ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಮಿತ್ ವೈರಸ್ ವಾಟ್ಸಾಪ್ನಲ್ಲಿ ಮರೆಮಾಡುತ್ತದೆ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ 1.5 ಕೋಟಿ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಸೋಂಕು ತರುತ್ತದೆ: ಅದು ಏನು, ನೀವು ಚಿಂತಿಸಬೇಕೇ – ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ
ಏಜೆಂಟ್ ಸ್ಮಿತ್ ವೈರಸ್ ವಾಟ್ಸಾಪ್ನಲ್ಲಿ ಮರೆಮಾಡುತ್ತದೆ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ 1.5 ಕೋಟಿ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಸೋಂಕು ತರುತ್ತದೆ: ಅದು ಏನು, ನೀವು ಚಿಂತಿಸಬೇಕೇ – ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೆ
July 11, 2019
ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019: ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಎಂಎಸ್ ಧೋನಿ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಕ್ರಮಾಂಕಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು – ದಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ ಪ್ರೆಸ್
ವಿಶ್ವಕಪ್ 2019: ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಎಂಎಸ್ ಧೋನಿ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಕ್ರಮಾಂಕಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು – ದಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ ಪ್ರೆಸ್
July 11, 2019
ಸಕ್ಕರೆ ಪಾನೀಯಗಳು ಹೆಚ್ಚಿದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿವೆ: ಅಧ್ಯಯನ – ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಹೆಲ್ತ್‌ಕೇರ್

ಕಳೆದ ಕೆಲವು ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಸಕ್ಕರೆ ಪಾನೀಯಗಳ ಸೇವನೆಯು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಬೊಜ್ಜಿನ ಅಪಾಯದೊಂದಿಗೆ ಮನವರಿಕೆಯಾಗಿದೆ

ಎತ್ತರದ ಗಾಜಿನಲ್ಲಿ ಐಸ್ ಕಾಫಿ ಕೆನೆ ಸುರಿದು ಕಾಫಿ ಬೀಜಗಳು. ನಕಲು ಸ್ಥಳದೊಂದಿಗೆ ನೀಲಿ ತುಕ್ಕು ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಶೀತ ಬೇಸಿಗೆ ಪಾನೀಯ.

ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಜರ್ನಲ್ (ಬಿಎಂಜೆ) ಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಸಕ್ಕರೆ ಪಾನೀಯಗಳ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸೇವನೆಯು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಸಕ್ಕರೆ ಪಾನೀಯ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುವುದು, ತೆರಿಗೆ ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ನಿರ್ಬಂಧಗಳೊಂದಿಗೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುವ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಸಾಕ್ಷ್ಯಾಧಾರಗಳಿಗೆ ಸೇರಿಸುತ್ತವೆ.

ಕಳೆದ ಕೆಲವು ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಸಕ್ಕರೆ ಪಾನೀಯಗಳ ಸೇವನೆಯು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಸ್ಥೂಲಕಾಯದ ಅಪಾಯದೊಂದಿಗೆ ಮನವರಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಅನೇಕ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗಳಿಗೆ ಬಲವಾದ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶವೆಂದು ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಫ್ರಾನ್ಸ್‌ನ ಪ್ಯಾರಿಸ್ 13 ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಂಶೋಧಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ . ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಕ್ಕರೆ ಪಾನೀಯಗಳು ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯದ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಶೋಧನೆ ಇನ್ನೂ ಸೀಮಿತವಾಗಿದೆ. ಸಕ್ಕರೆ ಪಾನೀಯಗಳ ಸೇವನೆ (ಸಕ್ಕರೆ ಸಿಹಿಗೊಳಿಸಿದ ಪಾನೀಯಗಳು ಮತ್ತು ಶೇಕಡಾ 100 ರಷ್ಟು ಹಣ್ಣಿನ ರಸಗಳು), ಕೃತಕವಾಗಿ ಸಿಹಿಗೊಳಿಸಿದ (ಆಹಾರ) ಪಾನೀಯಗಳು ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಸ್ತನ, ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಮತ್ತು ಕರುಳು (ಕೊಲೊರೆಕ್ಟಲ್) ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೊರಟರು. ಕ್ಯಾನ್ಸರ್. ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಸರಾಸರಿ 42 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ 101,257 ಆರೋಗ್ಯವಂತ ಫ್ರೆಂಚ್ ವಯಸ್ಕರನ್ನು (21 ಶೇಕಡಾ ಪುರುಷರು; 79 ಪ್ರತಿಶತ ಮಹಿಳೆಯರು) ಆಧರಿಸಿವೆ. ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ಕನಿಷ್ಟ ಎರಡು 24-ಗಂಟೆಗಳ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸಿದ ಆಹಾರ ಪ್ರಶ್ನಾವಳಿಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದರು, 3,300 ವಿವಿಧ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಪಾನೀಯ ವಸ್ತುಗಳ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಅಳೆಯಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಗರಿಷ್ಠ ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಅನುಸರಿಸಲಾಯಿತು.

ಸಕ್ಕರೆ ಪಾನೀಯಗಳ ದೈನಂದಿನ ಬಳಕೆ ಮತ್ತು ಕೃತಕವಾಗಿ ಸಿಹಿಗೊಳಿಸಿದ (ಆಹಾರ) ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಲೆಕ್ಕಹಾಕಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಭಾಗವಹಿಸುವವರು ವರದಿ ಮಾಡಿದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಮೊದಲ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ವೈದ್ಯಕೀಯ ದಾಖಲೆಗಳಿಂದ ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮಾ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ದತ್ತಸಂಚಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸಕ್ಕರೆ ಪಾನೀಯಗಳ ಸರಾಸರಿ ದೈನಂದಿನ ಬಳಕೆ ಮಹಿಳೆಯರಿಗಿಂತ ಪುರುಷರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿತ್ತು. ಅನುಸರಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಮೊದಲ 2,193 ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸಲಾಯಿತು (693 ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, 291 ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮತ್ತು 166 ಕೊಲೊರೆಕ್ಟಲ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್). ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗನಿರ್ಣಯದ ಸರಾಸರಿ ವಯಸ್ಸು 59 ವರ್ಷಗಳು. ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಸಕ್ಕರೆ ಪಾನೀಯಗಳ ಸೇವನೆಯಲ್ಲಿ ದಿನಕ್ಕೆ 100 ಮಿಲಿಲೀಟರ್ ಹೆಚ್ಚಳವು ಒಟ್ಟಾರೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಶೇಕಡಾ 18 ರಷ್ಟು ಮತ್ತು ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಶೇಕಡಾ 22 ರಷ್ಟು ಅಪಾಯದೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಸಕ್ಕರೆ ಪಾನೀಯಗಳ ಗುಂಪನ್ನು ಹಣ್ಣಿನ ರಸ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಕ್ಕರೆ ಪಾನೀಯಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಿದಾಗ, ಎರಡೂ ಪಾನೀಯ ಪ್ರಕಾರಗಳ ಸೇವನೆಯು ಒಟ್ಟಾರೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ. ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಮತ್ತು ಕೊಲೊರೆಕ್ಟಲ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗಳಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧ ಕಂಡುಬಂದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಈ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಸೀಮಿತವಾಗಿವೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕೃತಕವಾಗಿ ಸಿಹಿಗೊಳಿಸಿದ (ಆಹಾರ) ಪಾನೀಯಗಳ ಸೇವನೆಯು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯದೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಈ ಮಾದರಿಯಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಬಳಕೆಯ ಮಟ್ಟದಿಂದಾಗಿ ಈ ಶೋಧನೆಯನ್ನು ಅರ್ಥೈಸುವಲ್ಲಿ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಿಗೆ ಸಂಭಾವ್ಯ ವಿವರಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಳಾಂಗಣ ಕೊಬ್ಬಿನ ಮೇಲೆ ಸಕ್ಕರೆ ಪಾನೀಯಗಳಲ್ಲಿರುವ ಸಕ್ಕರೆಯ ಪರಿಣಾಮ (ಯಕೃತ್ತು ಮತ್ತು ಮೇದೋಜ್ಜೀರಕ ಗ್ರಂಥಿಯಂತಹ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಗಗಳ ಸುತ್ತಲೂ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಗಿದೆ), ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟಗಳು ಮತ್ತು ಉರಿಯೂತದ ಗುರುತುಗಳು ಇವೆಲ್ಲವೂ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತವೆ. ಕೆಲವು ಸೋಡಾಗಳಲ್ಲಿನ ಸೇರ್ಪಡೆಗಳಂತಹ ಇತರ ರಾಸಾಯನಿಕ ಸಂಯುಕ್ತಗಳು ಸಹ ಒಂದು ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಇದು ವೀಕ್ಷಣಾ ಅಧ್ಯಯನವಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಕಾರಣವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಸಂಶೋಧಕರು ಪಾನೀಯಗಳ ಕೆಲವು ವರ್ಗೀಕರಣವನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಪ್ರತಿ ಹೊಸ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಪ್ರಕರಣದ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವಿಕೆಯನ್ನು ಖಾತರಿಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅಧ್ಯಯನದ ಮಾದರಿ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಅಂಶಗಳಿಗೆ ಅವರು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ನಂತರ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬದಲಾಗಲಿಲ್ಲ, ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಪರಿಶೀಲನೆಯನ್ನು ತಡೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

Comments are closed.