ಡಿಎಸ್‌ಎಲ್‌ಆರ್ ಫರ್ಮ್‌ವೇರ್ ನ್ಯೂನತೆಯು ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಾನ್ಸಮ್‌ವೇರ್‌ಗೆ ಗುರಿಯಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಲು ಹೇಗೆ – ನ್ಯೂಸ್ 18
ಡಿಎಸ್‌ಎಲ್‌ಆರ್ ಫರ್ಮ್‌ವೇರ್ ನ್ಯೂನತೆಯು ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಾನ್ಸಮ್‌ವೇರ್‌ಗೆ ಗುರಿಯಾಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ: ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಲು ಹೇಗೆ – ನ್ಯೂಸ್ 18
August 13, 2019
ಗೂಗಲ್ ಈಗ ಯಾವುದೇ ಪಾಸ್‌ವರ್ಡ್ ಲಾಗಿನ್ ಅನ್ನು ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ – ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್ ಇದ್ದರೆ – ಸಿಎನ್‌ಇಟಿ
ಗೂಗಲ್ ಈಗ ಯಾವುದೇ ಪಾಸ್‌ವರ್ಡ್ ಲಾಗಿನ್ ಅನ್ನು ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ – ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಫೋನ್ ಇದ್ದರೆ – ಸಿಎನ್‌ಇಟಿ
August 13, 2019
ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಪ್ರೊ ವರ್ಸಸ್ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಹೋಮ್: ಎಲ್ಲಾ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ – ಟೆಕ್ ರಾಡರ್

<ಲೇಖನ ಡೇಟಾ-ಐಡಿ = "3TdXbzpVkXv63aBM3riZZD"> <ಶಿರೋಲೇಖ>

<ವಿಭಾಗ>

<ಮೆಟಾ ವಿಷಯ = "600" ಐಟಂಪ್ರೊಪ್ = "ಎತ್ತರ"> <ಮೆಟಾ ವಿಷಯ = "338" itemprop = "width">

(ಚಿತ್ರ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಭವಿಷ್ಯ)

ನೀವು ಎಲ್ಲಾ ವಿಭಿನ್ನ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಎಣಿಸಿದಾಗ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಹತ್ತು ಆವೃತ್ತಿಗಳಿವೆ: ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಹೋಮ್, ಪ್ರೊ, ವರ್ಕ್‌ಸ್ಟೇಷನ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಪ್ರೊ, ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸ್, ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸ್ ಎಲ್‌ಟಿಎಸ್‌ಸಿ, ಶಿಕ್ಷಣ, ಪ್ರೊ ಶಿಕ್ಷಣ, ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಎಸ್ ಮೋಡ್‌ನಲ್ಲಿ, ಐಒಟಿ ಮತ್ತು ತಂಡ, ಹೊರಹೋಗುತ್ತದೆ ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ.

ಬಳಕೆದಾರ, ವ್ಯವಹಾರ ಅಥವಾ ಶಿಕ್ಷಣ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಅಗತ್ಯಗಳಿಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ ವಿವಿಧ ಆಯ್ಕೆಗಳು ಸಾಧನ ಅಥವಾ ಸನ್ನಿವೇಶಕ್ಕೆ ಒಡೆಯುತ್ತವೆ. ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಹೋಮ್, ಪ್ರೊ, ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸ್ ಮತ್ತು ಎಜುಕೇಶನ್ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ನೀಡುವ ಎಲ್ಲಾ ಘಂಟೆಗಳು ಮತ್ತು ಸೀಟಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮುಖ್ಯ ಆವೃತ್ತಿಗಳಾಗಿವೆ ಆದರೆ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಹೆಚ್ಚು ಹೊರತೆಗೆಯಲಾದ ಆವೃತ್ತಿಗಳಿವೆ.

ಎಸ್ ಮೋಡ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಹೊಸ ಸೇರ್ಪಡೆ ಪ್ರಕಾರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ, ಇದು ಓಎಸ್‌ನ ಹೆಚ್ಚು ಹಗುರವಾದ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಗಾಗಿ ನೀಡಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯ-ಸೀಮಿತ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಶಿಕ್ಷಣದಂತಹ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಬಹುದಾದ ಕೈಗೆಟುಕುವ ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಹಳೆಯ ಹಾರ್ಡ್‌ವೇರ್ ಮತ್ತು ಟ್ಯಾಬ್ಲೆಟ್ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳಂತಹ ಮೊಬೈಲ್ ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ತೀವ್ರ ವೇದಿಕೆಯಾಗಿಯೂ ಇದು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಆವೃತ್ತಿಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಯಾವುದು ಉತ್ತಮ ಎಂದು ನೀವು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡಬಹುದು, ಹಿಂಜರಿಯದಿರಿ. ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ, ನಾವು ಪ್ರತಿ ಆವೃತ್ತಿಯ ನಿಖರವಾದ ವಿವರಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತೇವೆ.

 Windows 10 Home

(ಚಿತ್ರ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಟೆಕ್ ರಾಡರ್)

ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಹೋಮ್

ದಿ ನೀವು ಹೊಸ ಪಿಸಿ, ಟ್ಯಾಬ್ಲೆಟ್ ಅಥವಾ 2-ಇನ್ -1 ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದರೆ ನೀವು ಪಡೆಯುವ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ರ ಆವೃತ್ತಿ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಹೋಮ್ ಆಗಿದೆ, ಇದು ಹೊಂದಿದೆ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ನ ಪ್ರಮುಖ ಲಕ್ಷಣಗಳು , ಇತ್ತೀಚಿನ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ ಮೆನುವಿನಿಂದ ಎಡ್ಜ್ ಬ್ರೌಸರ್‌ಗೆ, ಪಾಸ್‌ವರ್ಡ್ ಬದಲಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಮುಖ ಅಥವಾ ಫಿಂಗರ್‌ಪ್ರಿಂಟ್ ಬಳಸುವ ವಿಂಡೋಸ್ ಹಲೋ ಬಯೋಮೆಟ್ರಿಕ್ ಲಾಗಿನ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಕ್ಕೆ, ಈಗ ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿ ಕೊರ್ಟಾನಾ – ಧ್ವನಿ-ನಿಯಂತ್ರಿತ ಸಹಾಯಕ. <

ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಹೋಮ್ ಎಕ್ಸ್‌ಬಾಕ್ಸ್ ಒನ್‌ನಿಂದ ಆಟದ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಪಿಸಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಎಕ್ಸ್‌ಬಾಕ್ಸ್ ಒನ್‌ನಿಂದ ಆಟಗಳನ್ನು ಆಡಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಮನೆ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಿಸಲು, ಬೃಹತ್ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವ ನವೀಕರಣ ವಿಂಡೋಸ್ ನವೀಕರಣದಿಂದ ಕೂಲಂಕುಷವಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಿ, ಮತ್ತು ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತಾ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸದಿರುವ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ನೀವು ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ.

  • < a href = "https://www.techradar.com/how-to/software/operating-systems/how-to-download-and-install-the-windows-10-annvious-update-1325850"> ವಿಂಡೋಸ್ 10 ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವ ನವೀಕರಣವನ್ನು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಸ್ಥಾಪಿಸುವುದು ಹೇಗೆ

ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಹೋಮ್ ಟ್ಯಾಬ್ಲೆಟ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ಕಂಟಿನ್ಯಂ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಟಾಸ್ಕ್ ಬಾರ್ ಮತ್ತು ಸ್ಟಾರ್ಟ್ ಮೆನುವನ್ನು ಸರಳಗೊಳಿಸುವ ಟ್ಯಾಬ್ಲೆಟ್ ಮೋಡ್ ಇದು, ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣ ಪರದೆಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ – ನಿಮ್ಮ ಪರದೆಯನ್ನು ಎರಡು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳ ನಡುವೆ ನೀವು ವಿಭಜಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ವಿಂಡೋಸ್ 8.1 ವಿಂಡೋಗಳನ್ನು ತೆರೆಯ ಮೇಲೆ ಜೋಡಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುವ ವಿಧಾನಕ್ಕಿಂತ ಇದು ತುಂಬಾ ಸರಳವಾಗಿದೆ.

Windows 10 Pro

( ಇಮೇಜ್ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್)

ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಪ್ರೊ

ನಿಮ್ಮ ಪಿಸಿಯನ್ನು ವ್ಯವಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಸಿದರೆ, ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಪ್ರೊ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಹೋಮ್ – ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖವಾದುದು ಏಕ ಚಿಹ್ನೆಗಾಗಿ ಅಜೂರ್ ಆಕ್ಟಿವ್ ಡೈರೆಕ್ಟರಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಡೊಮೇನ್‌ಗೆ ಸೇರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಕ್ಲೌಡ್ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ (ಮತ್ತು ಅದರ ಭಾಗವಾಗಿ ಗುಂಪು ನೀತಿಯನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಲಾಗಿದೆ).

ವರ್ಚುವಲೈಸೇಶನ್, ಬಿಟ್‌ಲಾಕರ್ ಸಂಪೂರ್ಣ ಡಿಸ್ಕ್ ಎನ್‌ಕ್ರಿಪ್ಶನ್, ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸ್ ಮೋಡ್ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ಲೋರರ್, ರಿಮೋಟ್ ಡೆಸ್ಕ್‌ಟಾಪ್, ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ವ್ಯವಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ವಿಂಡೋಸ್ ಸ್ಟೋರ್, ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸ್ ಡಾಟಾ ಪ್ರೊಟೆಕ್ಷನ್ ಕಂಟೇನರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ನಿಯೋಜಿಸಲಾದ ಪ್ರವೇಶ (ಇದು ಕಿಯೋಸ್ಕ್ನಂತೆ ಬಳಸಲು ಕೇವಲ ಒಂದು ಆಧುನಿಕ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಲು ಪಿಸಿಯನ್ನು ಲಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ). ಪ್ರೊ ಬಳಕೆದಾರರು ವ್ಯವಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ವಿಂಡೋಸ್ ಅಪ್‌ಡೇಟ್‌ನಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು, ಇದರಲ್ಲಿ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸುವ ಆಯ್ಕೆಗಳಿವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಪ್ರಮುಖ ವ್ಯವಹಾರ ಸಮಯಗಳಲ್ಲಿ ಪಿಸಿಗಳನ್ನು ರೀಬೂಟ್ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ.

ವಿಂಡೋಸ್ ಹೋಮ್ ಪಿಸಿಗಳನ್ನು ಸರ್ವರ್‌ಗೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ, ಆದರೆ ಇದ್ದರೆ ನಿಮಗೆ ಪರಿಚಿತ ವ್ಯಾಪಾರ ಪಿಸಿ ಅನುಭವ ಬೇಕು, ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಪ್ರೊ ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾಗಿರುವುದು. ಇದು ವಿಂಡೋಸ್ 7 ಮತ್ತು 8.1 ರ ಪ್ರೊ ಆವೃತ್ತಿಗಳಿಂದ ಉಚಿತ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಆಗಿದೆ (ಇದರಲ್ಲಿ ವಿಂಡೋಸ್ 7 ಅಲ್ಟಿಮೇಟ್ ಮತ್ತು ಪ್ರೊಫೆಷನಲ್ ಮತ್ತು ವಿಂಡೋಸ್ 8.1 ಪ್ರೊ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರೊ ಮತ್ತು ಪ್ರೊ ಸೇರಿವೆ), ನೀವು ಇದನ್ನು ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಮನೆ, ಮತ್ತು ವ್ಯವಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಕೆಲವು ಡೆಸ್ಕ್‌ಟಾಪ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ನೋಟ್‌ಬುಕ್‌ಗಳು ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಪ್ರೊನೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತವೆ.

ವರ್ಕ್‌ಸ್ಟೇಷನ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಪ್ರೊ

(ಚಿತ್ರ ಸಿ redit: HP)

ವರ್ಕ್‌ಸ್ಟೇಷನ್‌ಗಳಿಗಾಗಿ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಪ್ರೊ

ಹೆಸರೇ ಸೂಚಿಸುವಂತೆ ಇದು ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಪ್ರೊ ಅದರ ತಿರುಳು ಆದರೆ ಎಲ್ಲಾ ಕೆಲಸದ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಿಗೆ ನಿರ್ಮಿಸುವ ಬದಲು ಇದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಉನ್ನತ-ಮಟ್ಟದ ಯಂತ್ರಾಂಶಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಹೇಳಿದಂತೆ ಇದು ಇನ್ನೂ ಅತ್ಯಂತ ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ವಿಂಡೋಸ್ ಆಗಿದೆ. ಇದರರ್ಥ ಇದು ತುಂಬಾ ತೀವ್ರವಾದ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇಂಟೆಲ್ ಕ್ಸಿಯಾನ್, ಎಎಮ್ಡಿ ಆಪ್ಟೆರಾನ್ ಮತ್ತು ಎಎಮ್ಡಿ ಎಪಿಕ್ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ನಂತಹವುಗಳೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ನಾಲ್ಕು ಸಿಪಿಯುಗಳವರೆಗೆ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಬೋಲ್ಟ್ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಇದು ಎಲ್ಲದರ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. 6TB ಅಥವಾ RAM ವರೆಗೆ ನೀವು ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ, ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರದ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡುವ ಸುರಕ್ಷಿತ ಸಂಗ್ರಹಣೆಗಾಗಿ ReFS ಫೈಲ್ ಸಿಸ್ಟಮ್, ಅಸ್ಥಿರವಲ್ಲದ ಡ್ಯುಯಲ್ ಇನ್-ಲೈನ್ ಮೆಮೊರಿ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ಮತ್ತು ರಿಮೋಟ್ ಡೈರೆಕ್ಟ್ ಮೆಮೊರಿ ಪ್ರವೇಶ.

ಈ ಓಎಸ್ ಕಡಿಮೆ ಸಿಪಿಯು ಬಳಸುತ್ತದೆ ಚಕ್ರಗಳು ಎಂದರೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಗೆ ಯಾವುದೇ ವೆಚ್ಚವಿಲ್ಲದೆ ಒಂದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಮಲ್ಟಿಟಾಸ್ಕ್ ಮಾಡಬಹುದು. ನಿರಂತರವಾದ ಮೆಮೊರಿ ಬೆಂಬಲದ ಬಳಕೆಯು ನೀವು ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದರೂ ಸಹ ಈ ಫೈಲ್‌ಗಳು ನಿಮ್ಮ ಫೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ರಿಮೋಟ್ ಡೈರೆಕ್ಟ್ ಮೆಮೊರಿ ಪ್ರವೇಶ ಎಂದರೆ ನೀವು ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ವಿನಂತಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಸುಪ್ತತೆಯೊಂದಿಗೆ ಸರ್ವರ್, ಪಿಸಿ ಮತ್ತು ಎಸ್‌ಎಂಬಿ ಡೈರೆಕ್ಟ್ ನಡುವೆ ಫೈಲ್‌ಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ವರ್ಗಾಯಿಸಬಹುದು.

ಎಸ್ ಮೋಡ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಂಡೋಸ್ 10

( ಇಮೇಜ್ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್)

ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಎಸ್ ಮೋಡ್‌ನಲ್ಲಿ

ಹಿಂದೆ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಎಸ್, ಈಗ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಎಸ್ ಮೋಡ್‌ನಲ್ಲಿ, ಇದು ವಿಂಡೋಸ್ 10 ನ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯ ಸೀಮಿತ ಆವೃತ್ತಿಯಾಗಿದ್ದು ಅದು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಬರುತ್ತದೆ ಕೆಲವು ಅಂಶಗಳನ್ನು ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಕೈಗೆಟುಕುವ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿರಿಸಿಕೊಂಡು ಶಾಲಾ ವಯಸ್ಸಿನ ಶಿಕ್ಷಣ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಎಸ್‌ ಮೋಡ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅನ್ನು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಸ್ಟೋರ್ ಮೂಲಕ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಮಾತ್ರ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಹೆಚ್ಚು ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ಪೂರ್ಣ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಗೆ ಅನ್ಲಾಕ್ ಮಾಡಬಹುದು ಆದರೆ ಇದು ಶಾಶ್ವತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಮತ್ತೆ ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಲಾಕ್ ಮಾಡಲಾದ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್‌ಗಳು ಎಂದರೆ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಎಡ್ಜ್ ಬ್ರೌಸರ್ ಬಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಅದರ ಸರ್ಚ್ ಎಂಜಿನ್‌ನಂತೆ ಬಳಸುವ ಮಾನದಂಡವಾಗಿದೆ. ಓಎಸ್ ಮಿನೆಕ್ರಾಫ್ಟ್: ಶಿಕ್ಷಣ ಆವೃತ್ತಿಗೆ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಎಸ್ ಮೋಡ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಅನ್ನು ಮುಚ್ಚಿದ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಸರಳತೆ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತೆಯ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಕ್ರೋಮ್ ಓಎಸ್‌ಗೆ ಹೋಲಿಸಬಹುದು.

Windows 10 Enterprise

( ಇಮೇಜ್ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್)

ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್

ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್ ಪ್ರೊನ ಎಲ್ಲಾ ವ್ಯವಹಾರ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಕಂಪನಿಗಳಿಗಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಹಲವಾರು ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಶಾಲಿ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ: ವಿಪಿಎನ್ ಇಲ್ಲದೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ನೇರ ಪ್ರವೇಶ, ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಶ್ವೇತಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲು ಆಪ್‌ಲಾಕರ್, ಪೀರ್-ಟು-ಪೀರ್ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಇತರ ಪಿಸಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಬ್ರಾಂಚ್ ಕ್ಯಾಶ್ ಮತ್ತು ಪ್ರಾರಂಭ ಪರದೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವ ಗುಂಪು ನೀತಿ.

ಥೆರ್ ವಿಂಡೋಸ್ ಲೋಗೊನ್ ರುಜುವಾತುಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಪಿಸಿ ಯಾವ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ಲಾಕ್ ಮಾಡಲು ಕ್ರೆಡೆನ್ಷಿಯಲ್ ಗಾರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಡಿವೈಸ್ ಗಾರ್ಡ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು, ಮತ್ತು ಪಿಸಿಯನ್ನು ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಸೇವಾ ಶಾಖೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಆಯ್ಕೆ, ಅಲ್ಲಿ ಅದು ಕೇವಲ ಭದ್ರತಾ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ (ನೀವು ಹೊಂದಿರಬೇಕಾದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ ಹೊಸ ಮತ್ತು ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ವಿಂಡೋಸ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತವಾಗದೆ ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ).

ವಿಂಡೋಸ್ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸ್‌ಗೆ ಉಚಿತ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಅನ್ವಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ; ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ವಾಲ್ಯೂಮ್ ಲೈಸೆನ್ಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಪಡೆಯಬಹುದು (ಮತ್ತು ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಪ್ರತಿ ಪಿಸಿಗೆ ವಿಂಡೋಸ್ ಪ್ರೊ ಪರವಾನಗಿ ಹೊಂದಿರಬೇಕು), ಮತ್ತು ನೀವು ವಾಲ್ಯೂಮ್ ಲೈಸೆನ್ಸ್ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ಅಶ್ಯೂರೆನ್ಸ್ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ, ಅದು ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

Windows 10 Enterprise LTSC MRI

( ಇಮೇಜ್ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಗ್ಯಾಸ್‌ವರ್ಲ್ಡ್)

ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್ ಎಲ್ಟಿಎಸ್ಸಿ

ಇದು ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್ನ ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಸೇವಾ ಚಾನೆಲ್ ಆವೃತ್ತಿಯಾಗಿದೆ ಅಂದರೆ ಇದು ಹೆಚ್ಚು ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಬೆಂಬಲ ವ್ಯವಸ್ಥೆ wi ಪ್ರತಿ ಎರಡು ಮೂರು ವರ್ಷಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ನವೀಕರಣವನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅದು ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ 10 ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ನಿಮಗೆ ಸುರಕ್ಷತಾ ನವೀಕರಣಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಈ ಆವೃತ್ತಿಯು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಸ್ಟೋರ್ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಕಟ್ಟುಗಳ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿಲ್ಲ. ಇದು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕತೆಯು ಬದಲಾಗದಂತಹ ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಎಂಆರ್ಐ ಮತ್ತು ಸಿಎಟಿ ಸ್ಕ್ಯಾನರ್‌ಗಳು, ಕೈಗಾರಿಕಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ನಿಯಂತ್ರಕಗಳು ಮತ್ತು ವಾಯು ಸಂಚಾರ ನಿಯಂತ್ರಣದಂತಹ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ.

ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಶಿಕ್ಷಣ

(ಚಿತ್ರ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್)

ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಶಿಕ್ಷಣ

ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಶಿಕ್ಷಣವು ಇತ್ತೀಚಿನ SKU ಆಗಿದೆ, ಇದು ವಿಂಡೋದ ಸುರಕ್ಷತೆ, ನಿರ್ವಹಣೆ ಮತ್ತು ಸಂಪರ್ಕ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಬಯಸುವ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯಗಳಂತಹ ದೊಡ್ಡ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ರು 10 ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸ್ (ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅಧಿಕೃತ ಮುದ್ರಕಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಡೊಮೇನ್‌ಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಳ್ಳುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ).

ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳ ಪಟ್ಟಿ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸ್‌ಗೆ ಬಹುತೇಕ ಹೋಲುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಇದು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸೇವೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಶಾಖೆ ಮತ್ತು ವಿಂಡೋಸ್ ಪ್ರೊನಿಂದ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡುವ ಬದಲು, ನೀವು ನೇರವಾಗಿ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಮನೆಯಿಂದ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕೆ ಅಪ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಅಂದರೆ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಪಿಸಿಗಳನ್ನು ತರುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಬಹುದು.

ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಪ್ರೊ ಶಿಕ್ಷಣ

< p> (ಚಿತ್ರ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್)

ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಪ್ರೊ ಶಿಕ್ಷಣ

ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಪ್ರೊನ ಈ ಆವೃತ್ತಿಯ ಹಿಂದಿನ ಕಲ್ಪನೆ ಕೆ -12 ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಪರವಾನಗಿ ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣದ ಹೆಚ್ಚುವರಿಗಳನ್ನು ರಿಯಾಯಿತಿ ದರದಲ್ಲಿ ನೀಡುವುದು. ಆದ್ದರಿಂದ ಶಿಕ್ಷಣತಜ್ಞರಿಗೆ ಸರಿಹೊಂದುವಂತೆ ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತವಾಗಿ ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲಾದ ಕೆಲವು ಆಯ್ಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ಪ್ರೊ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ. ಕೊರ್ಟಾನಾ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಸ್ಟೋರ್ ಸಲಹೆಗಳು ಮತ್ತು ವಿಂಡೋಸ್ ಸ್ಪಾಟ್ಲೈಟ್ ಅನ್ನು ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಆಗಿ ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಸೆಟಪ್ ಮತ್ತು ನಿಯೋಜನೆಯನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸುವ ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಗಳಿವೆ. ಸೆಟಪ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಪಿಸಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಯುಎಸ್‌ಬಿ ಫ್ಲ್ಯಾಷ್ ಡ್ರೈವ್ ಬಳಸಿ ನೀವು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಹೊಂದಿಸಬಹುದು.

Windows 10 IoT

(ಚಿತ್ರ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ರಾಸ್‌ಪ್ಬೆರಿ ಪೈ)

ವಿಂಡೋಸ್ 10 IoT

ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ರಾಸ್‌ಪ್ಬೆರಿ ಪೈ 2 ಅಥವಾ ಇಂಟೆಲ್ ಗೆಲಿಲಿಯೋ ಅಥವಾ ಒಂದು ಶ್ರೇಣಿ ಇತರ ‘ಮೇಕರ್ ಬೋರ್ಡ್‌ಗಳು’ ನೀವು ವಿಂಡೋಸ್ 10 ನ ಉಚಿತ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು ಅದು ಅವರಿಗೆ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಎ ಪಿಪಿಎಸ್. ಪಾಯಿಂಟ್ ಆಫ್ ಸೇಲ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ಸ್, ನಗದು ಟಿಲ್ಗಳು, ಎಟಿಎಂಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಯಂತ್ರೋಪಕರಣಗಳಂತಹ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಎಂಬೆಡೆಡ್ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಒಇಎಂಗಳು ಹಾಕಬಹುದಾದ ವಿಂಡೋಸ್ 10 ರ ಆವೃತ್ತಿಗಳಿವೆ.

ಇದು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಐಒಟಿ ಕೋರ್ ಮತ್ತು ಐಒಟಿ ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್ ಆವೃತ್ತಿಗಳಾಗಿ ಕೋರ್ನೊಂದಿಗೆ ಒಡೆಯುತ್ತದೆ x86, x64 ಮತ್ತು ARM ಸಿಸ್ಟಮ್‌ಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸ್ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು x86 ಮತ್ತು x64 ಗೆ ಮಾತ್ರ ಗುರಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹಿಂದಿನದು ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಿಗ್ನೇಜ್, ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಕಟ್ಟಡಗಳು, ಗೇಟ್‌ವೇ, ಎಚ್‌ಎಂಐ, ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಹೋಮ್ ಮತ್ತು ಧರಿಸಬಹುದಾದಂತಹವುಗಳಿಗಾಗಿ. ಉದ್ಯಮದ ಟ್ಯಾಬ್ಲೆಟ್‌ಗಳು, ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರ, ಕಿಯೋಸ್ಕ್ಗಳು, ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಾಧನಗಳು, ಉತ್ಪಾದನಾ ಸಾಧನಗಳು ಮತ್ತು ತೆಳ್ಳಗಿನ ಗ್ರಾಹಕರಿಗಾಗಿ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸ್ ಹೆಚ್ಚು.

Microsoft Surface Hub 2S

( ಇಮೇಜ್ ಕ್ರೆಡಿಟ್: ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್)

ವಿಂಡೋಸ್ 10 ತಂಡ

ವಿಂಡೋಸ್ 10 ರ ಈ ಆವೃತ್ತಿಯು ಟಿ ಯ ಸಾಧನ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಆವೃತ್ತಿಯಾಗಿದೆ ಅವನು ಓಎಸ್. ಇದನ್ನು ಸರ್ಫೇಸ್ ಹಬ್‌ಗಾಗಿ ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಆಗಿ ಬರುತ್ತದೆ. ಸರ್ಫೇಸ್ ಹಬ್ ಒಂದು ಸ್ವತಂತ್ರ ಸಂವಾದಾತ್ಮಕ ವೈಟ್‌ಬೋರ್ಡ್ ಆಗಿದ್ದು, ಇದು 55-ಇಂಚಿನ ಅಥವಾ 84-ಇಂಚಿನ ಮಲ್ಟಿಟಚ್ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಚಲಿಸಲು ಸ್ಪರ್ಶವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ವಿಭಿನ್ನ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳಿಂದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ವೀಕ್ಷಿಸಲು ಈ ಓಎಸ್ 3D ಮಾಡೆಲಿಂಗ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಪವರ್ಪಾಯಿಂಟ್, ಎಕ್ಸೆಲ್, ವರ್ಡ್ ನಂತಹ ಸ್ಕೈಪ್ ಫಾರ್ ಬಿಸಿನೆಸ್ ವಿಡಿಯೋ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಆಫೀಸ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆನ್-ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಡ್ರಾಯಿಂಗ್ಗಾಗಿ ನೀವು ಒನ್‌ನೋಟ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.

Comments are closed.