.1 ಶೇಕಡಾ ಇಳಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, ಬ್ಯಾರೆಲ್ 66.96 ಡಾಲರ್ಗೆ ತಲುಪಿದೆ.

ಫೆಡ್‌ನ ಪೊವೆಲ್ ವ್ಯಾಪಾರದ ಮೇಲಿನ ದರ ಕಡಿತದ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಜಾಗತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಕಾಳಜಿ

ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೆರೋಮ್ ಪೊವೆಲ್ ಈ ತಿಂಗಳ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ದಶಕದ ನಂತರ ಯುಎಸ್ನ ಮೊದಲ ಬಡ್ಡಿದರ ಕಡಿತಕ್ಕೆ ವೇದಿಕೆ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿದರು, ವ್ಯಾಪಾರ ವಿವಾದಗಳು ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಕುಸಿತದಿಂದ ಬೆದರಿಕೆಯಾಗಿರುವ ಆರ್ಥಿಕ ವಿಸ್ತರಣೆಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ‘ಸೂಕ್ತವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವುದಾಗಿ’ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ ಮಾಡಿದರು.

ಚೀನಾ ಮತ್ತು ಇತರ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳೊಂದಿಗಿನ ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಂಘರ್ಷದಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯ ಮಧ್ಯೆ, ಯುಎಸ್ ಆರ್ಥಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಮೋಡ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ “ವಿಶಾಲ” ಜಾಗತಿಕ ದೌರ್ಬಲ್ಯವನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಮಿತಿಯೊಂದಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿ ಪೊವೆಲ್ ಗಮನಸೆಳೆದರು.

ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಠೇವಣಿ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುವ ಮಸೂದೆಗೆ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್ ಅನುಮೋದನೆ

ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಕ್ರಮ ಠೇವಣಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಭೀತಿಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಠೇವಣಿ ಯೋಜನೆಗಳ ಮಸೂದೆಯನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲು ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಸಂಪುಟ ಜುಲೈ 10 ರಂದು ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಿತು. ಮಸೂದೆಯು ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಠೇವಣಿ ಯೋಜನೆಗಳ ನಿಷೇಧದ ಸುಗ್ರೀವಾಜ್ಞೆ, 2019 ಅನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತಾವಿತ ಶಾಸನವನ್ನು ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಪರಿಚಯಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

“ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಕ್ರಮ ಠೇವಣಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಭೀತಿಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಈ ಮಸೂದೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಪ್ರಸ್ತುತ ನಿಯಂತ್ರಕ ಅಂತರವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಬಡವರು ಮತ್ತು ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ದುಡಿದ ಜನರನ್ನು ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ಸಂಪಾದಿಸಿದ ಹಣವನ್ನು ಮೋಸಗೊಳಿಸಲು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾದ ಆಡಳಿತಾತ್ಮಕ ಕ್ರಮಗಳ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ” ಎಂದು ಅಧಿಕೃತ ಪ್ರಕಟಣೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಯುಬಿಎಸ್ ಜಿಡಿಪಿ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು 6.7% ಕ್ಕೆ ಇಳಿಸಿದೆ, ಈ ವರ್ಷ ಪುನರುಜ್ಜೀವನವನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕುತ್ತದೆ

ಸ್ವಿಸ್ ದಲ್ಲಾಳಿ ಯುಬಿಎಸ್ ದೇಶದ ನೈಜ ಜಿಡಿಪಿ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಮುನ್ಸೂಚನೆಯನ್ನು ಹಿಂದಿನ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಶೇ 6.9 ರಿಂದ ಶೇ 6.7 ಕ್ಕೆ ಇಳಿಸಿದೆ. ಬಳಕೆಯ ಬೇಡಿಕೆಯ ನಿರಂತರ ಕುಸಿತವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಎಫ್‌ವೈ 21 ರ ಮೊದಲು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿಲ್ಲ ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಎಫ್‌ವೈ 20 ರಲ್ಲಿ ಹಿಂದಿನ ಮುನ್ಸೂಚನೆ 25 ಬೇಸಿಸ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ರಿಸರ್ವ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಪಾಲಿಸಿ ದರವನ್ನು ಮತ್ತೊಂದು 75 ಬೇಸಿಸ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳಿಂದ ಸರಾಗಗೊಳಿಸುವಂತೆ ದಲ್ಲಾಳಿ ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.

“ಎಫ್‌ಐವೈ 20 ರಲ್ಲಿ ನೈಜ ಜಿಡಿಪಿ ಬೆಳವಣಿಗೆಯು ನಿಧಾನವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಐದು ವರ್ಷದ ಕನಿಷ್ಠ 6.8 ಶೇಕಡಾಕ್ಕೆ ಇಳಿದ ನಂತರ, ನಾವು ನಮ್ಮ ಎಫ್‌ವೈ 20 ಮುನ್ಸೂಚನೆಯನ್ನು 6.9 ಪ್ರತಿಶತದಿಂದ 6.7 ಕ್ಕೆ ಇಳಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಯುಬಿಎಸ್ ಭಾರತದ ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ತನ್ವೀ ಗುಪ್ತಾ ಜೈನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ವರದಿ ಬುಧವಾರ.

ವ್ಯಾಪಾರ, ಜಾಗತಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಕಳವಳಗಳು ಯುಎಸ್ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಮೇಲೆ ತೂಗುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತವೆ ಎಂದು ಫೆಡ್ಸ್ ಪೊವೆಲ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ವ್ಯಾಪಾರ ನೀತಿ ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲ ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಬಗೆಗಿನ ಕಳವಳಗಳು “ಯುಎಸ್ ಆರ್ಥಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ತೂಗುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತವೆ” ಮತ್ತು ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್ ಒಂದು ದಶಕಗಳ ವಿಸ್ತರಣೆಯನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು “ಸೂಕ್ತವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು” ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಫೆಡ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜೆರೋಮ್ ಪೊವೆಲ್ ಜುಲೈ 10 ರಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಈ ತಿಂಗಳ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಬಡ್ಡಿದರ ಕಡಿತದ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಮಿತಿಯೊಂದಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿದ ಹೇಳಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ, ನಿರಂತರವಾಗಿ ದುರ್ಬಲವಾದ ಹಣದುಬ್ಬರ, ಇತರ ಪ್ರಮುಖ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳಲ್ಲಿನ ನಿಧಾನಗತಿಯ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರ ಹೂಡಿಕೆಯ ಕುಸಿತ ಸೇರಿದಂತೆ ಗಣನೀಯ ಪ್ರಮಾಣದ ಅಪಾಯಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಯುಎಸ್ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಮುಂದುವರಿದ ಫೆಡ್‌ನ “ಬೇಸ್‌ಲೈನ್ ದೃಷ್ಟಿಕೋನ” ಕ್ಕೆ ಪೊವೆಲ್ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಚೀನಾ ಮತ್ತು ಇತರ ದೇಶಗಳೊಂದಿಗಿನ ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದ ವ್ಯಾಪಾರ ಯುದ್ಧವು ಎಷ್ಟು ಕಾಲ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಎಷ್ಟು ತೀವ್ರವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಎಫ್‌ಡಿಐ ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ 3% ಏರಿಕೆಯಾಗಿ 95 6.95 ಬಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ತಲುಪಿದೆ: ಪಿಯೂಷ್ ಗೋಯಲ್

ದೇಶಕ್ಕೆ ವಿದೇಶಿ ನೇರ ಹೂಡಿಕೆಗಳು (ಎಫ್‌ಡಿಐ) ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಶೇ 3 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ 6.95 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್‌ಗೆ ತಲುಪಿದೆ ಎಂದು ಸಂಸತ್ತಿಗೆ ಜುಲೈ 10 ರಂದು ತಿಳಿಸಲಾಯಿತು. ವಾಣಿಜ್ಯ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಸಚಿವ ಪಿಯೂಷ್ ಗೋಯಲ್ ಅವರು 2018-19ರ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಒಟ್ಟು ಎಫ್‌ಡಿಐ ಒಳಹರಿವು 64.38 ಡಾಲರ್‌ಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಬಿಲಿಯನ್, ಇದು 2017-18ಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ 6 ಪ್ರತಿಶತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

“ಏಪ್ರಿಲ್ 2019 ಕ್ಕೆ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಎಫ್‌ಡಿಐ ಒಳಹರಿವು 6.95 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಏಪ್ರಿಲ್ 2018 ಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ 3 ಶೇಕಡಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ (ಯುಎಸ್ಡಿ 6.77 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್)” ಎಂದು ಅವರು ಲೋಕಸಭೆಗೆ ಲಿಖಿತ ಉತ್ತರದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಆರ್ಥಿಕ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ 59 ಎಫ್‌ಡಿಐ ಪ್ರಸ್ತಾಪಗಳನ್ನು 2018-19ರಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಐದು ಏಪ್ರಿಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಅನುಮೋದಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಎನ್ಎಸ್ಇನಲ್ಲಿ ಎಫ್ & ಒ ನಿಷೇಧದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಷೇರುಗಳು

ಜುಲೈ 11 ರವರೆಗೆ ಡಿಎಚ್‌ಎಫ್‌ಎಲ್, ಐಡಿಬಿಐ ಬ್ಯಾಂಕ್, ರಿಲಯನ್ಸ್ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಮತ್ತು ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇನ್ಫ್ರಾಸ್ಟ್ರಕ್ಚರ್ ಎಫ್ & ಒ ನಿಷೇಧದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿದೆ.

ಎಫ್ & ಒ ವಿಭಾಗದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ನಿಷೇಧದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿನ ಭದ್ರತೆಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಸ್ಥಾನದ ಮಿತಿಯ 95 ಪ್ರತಿಶತವನ್ನು ದಾಟಿದ ಕಂಪನಿಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ.

ರಾಯಿಟರ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಏಜೆನ್ಸಿಗಳ ಒಳಹರಿವಿನೊಂದಿಗೆ

Comments are closed.