ನಿರ್ಣಾಯಕ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ನ್ಯೂನತೆಗಳನ್ನು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ: ನೀವು ಚಿಂತಿಸಬೇಕೇ? – ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್
ನಿರ್ಣಾಯಕ ವಾಟ್ಸಾಪ್ ನ್ಯೂನತೆಗಳನ್ನು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ: ನೀವು ಚಿಂತಿಸಬೇಕೇ? – ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್
August 13, 2019
ಫೋರ್ಟ್‌ನೈಟ್ ವಿ 10.10 ಆರಂಭಿಕ ಪ್ಯಾಚ್ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು – ಬಿಡುಗಡೆ ಸಮಯ, ಮೆಗಾ ಮಾಲ್ ಬದಲಾವಣೆಗಳು, ಹಿಂದಿರುಗಿದ ಸ್ಥಳಗಳು ಮತ್ತು ಇನ್ನಷ್ಟು – ಡೆಕ್ಸರ್ಟೊ
ಫೋರ್ಟ್‌ನೈಟ್ ವಿ 10.10 ಆರಂಭಿಕ ಪ್ಯಾಚ್ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳು – ಬಿಡುಗಡೆ ಸಮಯ, ಮೆಗಾ ಮಾಲ್ ಬದಲಾವಣೆಗಳು, ಹಿಂದಿರುಗಿದ ಸ್ಥಳಗಳು ಮತ್ತು ಇನ್ನಷ್ಟು – ಡೆಕ್ಸರ್ಟೊ
August 13, 2019
ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ವಿಂಡೋಸ್ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಇರಬಾರದು – ಟೆಕ್ ವರದಿ

<ಲೇಖನ ಐಡಿ = "ಪೋಸ್ಟ್ -3464493">

ಒರೆಗಾನ್ ಭದ್ರತಾ ಕಂಪನಿಯಾದ ಎಕ್ಲಿಪ್ಸಿಯಮ್, ಹಕ್ಕುಗಳು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್‌ನ ಚಾಲಕರು ವಿಂಡೋಸ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಭದ್ರತಾ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆ. ಯಾರು have ಹಿಸಬಹುದಿತ್ತು? ಅವರ ಸಂಶೋಧಕರು ಕನಿಷ್ಠ 20 ವಿಭಿನ್ನ ಯಂತ್ರಾಂಶ ಮಾರಾಟಗಾರರಿಂದ 40 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಚಾಲಕರಲ್ಲಿ ಗಂಭೀರ ನ್ಯೂನತೆಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ಮತ್ತು ಚಿಪ್‌ಸೆಟ್ ಐ / ಒ ಸ್ಪೇಸ್, ​​ಮಾಡೆಲ್ ಸ್ಪೆಸಿಫಿಕ್ ರೆಜಿಸ್ಟರ್ಸ್ (ಎಂಎಸ್‌ಆರ್), ಕಂಟ್ರೋಲ್ ರಿಜಿಸ್ಟರ್ಸ್ (ಸಿಆರ್) , ಡೀಬಗ್ ರೆಜಿಸ್ಟರ್‌ಗಳು (ಡಿಆರ್), ಭೌತಿಕ ಮೆಮೊರಿ ಮತ್ತು ಕರ್ನಲ್ ವರ್ಚುವಲ್ ಮೆಮೊರಿ. ಇದು ಆಕ್ರಮಣಕಾರರನ್ನು ಬಳಕೆದಾರ ಮೋಡ್ (ರಿಂಗ್ 3) ನಿಂದ ಓಎಸ್ ಕರ್ನಲ್ ಮೋಡ್‌ಗೆ (ರಿಂಗ್ 0) ಸರಿಸುವುದರಿಂದ ಇದು ಸವಲತ್ತು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ”ಮೂಲತಃ, ಪ್ರಭಾವಿತ ಯಂತ್ರದ ಸಂಪೂರ್ಣ ನಿಯಂತ್ರಣ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಇವುಗಳು ನಿಮ್ಮ ಯುಇಎಫ್‌ಐ ಅನ್ನು ರಾಜಿ ಮಾಡಲು ಮಾಲ್ವೇರ್ ಅನ್ನು ಸಮರ್ಥವಾಗಿ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಮರು-ಸ್ಥಾಪನೆಯಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ. ಈ ಚಾಲಕರು ಅಗತ್ಯ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದಲ್ಲದೆ, ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವನ್ನೂ ಸಹ ಅವರು ಒದಗಿಸುತ್ತಾರೆ. ಭಯಾನಕ ವಿಷಯ.

ಬಹುಶಃ ಹೆಚ್ಚು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಸಂಗತಿಯೆಂದರೆ, ಅವರು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಚಾಲಕರು ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದಿಂದ ಸಹಿ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟರು ಮತ್ತು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಅವರ ಅನುಮೋದನೆಯ ಅಂಚೆಚೀಟಿ ಹೊಂದಿದ್ದರು. ವಿಂಡೋಸ್ 10 ನ ಹೋಮ್ ಆವೃತ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಅಂಶದೊಂದಿಗೆ ಅದನ್ನು ಕಟ್ಟಿಕೊಳ್ಳಿ, ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಗಂಭೀರ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಒಂದು ಬೀಟಿಂಗ್ ಸಿಕ್ಕಿದೆ. ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಈ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಸಮಸ್ಯಾತ್ಮಕ ಚಾಲಕರು ಬಹುಶಃ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಪಿಸಿಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ . ಈ ದೋಷಗಳಿಂದ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಲು ನೀವು ವಿಂಡೋಸ್ 7 ನೊಂದಿಗೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ನೀವು ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ದುಃಖಕರವೆಂದರೆ, ವಿಂಡೋಸ್‌ನ ಎಲ್ಲಾ ಆಧುನಿಕ ಆವೃತ್ತಿಗಳು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ. ನೀವು ವಿಂಡೋಸ್ 7 ನಲ್ಲಿ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಬಹುದು, ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಸಮಸ್ಯಾತ್ಮಕ ಡ್ರೈವರ್‌ಗಳನ್ನು ಚಲಾಯಿಸುತ್ತಿರುವ ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶ ಇರುವುದರಿಂದ ಇದು ಪರಿಹಾರವಲ್ಲ. ಹೊಸ ಆವೃತ್ತಿಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಲಾಗಿರುವುದರಿಂದ ನೀವು ವಿಂಡೋಸ್‌ನ ಹಳೆಯ ಆವೃತ್ತಿಗಳಿಗೆ ಪ್ಯಾಚ್ ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಸಹ ಆಗಿರಬಹುದು.

ವಿಂಡೋಸ್ ನಿರ್ವಾಹಕರು ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ

ಯಾವ ಚಾಲಕರು?

ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಪ್ರಮುಖ BIOS ಮಾರಾಟಗಾರರಿಂದಲೂ ಕೋಡ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ, ಅಂದರೆ ಈ ನ್ಯೂನತೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಕಡಿಮೆ. BIOS ಗೆ ಮಾತ್ರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಲ್ಲ, ಅವರು ಈ ಕೆಳಗಿನ ಕಂಪನಿಗಳ ಚಾಲಕರೊಂದಿಗೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರು:

 • ASRock
 • ASUSTeK ಕಂಪ್ಯೂಟರ್
 • ಎಟಿಐ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ (ಎಎಮ್‌ಡಿ)
 • ಬಯೋಸ್ಟಾರ್
 • ಇವಿಜಿಎ ​​
 • ಗೆಟಾಕ್
 • ಗಿಗಾಬೈಟ್
 • ಹುವಾವೇ
 • ಇನ್ಸೈಡ್
 • ಇಂಟೆಲ್
 • ಮೈಕ್ರೋ-ಸ್ಟಾರ್ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ (ಎಂಎಸ್ಐ)
 • ಎನ್ವಿಡಿಯಾ
 • ಫೀನಿಕ್ಸ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್
 • ರಿಯಲ್ಟೆಕ್ ಸೆಮಿಕಂಡಕ್ಟರ್
 • ಸೂಪರ್‌ಮೈಕ್ರೋ
 • ತೋಷಿಬಾ

ಇಂದು ಆಪಲ್ ಬಳಕೆದಾರರು

ಈ ಪಟ್ಟಿಯು ಸಮಗ್ರವಾಗಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಇತರ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ನಿರ್ಬಂಧದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅದು ಕೆಲವೇ ಕೆಲವು ಕಂಪನಿಗಳು, ಮತ್ತು ಈ ಲೇಖಕನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಸಂಗತಿಯೆಂದರೆ ಯುಕೆ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಹೇಳುವುದು ಹುವಾವೇ ಯುಕೆ ಮೇಲೆ ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ, ಬದಲಿಗೆ ಅವರು ಕಳಪೆ ಅಸುರಕ್ಷಿತ ಕೋಡ್ ಅನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ನಾನು ಭದ್ರತಾ ತಜ್ಞನಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ಹುವಾವೇಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿವೆ ಎಂದು ಇದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ನಾವು ಇಡೀ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾದ್ಯಂತ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಮರುಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಈ ದುರ್ಬಲತೆಗಳು ಪಿಸಿ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿರುವ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಸಂಪೂರ್ಣ ವೈಫಲ್ಯವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತವೆ. ನಿಮ್ಮ ಗೇರ್ ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿ ಪ್ಯಾಚ್ ಆಗುವುದರಿಂದ ಮುಂದಿನ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ BIOS / UEFI ಮತ್ತು ಡ್ರೈವರ್ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಗಮನವಿರಲಿ.

ನವೀಕರಿಸಿ: ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ನಿಖರವಾಗಿ ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಲು ಶೀರ್ಷಿಕೆಯನ್ನು “ಸಹಿ” ಯಿಂದ “ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ” ಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ.

Comments are closed.