ವಿಂಬಲ್ಡನ್ 2019: ರಾಫೆಲ್ ನಡಾಲ್ ಪಂದ್ಯದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಏಕೆ ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು 3 ಬಾರಿ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತಾನೆ – ಫಾಕ್ಸ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಏಷ್ಯಾ
ವಿಂಬಲ್ಡನ್ 2019: ರಾಫೆಲ್ ನಡಾಲ್ ಪಂದ್ಯದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಏಕೆ ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು 3 ಬಾರಿ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತಾನೆ – ಫಾಕ್ಸ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಏಷ್ಯಾ
July 14, 2019
ವಿಂಬಲ್ಡನ್ ಫೈನಲ್ – ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೆರೆನಾ ವಿಲಿಯಮ್ಸ್ ಅವರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ ಸಲಹೆಗಾಗಿ ಸಿಮೋನಾ ಹ್ಯಾಲೆಪ್ ರೋಜರ್ ಫೆಡರರ್‌ಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು
ವಿಂಬಲ್ಡನ್ ಫೈನಲ್ – ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೆರೆನಾ ವಿಲಿಯಮ್ಸ್ ಅವರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ ಸಲಹೆಗಾಗಿ ಸಿಮೋನಾ ಹ್ಯಾಲೆಪ್ ರೋಜರ್ ಫೆಡರರ್‌ಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು
July 14, 2019
ಐಪಿಎಲ್ ಫ್ರ್ಯಾಂಚೈಸಿಸ್ ಹೊಸ ತಂಡಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಿ, ಬಿಸಿಸಿಐ ಮೊದಲು ಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು ಬಯಸುತ್ತದೆ: ವರದಿಗಳು – ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್.ಕಾಮ್
IPL Franchises Discuss New Teams, BCCI Wants Stability First: Reports

ಐಪಿಎಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಚೆನ್ನೈ ಸೂಪರ್ ಕಿಂಗ್ಸ್ ಮತ್ತು ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ರಾಯಲ್ಸ್ ತಂಡವನ್ನು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. © ಎಎಫ್‌ಪಿ

ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ (ಐಪಿಎಲ್) ಫ್ರಾಂಚೈಸಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಸ್ಥಗಾರರ ನಡುವೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ಸಭೆ ನಡೆಯಬೇಕಾದರೆ, ಫ್ರಾಂಚೈಸಿಗಳು ಲೀಗ್ ಅನ್ನು 10 ತಂಡಗಳಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಭಾರತ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮಂಡಳಿ (ಬಿಸಿಸಿಐ) ಈ ವಿಚಾರಕ್ಕೆ ಹಿಂಜರಿಯದಿದ್ದರೂ, ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಎಲ್ಲಾ ನೆಲೆಗಳನ್ನು ಮೊದಲು ಒಳಗೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಲೀಗ್ 10 ರಿಂದ 8 ತಂಡಗಳಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಬೇಕಾದಾಗ 2011 ರ ಅಧ್ವಾನವನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ಕೆಲವು ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದಾಗಿ. ಐಎಎನ್‌ಎಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಬಿಸಿಸಿಐ ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಮಾತುಕತೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಪ್ರತಿ ಹೆಜ್ಜೆಯನ್ನೂ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮಂಡಳಿಯಲ್ಲಿನ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಇಡುವ ಮೊದಲು ಫ್ರಾಂಚೈಸಿಗಳಿಗೆ ನೆಲದ ವಾಸ್ತವತೆಯನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

“ಅವರು ನಮ್ಮ ಪಾಲುದಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಬಿಸಿಸಿಐ ಫ್ರಾಂಚೈಸಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಹಿರಿಯ ವೃತ್ತಿಪರ ನಿರ್ವಹಣೆಯಲ್ಲಿ ಯಾರಾದರೂ ಇಂತಹ ಅಪಾರದರ್ಶಕ ನಡವಳಿಕೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಸಂಗಿಕ ಹೇಳಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಟೀಕೆಗಳು ಬಿಸಿಸಿಐ ಮತ್ತು ಫ್ರಾಂಚೈಸಿಗಳ ನಡುವಿನ ವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಅನಗತ್ಯವಾಗಿ ಹಾಳುಮಾಡುತ್ತವೆ ಎಂದು ನಾವು ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುತ್ತೇವೆ.

“ಕೆಲವರು ತಮ್ಮ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ತಪ್ಪುಗ್ರಹಿಕೆಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವಲ್ಲಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. ಸಮಯ ಬಂದಾಗ, ಈ ಕುರಿತು ಫ್ರಾಂಚೈಸಿಗಳೊಂದಿಗೆ ನಾವು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಸಂವಾದ ನಡೆಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿ ಹೇಳಿದರು.

ಲೀಗ್‌ನಲ್ಲಿ 10 ತಂಡಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವ ಸಾಮಾನ್ಯ ಕನಸನ್ನು ಈಡೇರಿಸುವ ಮೊದಲು ಬಿಸಿಸಿಐನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರತೆಯನ್ನು ತರುವುದು ಪ್ರಸ್ತುತ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಗಮನವಾಗಿರಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

“ನಾವು ಹೊಸ ತಂಡಗಳನ್ನು ಸಹ ಬಯಸುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ನಾವು ನೆಲದ ವಾಸ್ತವತೆಗಳನ್ನು ಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಆದರೆ ಕೆಲವರು ತಾವು ಬಿಸಿಸಿಐನ ಮಾಲೀಕರಾಗಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮಾತ್ರ ಬಿಸಿಸಿಐ ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಂಬಲು ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುವವರಿಗೆ ಫ್ಯಾಂಟಸಿಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿರುವಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ. ಯಾರು ಬಿಸಿಸಿಐ? ಸದಸ್ಯರ ಸಂಗ್ರಹ. ಕಳೆದ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳೊಂದಿಗೆ, ದಿನದ ಮೊದಲ ಆದೇಶವು ನಡಾವಳಿಗೆ ವಿವೇಕವನ್ನು ತರುವುದು ತಳಮಟ್ಟ.

“ಬಿಸಿಸಿಐ ಸಂವಿಧಾನದ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲದ ಅನೌಪಚಾರಿಕ ಸಭೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಆದರೆ ನಾವು ಪರಸ್ಪರ ಮತ್ತು ವಿಭಿನ್ನ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವಾಗ ಅವರು ಈ ಎಲ್ಲ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಬೇಕು. ಸಿಇಒ ರಾಹುಲ್ ಜೊಹ್ರಿ ಅಂತಹ ಸಭೆಯ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಏಕೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಲಿಲ್ಲ ಪದಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಒಂದೇ? ಪಾರದರ್ಶಕತೆ ಕೇವಲ ಪದಗಳಿಗೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿರಬೇಕೇ? ” ಅವರು ವಿಚಾರಿಸಿದರು.

ಹಗುರವಾದ ಬದಿಯನ್ನು ನೋಡುತ್ತಾ, ಅಧಿಕಾರಿ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ಇಲ್ಲಿ ನಾವು 4 ನೇ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್ ಚರ್ಚೆಯನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಯಾರಾದರೂ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಟ್ಟದ 44 ಹೊಸ ಆಟಗಾರರನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. ಬೇಸಿಕ್ಸ್ ಮೊದಲು ದಯವಿಟ್ಟು.”

ವಿಶೇಷವೆಂದರೆ, ಚೆನ್ನೈ ಸೂಪರ್ ಕಿಂಗ್ಸ್ ಮತ್ತು ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ರಾಯಲ್ಸ್ ತಂಡವನ್ನು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಿದಾಗ, ರೈಸಿಂಗ್ ಪುಣೆ ಸೂಪರ್‌ಜಿಯಂಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಗುಜರಾತ್ ಲಯನ್ಸ್ ಆ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಅವಧಿಗೆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಬಂದಿದ್ದವು. ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದ್ದರೂ, ಪುಣೆ ಮಾಲೀಕ ಸಂಜೀವ್ ಗೋಯೆಂಕಾ ಅವರು ಅವಕಾಶ ನೀಡಿದರೆ ಲೀಗ್‌ನಲ್ಲಿ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯನ್ನು ಹೊಂದಬೇಕೆಂದು ಬಯಸಿದ್ದರು ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದರು.

ಅಂತೆಯೇ, ಅದಾನಿ ಗ್ರೂಪ್ 2010 ರಲ್ಲಿ ಅಹಮದಾಬಾದ್ನಿಂದ ತಂಡವನ್ನು ಆಡುವಲ್ಲಿ ಅಪಾರ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ ಎಂದು ವದಂತಿಗಳು ಹಬ್ಬಿದ್ದವು, ಆದರೆ ಅದು ಕಾರ್ಯರೂಪಕ್ಕೆ ಬರಲಿಲ್ಲ.

ವಿಸ್ತರಣೆಯ ಆಲೋಚನೆಯು ದಿನದ ಬೆಳಕನ್ನು ನೋಡುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ಸಮಯ ಮಾತ್ರ ಹೇಳುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಬಿಸಿಸಿಐ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಹ ವಿಸ್ತರಣೆಯನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಪ್ರತಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು negative ಣಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಮೊದಲು ಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಅವರು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ.

Comments are closed.