ಕಬೀರ್ ಸಿಂಗ್ ಬಾಕ್ಸ್ ಆಫೀಸ್ ಕಲೆಕ್ಷನ್ ದಿನ 20: ಶಾಹಿದ್ ಕಪೂರ್ ಚಿತ್ರ 246.28 ಕೋಟಿ ರೂ. ಗಳಿಸಿದೆ – ದಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ ಪ್ರೆಸ್
ಕಬೀರ್ ಸಿಂಗ್ ಬಾಕ್ಸ್ ಆಫೀಸ್ ಕಲೆಕ್ಷನ್ ದಿನ 20: ಶಾಹಿದ್ ಕಪೂರ್ ಚಿತ್ರ 246.28 ಕೋಟಿ ರೂ. ಗಳಿಸಿದೆ – ದಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ ಪ್ರೆಸ್
July 11, 2019
ತೇಜಸ್ವಿ ಸೂರ್ಯ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿಯನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ‘ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ವಲಸಿಗರ ಒಳಹರಿವಿನಿಂದಾಗಿ’ – ಸುದ್ದಿ ನಿಮಿಷ
ತೇಜಸ್ವಿ ಸೂರ್ಯ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಎನ್‌ಆರ್‌ಸಿಯನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ‘ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ವಲಸಿಗರ ಒಳಹರಿವಿನಿಂದಾಗಿ’ – ಸುದ್ದಿ ನಿಮಿಷ
July 11, 2019
ಬ್ರೇಕಿಂಗ್: ರಿವಿಗೊ ಸರಣಿ ಇ ರೌಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ M 65 ಮಿಲಿಯನ್ ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ – ಇಂಕ್ 42 ಮೀಡಿಯಾ

ಈ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಾದ ವಾರ್‌ಬರ್ಗ್ ಪಿಂಕಸ್ ಮತ್ತು ಎಸ್‌ಐಎಫ್ ಪಾಲುದಾರರು ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸಿದ್ದರು

ರಿವಿಗೊ ಈ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಲಾಭದಾಯಕವಾಗಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದೆ

ಭಾರತೀಯ ರಸ್ತೆ ಸರಕು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸುಮಾರು $ 150 ಬಿಎನ್- $ 160 ಬಿಲಿಯನ್ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ

ಬ್ರೇಕಿಂಗ್: ಯೂನಿಕಾರ್ನ್ ಕ್ಲಬ್‌ಗೆ ಕಾಲಿಡಲು ರಿವಿಗೊ M 65 ಮಿಲಿಯನ್ ಹಣವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತಾನೆ

ಗುರುಗ್ರಾಮ್ ಮೂಲದ ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್ ರಿವಿಗೊ ತನ್ನ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸರಣಿ ಇ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಾದ ವಾರ್ಬರ್ಗ್ ಪಿಂಕಸ್ ಮತ್ತು ಎಸ್‌ಐಎಫ್ ಪಾಲುದಾರರ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ M 65 ಮಿಲಿಯನ್ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ. ತನ್ನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಬಲಪಡಿಸಲು ಹಣವನ್ನು ಬಳಸುವುದಾಗಿ ಕಂಪನಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಈ ಸುತ್ತಿನ ಮೊದಲು, ಕಂಪನಿಯು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಂದ 6 216.2 ಮಿಲಿಯನ್ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ. ಸರಣಿ ಇ ಸುತ್ತಿನ ಭಾಗವಾಗಿ t 35.6 ಮಿಲಿಯನ್ ಕೊನೆಯ ಅವಧಿಯು 50 950 ಮಿಲಿಯನ್ ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿತ್ತು. ಎಲ್ಲಾ ವ್ಯವಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಹಣಕಾಸಿನ ಮಾಪನಗಳನ್ನು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಸುಧಾರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಲಾಭದಾಯಕವಾಗುವ ಗುರಿ ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಗಜಲ್ ಕಲ್ರಾ ಮತ್ತು ದೀಪಕ್ ಗರ್ಗ್ ಅವರು 2014 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ರಿವಿಗೊ 2,100 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಟ್ರಕ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 150 ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ಯಾನ್-ಇಂಡಿಯಾ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ಇಕಾಮರ್ಸ್, ce ಷಧೀಯ, ಆಟೋಮೊಬೈಲ್, ಕೋಲ್ಡ್-ಚೈನ್ ಮತ್ತು ವೇಗವಾಗಿ ಚಲಿಸುವ ಗ್ರಾಹಕ ಸರಕು ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಪ್ಯಾನ್-ಇಂಡಿಯಾ ವಿತರಣಾ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಭಾರತದಲ್ಲಿ 29 ಕೆ ಪಿನ್ ಕೋಡ್‌ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಅಸಂಘಟಿತ ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಪಾರದರ್ಶಕತೆ ತರಲು ರಿವಿಗೊ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸರಕು ಸೂಚ್ಯಂಕವನ್ನು (ಎನ್‌ಎಫ್‌ಐ) ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.

ರಿವಿಗೊ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ದೀಪಕ್ ಗರ್ಗ್, “ನಾವು ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಮಾನವ ಮತ್ತು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿದ್ದೇವೆ. ರಿಲೇ ಟ್ರಕ್ಕಿಂಗ್ ಈಗ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಸ್ಥಾಪಿತವಾಗಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ರಿಲೇ ಟ್ರಕ್ ಪೈಲಟ್‌ಗಳು ಉತ್ತಮ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರು ಅಸಾಧಾರಣ ಸೇವೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ. ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಸರಕು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯೊಂದಿಗೆ, ನಾವು ಈಗ ದೇಶದ ಪ್ರತಿ ಟ್ರಕ್‌ಗೆ ರಿಲೇ ತರಲು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. ”

2020 ರ ವೇಳೆಗೆ 5 215 ಬಿಲಿಯನ್ ಸ್ಪರ್ಶಿಸಲು ಸಜ್ಜಾಗಿರುವ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ಜಾಗದಲ್ಲಿ, ರಿವಿಗೊ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‌ಬಕ್ , ಲೋಕಸ್, ಲೊಕಾನಿಕ್ಸ್, ಎಲಾಸ್ಟಿಕ್ ರನ್ ಮತ್ತು 4 ಟಿಗೊ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್‌ನಂತಹ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಬೆಂಬಲಿತ ಆರಂಭಿಕ ಉದ್ಯಮಗಳೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತದೆ .

ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, ಗೋಲ್ಡ್ಮನ್ ಸ್ಯಾಚ್ಸ್ ಇನ್ವೆಸ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಪಾರ್ಟ್ನರ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸಿಲಿಕಾನ್ ವ್ಯಾಲಿ ಮೂಲದ ಅಕ್ಸೆಲ್ ನೇತೃತ್ವದ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ಬಕ್ $ 150 ಮಿಲಿಯನ್ ಸರಣಿ ಡಿ ಸುತ್ತನ್ನು ಮುಚ್ಚಿತು . ಹೊಸ ನಿಧಿಗಳು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಸಾರಿಗೆ ಕಾರಿಡಾರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಟ್ರಕ್ಕಿಂಗ್ ಪಾಲುದಾರರನ್ನು ಹತ್ತುವ ಮೂಲಕ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‌ಬಕ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಆಳವಾಗಿ ನುಗ್ಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‌ಬಕ್ ಸಿಇಒ ರಾಜೇಶ್ ಯಬಾಜಿ ಅವರು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಟ್ರಕ್ಕಿಂಗ್‌ನ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪಾಲಿನ 90% ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.  

ಆರ್ಥಿಕ ಸಮೀಕ್ಷೆ 2017-18ರ ಪ್ರಕಾರ, ಭಾರತೀಯ ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ವಲಯವು 22 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರಿಗೆ ಜೀವನೋಪಾಯವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈ ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವುದರಿಂದ ಪರೋಕ್ಷ ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ 10% ಇಳಿಕೆಗೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ರಫ್ತುಗಳಲ್ಲಿ 5 ರಿಂದ 8% ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.

Inc42 ಪ್ರಕಾರ ಭಾರತೀಯ ಆರಂಭಿಕ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆ 2018 ವರದಿ ಸಂಹಿತೆಯು , ಭಾರತ 2014 ಮತ್ತು 2018 ನಡುವೆ ನವೆಂಬರ್ 2018 ರ 900 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜಾರಿ ಉದ್ಯಮಗಳಿಗೆ, ಈ ಉದ್ಯಮಗಳಿಗೆ 115 ಡೀಲ್ ಅಡ್ಡಲಾಗಿ $ 1.4 Bn ಹಣಕಾಸಿನ ಏರಿಸಿದರು ಹೊಂದಿತ್ತು. ಈ ನಿರಂತರ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಗಮನ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರ ಅಗತ್ಯವು ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿಯೇ ಅನೇಕ ಯುನಿಕಾರ್ನ್‌ಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಸಾಫ್ಟ್‌ಬ್ಯಾಂಕ್ ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ಯುನಿಕಾರ್ನ್ ದೆಹಲಿಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದೆ , ಇದು ಯುನಿಕಾರ್ನ್ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‌ಬಕ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ರಮುಖ ಆಟಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತದೆ .

ನಿರ್ಣಾಯಕ ಬಜೆಟ್ ಮತ್ತು ಸಾರಿಗೆ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಕೇಂದ್ರ ಬಜೆಟ್ 2019 ರಲ್ಲಿ ಮುಂದಿನ ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರವು 100 ಲಕ್ಷ ಸಿಆರ್ ಅನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದೆ . ಪ್ರಸ್ತುತ, ಕರಡು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ ನೀತಿ ಕಾರ್ಯರೂಪದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ಗಾಗಿ ಭಾರತದ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ 14% ರಿಂದ ಜಿಡಿಪಿಯ 9% ಕ್ಕೆ ಇಳಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

Comments are closed.